Vị thế nước mạnh hay là nước yếu đây?

Trạng thái
Thớt đang đóng

lamborghini_GT

Xe tăng

dangtuan999

Xe container
Văn bản Nhà nước và makert hội nghị của cơ quan nhà nước không dùng TA ợ, theo Luật Ban Hành văn bản pháp quy.
Thế đây là cái gì cụ? Cụ cho cái văn bản áp dụng trong trường hợp này giúp em giải ngố cái?

Website
www.otofun.net
Quan trọng là nội dung phát ngôn ở họp báo, và những bản đồ, hình ảnh chứng minh khựa vi phạm. Vì ko như báo Việt, các báo đài quốc tế minh họa rất hay, có ý nghĩa và đúng chủ đề.

Quy trình hạ cố định giàn rất phức tạp, không phải như buông neo của tàu đâu; nên chưa thể gọi là cố định ngay được. Còn dùng từ "hạ đặt" trong cuộc họp báo (mà độ chính xác thì các chuyên gia NG nghiên cứu chán rồi) có ý nghĩa là một hành động vi phạm, chứ ko nói về kết quả.
Vậy thế này có phải là đã cố định hay chưa ạ?

Ông Trần Duy Hải - Phó Chủ nhiệm Ủy ban biên giới quốc gia: Từ ngày 2/5, giàn khoan 981 chuyển vào vùng biển Việt Nam. Ngày 2/5, giàn khoan đã định vị tại vị trí ở vùng thầm lục địa Việt Nam. Sau đó Bộ Ngoại giao đã có 8 cuộc làm việc với TQ trong đó có 6 cuộc gặp trục tiếp và 2 cuộc điện đàm.

LX_tuoi_100

Xe tăng
Cũng chẳng có tên cơ quan tổ chức họp báo nữa, em thắc mắc thế có đúng không ạ?
Theo em hiểu dòng chữ ghi Hà nội, ngày......là đủ, vì quan hệ quốc tế chỉ dùng Việt Nam hoặc Hà Nội,, ví dụ như VN đã thông báo...hoặc HN đã thông báo...nghĩa là mang tính quốc gia rồi ợ. Em hiểu thế chae biết đúng không.

(.)(.)

[Tịch thu bằng lái]
Văn bản Nhà nước và makert hội nghị của cơ quan nhà nước không dùng TA ợ, theo Luật Ban Hành văn bản pháp quy.
Em ko tin vì em đã thấy họp báo viết song ngữ V-A nhiều rồi
Chỉ có quy định TV viết trước, ở trên, TA hoặc ngôn ngữ khác (chữ nhỏ hơn) ở dưới.
VTV còn phát cả tiếng nước ngoài đầy ra đấy thôi

TUNG_TEDI

Xe hơi
Đã có 29 tàu CSB mình áp sát! Tin này có cụ đưa lên làm em sướng! Háo hức!

sthd

Xe lăn
trời ơi, nó huy động 80 tàu các cụ ạ. bọn chó chết
Trên thực địa, Trung Quốc triển khai đến 80 tàu quanh giàn khoan, số lượng tàu đang tăng lên hàng ngày, gây căng thẳng trong khu vực, ông Trần Duy Hải Phó chủ nhiệm Ủy ban biên giới Quốc gia, thông báo. Trong số này có 7 tàu quân sự, 33 tàu hải cảnh, hải giám, ngư chính và nhiều tàu cá và tàu phục vụ.

8h10 sáng ngày 3/5, tàu hải cảnh 044 của Trung Quốc đã đâm vào mạn phải tàu cảnh sát biển 4033 của Việt Nam với tốc độ rất cao. Tàu 4033 đã tránh nhưng vẫn bị đâm vào và bị vỡ toàn bộ cửa kính
http://vnexpress.net/tin-tuc/the-gioi/tau-trung-quoc-dam-tau-viet-nam-tren-bien-dong-2987327.html

m4s

Xe điện
Em nghĩ lão không nên than vãn nữa nhất là trong những thời khắc này.

Em nói thật đấy, không chỉ mình em thấy rõ lão ý gì đâu:)
Vâng, em hóng cụ update thôi vậy. Cụ confirm đc tin của cụ Sakura ko? E chưa thấy báo chí đưa tin gì!

transporter3

Xe điện
Hay là khựa có tay trong các cụ nhỉ??? Em đánh giá bước đi này của khựa đc tính toán rất kỹ và có vẻ hoàn toàn làm chủ đc cuộc chơi.

VCHDHN

Xe container
Theo em hiểu dòng chữ ghi Hà nội, ngày......là đủ, vì quan hệ quốc tế chỉ dùng Việt Nam hoặc Hà Nội,, ví dụ như VN đã thông báo...hoặc HN đã thông báo...nghĩa là mang tính quốc gia rồi ợ. Em hiểu thế chae biết đúng không.
Nhìn vào tấm biển cuộc họp báo em không cảm nhận được mức độ nghiêm trọng của sự việc, sự cần thiết phải có cuộc họp báo này.

mondeo8677

Xe tăng
Em khẳng định là chưa đặt cố định để hoạt động được ạ (bài trước khi cụ quote em có sửa lại thêm rồi ạ).
Mời cụ: Ông Ngô Ngọc Thu - Phó tư lệnh tham mưu trưởng, Bộ Tư lệnh Cảnh sát biển Việt Nam trả lời: Cho đến thời điểm này giàn khoan 981 đã được định vị như đã xác định. Hiện nay, sau định vị giàn khoan đang tiến hành tác nghiệp chuẩn bị khoan thăm dò.

Website
www.otofun.net
Đã có 29 tàu CSB mình áp sát! Tin này có cụ đưa lên làm em sướng! Háo hức!

Em khẳng định là chưa đặt cố định để hoạt động được ạ (bài trước khi cụ quote em có sửa lại thêm rồi ạ).
Em cảm ơn 2 cụ. Giờ này thấy như vậy và dõi theo tình mà máu đã sôi lên như hồi BM bị cắt cáp và ngư dân bị bắn rồi, lại muốn ra nhổ nước bọt trước ĐSQ khựa rồi:D:(

mepeo

Xe buýt
em thì nghĩ đơn giản là quyết định họp báo và họp như thế nào, tên gì... đến phút chót mới xong, vì vậy chỉ chạy đi làm kịp cái phông đó thôi ạ. Và thời gian cũng phải dành để mời những ông mình muốn mời và chuẩn bị nói cụ thể những gì nữa chứ.

khottabit

Xe container
Clip đã đc phép công bố rồi đấy, các kụ đưa lên đi

novrainvn

Xe hơi
Rất tiếc là điều này đã sai bờ dồ ạ, em dẫn nguyên văn: "Cho đến thời điểm này giàn khoan 981 đã được định vị (đúng là định vị) như đã xác định (cái này em không hiểu). Hiện nay, sau định vị giàn khoan đang tiến hành tác nghiệp chuẩn bị khoan thăm dò"

Chỉnh sửa cuối:

Bầy hầy

Xe tải
Ông Ngô Ngọc Thu - Phó tư lệnh tham mưu trưởng, Bộ Tư lệnh Cảnh sát biển Việt Nam trả lời: "Cho đến thời điểm này giàn khoan 981 đã được định vị như đã xác định. Hiện nay, sau định vị giàn khoan đang tiến hành tác nghiệp chuẩn bị khoan thăm dò."

Như vậy nó néo xong rồi, chuẩn bị thăm dò. Híc híc

Ngư lôi thôi, xem còn sót quả nào thời Mỹ áp vào chân cột thôi

Trạng thái
Thớt đang đóng