Thảo luận Vì sao Vinfast

Trạng thái
Thớt đang đóng

Thutrang6767

[Tịch thu bằng lái]
500 1 bài báo
Không biết video clip trên thì mất bao nhiêu cụ nhỉ ?
Chuyên ban truyền thông vin quảng cáo tốt hơn cả quá tốt đã được chứng minh rất nhiều
Xe mới mà đã móp méo - chắc lại mãnh liệt rồi

Hôm qua minhg qua nhà hàng xóm, mấy con Becgie bên đó gân cổ lên, mình cũng cao hứng đứng gân cổ lại 1 hồi, song không lại với chúng nó nên thôi quay đít về. Quay lại thấy bọn đó đuôi nguẫy tít có vẻ khoái chí, mà thấy mình ngớ ngẩn đi oẳng nhau với bọn ấy.... 🤣

Cụ hài vãi. Kính cụ 1 ly. 😅😆

nguyen9921992

[Tịch thu bằng lái]
bởi ....đồng hao , đồng chất với V7 của tàu nên khi tàu ra chiếc V7 anh biết đã bị tụi tàu chơi xỏ
Vì vậy anh ra bản president , bởi anh mua lại máy trên ebay nên giá khá cao , thành ra anh quất đồng bào 3.6 tỷ
Bởi vậy khung thân xe thì anh không thể thay đổi ngay được , nên President có hình dạng giống y lux sa
Xem ra Lux và Lux sa gay rồi , gay toàn tập , vậy mà vino vẫn mãnh liệt mà ra rả rêu rao ....vì sao vinfast mỏ vàng cuối cùng và giờ kết nối mọi thứ lại thì .... Bức tranh năm mới quá ảm đạm cho vinfast

S.P

Xe tăng
một nhà nghiên cứu chỉ kết luận bằng cảm tính cho biết.
Chết cười =))
Đã bao giờ ngòi lên xe Vin và chạy thử đâu cụ , toàn comment vớ vẩn !
Thỉnh thoảng vào box xem comment của các tỷ phú thời gian cũng vui !

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Tôi đã đến và đã gặp trực tiếp người nói và chỉ tay trong clip.
Còn cụ?
Quả thật cụ bệnh quá thể.
Cụ nên đến gara của anh ta làm 1 clip bóc phốt anh ta là seeder của Vinfast cho bà con mở mắt, chứ cả nước cuồng Vin như này thì hỏng quá rồi cụ nhỉ?
Hết thuốc chữa rồi cụ ạ.
Cụ có mang máy test nói dối không? Không thì sao biết dc là địch hay ta hả cụ?
:))

datto70

Xe container
Các cụ chê anh Hải nhà mình nâng hàng hạ hàng, thì thôi nghe thợ sửa xe rì viu nhé!
Tay còn đầy dầu mỡ luôn:
...
Chiều khách là một chuyện. Chất lượng mới quyết định.
Anh thợ này chắc cũng chưa kịp ăn tiền rì viu đâu nhỉ? Từ tháng 12/2019 cơ mà. Chiếc đầu tiên đến gara luôn.
Thật, cụ Vượng quá thể đáng. Cho anh em xài toàn đồ ngon làm thiên hạ nhào vào anti, vì làm gì có ai làm chuyện lỗ lã vậy chứ...
500 1 bài báo
Không biết video clip trên thì mất bao nhiêu cụ nhỉ ?
Chuyên ban truyền thông vin quảng cáo tốt hơn cả quá tốt đã được chứng minh rất nhiều
Xe mới mà đã móp méo - chắc lại mãnh liệt rồi
Tôi nghĩ gara này nó làm khách quan, nó có nhiều video về các loại xe, các hãng xe khác nhau, kể cả bổ máy, sửa máy, sửa gầm các loại xe cũ.

FUKU2

Xe hơi
Đâu em không biết chứ như trong này thì em nghĩ là 50/50, cũng còn 1 số người trung gian nữa mà. À không tính mấy cụ cuồng quá bị xịt hơi rồi nhé.
:-??
50/50 là quá bá đạo rùi.

FUKU2

Xe hơi
Cụ có mang máy test nói dối không? Không thì sao biết dc là địch hay ta hả cụ?
:))
Rảnh hơi vậy cụ: anti đến mức nhắm mắt bưng tai luôn sao? Trong clip, có chỗ nào nói sai thực tế?

FUKU2

Xe hơi
Tôi nghĩ gara này nó làm khách quan, nó có nhiều video về các loại xe, các hãng xe khác nhau, kể cả bổ máy, sửa máy, sửa gầm các loại xe cũ.
Cái này là thật vàng không sợ lửa: nâng gầm, mở nắp capo, trèo lên lao xe ra cao tốc, chạy thử các đường dằn xóc đèo dốc, phanh thử thật gấp.
Biết nhau ngay.

Keep

Xe điện
Vinfast tôi được biết rằng là tốt nhất trong các hãng xe có mặt tại việt Nam .....
với chi phí ....ngỡ ngàng .... ví dụ túi khí nổ ở vô lăng chỉ là 1 triệu tư thôi , ví dụ như 1 cánh cửa ....đâu đó có 5 triệu thôi :D
Hài vãi lúa , ....chi phí rẻ như đồ tàu sao giá xe lúc đầu mãnh liệt thế ???
và chi phí rẻ như thế lại tốt nhất trong các hãng có mặt tại Việt Nam !!! ...... chuyên gia đầu nghành của vinfast phô diễn như này ....oải thật ,
còn anh Hải anh ý nói tràng giang đại hải và anh kết luận là ....tay lái nó phải thế !!! giống BMW .... Mercedi .... Nó ( ĐÂU ĐÓ ) bắt người lái tiếp xúc với tay lái ??? HAI ANH NÀY NÓI CHUYỆN TOÀN ....ĐÂU ĐÓ .....!!! anh làm như ở Việt Nam không có ai đi BMW , Mec xê đì hay sao :)) Hài hước thật
Hài mà minh bạch thì cũng tốt, nó là bước đệm để phấn đấu và tự sản xuất mà, cho cụ nào muốn tham khảo bảng giá mà chả hãng nào dám công bố cả https://oto.vinfast.vn/en/vinfast-spare-parts-catalogue

Keep

Xe điện
Đại ca HDHD là thánh nào ạ. Hôm nào được em xin phép mời cafe 1 bữa, tại em non trẻ ko biết xe cộ thế nào, cần học hỏi nhiều.
Em mời bia còn chả đc nữa là cụ ơi. Cụ mời e đi

FUKU2

Xe hơi
Hài mà minh bạch thì cũng tốt, nó là bước đệm để phấn đấu và tự sản xuất mà, cho cụ nào muốn tham khảo bảng giá mà chả hãng nào dám công bố cả https://oto.vinfast.vn/en/vinfast-spare-parts-catalogue
Anti sao cho người ta phải giật mình nhìn lại để khắc phục thì đáng nể.
Còn các cụ này tôi thật, ủ mưu ghê hơn nhiều: comment anti thật ngu để Vinfast chủ quan kê cao gối ngủ đây.
Cái này, thâm thật là thâm thúi...cụ nhé!

anh-prado

Xe hơi
Ôi chết thế cụ có thấy post nào của em có nói sai không để em xoá. Chứ em trẻ người non dạ bị mới lên uống trà thì mệt lắm.
À mà nhầm, em đang ở nước mà dân đợt này vẫn đang biểu tình hàng nghìn người và đang chửi lãnh đạo với lý do nhà nước bịa đặt ra con virus corona để cai trị dân chúng và gieo rắc sự lo sợ trong dân.
>:)=))
Hoá ra là 3/// à? Thế cay cú với win là đúng rồi.

Keep

Xe điện
Hôm qua mình qua nhà hàng xóm, mấy con Becgie bên đó gân cổ lên, mình cũng cao hứng đứng gân cổ lại 1 hồi, song không lại với chúng nó nên thôi quay đít về. Quay lại thấy bọn đó đuôi nguẫy tít có vẻ khoái chí, mà thấy mình ngớ ngẩn đi oẳng nhau với bọn ấy.... 🤣
1 triệu năm mới gặp 1 cụ ví dụ sinh động thế!

Keep

Xe điện
Anti sao cho người ta phải giật mình nhìn lại để khắc phục thì đáng nể.
Còn các cụ này tôi thật, ủ mưu ghê hơn nhiều: comment anti thật ngu để Vinfast chủ quan kê cao gối ngủ đây.
Cái này, thâm thật là thâm thúi...cụ nhé!
Cụ thấy cụ này phát biểu đúng ko ạ!

Keep

Xe điện

Keep

Xe điện
Vingroup dự chi 3.400 tỷ làm tổ hợp công nghiệp sản xuất phụ tùng, bộ phận phụ trợ ô tô ở Quảng Ninh
LỆ CHI - 17/06/2020 22:00
(VNF) - Công ty Cổ phần Đầu tư Khu công nghiệp Vinhomes (thuộc Tập đoàn Vingroup) đề xuất đầu tư một tổ hợp công nghiệp sản xuất phụ tùng, bộ phận phụ trợ cho xe ô tô, xe có động cơ khác tại địa bàn TP. Móng Cái, Quảng Ninh. Dự án có diện tích gần 200ha, tổng mức đầu tư trên 3.400 tỷ đồng. Doanh thu dự kiến từ năm 2023 khoảng trên 10.000 tỷ đồng/năm.

Vingroup đề xuất đầu tư một tổ hợp công nghiệp sản xuất phụ tùng, bộ phận phụ trợ cho xe ô tô, xe có động cơ khác cung cấp cho các nhà máy lắp ráp ô tô của VinFast và các doanh nghiệp trong nước
Ban cán sự Đảng và Thường trực UBND tỉnh Quảng Ninh vừa cho ý kiến về đề xuất đầu tư tổ hợp sản xuất công nghiệp phía nam sông Lục Lầm (phường Hải Hòa, TP. Móng Cái) của Công ty Cổ phần Đầu tư Khu công nghiệp Vinhomes.
Mục tiêu của dự án là đầu tư một tổ hợp công nghiệp sản xuất phụ tùng, bộ phận phụ trợ cho xe ô tô, xe có động cơ khác cung cấp cho các nhà máy lắp ráp ô tô của VinFast và các doanh nghiệp trong nước, đồng thời xuất khẩu sang thị trường ASEAN, thế giới.
Sản phẩm bao gồm: linh kiện nội thất, ngoại thất xe bus, xe tải, xe du lịch. Công nghệ của nhà máy được chuyển giao từ Nhật Bản, Hàn Quốc, châu Âu với máy móc thiết bị, hệ thống quản trị thông minh xuyên suốt chuỗi giá trị, từ đặt hàng, sản xuất đến phân phối.
Dự án được phân kỳ đầu tư 2 giai đoạn. Trong đó giai đoạn 1 (2020 - 2022) sẽ tập trung đầu tư xây dựng dây chuyền phục vụ việc sản xuất linh kiện, phụ kiện, phụ tùng ô tô với công suất dự kiến 500.000 bộ/năm; giai đoạn 2 (2022-2025) mở rộng nhà máy sản xuất linh kiện, phụ kiện, phụ tùng ô tô và nâng công suất dự kiến là 1.000.000 bộ/năm.
Dự án có diện tích gần 200ha, tổng mức đầu tư trên 3.400 tỷ đồng. Doanh thu dự kiến từ năm 2023 khoảng trên 10.000 tỷ đồng/năm. Tổng thuế VAT dự kiến nộp suốt vòng đời dự án gần 75.000 tỷ đồng.
Chủ tịch UBND tỉnh Nguyễn Văn Thắng nhấn mạnh: Đây là dự án sản xuất công nghiệp công nghệ cao phù hợp với định hướng phát triển của tỉnh. Sau khi đi vào hoạt động sẽ có đóng góp rất lớn cho ngân sách địa phương.
UBND tỉnh giao Ban quản lý khu kinh tế tỉnh phối hợp với nhà đầu tư sớm hoàn thiện hồ sơ, thủ tục của dự án để báo cáo xin ý kiến Ban Thường vụ Tỉnh ủy xem xét, quyết định.
Trước đó, vào trung tuần tháng 3/2020, Công ty Cổ phần Vinhomes đã công bố thông tin về việc nhận chuyển nhượng cổ phần trong Công ty Cổ phần Đầu tư Khu công nghiệp Vinhomes (tên viết tắt VHIZ), qua đó trở thành công ty mẹ của doanh nghiệp này.
Công ty Cổ phần Đầu tư Khu công nghiệp Vinhomes thành lập vào tháng 12/2018, với mục tiêu đầu tư, hỗ trợ doanh nghiệp khởi nghiệp. Vốn điều lệ của doanh nghiệp là 70 tỷ đồng.
Công ty này sẽ đảm nhiệm vai trò đầu tư vào lĩnh vực bất động sản khu công nghiệp của Tập đoàn Vingroup, nhằm đón xu hướng tăng trưởng vốn đầu tư trực tiếp nước ngoài (FDI). Chiến lược kinh doanh mới sẽ tận dụng kinh nghiệm của Vinhomes trong việc phát triển quỹ đất, xây dựng hạ tầng, triển khai vận hành các dự án bất động sản qui mô lớn, đồng thời cũng là mắt xích giúp Vinhomes hoàn thiện định hướng phát triển với ba trụ cột bất động sản nhà ở, văn phòng và khu công nghiệp.
Ngoài ra, định hướng phát triển của Vinhomes cũng nhằm góp phần tạo điều kiện cho nhiều nhà cung cấp thiết bị phụ trợ trên thế giới phát triển cơ sở sản xuất đầu tiên tại Việt Nam; qua đó có thể xây dựng hệ sinh thái dây chuyền sản xuất ô tô nội địa, phù hợp với chiến lược tổng thể của Vingroup để đẩy mạnh phát triển mảng công nghiệp.

Nguồn: https://m.vietnamfinance.vn/vingroup-du-chi-3400-ty-lam-to-hop-cong-nghiep-san-xuat-phu-tung-bo-phan-phu-tro-o-to-o-quang-ninh-20180504224239977.amp

Đây là cơ sở để bán giá rẻ, để Vinfast là xe Quốc dân - Trong cái lẽ định vị Thương hiệu thì VINFAST đang làm rất tốt từ Kinh Nghiệm Proton của Malay, hay Tata của Ấn - định vị giá rẻ là toang, dân ta ít nhiều ko thích rẻ vì nhiều lý do. Nhưng đắt quá thì cũng ko mua vì nó cho nhà giàu chứ ko cho nhiều Nhà. Đấy là lý do vì sao Vin chỉ thua Vios Thần Thánh ❣❣❣ tháng 11 rồi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

anh-prado

Xe hơi
Mấy thằng chống phá nó lại bảo xây ở Móng cái là để nhập hàng Tầu về đấy. Bọn ngáo éo có cái gì ngoài bàn phím ra nhưng phán như thánh.

TSTA

Xe container
Trạng thái
Thớt đang đóng