Thảo luận Vì sao Vinfast

Trạng thái
Thớt đang đóng

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Đôi khi để bán được hàng vẫn phải so sánh cái sau thì so với cái trước, có cái tốt thì so để theo cái xấu thì so để đè nâng tầm quan điểm. Người Việt ko ngoại lệ trong bất kỳ điều kiện nào. Vinfast đang như đầu tàu của nền công nghiệp yếu ớt của quốc gia nên có mãnh liệt cũng tốt. Ng Việt mình xưa giờ vẫn thế, cụ đi xa lâu chắc cũng quên văn hóa quê nhà rồi. Nhưng e tin trong sâu thẳm những ng xa sứ đến lúc chết vẫn muốn đc về quê.
Nên mong cụ đừng vì tranh luận mỗi Vin mà miệt thị chúng e ở quê nhà. BMW là tượng đài để chúng em học tập nên có so từ nền tảng âu nó cũng là cái mong ước tiến bộ về công nghiệp và kinh tế.
E úp tí hình ảnh cho nó sinh động
Đối với em thì chết là hết. Ở đâu cũng như nhau cụ ạ. Cũng thành cát bụi. Tất cả cái đó nó chỉ là hư vô.
Tượng đài mà cụ so sánh theo cảm tính để bán hàng thì em thấy sáo rỗng quá.
Còn em chưa 1 câu nào miệt thị cụ cũng như xe Vin. Cụ đừng đánh đồng em với những người khác. Em cảm ơn cụ.
:(

FUKU2

Xe hơi
Thôi để chuyên gia hầu các cụ về chuyện "made in China" cho nó lành nhé:

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
China this, china that. Em đã nói lâu rồi mà cụ.
Còn anh Hải trọc chém gió nâng bi rồi dìm hàng con Brillance trong khi không có tí kiến thức nào về con xe đó là biết rồi.

:-??

Chỉnh sửa cuối:

FUKU2

Xe hơi
China this, china that. Em đã nói lâu rồi mà cụ.
Còn anh Hải trọc chém gió nâng bi rồi dìm hàng con Brillance trong khi không có tí kiến thức nào về con xe đó là biết rồi.

Mình thì chẳng quan tâm việc ngoài lề (nâng hay dìm ai), nhưng những gì ông Nguyễn Thanh Hải nói về Vinfast mà mình xem không sót 1 clip nào, chưa thấy nói sai sự thật chỗ nào cả. Có thể ảnh chưa nói hết, nhưng tôi chưa thấy chỗ nào có thể phê phán.
Có chăng nhờ cụ chỉ giáo mấy chỗ "nâng bi" của ông Hải ấy để mình bớt sướng ngu được chăng?
Và mình cũng cạo trọc. Việc cụ gọi 1 người trong xã hội bằng đặc điểm cơ thể người ta như thế e là bất nhã, nhỉ?

Keep

Xe điện
Đối với em thì chết là hết. Ở đâu cũng như nhau cụ ạ. Cũng thành cát bụi. Tất cả cái đó nó chỉ là hư vô.
Tượng đài mà cụ so sánh theo cảm tính để bán hàng thì em thấy sáo rỗng quá.
Còn em chưa 1 câu nào miệt thị cụ cũng như xe Vin. Cụ đừng đánh đồng em với những người khác. Em cảm ơn cụ.
:(
Chúc cụ sức khỏe

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Mình thì chẳng quan tâm việc ngoài lề (nâng hay dìm ai), nhưng những gì ông Nguyễn Thanh Hải nói về Vinfast mà mình xem không sót 1 clip nào, chưa thấy nói sai sự thật chỗ nào cả. Có thể ảnh chưa nói hết, nhưng tôi chưa thấy chỗ nào có thể phê phán.
Có chăng nhờ cụ chỉ giáo mấy chỗ "nâng bi" của ông Hải ấy để mình bớt sướng ngu được chăng?
Và mình cũng cạo trọc. Việc cụ gọi 1 người trong xã hội bằng đặc điểm cơ thể người ta như thế e là bất nhã, nhỉ?
Em thích thì em gọi thôi cụ. Mà em bạn bè anh em trọc, hói, bạc, lùn, gầy, bèo,.. ghép làm tên để phân biệt cho dễ em thấy bình thường.
Còn anh Hải thì em không nói anh ấy sai, chỉ là anh ấy nói quá. Nâng bi hết độ và chê bai dìm hàng con xe khác trong khi anh ấy chưa tìm hiểu 1 cái gì về con xe kia. Còn 1 số thứ làm đánh giá không cao nhân cách anh ấy. Mà đó là quan điểm cá nhân em. Thôi quay trở lại topic
~:>

Thutrang6767

[Tịch thu bằng lái]
Chuyên gia của cụ đây à ?
Anh Hải ka từ bao giờ đã có bằng cấp chuyên gia thế nhỉ , mà nghe anh ấy nói tôi thấy chỉ là nguỵ biện mà không có dẫn chứng khoa học đã được chứng minh

dangtung.ng

Xe đạp
Đại ca HDHD là thánh nào ạ. Hôm nào được em xin phép mời cafe 1 bữa, tại em non trẻ ko biết xe cộ thế nào, cần học hỏi nhiều.

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Đại ca HDHD là thánh nào ạ. Hôm nào được em xin phép mời cafe 1 bữa, tại em non trẻ ko biết xe cộ thế nào, cần học hỏi nhiều.
Cảm ơn cụ đã mời. Em thì chắc phải lâu mới về Vn cụ ạ. Còn về xe cộ thì em kém lắm. Có tìm hiểu nhưng không có thời gian vọc vạch hay tự làm như mấy cụ trong này. Đến thay nước kính em cũng chẳng tự làm đâu.
=:)

Thutrang6767

[Tịch thu bằng lái]
Vinfast tôi được biết rằng là tốt nhất trong các hãng xe có mặt tại việt Nam .....
với chi phí ....ngỡ ngàng .... ví dụ túi khí nổ ở vô lăng chỉ là 1 triệu tư thôi , ví dụ như 1 cánh cửa ....đâu đó có 5 triệu thôi :D
Hài vãi lúa , ....chi phí rẻ như đồ tàu sao giá xe lúc đầu mãnh liệt thế ???
và chi phí rẻ như thế lại tốt nhất trong các hãng có mặt tại Việt Nam !!! ...... chuyên gia đầu nghành của vinfast phô diễn như này ....oải thật ,
còn anh Hải anh ý nói tràng giang đại hải và anh kết luận là ....tay lái nó phải thế !!! giống BMW .... Mercedi .... Nó ( ĐÂU ĐÓ ) bắt người lái tiếp xúc với tay lái ??? HAI ANH NÀY NÓI CHUYỆN TOÀN ....ĐÂU ĐÓ .....!!! anh làm như ở Việt Nam không có ai đi BMW , Mec xê đì hay sao :)) Hài hước thật

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Vinfast tôi được biết rằng là tốt nhất trong các hãng xe có mặt tại việt Nam .....
với chi phí ....ngỡ ngàng .... ví dụ túi khí nổ ở vô lăng chỉ là 1 triệu tư thôi , ví dụ như 1 cánh cửa ....đâu đó có 5 triệu thôi :D
Hài vãi lúa , ....chi phí rẻ như đồ tàu sao giá xe lúc đầu mãnh liệt thế ???
và chi phí rẻ như thế lại tốt nhất trong các hãng có mặt tại Việt Nam !!! ...... chuyên gia đầu nghành của vinfast phô diễn như này ....oải thật ,
còn anh Hải anh ý nói tràng giang đại hải và anh kết luận là ....tay lái nó phải thế !!! giống BMW .... Mercedi .... Nó ( ĐÂU ĐÓ ) bắt người lái tiếp xúc với tay lái ??? HAI ANH NÀY NÓI CHUYỆN TOÀN ....ĐÂU ĐÓ .....!!! anh làm như ở Việt Nam không có ai đi BMW , Mec xê đì hay sao :)) Hài hước thật
Người nông dân mà cụ. Nếu cụ muốn giải trí thì xem Video này:
=))

FUKU2

Xe hơi
Em thích thì em gọi thôi cụ. Mà em bạn bè anh em trọc, hói, bạc, lùn, gầy, bèo,.. ghép làm tên để phân biệt cho dễ em thấy bình thường.
Còn anh Hải thì em không nói anh ấy sai, chỉ là anh ấy nói quá. Nâng bi hết độ và chê bai dìm hàng con xe khác trong khi anh ấy chưa tìm hiểu 1 cái gì về con xe kia. Còn 1 số thứ làm đánh giá không cao nhân cách anh ấy. Mà đó là quan điểm cá nhân em. Thôi quay trở lại topic
~:>
Cụ không thấy anh ấy nói sai.
Vậy tốt rồi.

FUKU2

Xe hơi
Bạn cũ như rượu quý, hay nhắc đến Vinfast là nghĩ đến TÔN TRỌNG KHÁCH HÀNG, từ cái khung gầm chắc chắn đến phụ tùng không tính lãi.
Và làm cho bạn cũ trở thành đại sứ tự nguyện cho thương hiệu, là đây:
Một trong những câu trả lời chắc chắn cho hàng loạt câu hỏi "Vì sao Vinfast"

FUKU2

Xe hơi
Còn đây là lý do "vì sao Vinfast và hơn thế nữa" phải ra đời:
Cụ nào cổ có cồn de ra.
Chứ làm thuê thì chỉ như vậy thôi. Các cụ ca ngợi Thaco, Thành Công, có biết lúc nào họ cũng có thể bị giải tán vì chẳng có core value nào đủ tầm.
Cứ làm thuê nhặt bạc cắc với tỷ lệ bèo bọt thì được, muốn hơn chủ cắt ngay.
Nhỉ?
Làm chủ thì vất lắm. Đã thế miệng thế gian luôn đào sẵn huyệt.

FUKU2

Xe hơi
Các cụ chê anh Hải nhà mình nâng hàng hạ hàng, thì thôi nghe thợ sửa xe rì viu nhé!
Tay còn đầy dầu mỡ luôn:
...
Chiều khách là một chuyện. Chất lượng mới quyết định.
Anh thợ này chắc cũng chưa kịp ăn tiền rì viu đâu nhỉ? Từ tháng 12/2019 cơ mà. Chiếc đầu tiên đến gara luôn.
Thật, cụ Vượng quá thể đáng. Cho anh em xài toàn đồ ngon làm thiên hạ nhào vào anti, vì làm gì có ai làm chuyện lỗ lã vậy chứ...

Thutrang6767

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ chê anh Hải nhà mình nâng hàng hạ hàng, thì thôi nghe thợ sửa xe rì viu nhé!
Tay còn đầy dầu mỡ luôn:
...
Chiều khách là một chuyện. Chất lượng mới quyết định.
Anh thợ này chắc cũng chưa kịp ăn tiền rì viu đâu nhỉ? Từ tháng 12/2019 cơ mà. Chiếc đầu tiên đến gara luôn.
Thật, cụ Vượng quá thể đáng. Cho anh em xài toàn đồ ngon làm thiên hạ nhào vào anti, vì làm gì có ai làm chuyện lỗ lã vậy chứ...
Chỉ có cụ mới tin những video thế này thôi
Bởi vì , xe còn mới đét thì mang vào hãng chứ ai mang ra ngoài , kể cả móp nhỏ hay to ,
Clip này nghe có vẻ thực , nhưng lại không thực , đây là clip cố ý dàn dựng , cụ biết tại sao dàn dựng không ? thường thì người thợ sẽ khen này và chê kia , nhưng anh thợ này lại khen tất cái gì cũng khen ....đến chữ Lux cũng phải giải thích là siêu , siêu hạng lắm thì clip này coi để giải trí mà thôi !

nissantiida

Xe điện
Chuyên gia của cụ đây à ?
Anh Hải ka từ bao giờ đã có bằng cấp chuyên gia thế nhỉ , mà nghe anh ấy nói tôi thấy chỉ là nguỵ biện mà không có dẫn chứng khoa học đã được chứng minh
một nhà nghiên cứu chỉ kết luận bằng cảm tính cho biết.
Chết cười =))

FUKU2

Xe hơi
Chỉ có cụ mới tin những video thế này thôi
Bởi vì , xe còn mới đét thì mang vào hãng chứ ai mang ra ngoài , kể cả móp nhỏ hay to ,
Clip này nghe có vẻ thực , nhưng lại không thực , đây là clip cố ý dàn dựng , cụ biết tại sao dàn dựng không ? thường thì người thợ sẽ khen này và chê kia , nhưng anh thợ này lại khen tất cái gì cũng khen ....đến chữ Lux cũng phải giải thích là siêu , siêu hạng lắm thì clip này coi để giải trí mà thôi !
Tôi đã đến và đã gặp trực tiếp người nói và chỉ tay trong clip.
Còn cụ?
Quả thật cụ bệnh quá thể.
Cụ nên đến gara của anh ta làm 1 clip bóc phốt anh ta là seeder của Vinfast cho bà con mở mắt, chứ cả nước cuồng Vin như này thì hỏng quá rồi cụ nhỉ?
Hết thuốc chữa rồi cụ ạ.

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Còn cụ?
Cụ nên đến gara của anh ta làm 1 clip bóc phốt anh ta là seeder của Vinfast cho bà con mở mắt, chứ cả nước cuồng Vin như này thì hỏng quá rồi cụ nhỉ?
Hết thuốc chữa rồi cụ ạ.
Đâu em không biết chứ như trong này thì em nghĩ là 50/50, cũng còn 1 số người trung gian nữa mà. À không tính mấy cụ cuồng quá bị xịt hơi rồi nhé.

Arsephan

Xe tăng
Còn cụ?
Hết thuốc chữa rồi cụ ạ.
Hôm qua mình qua nhà hàng xóm, mấy con Becgie bên đó gân cổ lên, mình cũng cao hứng đứng gân cổ lại 1 hồi, song không lại với chúng nó nên thôi quay đít về. Quay lại thấy bọn đó đuôi nguẫy tít có vẻ khoái chí, mà thấy mình ngớ ngẩn đi oẳng nhau với bọn ấy.... 🤣

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng