Thảo luận Vì sao Vinfast

Trạng thái
Thớt đang đóng

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Khó quá thì ko cần trả lời và từ sau bớt vênh váo đi cụ nhé
Biết nhiều không phải là biết hết tất cả? Cụ hiểu điều đó chứ?
Tức là bây giờ chưa biết Vin ra xe gì cụ đã khẳng định nó test ở lab china? Có nguồn hay văn bản gì không cụ? Em ngồi nghe cụ chỉ dạy đây.
:-bd

Supporter01

[Tịch thu bằng lái]
Nó gần, tiện và rẻ thôi. Có gì đâu nếu nó đủ tiêu chuẩn của ASEAN NCAP? Cũng như phụ tùng Đức ở con Vinfast. Đặt hàng Trung Quốc không nhanh hơn và rẻ hơn ở Đức à cụ? Không thì cụ nghĩ phụ tùng xe Vinfast sao có giá rẻ thế?
:D
Biết nhiều không phải là biết hết tất cả? Cụ hiểu điều đó chứ?
Tức là bây giờ chưa biết Vin ra xe gì cụ đã khẳng định nó test ở lab china? Có nguồn hay văn bản gì không cụ? Em ngồi nghe cụ chỉ dạy đây.
:-bd
Thấy chém thế này cơ mà, dưới lại kêu không biết rồi à?
Thấy tranh luận với ai cũng vỗ ngực giỏi hơn người đó cơ mà

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Thấy chém thế này cơ mà, dưới lại kêu không biết rồi à?
Thấy tranh luận với ai cũng vỗ ngực giỏi hơn người đó cơ mà
Và nó liên quan gì đến cái trên cụ khẳng định? Cụ đưa bằng chứng đi em chờ. Hay lại chơi bài nói mồm xong chửi đổng?
#:-s

Supporter01

[Tịch thu bằng lái]
Và nó liên quan gì đến cái trên cụ khẳng định? Cụ đưa bằng chứng đi em chờ. Hay lại chơi bài nói mồm xong chửi đổng?
#:-s
Em đang hỏi cụ lý do vin test ở china. Trên cụ nói nó gần, nó rẻ, dưới cụ kêu cụ ko biết lý do.
Thôi lần sau bớt bớt cái mồm lại nhé

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Em đang hỏi cụ lý do vin test ở china. Trên cụ nói nó gần, nó rẻ, dưới cụ kêu cụ ko biết lý do.
Thôi lần sau bớt bớt cái mồm lại nhé
Lý do? Lý do để làm gì? Em chỉ biết nó test bên đó và có người chưa biết. Cụ biết lý do à? Thế thì em xin cụ nói để em biết? Em sợ chính vinfast nó còn éo biết lý do ấy chứ. Em chờ đây.
:-/

nissantiida

Xe điện
Cái này ko thực tế rồi cụ , em có cái video đúng chỗ đấy khá dài , gần 3 tiếng cơ , chả có cái chiếc mãnh liệt nào cơ
Em chờ cụ kia đã
Khu Ocean park Gia Lâm có vẻ nhiều xe Vin.
Kênh thằng này bán BĐS nên chắc không rảnh mang xe ra đậu cho nó nhiều như cụ nghĩ. Có nhiều video nếu đếm cũng được tầm 4-5 chiếc dọc 1 đoạn đường như video này.

nissantiida

Xe điện
Lý do? Lý do để làm gì? Em chỉ biết nó test bên đó và có người chưa biết. Cụ biết lý do à? Thế thì em xin cụ nói để em biết? Em sợ chính vinfast nó còn éo biết lý do ấy chứ. Em chờ đây.
Chắc mang qua đó là vận chuyển nhanh nhất. Có lẽ đơn giản vậy thôi.

HDHD

[Tịch thu bằng lái]

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Khu Ocean park Gia Lâm có vẻ nhiều xe Vin.
Kênh thằng này bán BĐS nên chắc không rảnh mang xe ra đậu cho nó nhiều như cụ nghĩ. Có nhiều video nếu đếm cũng được tầm 4-5 chiếc dọc 1 đoạn đường như video này.
Vinhome Ocean Park mà không nhiều xe Vf thì còn ở đâu nhiều nữa cụ? Co
:-o

nissantiida

Xe điện
Vinhome Ocean Park mà không nhiều xe Vf thì còn ở đâu nhiều nữa cụ? Co
:-o
À nó liên quan tới bài này của người anh em đa nhân cách:
Các cụ ấy nếu thích mai em qua bên khu Vin ( em có căn bên đó ) em sẽ đưa mấy clip lên chơi , xem cụ nào còn bốc phét nó chạy đầy đường ? lấy đâu ra 1,2 % hả cụ !
chủ nhật em rảnh , dạo phố , mai em lây xe khác , quả cam kia nét lừ luôn coi cho nó chính xác

Supporter01

[Tịch thu bằng lái]
Chắc mang qua đó là vận chuyển nhanh nhất. Có lẽ đơn giản vậy thôi.
Thiên Tân nằm cách rất xa Việt Nam, nó còn xa hơn VN Malay

Sao mấy hôm trước comment hoành tráng thế này cơ mà?

Keep

Xe điện

Các cụ ơi, em mấy nay Stress lắm, năm nay Tết chẳng có lá mà đùm bánh chưng cơ.
Các cụ có món gì kiếm ra tiền chỉ em với ạ!

Thutrang6767

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ ơi, em mấy nay Stress lắm, năm nay Tết chẳng có lá mà đùm bánh chưng cơ.
Các cụ có món gì kiếm ra tiền chỉ em với ạ!
miếng cơm manh áo mà cụ , em cũng cố tránh cụ bởi em cũng từng 1 thời đi bán hàng , nhưng ở đây là tụi em tranh luận xe vin thôi , ko cố ý văng miểng tùm lum đâu ,

Keep

Xe điện
miếng cơm manh áo mà cụ , em cũng cố tránh cụ bởi em cũng từng 1 thời đi bán hàng , nhưng ở đây là tụi em tranh luận xe vin thôi , ko cố ý văng miểng tùm lum đâu ,
Tranh luận cũng được vì có góp ý mới hoàn thiện được, rất mong các cụ tranh luận cái đúng cái sai, cái thiếu cái được chứ ko nên tranh luận kiểu ném đá a dua. Đã tranh luận thì nên có giải pháp hoặc góp ý thay vì miệt thị phỉ báng nỗ lực của người khác.
Em dạo trước cũng ghét Vin, cũng chửi như đúng rồi,và rồi sau khi em chạy Fadil thử thì e nghĩ lại rồi e vào hùa chửi lại các ý kiến trái chiều, giờ thì e hiểu ra mình già rồi nhưng tu duy con trẻ. Mấy nay khó khăn rồi mọi thứ dồn dập ngồi nhốt mình trong phòng em suy ngẫm lại.
Tại sao người Việt mình mãi ko nghĩ lớn được, mà chỉ suốt ngày tủn mủn kèn cựa: E ngộ ra rằng khi bận lo cơm áo gạo tiền hoặc thất nghiệp thì suy nghĩ nó bần tiện lắm ạ. Chẳng như lúc e có tiền, nghĩ thoáng và hào phóng và làm gì cũng thuận, thậm chí chửi nhau cũng thấy nhẹ nhõm chứ ko nặng nề như bây giờ ạ!

HDHD

[Tịch thu bằng lái]

Cụ có bị làm sao không thế? Chúng tôi đang bàn việc testlab nó nằm Ở Đâu? Không phải tại sao Vin nó test ở đó.
Rồi, bây giờ chúng tôi đang chờ xem lý do tại sao Vin test ở đó và bằng chứng tất cả dòng xe sau này của Vin đều test ở đó của cụ.
8-x

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Tranh luận cũng được vì có góp ý mới hoàn thiện được, rất mong các cụ tranh luận cái đúng cái sai, cái thiếu cái được chứ ko nên tranh luận kiểu ném đá a dua. Đã tranh luận thì nên có giải pháp hoặc góp ý thay vì miệt thị phỉ báng nỗ lực của người khác.
Em dạo trước cũng ghét Vin, cũng chửi như đúng rồi,và rồi sau khi em chạy Fadil thử thì e nghĩ lại rồi e vào hùa chửi lại các ý kiến trái chiều, giờ thì e hiểu ra mình già rồi nhưng tu duy con trẻ. Mấy nay khó khăn rồi mọi thứ dồn dập ngồi nhốt mình trong phòng em suy ngẫm lại.
Tại sao người Việt mình mãi ko nghĩ lớn được, mà chỉ suốt ngày tủn mủn kèn cựa: E ngộ ra rằng khi bận lo cơm áo gạo tiền hoặc thất nghiệp thì suy nghĩ nó bần tiện lắm ạ. Chẳng như lúc e có tiền, nghĩ thoáng và hào phóng và làm gì cũng thuận, thậm chí chửi nhau cũng thấy nhẹ nhõm chứ ko nặng nề như bây giờ ạ!
Sao cụ lại ghét Vin? Và lý do sao đi con Fadil cụ lại đổi ý? Em tò mò thôi.
:-??

Keep

Xe điện
Sao cụ lại ghét Vin? Và lý do sao đi con Fadil cụ lại đổi ý? Em tò mò thôi.
:-??
Thực sự trước e chả tin doanh nghiệp Việt ( DN Sản xuất) Bởi vốn dĩ e làm cho cty Đức 1 thời gian, sau đó em cũng làm doanh nghiệp: Bản chất người Việt Mình rất tốt nhưng cứ làm tốt đc 1 thời gian đầu nhưng sau có khách là rất hay chèn hàng Tầu theo ý của mình - lợi dụng thói ham của rẻ của dân ta, thế là nhắm mắt làm ẩu vơ vét gian dối mọi thứ ( cụ cứ xem các đồ gia dụng, phụ tùng ô tô, ....) Đa số các đơn vị của ta đặt TQ về dán mác HQ, Nhật bản...., rồi các nước khác thậm chí VN rồi bán ra. Nên em cũng mang nặng tính kỳ thị hàng Việt ( Hàng Việt rất tốt nhưng xuất đi thôi vì nó đắt. Mà đắt thì chỉ bọn ko có tiền mới chửi chứ có tiền người ta đi Tây đi Tầu lại xách ngược về - Đấy là lý do hàng xách tay nở rộ).
Em kinh nghiệm làm về Ô tô chục năm sở hữu cũng tầm chục con xe cũ lần lượt, nhưng e vẫn đếch tin " bọn" Vin cho đến 1 hôm 1 cu em nó rủ lái thử con Fadil: Cảm giác đạp ga, đánh lái zic zac ở tốc độ 100 km mà ko có gì phải gợn hay bất an. Sau đó e đky về xem Nhà máy xem ở đấy chúng nó làm cái gì, hay là Nổ và dắt mũi!
Chỉ khi tận mắt thấy dàn máy ABB từ Thụy sỹ và các Tools khác em mới thấy Họ làm thật ăn thật như cách mà các nhà máy ở Đức và của Đức từng làm thì em Tin!
Sau đó nhiều sự việc nữa rồi đến buổi Tri Ân của VF em đky đi cùng đoàn lên Hà Giang - Cá nhân em đi xe ô tô nhiều hãng và đi nhiều nơi từ Bắc vào Nam, sang Lào hay các đèo đồi e đi nhiều rồi: Cảm giác đổ đèo Mã Pì Lèng bằng Lux A tốc độ gần 60km mà hoàn toàn yên tâm thì tin rằng lựa chọn của mình đúng.

Quay lại Vinfast: Vốn dĩ họ là 1 doanh nghiệp ( cho dù có đc hậu thuẫn bằng giờiđi nữa mà ko chất lượng thì khách hàng, người dân quay lưng là họ sẽ chết. Có thể họ ko dành cho tất cả mọi thành phần khách hàng hài lòng nhưng chắc chắn là số đông đang đứng về phía họ. Mình chứng là rất nhiều xe chạy ngoàiđường.
Như em đây e cũng có doanh nghiệp, cũng làm nhưng e chẳng có ai chống lưng, em cũng chẳng có ai chửi e làm ăn gian dối nhưng e chẳng phát triển được DN của em. Nên em mong rằng CCCM nào nghĩ cay nghiệt quá về VF thì nghĩ đúng và khách quan, đừng qui chụp, vào hùa, cũng đừng miệt thị phỉ báng! Có thể vài Slogan nghe ko hợp tai người khác nhưng chung quy con người ta cũng mong muốn mình đi lên mà.

Supporter01

[Tịch thu bằng lái]
Nó gần, tiện và rẻ thôi. Có gì đâu nếu nó đủ tiêu chuẩn của ASEAN NCAP? Cũng như phụ tùng Đức ở con Vinfast. Đặt hàng Trung Quốc không nhanh hơn và rẻ hơn ở Đức à cụ? Không thì cụ nghĩ phụ tùng xe Vinfast sao có giá rẻ thế?
:D
Cụ có bị làm sao không thế? Chúng tôi đang bàn việc testlab nó nằm Ở Đâu? Không phải tại sao Vin nó test ở đó.
Rồi, bây giờ chúng tôi đang chờ xem lý do tại sao Vin test ở đó và bằng chứng tất cả dòng xe sau này của Vin đều test ở đó của cụ.
8-x

Có vẻ đầu óc của cụ xử lý hơi kém nhỉ.
Thật có phải cụ không bàn hay mỉa mai(nói kháy) chuyện test ở Thiên tân?
Cái gì lù lù trên kia thế?
Còn lý do ư mồm cụ bảo chính Vin cũng chẳng biết xe mang đi đâu cơ mà, thế nên chuyện test ở đâu là do thằng Ncap nó làm, rồi nó chấm, rồi công bố. Thế china this that cái mịa gì?

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Có vẻ đầu óc của cụ xử lý hơi kém nhỉ.
Thật có phải cụ không bàn hay mỉa mai(nói kháy) chuyện test ở Thiên tân?
Cái gì lù lù trên kia thế?
Còn lý do ư mồm cụ bảo chính Vin cũng chẳng biết xe mang đi đâu cơ mà, thế nên chuyện test ở đâu là do thằng Ncap nó làm, rồi nó chấm, rồi công bố. Thế china this that cái mịa gì?
Cụ lại nhại lời em rồi. Cái này em nói lâu rồi cụ. Em tưởng cụ thế nào. Đi đọc post em xong nói à.

còn cái tất cả xe sau này của Vin cũng test ở TQ nguồn đâu? Em đang chờ.

:)):))

Supporter01

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lại nhại lời em rồi. Cái này em nói lâu rồi cụ. Em tưởng cụ thế nào. Đi đọc post em xong nói à.

còn cái tất cả xe sau này của Vin cũng test ở TQ nguồn đâu? Em đang chờ.

:)):))
Thế còn mỉa mai this that gì?
Nguồn hả, méo ai tranh luận cái gì cũng qua google như cụ mà nguồn.

Trạng thái
Thớt đang đóng