Thảo luận Vì sao Vinfast

Trạng thái
Thớt đang đóng

namphong12

Xe lăn
Ừ. Cụ cũng nên "chết "đi để em vào box VF này đỡ phải nghe mấy lời lải nhải của cụ! Hết năm này qua năm khác, có mỗi bài cứ nhắc lại mãi. Chết đi .
Cụ nói với thằng mặt dày chỉ tổn phí nhời.

Sonya

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói với thằng mặt dày chỉ tổn phí nhời.
Ừ. Cụ cũng nên "chết "đi để em vào box VF này đỡ phải nghe mấy lời lải nhải của cụ! Hết năm này qua năm khác, có mỗi bài cứ nhắc lại mãi. Chết đi .
Ơ . em có thù oán gì với các cụ đâu nhỉ ?
sao các cụ ăn nói hàm hồ thế nhỉ ? Hãng xe làm ăn lởm cởm , đồ tàu thì chết . có gì sai ?
còn cá nhân em , chả tiếp chuyện các cụ , chả thù oán , cũng chả chửi bới gì các cụ ??? , sao các cụ lại có thể ăn nói văng mạng đến thế ? các cụ nên coi lại thái độ của mình , và nên thận trọng lời nói , cũng như tôn trọng thành viên khác trên diễn đàn , còn cụ không thích còm của em thì cụ đừng đọc , và đừng nên mang cái phong cách vino ra để giao tiếp ! còn muốn chửi bới mời các cụ về Vinfast , hay về Vin Group chửi , rủa , và bẩu ông tổng giám đốc của các cụ chết , không ai dám nói nửa lời !
Không Thân !

Chỉnh sửa cuối:

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
Ơ . em có thù oán gì với các cụ đâu nhỉ ?
sao các cụ ăn nói hàm hồ thế nhỉ ? Hãng xe làm ăn lởm cởm , đồ tàu thì chết . có gì sai ?
còn cá nhân em , chả tiếp chuyện các cụ , chả thù oán , cũng chả chửi bới gì các cụ ??? , sao các cụ lại có thể ăn nói văng mạng đến thế ? các cụ nên coi lại thái độ của mình , và nên thận trọng lời nói , cũng như tôn trọng thành viên khác trên diễn đàn , còn cụ không thích còm của em thì cụ đừng đọc , và đừng nên mang cái phong cách vino ra để giao tiếp ! còn muốn chửi bới mời các cụ về Vinfast , hay về Vin Group chửi , rủa , và bẩu ông tổng giám đốc của các cụ chết , không ai dám nói nửa lời !
Không Thân !
Cụ cũng giống cái thằng dmqtrieu của bọn toy ấy . đều là những kẻ đáng " chết". Vậy thôi. Tôi chả liên quan đếch gì Vin cả, nhưng tôi k thích những kẻ như vậy tồn tại trong xã hội VN. Cả những kẻ tạo ra những kẻ tạo ra những kẻ như vậy.

Sonya

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cũng giống cái thằng dmqtrieu của bọn toy ấy . đều là những kẻ đáng " chết". Vậy thôi. Tôi chả liên quan đếch gì Vin cả, nhưng tôi k thích những kẻ như vậy tồn tại trong xã hội VN. Cả những kẻ tạo ra những kẻ tạo ra những kẻ như vậy.
Cụ thật là như tuổi trẻ bây giờ hay nói là - Già mà không lên nết , Không thích thì chuyện của cụ , em có trả cụ nửa xu ghẻ nào để cụ thích em đâu ?
Và dù cụ không thích em , em vẫn có quyền vào phê phán xe vin, đúng không ạ ,
Cụ nói chuyện hề vãi lúa , em là ai , chả liên quan đến cụ , kiểu như cụ mà ra đường dễ die lắm đây , cứ không thích mà hàm hồ thì có lẽ cụ phải gây hấn với cả xã hội mất và như thế rất dễ ,.....Lợi ơi ở lại răng đi nhé lắm đấy cụ ạ , cụ nên thận trọng , bệnh huyết áp cao cũng khó chữa lắm ạ !
Chào cụ

Chỉnh sửa cuối:

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Đúng rồi - Thùng rỗng kêu to
Xe bán ế thì phải quăng chài là chạy đầy đường ( mà thực tế thì căng mắt tìm mãi ko thấy ) toàn thấy toy , bim méc kia
Còn như anh Hải , A Công có làm gì rầm rộ đâu sao xe anh chạy phà phà ?
Có phải cứ ủng hộ vin mới yêu nước đâu cơ chứ
Ủng hộ Toyota , kia cũng là yêu nước chứ nhỉ
Vì vậy Vin nên đóng cửa cho các hãng khác làm tốt hơn
Bài viết cụ hài hước và gây cho bao người đau đầu, nhức óc. Em thì lần nào đọc xong bài cụ cũng bật cười. Xin cảm ơn cụ.
:)):))

FUKU2

Xe hơi
Bài viết cụ hài hước và gây cho bao người đau đầu, nhức óc. Em thì lần nào đọc xong bài cụ cũng bật cười. Xin cảm ơn cụ.
:)):))
Gây chán nản chứ đau đầu gì đâu cụ.
(Số liệu bên dưới hiệu đính theo ý kiến của 1 cụ):
- 30.000 xe đến tay khách hàng, với giá chính các cụ cho là đắt quá quắt, so với tổng lượng xe bán ra 219.000 xe (mình viết 320.000) toàn thị trường năm 2019, hay 150.000 xe toàn thị trường năm 2020 covid, hàng tháng Vinfast bán ra trung bình 1.800 xe kể cả 2 tháng cách ly, đối với một hãng xe 3 năm tuổi, "xài toàn đồ lởm, hàng tàu" như chính cụ Sonya nói, với chỉ 3 mẫu xe (chứ chưa phủ kín từ A đến F kể cả bus, truck khoảng chục mẫu xe như các huynh đài toyota kia...).
Muốn gì nữa cụ? Tôi còn chưa kể 1 đống rỗi hơi chống phá như các cụ.
Cụ không chắp tay lạy Vin 1 lạy vì quá tài giỏi thì thôi chớ...

Chỉnh sửa cuối:

Sonya

[Tịch thu bằng lái]
Vâng , gây gì thì gây , đã là hãng xe thì có yêu có ghét , chuyện đó là thường , bình thường như cân dưa quả cà muối
Vậy các cụ làm sao để người phản biện TIN ĐƯỢC , yêu được , và như vậy sẽ không còn phản biện hay như các cụ hay nói là anti
chứ chúng ta đã lên diễn đàn cũng chảng quan trọng lắm , nhưng với thái độ như vậy , Em đặt ra câu hỏi liệu có tin được sales , tin được viner không cụ ?
Câu chuyện như kiểu có con gián nó bò qua 1 tấm bản đồ , và ịn luôn 1 phát vào 1 chỗ nào đó , rồi các cụ cứ nhao nhao lên chỉ vào đó bẩu đó là núi cao ....cao lắm , vậy nên xem xét lại , thông tin chuẩn , thực , và đầy đủ ,
thế thôi nhỉ
Cuối cùng xin gửi tới các cụ 1 lời chào nịch sự và hửu nghị !

FUKU2

Xe hơi
Phần lớn xe giao trong năm 2020 nhé các cụ. Cho đến tháng 12 năm ngoái, số người đc nhận xe vẫn lác đác, toàn suất kiểu ngoại giao. Công suất nhà máy 250k xe/năm, nhưng đó là công suất thiết kế tối đa giai đoạn 1. Để tính toán sản xuất 1 xe, phải cân đôi sức hấp thụ của thị trường, kế hoạch đặt hàng, đào tạo nhân viên...cả đống thứ. Làm như vậy mà các cụ còn chăm chăm mót lỗi, huống hồ sản xuất 100k xe/năm cho sập tiệm thật à?
Cụ không biết thật hay vờ giả ngu? Tôi hỏi thật.
Tém tém có 3 mẫu xe, trong đó hết 2 mẫu thuộc hàng không dễ bán, mà đã ước chiếm 10% dung lượng thị trường rồi, thế mà cụ chê, thì chê cái gì hở cụ?
Qua đây tôi thấy rõ 1 điều, rất vui rằng, các cụ càng hằn học, Vinfast càng được quan tâm. Vinfast càng được quan tâm, cái hay của nó càng sáng tỏ, hiểu biết của người mua hàng ngày càng cao để giảm bị móc túi bởi các hãng nước ngoài.
Và Vinfast càng bán chạy.
Hay cụ đúng là đóng vai ác giùm Vinfast đấy nhỉ?
Hoặc ngược lại thì hơi buồn tí, hơi tuyệt vọng tí cho các cụ.
Diễn đàn này không là chỗ để khoe cái ngu vô tư hay vờ ngu để lừa bịp mọi người thoải mái vậy đâu.

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
30.000 xe đến tay khách hàng, với giá chính các cụ cho là đắt quá quắt, so với tổng lượng xe bán ra 320.000 xe toàn thị trường năm 2019, hay trung bình 20.000 xe/tháng năm covid, đối với một hãng xe 3 năm tuổi, "xài toàn đồ lởm, hàng tàu" như chính các cụ nói, với chỉ 3 mẫu xe (chứ chưa phủ kín từ A đến F khoảng chục mẫu xe như các huynh đài toyota kia...).
Cụ không chắp tay lạy Vin 1 lạy thì thôi chớ...
Thì mấy cụ phải công kích cá nhân, cầu cho người ta không dc "sống" thì quá đau đầu, nhức óc rồi cụ? Em chỉ nói là bài viết cụ ấy hài hước, vui vẻ, lạc quan thôi. Chứ mức độ đúng sai thì em không dám nói tới.
<:-P

FUKU2

Xe hơi
Thì mấy cụ phải công kích cá nhân, cầu cho người ta không dc "sống" thì quá đau đầu, nhức óc rồi cụ? Em chỉ nói là bài viết cụ ấy hài hước, vui vẻ, lạc quan thôi. Chứ mức độ đúng sai thì em không dám nói tới.
<:-P
Bài viết đó vô trách nhiệm cụ à.
Nếu người nhà cụ làm trong tập đoàn đó biết cụ vô cảm và xằng bậy như vậy e có chuyện lục đục đấy. Nặc danh thì thôi. Có tên tuổi là luật sư có việc làm ngay cụ biết không?

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Nếu người nhà cụ làm trong tập đoàn đó biết cụ vô cảm và xằng bậy. Nặc danh thì thôi. Có tên tuổi là luật sư có viêc làm ngay cụ biết không?
Thì các cụ cứ kiện đi, em ủng hộ 100%. Thế mới là đàn ông. Chứ chửi công kiích cá nhân rồi cầu mong người ta sống chết này nọ nghe nó trẻ con quá.
L-)

Sonya

[Tịch thu bằng lái]
Nếu người nhà cụ làm trong tập đoàn đó biết cụ vô cảm và xằng bậy như vậy e có chuyện lục đục đấy. Nặc danh thì thôi. Có tên tuổi là luật sư có việc làm ngay cụ biết không?
cu giải thích cho em chỗ này , em chưa hiểu ý cụ , !

FUKU2

Xe hơi
cu giải thích cho em chỗ này , em chưa hiểu ý cụ , !
Cụ quả quyết xe Vinfast là đồ dởm.
Nhiêu đó đủ hầu toà nếu cụ có danh tính thật chứ không phải chỉ là 1 cái nick.

HDHD

[Tịch thu bằng lái]

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Cụ quả quyết xe Vinfast là đồ dởm.
Nhiêu đó đủ hầu toà nếu cụ có danh tính thật chứ không phải chỉ là 1 cái nick.
Ôi chết thế cụ có thấy post nào của em có nói sai không để em xoá. Chứ em trẻ người non dạ bị mới lên uống trà thì mệt lắm.
À mà nhầm, em đang ở nước mà dân đợt này vẫn đang biểu tình hàng nghìn người và đang chửi lãnh đạo với lý do nhà nước bịa đặt ra con virus corona để cai trị dân chúng và gieo rắc sự lo sợ trong dân.
>:)=))

FUKU2

Xe hơi
Các cụ tự mô tả mình rõ nét quá! Khá khen cụ láu cá lắm.
Nhưng mà tự nói tự nghe, ngoài kia người ta vẫn mua Vinfast đều, ngay trong năm Covid khủng hoảng này. Câu trả lời đơn giản vậy thôi.

sieuanh

Xe hơi
Website
ivinciexpress.com
Thuyết Âm Mưu Của VF
Mà ko phải, có khi là thật các cụ ợ
Trong truyền thông hiện đại rất nhiều hãng lớn sử dụng chiến thuật “Trở Thành Khổng Lồ Dựa Vào Hiệu Ứng Anti Fans”
Đó là cuộc chiến không hồi kết của những:
IOS vs Android
Win vs Mac
Coca vs Pepsi
Nadal vs Ferderrer
Ronaldo vs Messi
...
Nôm na, theo thuyết âm mưu, VF đang cố tình tạo ra 1 lượng Anti Fans đông đảo. Được trả lương 1 cách hậu hĩnh. Nhiệm vụ của nhóm này là phải moi móc những cái nhìn trái chiều. Càng nhiều topic War, VF càng được chú ý. Vô hình chung, VF tạo được 1 thông điệp “Tao Và Phần Còn Lại Của Thế Giới (tất cả các hãng xe khác)”.

Em thiết nghĩ, nếu như không có những cụ Anti fans hoạt động nhiệt tình như ở box VF. Có khi 10k chiếc chả bán nổi với 1 hãng xe độ tuổi vẫn còn đang bú mẹ. Chứ đừng nói đến doanh số 30k.

Các cụ Anti nói thật đê. Được VF trả lương bao nhiêu?

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Thuyết Âm Mưu Của VF
Mà ko phải, có khi là thật các cụ ợ
Trong truyền thông hiện đại rất nhiều hãng lớn sử dụng chiến thuật “Trở Thành Khổng Lồ Dựa Vào Hiệu Ứng Anti Fans”
Đó là cuộc chiến không hồi kết của những:
IOS vs Android
Win vs Mac
Coca vs Pepsi
Nadal vs Ferderrer
Ronaldo vs Messi
...
Nôm na, theo thuyết âm mưu, VF đang cố tình tạo ra 1 lượng Anti Fans đông đảo. Được trả lương 1 cách hậu hĩnh. Nhiệm vụ của nhóm này là phải moi móc những cái nhìn trái chiều. Càng nhiều topic War, VF càng được chú ý. Vô hình chung, VF tạo được 1 thông điệp “Tao Và Phần Còn Lại Của Thế Giới (tất cả các hãng xe khác)”.

Em thiết nghĩ, nếu như không có những cụ Anti fans hoạt động nhiệt tình như ở box VF. Có khi 10k chiếc chả bán nổi với 1 hãng xe độ tuổi vẫn còn đang bú mẹ. Chứ đừng nói đến doanh số 30k.

Các cụ Anti nói thật đê. Được VF trả lương bao nhiêu?
Vinfast 1 con xe bán ra đã lỗ đã ít nhất 300tr rồi. Giờ lại còn phải trả lương cho tụi em nữa thì anh V sắp chuyển sang ăn mì tôm thật cụ ạ.
Cụ nỡ lòng nào.
:-s :-s

FUKU2

Xe hơi
Vinfast 1 con xe bán ra đã lỗ đã ít nhất 300tr rồi. Giờ lại còn phải trả lương cho tụi em nữa thì anh V sắp chuyển sang ăn mì tôm thật cụ ạ.
Cụ nỡ lòng nào.
:-s :-s
Mấy cụ làm ăn cẩu thả lộ liễu quá. Trừ hết lương rồi còn đâu.
Cụ Vượng coi vậy chứ phạt cũng ác lắm á

dngduc

Xe điện
30.000 xe đến tay khách hàng, với giá chính các cụ cho là đắt quá quắt, so với tổng lượng xe bán ra 320.000 xe toàn thị trường năm 2019, hay trung bình 20.000 xe/tháng năm covid, đối với một hãng xe 3 năm tuổi, "xài toàn đồ lởm, hàng tàu" như chính các cụ nói, với chỉ 3 mẫu xe (chứ chưa phủ kín từ A đến F khoảng chục mẫu xe như các huynh đài toyota kia...).
Cụ không chắp tay lạy Vin 1 lạy thì thôi chớ...
Cụ sửa lại số hộ em. Lượng xe con năm 2019 của cả thị trường VN chỉ tầm 230k, 10 tháng đầu năm 2020 tầm 150k. Và trung bình 1 tháng VF chỉ bán ~1800 xe chứ ko phải 20.000 xe ( gần đến công suất tk nhà máy giai đoạn 1)

Trạng thái
Thớt đang đóng