Thảo luận Vì sao Vinfast

Trạng thái
Thớt đang đóng

Phuluclo

Xe tăng
Theo cách nghĩ này của cụ tức là nếu em mua con xe Vinfast là em nhiều chất xám hơn anh Vượng? Rõ ràng là em bỏ tiền ra mua con xe với chất xám của anh Vượng và anh Vượng là đi làm thuê, làm culi cho em?
#-o#-o
Cụ cứ nghĩ thế cho cuộc đời có chút tươi sáng, chứ đến cơ quan thì sếp chửi về nhà thì vợ cho sẵn cặp sừng còn đâu động lực để sống nữa.

Phuluclo

Xe tăng
Kỷ niệm thêm cụ cái cam hậu trên đoạn ngã ba Mỹ ca , và đoạn quân cảng cam ranh , chỗ lữ đoàn 4 hải quân , kể cả xe của lữ đoàn 4 hải quân , đơn vị ngầm mang biển đỏ cũng toàn Prado , Fortuner luôn

Cụ có bị hâm không? Một hãng xe mới bán sản phẩm hơn năm lại so số lượng lũy kế với những hãng xe đã tung sản phẩm ra thị trường vài chục năm rồi.

FUKU2

Xe hơi
Cụ có bị hâm không? Một hãng xe mới bán sản phẩm hơn năm lại so số lượng lũy kế với những hãng xe đã tung sản phẩm ra thị trường vài chục năm rồi.
Cụ ấy nghĩ ai cũng con nít như cụ ý.
Khổ ghê, trời thì nắng...

Đồng ý với cụ. Em thấy nó cứ hâm hâm dở dở thế nào ấy. Quãng đường em đi làm 25km, ngày nào cũng gặp hơn chục con Vinfast.

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
NÓI NÓ CỨ PHẢI CÓ SÁCH , MÁCH NÓ PHẢI CÓ CHỨNG , phải không ạ
đây 14 giờ ngày hôm qua em ra sân bay đón nhân viên kỹ thuật bên công ty nhà em đang trên đường trở về sau khi đã lắp ráp và hoàn thành chương trình bảo hộ kỹ thuật của bên em cho đối tác !
cả cái sân bay cam ranh toàn Toy , Bim , Merc , Ford , không 1 mống yêu nước mãnh liệt nào , không fat điên , không 1 mống Lux , 1 mống president , hay vinfast Lux sa nào ,
cụ thích em trích luôn cả đoạn đường mấy trăm cây số không 1 mống Fest nào cả , ở đâu ra mà đầy đường ???

Kỷ niệm thêm cụ cái cam hậu trên đoạn ngã ba Mỹ ca , và đoạn quân cảng cam ranh , chỗ lữ đoàn 4 hải quân , kể cả xe của lữ đoàn 4 hải quân , đơn vị ngầm mang biển đỏ cũng toàn Prado , Fortuner luôn

Oh, thế này là truyền thuyết xe Vin chạy nhiều như lợn con là ảo hả cụ? Hay truyền thuyết đó chỉ ở khu của Vincom?
Ngay trong này đọc bài cụ Arsephan đã cảm tưởng xe Vinfast nhiều vô kể, hàng xóm hay bạn cụ ấy đang chạy Bmw hay Mer mà cụ ấy cho chạy thử Lux SA còn về bán đi mua cơ mà?
:)) :-??

Sonya

[Tịch thu bằng lái]
Xem kỹ cả cái cảng hàng không , kể cả xe đang đậu ngoài bãi gửi xe , và xe đang chạy chả có chiếc mãnh liệt nào , tua chậm lại thì 80% xe toy , còn lại là nissan , Ford , và merc , kia cũng chỉ rất ít

dngduc

Xe điện
Cụ thắng chắc.
40.000 xe trên hàng triệu xe đang có thì xác suất cụ thắng rõ ràng cao.
Tôi đâu cần cụ tin. Những người thấy thái độ dìm hàng vô sỉ của cụ đã tự động gạch bỏ tín nhiệm cụ rồi.
Mục đích của tôi có thế thôi.
Theo thông tin em lượm được thì là khoảng 30.000/2.5 triệu xe tức là cỡ 1.2% cụ ợ !

cocsku

Xe cút kít
sụp đổ hay không thì cái đó VG và anh V biết rõ hơn ai hết ,
chỉ bằng vào sự mong muốn , mà Vinfast nó sụp đổ được thì chắc anh đã sụp rồi , lâu rồi , rất nhiều người tại sao từ đầu tiên ủng hộ , sau lại quay ra ghét , ghét đến mức như em , đầu tiên em rất tò mò , và cũng thích hãng xe việt , thế mà giờ đây đang coi tivi mà có cái quảng cáo vin là em tắt ngay tivi , hoặc nex luôn
Nguyên nhân chính là nổ quá , có cái em chỉ đoán lờ mờ, có cái em biết chính xác luôn là nổ , nên với em , giờ em chỉ tò mò xem giai đoạn này , khi vin đang ngày càng trở nên khó khăn hơn , rất nhiều thứ đã và sẽ phải co rút lại , ngày xưa anh ấy rất cởi mở .....chú nào có cái dự án nào hay hay cứ đưa anh, miễn ra tiền , anh sẽ phê chuẩn luôn , .....giờ này ngay cả rất nhiều thứ , nhiều dự án của chính anh đẻ ra mà a không còn có thể theo nổi nữa , Vậy cách tiếp theo sẽ là gì , xử lý như thế nào , ? thế thôi
anh ấy sụp đổ thì em cũng chả sứt đồng nào , chả ảnh hưởng nồi cơm điện nhà em !
anh ấy phát triển tốt lên , Ngày em vẫn cứ 3 bữa như thường , sao em lại phải mong anh ấy sụp đổ ?
Sụp để xem cho nó biết

Thutrang6767

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ ấy nếu thích mai em qua bên khu Vin ( em có căn bên đó ) em sẽ đưa mấy clip lên chơi , xem cụ nào còn bốc phét nó chạy đầy đường ? lấy đâu ra 1,2 % hả cụ !
chủ nhật em rảnh , dạo phố , mai em lây xe khác , quả cam kia nét lừ luôn coi cho nó chính xác

cocsku

Xe cút kít
Xem kỹ cả cái cảng hàng không , kể cả xe đang đậu ngoài bãi gửi xe , và xe đang chạy chả có chiếc mãnh liệt nào , tua chậm lại thì 80% xe toy , còn lại là nissan , Ford , và merc , kia cũng chỉ rất ít
Ở ngoài đường thấy nhiều xe, nghi là do vin thuê người chạy trông cho có vẻ giống lợn con. Bọn đấy còn hổng, chưa thuê xe ra đỗ ở sân bay.

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Sụp để xem cho nó biết
Viễn cảnh thì tự suy dc mà cụ. Sụp thì chắc chắn là do sản phẩm kém, chất lượng kém, truyền thông kém, phục vụ kém, tư duy kém,.. Không thể nào là quy chụp cho Anti hay dân không "ủng hộ".
#-o

FUKU2

Xe hơi
1.2%. 1 năm và 100 năm. Có 0.2 lần vượt trội.

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Theo thông tin em lượm được thì là khoảng 30.000/2.5 triệu xe tức là cỡ 1.2% cụ ợ !
Ô, thế là sao cụ nhỉ? Năm 2019 đơn hàng 17k và sx dc 89%. Mà đến giờ 2020 tổng cộng mới bán dc 30k con xe. Tức là năm 2020 mới bán dc 13k xe?
#-o

Công ty TNHH Sản xuất và Kinh doanh Vinfast cho biết trong năm 2019, đã có tổng cộng hơn 17,000 ô tô và 50,000 xe máy điện được khách hàng đặt mua.
Chi tiết hơn, tổng đơn hàng cho 4 mẫu xe máy điện Klara, Klara S, Impes, Ludo đạt con số 50,000. Trong đó Vinfast đã sản xuất được 45,118 xe (hơn 90%).
Trong khi đó, tổng đơn hàng đối với 2 mẫu Lux A2.0 (sedan) và mẫu Lux SA2.0 (SUV) đạt con số 17,214. Công ty đã sản xuất được 15,300 ô tô (89%).

anh-prado

Xe hơi

cocsku

Xe cút kít
Viễn cảnh thì tự suy dc mà cụ. Sụp thì chắc chắn là do sản phẩm kém, chất lượng kém, truyền thông kém, phục vụ kém, tư duy kém,.. Không thể nào là quy chụp cho Anti hay dân không "ủng hộ".
#-o
Cái gì có khởi đầu thì cũng có kết thúc. Chả có cái gì tồn tại mãi mãi cả. Các công ty, tập đoàn cũng thế.

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Người có tiền thì “NHẬN XE” người có bàn phím thì “NHẬT XÉT”!
Giờ con xe 4 bánh có phải cái gì kinh khủng hả cụ? Người nhà em ở Vn gia đình nào hầu như cũng có 1 cái. Bên nước ngoài thì không nói làm gì rồi.
:))

Sonya

[Tịch thu bằng lái]
Đúng rồi - Thùng rỗng kêu to
Xe bán ế thì phải quăng chài là chạy đầy đường ( mà thực tế thì căng mắt tìm mãi ko thấy ) toàn thấy toy , bim méc kia
Còn như anh Hải , A Công có làm gì rầm rộ đâu sao xe anh chạy phà phà ?
Có phải cứ ủng hộ vin mới yêu nước đâu cơ chứ
Ủng hộ Toyota , kia cũng là yêu nước chứ nhỉ
Vì vậy Vin nên đóng cửa cho các hãng khác làm tốt hơn

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
Đúng rồi - Thùng rỗng kêu to
Xe bán ế thì phải quăng chài là chạy đầy đường ( mà thực tế thì căng mắt tìm mãi ko thấy ) toàn thấy toy , bim méc kia
Còn như anh Hải , A Công có làm gì rầm rộ đâu sao xe anh chạy phà phà ?
Có phải cứ ủng hộ vin mới yêu nước đâu cơ chứ
Ủng hộ Toyota , kia cũng là yêu nước chứ nhỉ
Vì vậy Vin nên đóng cửa cho các hãng khác làm tốt hơn
Ừ. Cụ cũng nên "chết "đi để em vào box VF này đỡ phải nghe mấy lời lải nhải của cụ! Hết năm này qua năm khác, có mỗi bài cứ nhắc lại mãi. Chết đi .

Trạng thái
Thớt đang đóng