Thảo luận Vì sao Vinfast

Trạng thái
Thớt đang đóng

Choixeco888

[Tịch thu bằng lái]
Em đoán mỗi còm chắc được mấy trăm kem như kiểu lĩnh tiền iu túp nên cụ ấy mới ngày đêm miệt mài thế. Nhân lên là có khi thu nhập khá đấy.
1. Là ăn tiền
2. Là bị bệnh hoạn
Hơi sợ thể loại này

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Em đoán mỗi còm chắc được mấy trăm kem như kiểu lĩnh tiền iu túp nên cụ ấy mới ngày đêm miệt mài thế. Nhân lên là có khi thu nhập khá đấy.
Không phải đâu cụ, em làm nghề xách vữa nên mỗi lúc nghĩ rảnh và tám với các cụ thôi. Nếu dc tiền thì em phát card cho các cụ ngay chứ giữ làm gì?
=;

Doun

Xe điện
Oh, comment đây là chửi bới?

Thế thì em nghĩ cụ nội tâm màu hồng quá ạ. Nhưng em vẫn thắc mắc cái 80% cụ lấy đâu ra và làm gì để dc con số đó?
8-}
Vâng cụ cứ thắc mắc. Nhưng nếu khó ngủ vì thắc mắc thì nên dùng an thần cho dễ ngủ nhé kẻo rét mướt này, mất ngủ lại tăng xông đột quỵ con cháu nó khổ. Em nói cỡ 80% cụ search mẩu tin 50, em mà nói 50% cụ lại search ra mẩu tin bán 49% thì còn thắc mắc nhiều. Vụ này em thua cụ, em không thông não được cụ.

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cụ cứ thắc mắc. Nhưng nếu khó ngủ vì thắc mắc thì nên dùng an thần cho dễ ngủ nhé kẻo rét mướt này, mất ngủ lại tăng xông đột quỵ con cháu nó khổ. Em nói cỡ 80% cụ search mẩu tin 50, em mà nói 50% cụ lại search ra mẩu tin bán 49% thì còn thắc mắc nhiều. Vụ này em thua cụ, em không thông não được cụ.
Thì tức là chốt lại em với cụ đồng tình nếu mua con xe Lux hay lux SA là dc giảm giá 100tr từ voucher?
:D

và 501 người khác

[Tịch thu bằng lái]
Tôi cũng xin phép mấy cụ trả lời bạn hdhd kia ạ. Là tôi đang chỉ trích các cụ.

Hdhd, svc, vịt xanh. Mấy người ấy hận thù nhiều lắm...

Doun

Xe điện
Thì tức là chốt lại em với cụ đồng tình nếu mua con xe Lux hay lux SA là dc giảm giá 100tr từ voucher?
À vầng. Đại loại thế.Bán được 1 cái nhà thì giảm giá 1 cái xe so với niêm yết. Bài kinh doanh đấy chứ không phải 1 số cụ ỉ eo là xe Vin giảm tụt váy đâu. E thì chả cuồng Vin nhưng cũng chả chống phá nó vì những thông tin em có được cũng như các cụ thôi, toàn thông tin trên thớt này, thớt nọ. Khi không chính thống thì em chả tin. Đến khi nào kiểm toán, thanh tra, tòa án.... nói e mới tạm cho nó là đúng.

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
À vầng. Đại loại thế.Bán được 1 cái nhà thì giảm giá 1 cái xe so với niêm yết. Bài kinh doanh đấy chứ không phải 1 số cụ ỉ eo là xe Vin giảm tụt váy đâu. E thì chả cuồng Vin nhưng cũng chả chống phá nó vì những thông tin em có được cũng như các cụ thôi, toàn thông tin trên thớt này, thớt nọ. Khi không chính thống thì em chả tin. Đến khi nào kiểm toán, thanh tra, tòa án.... nói e mới tạm cho nó là đúng.
Cái này thì em đồng tình với cụ. Em cũng cho là đúng. Ai ì eo cụ cứ lên án mạnh mẽ vào cho em. Việc gì ra việc đó.

tntnb

Xe điện
Có rất nhiều cái vì sao ở đây:
1. Vì sao Vinfast có thể xuất hiện (dù đã chạy vài chục ngàn xe ngoài đường, thì câu hỏi này vẫn là bản lề, mấu chốt của mọi vấn đề)?
2. Vì sao Vinfast, 1 hãng xe mới toanh, ở 1 nước thuộc TGT3 (thế giới thứ ba, những nước "đang" phát triển), chưa từng có lịch sử sản xuất xe hơi, chưa từng có xe hơi chạy ngoài đường, vẫn bán đc 17 ngàn xe ngay đợt đầu roadshow?
3. Vì sao Vinfast, một hãng xe thương hiệu Việt, lại có thể bán xe cho người Việt, trên đống đổ nát của hàng loạt thương hiệu Việt của ngành công nghệ cao (Asanzo, Vinaxuki, B-phone...)?
4. Vì sao Vinfast có thể chỉ trong 21 tháng, từ thời điểm tháng 9/2017 đến tháng 6/2019, đi từ 1 bãi đất trống đến sản xuất xe hơi thành phẩm tiêu chuẩn công nghiệp?
5. Vì sao Vinfast có thể làm 1 cách hoàn toàn trái ngược thông lệ của ngành sản xuất ô tô?
6. Vì sao nếu nói Vinfast là niềm tự hào của người Việt là không ngoa?
7. Vì sao các chữ VIN- Việt Nam, F- phong cách, A-an toàn, S- sáng tạo, T- tiên phong là hoàn toàn phản ánh giá trị của Vinfast?
8. Vì sao cần ủng hộ, cần bảo vệ Vinfast?
9. Vì sao anti fan của Vinfast đông như vậy?
...
Hôm nay tôi lập cái thớt này, nhân niềm vui hào hứng khi hôm qua đi gặp 1 khách hàng mới, bước vào cửa gặp ngay 1 con SA 2.0 đỏ. Quả là lucky!
Khách và mình không cần nói nhiều, bao nhiêu hào sảng, vô tư cứ thế tuôn.
Đúng dân đi Vin nó vẫn có cái chất riêng.
...
Thớt này lập để thảo luận 9 chủ đề, riêng cái số 7 tương đương 1 thớt.
Nào xin mời quý đồng và bất đồng quan điểm khai...smartphone 8.
Có cái mẹ gì mà vì sao đâu. Kết cục là kinh doanh là để làm ra lợi nhuận chứ ko làm từ thiện, Thời gian đầu tham gia thị trường khi có nhiều hãng đã nhúng chân vào rồi thì việc đầu tiên là cái giá phải tính hòa đã, thứ 2 là chơi bài mà chưa hãng nào làm là tính trừ ưu đãi vào cái khoản 0% lãi xuất để người nghèo có thể tiếp cận được (nhà chỉ có 40 củ cũng mua đc xe mà lãi xuất 2 năm vẫn 0%) Thứ 3 là dùng toàn cỗ máy danh tiếng nhưng là những cỗ máy cổ hạn chế về công nghệ mà các hãng đó chỉ dùng để bảo hành và làm linh kiện.

Doun

Xe điện
Có cái mẹ gì mà vì sao đâu. Kết cục là kinh doanh là để làm ra lợi nhuận chứ ko làm từ thiện, Thời gian đầu tham gia thị trường khi có nhiều hãng đã nhúng chân vào rồi thì việc đầu tiên là cái giá phải tính hòa đã, thứ 2 là chơi bài mà chưa hãng nào làm là tính trừ ưu đãi vào cái khoản 0% lãi xuất để người nghèo có thể tiếp cận được (nhà chỉ có 40 củ cũng mua đc xe mà lãi xuất 2 năm vẫn 0%) Thứ 3 là dùng toàn cỗ máy danh tiếng nhưng là những cỗ máy cổ hạn chế về công nghệ mà các hãng đó chỉ dùng để bảo hành và làm linh kiện.
Hơi đau lòng ở chỗ thị trường Việt Nam là cái đuôi của 1 vòng đời sản phẩm. Những lô cuối của 1 đời xe được đẩy sang Việt Nam lắp ráp và tiêu thụ nốt thôi cụ ạ. Nên mẫu xe của VN đều xuất hiện sau mấy nước quanh khi vực.

Sonya

[Tịch thu bằng lái]
Cụ toàn nói chuyện chính trị chính em , thấy cụ sang bắt quàng làm người nhà a
Em chả biết gì thấy cụ toàn ba hoa linh ta linh tinh ,
Chả đâu vào đâu , vậy mà vẫn tồn tại đến giờ này cũng tài thật

FUKU2

Xe hơi
Cụ toàn nói chuyện chính trị chính em , thấy cụ sang bắt quàng làm người nhà a
Em chả biết gì thấy cụ toàn ba hoa linh ta linh tinh ,
Chả đâu vào đâu , vậy mà vẫn tồn tại đến giờ này cũng tài thật
Cụ chơi trò này với tôi không: đố cụ tìm ra cái gì liên quan đến kinh tế mà không liên quan đến chính trị?
Tôi thì mạo muội cho rằng ngay cả sự có mặt của cụ trên cuộc đời này hoàn toàn liên quan đến kết quả thắng lợi của cuộc vận động chính trị vĩ đại của dân tộc Việt Nam đấy. Ghê chưa?

Sonya

[Tịch thu bằng lái]
Cụ càng phét càng nhiều người ghét vin và a vượn
Các cụ nổ như này chắc chủ ý gây war tạo sóng nhưng nhiều quá thành nhàm , nhảm ,
Vĩ với chả đại
Vĩ là đuôi , đại là to
Vậy là vin .... Đuôi to , phỏng cụ

namphong12

Xe lăn
Đóng thớt được rồi đấy. Cãi nhau tầm bậy tầm bạ không.

Doun

Xe điện
Các cụ nổ như này chắc chủ ý gây war tạo sóng nhưng nhiều quá thành nhàm , nhảm ,
Vĩ với chả đại
Vĩ là đuôi , đại là to
Tranh luận, chê bai là bình thường. Nhưng gọi tên hay ví von người khác miệt thị như vậy nó không giống với người bình thường đâu cụ. Nếu cụ có thâm thù gì đó với người ta thì là chuyện riêng của các cụ, đừng lôi lên đây văn hóa nó ko cao lắm.

Choixeco888

[Tịch thu bằng lái]
Đóng thớt được rồi đấy. Cãi nhau tầm bậy tầm bạ không.
Việc gì phải đóng. Tự nhiên mấy ổng dở hơi dở hám vào xì đểu các kiểu. Chả hiểu. Mấy ổng anti tự ra mà lập thớt chê bai với nhau. Nghĩ nó chán 😂

FUKU2

Xe hơi
Vĩ với chả đại
Vĩ là đuôi , đại là to
Luôn luôn có 1 tỷ lệ gien lặn (hơi nhiều ở Việt tộc, thế nó mới trầm luân vạn kiếp u mê như này).
Cụ ghét thì cụ cứ ghét.
Tôi đâu định làm cụ thích?
Mà tôi chỉ thích chà xát cái tính GATO của các cụ.
Chẳng làm nên cơm cháo gì, ai (người Việt) hơn là căm hận đến tội.
Ấy nhưng mà tây thì khác nhé: sì sụp vái lạy.

Trạng thái
Thớt đang đóng