Thảo luận Vì sao Vinfast

Trạng thái
Thớt đang đóng

yu999

Đi bộ
Tóm lại là giảm giá tụt quần , các đại lý ăn theo hô linh tinh , phét linh tinh 1 cách chủ ý
Và gây cho khách hàng sự hiểu lầm nghiêm trọng về giá mà công ty mẹ không can thiệp vì xe bán ế lòi và cần xả hàng nên im lặng như 1 kiểu khuyến khích ngầm
Giá cả lung tung
Vậy ai sẽ tin anh V và hãng xe của nah nữa đây ?
Đặc biệt những người đã mua xe giá 1,9 tỷ họ sẽ nghĩ sao đây , vậy là chiêu bài chồng lên chiêu trò , và ẩn giấu trong những tuyên bố mạnh là sự lừa dối hay nói cách khác là lừa đảo câu chữ !
Chà ...... gay thật nhỉ , chưa tính đến những điều khác , nguồn gốc linh kiện , chi na hay từ đâu , chưa tính đến bao phốt khác xe rung lắc chạy ko an toàn khi tay lái lệch lạc .... vậy thì nên thêm 1 câu hỏi
Mãnh liệt để làm gì , và mãnh liệt sẽ đi về đâu -
Lấy giá xe niêm yết SUV bản full so với giá Sedan bản base khi thỏa mọi điều kiện trong mơ thì xin kiếu. Cái này gọi là ngáo thông tin mạng rồi chém như một vị thần.

Chỉnh sửa cuối:

Huthasa

Xe container
Có rất nhiều cái vì sao ở đây:
1. Vì sao Vinfast có thể xuất hiện (dù đã chạy vài chục ngàn xe ngoài đường, thì câu hỏi này vẫn là bản lề, mấu chốt của mọi vấn đề)?
2. Vì sao Vinfast, 1 hãng xe mới toanh, ở 1 nước thuộc TGT3 (thế giới thứ ba, những nước "đang" phát triển), chưa từng có lịch sử sản xuất xe hơi, chưa từng có xe hơi chạy ngoài đường, vẫn bán đc 17 ngàn xe ngay đợt đầu roadshow?
3. Vì sao Vinfast, một hãng xe thương hiệu Việt, lại có thể bán xe cho người Việt, trên đống đổ nát của hàng loạt thương hiệu Việt của ngành công nghệ cao (Asanzo, Vinaxuki, B-phone...)?
4. Vì sao Vinfast có thể chỉ trong 21 tháng, từ thời điểm tháng 9/2017 đến tháng 6/2019, đi từ 1 bãi đất trống đến sản xuất xe hơi thành phẩm tiêu chuẩn công nghiệp?
5. Vì sao Vinfast có thể làm 1 cách hoàn toàn trái ngược thông lệ của ngành sản xuất ô tô?
6. Vì sao nếu nói Vinfast là niềm tự hào của người Việt là không ngoa?
7. Vì sao các chữ VIN- Việt Nam, F- phong cách, A-an toàn, S- sáng tạo, T- tiên phong là hoàn toàn phản ánh giá trị của Vinfast?
8. Vì sao cần ủng hộ, cần bảo vệ Vinfast?
9. Vì sao anti fan của Vinfast đông như vậy?
...
Hôm nay tôi lập cái thớt này, nhân niềm vui hào hứng khi hôm qua đi gặp 1 khách hàng mới, bước vào cửa gặp ngay 1 con SA 2.0 đỏ. Quả là lucky!
Khách và mình không cần nói nhiều, bao nhiêu hào sảng, vô tư cứ thế tuôn.
Đúng dân đi Vin nó vẫn có cái chất riêng.
...
Thớt này lập để thảo luận 9 chủ đề, riêng cái số 7 tương đương 1 thớt.
Nào xin mời quý đồng và bất đồng quan điểm khai...smartphone 8.
Văn phong quá tệ. Đúng chất Viner.

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ đã thông não mặc dù não e cũng chưa được thông, e ko phải dân sale như đã nói lên e chỉ nhìn thấy con số thôi chứ ko có nhìn thấy lời nói. Vậy là đơn đặt hàng cho bộ đôi lux lên đỉnh là 17000 xe, sau roadshow đến cuối năm 2019 còn 4, 5 tháng vậy e mạnh dạn cho là tổng đơn cho bộ đôi này ít cũng phải hơn 20000 xe đến hết nam 19, rồi tiếp tục năm 2020 cứ cho trung bình 1000xe/tháng vậy đến hết năm 2020 it cũng phải có >30000 xe lux được đặt, chưa kể Fadil lúc nào doanh số cũng gấp 2, x3 lần lux. Vậy tất cả có khi phải đến 100 000 xe chứ cụ nhỉ. Cụ có thông tin gì thực tế hơn để tiếp tục thông não cho e được không ạ.
Cái đặt hàng 17000 xe nó cũng như cái bài cháy hàng của Bphone ấy cụ ạ. Chắc cụ hiểu em.
=))

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
2. Vì sao Vinfast, 1 hãng xe mới toanh, ở 1 nước thuộc TGT3 (thế giới thứ ba, những nước "đang" phát triển), chưa từng có lịch sử sản xuất xe hơi, chưa từng có xe hơi chạy ngoài đường, vẫn bán đc 17 ngàn xe ngay đợt đầu roadshow?
Cụ cho cái nguồn bán dc 17k xe ngay đợt đầu roadshow cái.
:D

Huthasa

Xe container
Mức cao nhất mà Vinfast sẽ nội địa hoá là 60%, như chính bài viết cụ trích. Đó cũng là mức tối ưu (cái gì cũng đòi làm thì không khôn). Còn hiện nay, lật nắp capo lên thì máy dập nổi chữ Vinfast. Còn bao nhiêu % đã nội địa hoá, chưa thấy Vinfast công bố. Chuyện này liên quan đến "chiến lược mua hàng" nên công bố cái gì và khi nào là Vinfast chủ động.
Đọc hết cái link đó mà không để ý chi tiết trong hình sao? Đó mới là nội dung cần nhớ. Nó cho thấy lý do vì sao Vinfast PHẢI ra đời.
Đọc đến đoạn cuối thấy cái hình thì cười bò lê bò càng.

Bfslm

Xe đạp
Ước lượng tầm 40 ngàn cho tất cả các loại xe.
Sức mua của thị trường năm nay là thảm hoạ cho bất cứ ai kinh doanh.
Cụ còn được nhận lương hãy mừng...
Cảm ơn cụ đã tiếp tục thông não cho em, nhưng mà nếu tất cả các loại xe là tầm 40 ngàn thì e phải hiểu 1 tuần roadshow mà có 17 ngàn đon hàng cho bộ đôi lux A2 và SA2 ( cuối năm 2019) là như nào ? Thực tế đến bây giờ đã bán được 17 ngàn lux A2 và SA2 chưa? Vì e nghĩ trong tầm 40 ngàn xe đó ít ra cũng phải 2/3 là Fadil?

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Chán quá đi mất, quanh đi quẩn lại mấy năm nay vẫn mấy nhân vật cũ, kiểu cách cũ. Các cụ có cách gì cãi nhau mới mới tý không? Nhàm quá rồi?
Hỏi thật mấy cụ HDHD, sonya....các cụ k thấy chán à?
Cụ hỏi em à? Em không thấy chán. Thấy cụ Sonya, nguyen9921992, Thutrang6767,.. nói chuyện vui mà.
:x

Trada_thuoclao

Xe buýt
17000 ngay tuần đầu. Đã bốc phét lại còn nói to :))

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
17000 ngay tuần đầu. Đã bốc phét lại còn nói to :))
Cụ nói thế nhiều anh em lại tâm tư. Tư duy tỉ phú tưởng hơn dân xách vữa, xuất khẩu lao động tụi em, hoá ra cũng giống nhau à?
%-(

Choixeco888

[Tịch thu bằng lái]
Gớm quá các bố anti, hâm thế không biết nữa. Các bố hôm nay không tự quay tay mà lại đi quay cho nhau à :))).

Doun

Xe điện
Cụ có được cho không cái voucher đó đâu. Không mua nhà thì cũng phải bỏ ra cỡ 80% cái giá trị voucher đó chứ.
Thế mấy cái vouche của vin có cái lên đến 350 củ mà cộng cả lại thì có khi còn dưới 700 củ xe lux ấy lại là thủ đoạn à
Vậy thì bố ai tin được vino và a vươn nữa ? Toàn báo cáo láo , toàn tung hô linh tinh a

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có được cho không cái voucher đó đâu. Không mua nhà thì cũng phải bỏ ra cỡ 80% cái giá trị voucher đó chứ.
Cụ tính như nào ra 80% ạ? NGày xưa em học toán hơi kém.
8-}

Bildschirmfoto 2020-12-02 um 15.53.58.png

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Thì cứ cho là 50% đi. Túm lại cụ mua nhà thì mới được giảm giá xe. Bắt bẻ làm gì cụ.
Voucher bán như mì tôm ai mua chả dùng dc khi mua xe hả cụ? Cần gì phải mua nhà? Cụ cập nhật thông tin chậm quá ạ.
=))

tantran2020

[Tịch thu bằng lái]
Thì cứ cho là 50% đi. Túm lại cụ mua nhà thì mới được giảm giá xe. Bắt bẻ làm gì cụ.
Cụ ý có vài cái nhà Vinhomes ý chứ, nên cụ ý mua Vinfast thành ra gần như miễn phí rồi, nên cụ ý mới rẻ rúm nó như vậy =)) =)) =))

Doun

Xe điện
Voucher bán như mì tôm ai mua chả dùng dc khi mua xe hả cụ? Cần gì phải mua nhà? Cụ cập nhật thông tin chậm quá ạ.
=))
Xem ra cụ có nghề gia truyền bới bèo nhặt bọ đấy nhỉ? E nghĩ mỗi còm men chửi bới của cụ chắc có xiền nên cụ mới nhiệt tình như vậy. Việc saler bán xe thò ra voucher với giá thấp ai chả biết. Còm trc tôi cũng đã nói phải bỏ ra cỡ 80% đó là gì. Cụ dịch con trỏ lên trên 1 chút sẽ thấy.

Choixeco888

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ý có vài cái nhà Vinhomes ý chứ, nên cụ ý mua Vinfast thành ra gần như miễn phí rồi, nên cụ ý mới rẻ rúm nó như vậy =)) =)) =))
Cẩn thận, đầu óc cụ ấy không bình thường đâu. (Post gần nghìn nhận xét về hãng xe mình eo thik, bệnh cực kỳ luôn). Đôi khi phải nhường lời cụ ấy tí cụ ạ.

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Xem ra cụ có nghề gia truyền bới bèo nhặt bọ đấy nhỉ? E nghĩ mỗi còm men chửi bới của cụ chắc có xiền nên cụ mới nhiệt tình như vậy. Việc saler bán xe thò ra voucher với giá thấp ai chả biết. Còm trc tôi cũng đã nói phải bỏ ra cỡ 80% đó là gì. Cụ dịch con trỏ lên trên 1 chút sẽ thấy.
Oh, comment đây là chửi bới?
Thế thì em nghĩ cụ nội tâm màu hồng quá ạ. Nhưng em vẫn thắc mắc cái 80% cụ lấy đâu ra và làm gì để dc con số đó?
8-}

Doun

Xe điện
Cẩn thận, đầu óc cụ ấy không bình thường đâu. (Post gần nghìn nhận xét về hãng xe mình eo thik, bệnh cực kỳ luôn). Đôi khi phải nhường lời cụ ấy tí cụ ạ.
Em đoán mỗi còm chắc được mấy trăm kem như kiểu lĩnh tiền iu túp nên cụ ấy mới ngày đêm miệt mài thế. Nhân lên là có khi thu nhập khá đấy.

Trạng thái
Thớt đang đóng