[Funland] VHOP3- The Crown- Cơ Hội Nào Cho Nhà Đầu Tư?

Amigo

Xe buýt
Chê nhà mod bán đắt, kêu ko bán đc giá đó đâu mà phải giảm nhiều nên ăn 1 vé về tây thiên luôn rồi bác :))
Căng quá nhỉ :)) căn bản chê thì cũng phải có cơ sở, chứ dìm hàng vô lý thì hơi khó.

Trongxanh2022

Xe buýt
Căng quá nhỉ :)) căn bản chê thì cũng phải có cơ sở, chứ dìm hàng vô lý thì hơi khó.
:)) giá nhà Min Mod rao mà hợp lý thì chấp 10 ông vào dìm vẫn trôi, còn đắt quá thì Banned hết mấy ông chê vẫn còn nguyên tem thôi, sợ méo gì mà phải làm trò vậy

Amigo

Xe buýt
:)) giá nhà Min Mod rao mà hợp lý thì chấp 10 ông vào dìm vẫn trôi, còn đắt quá thì Banned hết mấy ông chê vẫn còn nguyên tem thôi, sợ méo gì mà phải làm trò vậy
Thì mình bảo rồi mà, có chê cũng phải có cơ sở căn cứ, chứ ko thể vào dìm bừa bãi đc, đặt vị trí là người bán thì cũng phải khảo giá thị trường xung quanh chán rồi mới đưa ra cái giá cho nhà mình, chứ rao giá kiểu 1 mình 1 chợ thì làm sao mà trôi đc.

casauking

Xe tăng
Thực ra đăng lên đây vui vui thôi chứ bán được trên này khó lắm, nhanh nhất vẫn là gửi môi giới quanh đó bán, ai bán được thì có hoa hồng vậy thôi.
Người có nhu cầu mua nhà cũng vậy, họ tìm đến khu nào thì vào thẳng môi giới mà kêu tìm nhà thôi chứ mấy ai hơi đâu lên các trang mạng trên này để tìm, vừa tốn thời gian vừa chả biết có đi đến đâu không.
Trên này chê đắt nhiệt tình nhưng ở ngoài bán xong lúc nào không biết ý chứ. Có khi ở ngoài bán xong cả tháng rồi trên này vẫn có người nhảy vào chê đắt =)) Trên này chủ yếu tiền hơi là nhiều chứ tiền thực được mấy ông đâu

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Mới là suy đoán cụ ấy bị khoá nick có thể do việc đấy chứ không biết có đúng như thế không cụ ah. Em thấy cụ ấy cũng chỉ có một còm trong thớt đó thôi nên không nghĩ bị khoá nick do còm đó đâu!

Trongxanh2022

Xe buýt
Mới là suy đoán cụ ấy bị khoá nick có thể do việc đấy chứ không biết có đúng như thế không cụ ah. Em thấy cụ ấy cũng chỉ có một còm trong thớt đó thôi nên không nghĩ bị khoá nick do còm đó đâu!
Chém cho vui thôi cụ. :)) giờ anh em cũng rảnh mà. Người mua người bán ngồi nhìn nhau là chính.

Trongxanh2022

Xe buýt
Thực ra đăng lên đây vui vui thôi chứ bán được trên này khó lắm, nhanh nhất vẫn là gửi môi giới quanh đó bán, ai bán được thì có hoa hồng vậy thôi.
Người có nhu cầu mua nhà cũng vậy, họ tìm đến khu nào thì vào thẳng môi giới mà kêu tìm nhà thôi chứ mấy ai hơi đâu lên các trang mạng trên này để tìm, vừa tốn thời gian vừa chả biết có đi đến đâu không.
Trên này chê đắt nhiệt tình nhưng ở ngoài bán xong lúc nào không biết ý chứ. Có khi ở ngoài bán xong cả tháng rồi trên này vẫn có người nhảy vào chê đắt =)) Trên này chủ yếu tiền hơi là nhiều chứ tiền thực được mấy ông đâu
Có cụ gì đang rao miếng đất SS đó. Khen chê nhiệt tình nhưng 1 năm ko bán được tăng giá thêm 10% hahaha :))

thanh.long

Xe tăng
Chê nhà mod bán đắt, kêu ko bán đc giá đó đâu mà phải giảm nhiều nên ăn 1 vé về tây thiên luôn rồi bác :))
Chê hàng của mod mà cũng bay nick thì buồn cười quá, khen chê hàng chợ là cảm xúc cá nhân là chính còn bán được hay ko là duyên

nguyenbang9x

Đi bộ
Ko phải 23% nhé bác. Chính xác Thanh toán sớm được Chiết khấu là:
- 8% giá
- thêm 15% dòng tiền, quy đổi Tháng 11 đâu đó = 10%, vậy tổng là khoảng 18%.
còn 1 số quà tặng khác tuỳ thời điểm, tuỳ chiến dịch
ảo nhỉ hahaha

gà toy

Xe buýt
Chiết khấu 17% cho người trả tiền luôn 1 cục thì là đương nhiên. Từ 15% tăng lên 17% thì cũng chỉ là tăng theo lãi suất ngân hàng thôi.
Nếu vay Vin cũng đã tăng cam kết mua lại lên 9.5% trong 3 năm cho người mua trước 30.11 rồi.
VMI được bác V lấy uy tín cá nhân ra đảm bảo là ngon rồi nếu ko có kếnh đầu tư nào ngon hơn thì thả tiền nhàn rỗi vào đây cũng ok

Trongxanh2022

Xe buýt
VMI được bác V lấy uy tín cá nhân ra đảm bảo là ngon rồi nếu ko có kếnh đầu tư nào ngon hơn thì thả tiền nhàn rỗi vào đây cũng ok
Haha. Đầu tư phải dựa trên HĐ, với các thông số chứ. Lại Bác V lấy uy tín cá nhân ra đảm bảo thì chịu rồi. :)) đến lúc bác V ve thầu thoát xác thì ối giời ơi.

gà toy

Xe buýt
Haha. Đầu tư phải dựa trên HĐ, với các thông số chứ. Lại Bác V lấy uy tín cá nhân ra đảm bảo thì chịu rồi. :)) đến lúc bác V ve thầu thoát xác thì ối giời ơi.
Uy tín cá bác ấy tôi còn tin hơn mấy ông cam kết văn bản vớ vẩn 12%/năm của condotel ở mấy khu phan thiết. ít ra vinhomes là thương hiệu số 1 bác V là tỷ phú số 1 , và cả cái quỹ bán ở ocp mua chung ko quá nổi 30.000 tỷ không bằng 1/3 tài sản cá nhân của bác V, hơn nữa nó được đảm bảo bằng tài sản thật

Trongxanh2022

Xe buýt
Uy tín cá bác ấy tôi còn tin hơn mấy ông cam kết văn bản vớ vẩn 12%/năm của condotel ở mấy khu phan thiết. ít ra vinhomes là thương hiệu số 1 bác V là tỷ phú số 1 , và cả cái quỹ bán ở ocp mua chung ko quá nổi 30.000 tỷ không bằng 1/3 tài sản cá nhân của bác V, hơn nữa nó được đảm bảo bằng tài sản thật
Vâng. Việc cụ tin thì quyền quyết của cụ thôi, nó cũng giống bác Elôn gì đó mồm tuyên truyền Coin chó xong tay trái tay phải âm thầm bán ra thôi có đếch gì đâu.
Bác V với cái VMI với bác L Alibaba cũng cùng kiểu thôi, các cụ là sói thích đầu tư an toàn cứ xin mời haha

gà toy

Xe buýt
Vâng. Việc cụ tin thì quyền quyết của cụ thôi, nó cũng giống bác Elôn gì đó mồm tuyên truyền Coin chó xong tay trái tay phải âm thầm bán ra thôi có đếch gì đâu.
Bác V với cái VMI với bác L Alibaba cũng cùng kiểu thôi, các cụ là sói thích đầu tư an toàn cứ xin mời haha
đúng rồi tiền ai người ấy quyết thôi mọi nhận định về tiền của người khác chỉ mang tính chất tham vấn chứ trên mạng chém gió có vị gì đâu :))

casauking

Xe tăng
Tin tưởng vậy thì bác đã góp bao nhiêu cổ phần cho VMI rồi hả bác sale :))

casauking

Xe tăng
các cụ nghĩ sao về gói đầu tư mới của VMI chỗ bác Vượng đó? cá nhân em thì thấy gần giống huy động trái phiếu, nhưng an toàn hơn trái phiếu - vì 1 là của Vin, 2 là nó gắn suất đầu tư vào 1 lô liền kề có mã lô cụ thể ở Vin Ocean Park 3. lãi tối thiểu thì thấp hơn trái phiếu 1 tý, nhưng có tiềm năng lãi sẽ cao hơn tùy thị trường vài năm sau con Vin Ocean Park 3 có tăng giá được nhiều ko?

- cụ nào nghi ngại thì cứ gửi tiết kiệm bank cho lành, hoặc nhiều tiền hẳn thì mua hẳn 1 cái nhà nào đó.
Còn cụ nào thích những dạng như góp vốn , trái phiếu, thì rõ ràng hình thức huy động của VMI này em thấy an toàn hơn trái phiếu. và an toàn hơn gấp bội cổ phiếu, chứng chỉ quỹ vào thời điểm hiện tại.

vì cam kết tối thiểu là 18 tháng rút được vốn - bằng cách bán ra cho VMI mua lại, lãi 8,5%.
còn nếu đúng kỳ hạn 3 / 5 năm thì lãi VMI cam kết tối thiểu là 9,5% / năm.
- còn nếu may mắn lô liên kề Ocean Park 3 các cụ đầu tư vào đó nó lên giá hơn nữa thì các cụ hưởng % cao hơn tương ứng.
- rủi ro duy nhất là nếu Vin sập giống như Vạn Thịnh Phát , FLC - thì các cụ sẽ rất khó đòi lại được tiền. Vin sập thì xác xuất rất thấp. nên em mới nói nó an toàn hơn trái phiếu doanh nghiệp - vì xác xuất các doanh nghiệp khác sập còn cao hơn Vin.
Cái này rủi ro khác gì trái phiếu vì nó là hợp đồng hợp tác giữa 2 bên. Đến lúc đáo hạn vin lại bảo ko có tiền để trả thì làm thế nào? kiện ra toà hả bác? Dân sự thì còn lâu mới làm gì đc cđt nhé.
Bài này là bài cuối cùng rồi, đưa ra khi quá đói vốn vì OCP2 OCP3 bây giờ ko bán được.

Quê bầm

Xe điện
Cái này rủi ro khác gì trái phiếu vì nó là hợp đồng hợp tác giữa 2 bên. Đến lúc đáo hạn vin lại bảo ko có tiền để trả thì làm thế nào? kiện ra toà hả bác? Dân sự thì còn lâu mới làm gì đc cđt nhé.
Bài này là bài cuối cùng rồi, đưa ra khi quá đói vốn vì OCP2 OCP3 bây giờ ko bán được.
Có quy định nào tạo hành lang pháp lý ko cụ ơi

Amigo

Xe buýt
Gửi NH cũng rủi ro phết đấy, giờ tội phạm công nghệ cao, mới có vụ mất 2,1 tỷ tiền gửi TK của VPB xong

Quê bầm

Xe điện

Tiến sỹ vặt lông vịt lên tiếng rồi, anh của em uy tín nhé