[Funland] VHOP3- The Crown- Cơ Hội Nào Cho Nhà Đầu Tư?

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
Em chả tin.
Hiện nay Long Biên quy hoạch đã rất tốt, mà còn rất xa mới bắt kịp lượng dân Cầu Giấy, Mỹ Đình. Cái cầu vẫn là điểm yếu chí mạng.

Dân đổ về V smart nhanh gấp 10 lần cái OP1. Hoài Đức còn đầy đất thì OP2-3 bao giờ mới về?
Nhìn giá là biết. :D
chẳng cần HĐ mà mạn Bắc Từ Liêm cũng còn ối đất cụ ạ, thông trục Tây Thăng Long là dồn cả triệu dân vào được

Loveinlove

[Tịch thu bằng lái]
Thế em mới bảo 5 năm nữa khả năng ùn ùn từ ngõ ngách ra vùng ven. Em phán thế đấy, đúng sai sau tính tiếp. Cách đây 5 năm hệ tư tưởng coi đất ngõ nghách vẫn ở thích hơn chung cư, nay chung cư nó tăng vèo vèo xác nhận tư tưởng đã thay đổi rất nhiều. Rồi 5 năm nữa cũng sẽ khác thôi, vành đài 3.5 của Hà Nội và vùng ven giờ vẫn bé hơn vành đai 3 của Sài Gòn.
Kéo áo cụ phát. Cc tăng vèo vèo thì nhà ngõ nó cũng tăng vù vù kia kìa cụ :))

Các cụ cò và kẹp hàng ocp2-3 vào bơm thổi ác quá. Em sợ

Nhà sướng khổ to nhỏ ngõ ngách thế nào ko quan tâm. Với đám trẻ thì quan trọng nhất vẫn là kiếm cơm đổ vào mồm. Mà cơm ở xa quá, ngày ngày bò cả tiếng đi làm, tắc đường đến bơ phờ, sếp chửi cty đuổi thì nhà sướng giời cũng dẹp. Cơm nó luôn là ưu tiên số 1 mọi thời đại nhá.

Cứ sang new york, paris, tokyo, seoul ...mà xem. Nội đô quận trung tâm các airbnb hay chung cư chuồng cọp, chuồng chim... đắt lòi trĩ ra, muốn rẻ vẫn phải dạt xa đi metro cả tiếng. Đấy là hạ tầng giao thông nó siêu tốt nhé.

tung1311 .

Xe container
Vài năm nữa điều kiện giao thông, qui hoạch tốt hơn, tư duy thay đổi biết đầu ùn ùn nhà ngõ (cũng toàn 10-15 tỷ) trong nội thành lại thích chuyển ra ngoài cho nhiều tiện ích, đỡ chui rúc, xe đỗ cửa chứ không phải gửi cách nhà cả km.
Em chả tin hội trẻ 5 năm nữa có tiền lại đi rúc vào mấy chỗ ngõ, nghách nên hoặc là chung cư hoặc nhà khu đô thị (kể cả vùng ven). Vì thế mấy khu quy hoạch đẹp em tin vẫn là nơi đc lấp kín sau khi phủ các chung cư.
Thế em mới bảo 5 năm nữa khả năng ùn ùn từ ngõ ngách ra vùng ven. Em phán thế đấy, đúng sai sau tính tiếp. Cách đây 5 năm hệ tư tưởng coi đất ngõ nghách vẫn ở thích hơn chung cư, nay chung cư nó tăng vèo vèo xác nhận tư tưởng đã thay đổi rất nhiều. Rồi 5 năm nữa cũng sẽ khác thôi, vành đài 3.5 của Hà Nội và vùng ven giờ vẫn bé hơn vành đai 3 của Sài Gòn.
Kéo áo cụ phát. Cc tăng vèo vèo thì nhà ngõ nó cũng tăng vù vù kia kìa cụ :))

Các cụ cò và kẹp hàng ocp2-3 vào bơm thổi ác quá. Em sợ

Nhà sướng khổ to nhỏ ngõ ngách thế nào ko quan tâm. Với đám trẻ thì quan trọng nhất vẫn là kiếm cơm đổ vào mồm. Mà cơm ở xa quá, ngày ngày bò cả tiếng đi làm, tắc đường đến bơ phờ, sếp chửi cty đuổi thì nhà sướng giời cũng dẹp. Cơm nó luôn là ưu tiên số 1 mọi thời đại nhá.

Cứ sang new york, paris, tokyo, seoul ...mà xem. Nội đô quận trung tâm các airbnb hay chung cư chuồng cọp, chuồng chim... đắt lòi trĩ ra, muốn rẻ vẫn phải dạt xa đi metro cả tiếng. Đấy là hạ tầng giao thông nó siêu tốt nhé.
Chắc cụ ko đọc từ đầu cái post của em thôi. Em đang phán cái phân khúc 10-15 tỷ trong ngõ cụ nhé mà cái này cũng cực kì nhiều ở các quận trung tâm do tư tưởng thế hệ cũ để lại. Cụ tưởng tương tại sao ở cái nhà ngõ 10 tỷ gần trung tâm, đi xe máy ra chỗ gửi oto, tiện ích không gian công viên không có ?? Giới trẻ (ý em là thế hệ trẻ có tiền) sẽ thay đổi tư duy, còn cụ đang nói tầng lớp bình dân thì kể cả ra vùng ven cũng khó mà đủ tiền để mua, chỉ phù hợp đi thuê thôi ạ.
Cụ phán em là cò và kẹp hàng ocp2-3 thì em cũng phán cụ là cò đang kẹt nhà ngõ :))

eterniti

Xe tăng
Chắc cụ ko đọc từ đầu cái post của em thôi. Em đang phán cái phân khúc 10-15 tỷ trong ngõ cụ nhé mà cái này cũng cực kì nhiều ở các quận trung tâm do tư tưởng thế hệ cũ để lại. Cụ tưởng tương tại sao ở cái nhà ngõ 10 tỷ gần trung tâm, đi xe máy ra chỗ gửi oto, tiện ích không gian công viên không có ?? Giới trẻ (ý em là thế hệ trẻ có tiền) sẽ thay đổi tư duy, còn cụ đang nói tầng lớp bình dân thì kể cả ra vùng ven cũng khó mà đủ tiền để mua, chỉ phù hợp đi thuê thôi ạ.
Cụ phán em là cò và kẹp hàng ocp2-3 thì em cũng phán cụ là cò đang kẹt nhà ngõ :))
10-15 tỷ ở ngõ xe máy có hả cụ ?? phân khúc này theo em nên làm CHDV ra dòng tiền

Loveinlove

[Tịch thu bằng lái]
BĐS bản chất của nó thì càng gần chỗ có tiền, kiếm cơm càng đắt. Bất kể là ngõ hay ngách hay chuồng chim.

1 loại đắt nữa là biệt thự nghỉ ngơi ở ven.

Ở tây là thế đấy. Ở ta đã, đang và sẽ như ở tây :))

Trẻ giời mà lội vào phố kiếm cơm đi đi về về ngày 2 tiếng phờ phạc, kèm thêm tầm 1 tiếng nghỉ ngơi hồi sức nữa thì cũng dẹp thôi :))

Ocp2-3 còn chết còn lâu. Lâm sàng tầm chục năm nữa :))

eterniti

Xe tăng
BĐS bản chất của nó thì càng gần chỗ có tiền, kiếm cơm càng đắt. Bất kể là ngõ hay ngách hay chuồng chim.

Trẻ giời mà lội vào phố kiếm cơm đi đi về về ngày 2 tiếng phờ phạc, kèm thêm tầm 1 tiếng nghỉ ngơi hồi sức nữa thì cũng dẹp thôi :))

20 năm nữa thì cũng không có hàng rẻ đâu mà chờ ))

vanducdhbk

Xe tăng

cụ nói đúng dc phần nào thôi, e thấy từ sau đợt dịch vừa rồi thay đổi nhiều thứ lắm, cộng thêm việc thương mai online phát triển, các nhà ở trên phố kinh doanh ko hiệu quả, dẫn đến trả mặt bằng hoặc giảm giá thuê rất nhiều, vậy nên giá trị nhà ở trên phố tăng ít, thậm chí ko tăng vì đã cao trong khi ở những quận xa hơn, hoặc huyện ven, tốc độ tăng cao hơn rất nhiều. Trước e chạy từ cầu giấy xuống Hoài đức thấy rất xa, giờ có việc chạy xuống thấy rất bình thường. Vậy nên mấu chốt e nghĩ là ở cơ sở hạ tầng giao thông, giao thông thuận tiện sẽ quyết định phần nhiều. Đó là em nói nhà mặt phố đó cụ, còn riêng về ngõ ngách thì ở quận chính như Hoàn kiếm ba đình, cụ xem tốc độ tăng là biết. Ngày xưa đi chơi đám bạn học đại học cứ nói ở ngõ phố này, ngõ phố kia trên quận HK, BĐ Thì thật sự rất ngưỡng mộ, nhưng giờ thì bình thường. đơn giản là các quận mới, họ ra sau, họ quy hoạch cơ sở hạ tầng tốt hơn....cộng thêm cái thời đại 4.0 nữa. Cứ nhìn vào chợ ĐỒNG XUÂN là hình dung ra. còn park 2-3 nó nhiều, và giá cũng cao, cứ thử giá hợp lý hơn xem. em cũng muốn ở lắm nhưng em ko đủ tiền mua...

• Vodka
Reactions: ncs

Loveinlove

[Tịch thu bằng lái]
cụ nói đúng dc phần nào thôi, e thấy từ sau đợt dịch vừa rồi thay đổi nhiều thứ lắm, cộng thêm việc thương mai online phát triển, các nhà ở trên phố kinh doanh ko hiệu quả, dẫn đến trả mặt bằng hoặc giảm giá thuê rất nhiều, vậy nên giá trị nhà ở trên phố tăng ít, thậm chí ko tăng vì đã cao trong khi ở những quận xa hơn, hoặc huyện ven, tốc độ tăng cao hơn rất nhiều. Trước e chạy từ cầu giấy xuống Hoài đức thấy rất xa, giờ có việc chạy xuống thấy rất bình thường. Vậy nên mấu chốt e nghĩ là ở cơ sở hạ tầng giao thông, giao thông thuận tiện sẽ quyết định phần nhiều. Đó là em nói nhà mặt phố đó cụ, còn riêng về ngõ ngách thì ở quận chính như Hoàn kiếm ba đình, cụ xem tốc độ tăng là biết. Ngày xưa đi chơi đám bạn học đại học cứ nói ở ngõ phố này, ngõ phố kia trên quận HK, BĐ Thì thật sự rất ngưỡng mộ, nhưng giờ thì bình thường. đơn giản là các quận mới, họ ra sau, họ quy hoạch cơ sở hạ tầng tốt hơn....cộng thêm cái thời đại 4.0 nữa. Cứ nhìn vào chợ ĐỒNG XUÂN là hình dung ra. còn park 2-3 nó nhiều, và giá cũng cao, cứ thử giá hợp lý hơn xem. em cũng muốn ở lắm nhưng em ko đủ tiền mua...
Mấy cái cụ nói nó lỗi thời rồi. Quan điểm đấy cách đây vài năm trên này đã nói chán.
Ai ngờ giờ nhà ngõ ngách, chung cư nội đô nó cũng lên giá vùn vụt.

Đây là tất yếu của BĐS mọi nơi trên thế giới chứ chả riêng VN.

Sau này cụ sẽ thấy nó càng rõ nét, chỉ có BDS gần chỗ kiếm cơm và BĐS đẳng cấp vùng ven cho người giàu ko cần đi làm nó mới đắt. Còn các loại ngoài loại này ko ăn thua

phihanhgia

Xe container
Em đang phán cái phân khúc 10-15 tỷ trong ngõ cụ nhé mà cái này cũng cực kì nhiều ở các quận trung tâm do tư tưởng thế hệ cũ để lại.
Nhà 12-15 tỷ diện tích 40-50m2 thông thường là ô tô vào nhà được rồi, và thường là ô tô có thể đỗ cửa được suốt ngày không gây ách tắc giao thông. Hiếm ai mua nhà 15 tỷ ngõ nhỏ để ở trừ căn hộ dịch vụ CC mini.

Hoàng Long Biên

[Tịch thu bằng lái]

vanducdhbk

Xe tăng
Mấy cái cụ nói nó lỗi thời rồi. Quan điểm đấy cách đây vài năm trên này đã nói chán.
Ai ngờ giờ nhà ngõ ngách, chung cư nội đô nó cũng lên giá vùn vụt.

Đây là tất yếu của BĐS mọi nơi trên thế giới chứ chả riêng VN.

Sau này cụ sẽ thấy nó càng rõ nét, chỉ có BDS gần chỗ kiếm cơm và BĐS đẳng cấp vùng ven cho người giàu ko cần đi làm nó mới đắt. Còn các loại ngoài loại này ko ăn thua
thế PARK 1,2,3 Cũng là vùng ven mà cụ

BuiGia_hy

Xe đạp
Cụ nào ở bên đó mà chấp nhận đi sớm về muộn thì cũng đỡ hơn chút hì

eterniti

Xe tăng

eterniti

Xe tăng

dữ liệu cho ae tìm mua nhà vùng ven

Loveinlove

[Tịch thu bằng lái]
vầng mợ thì lúc nói nó rẻ, lúc lại chê giá cao, chịu ))
Rẻ là ở các nước khác vì dân họ ko chuộng loại hình này. Nó lỡ cỡ, đẳng cấp cho người giàu ko cần đi làm thì ko đúng mà người đi làm lại ko ở đc vì đi lại bất tiện

Sớm muộn ở VN thì cũng giống tây thôi. Đắt nhà, cc trung tâm và biệt thự cho giới siêu giàu ở vùng ven.

Các loại bđs sản khác đều rẻ

Hoàng Long Biên

[Tịch thu bằng lái]
thay vì chê bai thì thực ra nhiều vùng đất ngay ở hà nội như những huyện vùng ven thuộc hà tây cũ cũng mong có những dự án đại đô thị như ecopark , ocp 2-3 này chứ. không bàn đến việc kéo dân vì đó là vấn đề của chủ đầu tư, của những người làm chính sách thì đô thị hoá cũng tốt cho khu vùng ven nhiều chứ ngoài ra còn mang lại nguồn thu cho địa phương đầu tư lại cho cơ sở hạ tầng khu cũng đẹp lên. còn bản thân chủ đầu tư họ cũng tính toán chán chê rồi mới làm chứ không ai đi đổ cả tỷ đô vào xây lung tung, thích thì xây cả. người ném đá vẫn ném đá, người xây vẫn cứ xây, người mua vẫn cứ mua, người ở vẫn cứ ở. vậy thôi. các cụ có ném đá thì khu đông nó vẫn đã, đang và sẽ là xung lực phát triển chính cửa thành phố bên cạnh phía tây. còn đừng lôi mấy cái bảo là văn phòng ít rồi trường đại học ít ra làm gì, vì nếu có nhiều thì nó còn mạnh thế nào, mỗi vùng đất có lợi thế riêng cả rồi, nếu cứ mang văn phòng ra so thì trước kia cầu giấy làm gì có tuổi so với hoàn kiếm, khu tây thủ đô nó có nhiệm vụ kéo theo cả 1 khu vực miền núi phía tây bắc kém phát triển nhất nước là mạn hoà bình, sơn la, điện biên,... nên ưu tiên phát triển nó hơn là đúng thôi. còn phía đông nó có lợi thế nằm trong vùng kinh tế trọng điểm, 1 trục kéo về biển cộng với các tỉnh xung quanh cũng phát triển mạnh như bắc ninh, hưng yên, hải phòng, quảng ninh,... thì nhiệm vụ nhẹ nhàng hơn. mỗi nơi có 1 ưu điểm nhược điểm riêng nên cứ để thị trường và các chủ đầu tư lớn chứng minh đi.

Chỉnh sửa cuối: