Thảo luận Vf8 có an toàn không

Trada_thuoclao

Xe buýt
à, vậy thì có 2 khả năng, 1 là chưa test, 2 là chưa đạt, chưa test thì đợi test, chưa đạt thì xong phim
Cái này em thấy hơi lạ ah nha.
Nếu bán ở Mỹ và Châu Âu tại sao ko test NHTSA NCAP hoặc Euro NCAP luôn. Mấy cái đó "danh giá" hơn Ao làng NCAP nhiều chứ?

Huthasa

Xe container
Cái này em thấy hơi lạ ah nha.
Nếu bán ở Mỹ và Châu Âu tại sao ko test NHTSA NCAP hoặc Euro NCAP luôn. Mấy cái đó "danh giá" hơn Ao làng NCAP nhiều chứ?
Test ở đâu chả được cụ. Miễn đạt chuẩn và nước đó chấp nhận két quả.

Doubleqn

Xe buýt
Cái đó thì em ko rõ. Có cái này thì rõ hơn.
Anw, chúc mừng vf8 đạt số * ngang thùng tôn vios ;)
View attachment 7738859
Chúc mừng VF8 ngang với thùng tôn Vios và cũng ngang với các anh 5* khác => chứng minh thùng tôn Vios bằng các xe khác do Asean Ncap test cấp =)), vậy nên bác nào mua xe mà yêu cầu tính năng an toàn 5* mua thùng tôn là được rồi, vẫn 5* như cái xe nhiều túi khí mà o:-)

Trada_thuoclao

Xe buýt
h xong ở lại xin visa partner subclass 802. Nghe th
Chúc mừng VF8 ngang với thùng tôn Vios và cũng ngang với các anh 5* khác => chứng minh thùng tôn Vios bằng các xe khác do Asean Ncap test cấp =)), vậy nên bác nào mua xe mà yêu cầu tính năng an toàn 5* mua thùng tôn là được rồi, vẫn 5* như cái xe nhiều túi khí mà o:-)
Roll Royce chỉ có 4 cái bánh. Chứ thùng tôn có 5 chiếc cơ.
Hầu như các xe của Toyota đều đạt 5 sao tiêu chuẩn này, cụ có nghĩ bọn Toy nó mang tiền mua ko =))
Em ko đề cập đến vấn đề mua xe gì hay xe nào hơn xe nào các cụ nhé.
Em cũng tin tưởng tuyệt đối về tính công tâm, tinh thần làm việc "phía trên mặt bàn" của tổ chức Asean NCAP các cụ nhá :)

Gionam72

Xe lăn
Em ko đề cập đến vấn đề mua xe gì hay xe nào hơn xe nào các cụ nhé.
Em cũng tin tưởng tuyệt đối về tính công tâm, tinh thần làm việc "phía trên mặt bàn" của tổ chức Asean NCAP các cụ nhá :)
Dìm kiểu này nó hèn đi thật. Sau khi so sánh thùng tôn với Roll Royce.

vutranhung

Xe tăng
Em chả tin chứng chỉ này nọ nhiều, nó chỉ là tham khảo.
Khi chưa có Vin chả thấy ông nào quan tâm đến chứng chỉ các hãng kia như nào, thích + tầm tiền có là mua
Ông nào dám ngồi vios 5* lao trực diện cùng tốc độ với VF8 thì e bái làm sư cụ luôn
Thực tế theo e thấy Toy vn vỏ mỏng, kém an toàn nhất.
An toàn nhất e thấy có Ford, nói về xe bình dân ko nói xe sang như mec, bim, lex
Còn cụ nào ý kiến hay thắc mắc lấy ford fiesta cũ ra đâm với vios mới, forcus cũ đâm altis mới, everest cũ đâm với fortuner mới, mondeo cũ đâm camrry mới

Chỉnh sửa cuối:

casonic

Xe tải
Cú vã mạnh vừa rồi của Container chứng tỏ VF8 an toàn.
Thêm công nghệ mà chỉ Vinfast và Volvo áp dụng ở Việt Nam thôi.
Mấy hãng khác cắt hết để giảm giá thành.
Innova 2021 của tôi mua phải thêm hơn 5 triệu để có cruise control và gập gương. Chán
Ai mua lại tôi bán đây.

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Em chả tin chứng chỉ này nọ nhiều, nó chỉ là tham khảo.
Khi chưa có Vin chả thấy ông nào quan tâm đến chứng chỉ các hãng kia như nào, thích + tầm tiền có là mua
Ông nào dám ngồi vios 5* lao trực diện cùng tốc độ với VF8 thì e bái làm sư cụ luôn
Thực tế theo e thấy Toy vn vỏ mỏng, kém an toàn nhất.
An toàn nhất e thấy có Ford, nói về xe bình dân ko nói xe sang như mec, bim, lex
Còn cụ nào ý kiến hay thắc mắc lấy ford fiesta cũ ra đâm với vios mới, forcus cũ đâm altis mới, everest cũ đâm với fortuner mới, mondeo cũ đâm camrry mới
Vỏ mỏng kém an toàn (theo lời cụ) mà bọn bánh khảo an toàn Châu Á dám cho 5 sao thì thực coi người Việt chẳng ra gì dồi ;))

Easy girl

[Tịch thu bằng lái]
có sượt qua mà kết luận đanh thép thế. Các bài test nó rất nhiều, đâm trực diện, góc, ngang hông ... với các tốc độ khác nhau. Có tự sướng thì cũng phải thực tế
Innova 2021 của tôi mua phải thêm hơn 5 triệu để có cruise control và gập gương. Chán
Ai mua lại tôi bán đây.

Huthasa

Xe container
có sượt qua mà kết luận đanh thép thế. Các bài test nó rất nhiều, đâm trực diện, góc, ngang hông ... với các tốc độ khác nhau. Có tự sướng thì cũng phải thực tế
Ai mua lại tôi bán đây.
350m cụ để em gánh cái không an toàn cho.

4funs

Xe hơi
Nhân vụ này em hỏi ngu tí. Test an toàn vơia xe điện có gồm cả test cháy nổ lúc sạc hay khi vận hành trong các đk khác nhau ko nhỉ.

Arsephan

Xe tăng
Nhân vụ này em hỏi ngu tí. Test an toàn vơia xe điện có gồm cả test cháy nổ lúc sạc hay khi vận hành trong các đk khác nhau ko nhỉ.
Xe xăng ko test cháy nổ khi đổ xăng, nên xe điện chắc cũng không đâu. Xe xăng cháy nhiều chứ xe điện khó cháy lắm.