[Funland] Về vụ xe Mec GLA nữ lái đâm liên hoàn Xuân Thủy hôm nay

congagia2016

Xe tăng
Em thì méo tin là do giầy dép, chủ yếu các con giời gây tai nạn chỉ là do sử dụng điện thoại thôi, đi đường còn đeo tai nghe, check FB thì bảo sao lắm tai nạn.

Duc Ta

Xe tải
Cụ nặng lời rồi.
Bạn nữ này đã cẩn thận là đi dép bệt để lái xe cho tiện (không đi giày cao gót rồi). Dép đấy là đích thị của bạn ấy luôn.
Tai nạn chắc do hốt hoảng đạp nhầm chân phanh thành chân ga. Mec thì khỏe lắm, đạp một phát là dính lưng luôn. Tai nạn chẳng ai muốn cả. Lái xe tinh thần ko tốt, ko nhiều kinh nghiệm thì ko ai nói trước được. Lái nhiều nó thành phản xạ có điều kiện thì mới an toàn hơn, đỡ đạp nhầm.
Hôm qua trên mạng có ảnh sau khi sảy ra tai nạn mợ ấy đi chân đất, và dép là của một cụ áo xanh quần bò ngố cho mượn mà.

ruounephanoi

Xe buýt
Quản lý công ty BĐS cực kỳ áp lực, chắc em này mất tập trung nên dẫn đến sự việc đáng tiếc. Làm tới TGĐ rồi thì thuê lái xe cho nhẹ đầu, giờ bị thế này có đáng không?!
Đâu phải lúc nào cũng cần tới lái xe hở cụ?

nthgtvt

Xe máy
đã có kêt quả rồi các cụ. mợ này đạp nhầm chân ga :(

NAM CHÍCH

Xe tăng
Cũng là sự ko may cho cả bạn lái xe và mấy người bị thương. Trường hợp này chắc chắn là do nhầm chân ga, xét về ngoại hình và lứa tuổi cũng như xe đang đi thì bạn ấy chắc cũng lái nhiều rồi.
Bản thân em cầm lái đã lâu nhưng có hôm mất tập trung vì mải nghĩ mà còn quên cả mở gương chiếu hậu với bật đèn đấy. Sự tập trung khi lái xe là cực kỳ quan trọng vì dù sao cái xe nó cũng là nguồn gây nguy hiểm mà.

ruounephanoi

Xe buýt
Cụ nặng lời rồi.
Bạn nữ này đã cẩn thận là đi dép bệt để lái xe cho tiện (không đi giày cao gót rồi). Dép đấy là đích thị của bạn ấy luôn.
Tai nạn chắc do hốt hoảng đạp nhầm chân phanh thành chân ga. Mec thì khỏe lắm, đạp một phát là dính lưng luôn. Tai nạn chẳng ai muốn cả. Lái xe tinh thần ko tốt, ko nhiều kinh nghiệm thì ko ai nói trước được. Lái nhiều nó thành phản xạ có điều kiện thì mới an toàn hơn, đỡ đạp nhầm.
Dép của người khác cho mượn cụ nhé

vuronaldo05

Xe tải
đã có kêt quả rồi các cụ. mợ này đạp nhầm chân ga :(
Ai chả biết là chỉ có đạp lút ga thì xe nó mới chạy như xe điên, nên không có cái lỗi gọi là "đạp nhầm chân ga"

"đạp nhầm chân ga" không phải là lỗi, mà chỉ là hành động hay hệ quả của các loại lỗi; ví dụ; say rượu, ma túy, xem cell phone, hay các tội bất cẩn khác của tài xế, ...

hd-vt

Xe container
Em cũng từng đạp nhầm chân ga, xe chồm lên nhưng phản xạ lại là chân lập tức chuyển về phanh ngay. Cô lái xe kia em đoán là cũng nhâm chân ga và người cứng đờ hoảng càng đạp mạnh, vì xe đi một đoạn khá dài

Chỉnh sửa cuối:

Tìm Áo

Xe tăng
Ngày nào cũng có gì để lên sóng cf chém được nhỉ

Hoang Tung 123

Đi bộ
Sau vụ này em thấy dòng xe Đức rất an toàn. Xe lộn lên như thế mà lái xe không hề hấn gì.

nthgtvt

Xe máy
Ai chả biết là chỉ có đạp lút ga thì xe nó mới chạy như xe điên, nên không có cái lỗi gọi là "đạp nhầm chân ga"

"đạp nhầm chân ga" không phải là lỗi, mà chỉ là hành động hay hệ quả của các loại lỗi; ví dụ; say rượu, ma túy, xem cell phone, hay các tội bất cẩn khác của tài xế, ...
chuẩn nó ko phải là lỗi. Mà là kỹ năng, kinh nghiệm lái xe. Tác hại của việc thi cho có cái bằng

NAM CHÍCH

Xe tăng
Sau vụ này em thấy dòng xe Đức rất an toàn. Xe lộn lên như thế mà lái xe không hề hấn gì.
Cụ chuẩn, ko hề thấy bạn lái xe xây xước gì. Nhưng cũng may là lao vào hàng rào tôn, chứ giờ đấy đường đấy đông khủng khiếp vì đang giờ đi làm, nói dại nếu ko đâm vào hàng rào thì chưa biết hậu quả sẽ như thế nào?

Xe bọ xít

Xe container
Nhìn quá xe lao vút, ko có tí gì là giảm ga chứ nói gì đến manh, đúng là đạp lút chân ga và ko có tí phản xạ nào

Cũng ko hiểu vì sao

Matxech

Xe container
Các cụ bảo giầy dép lx ko qtrong
Cá nhân e thấy khi lx nên đi giầy ôm chân
Cảm giác sẽ thật chân hơn
Có cô e thấy chân bé đi đôi tông to tướng lx rất ko an toàn
Vd mép của dẹp vướng vào chân ga khi đạp phanh cũng dễ sảy ra mất an toàn

hóng với

[Tịch thu bằng lái]
Có thể guốc cao gót. Nhưng cháu thiên về các mợ vừa đi vừa fb hay nhắn tin. Các cụ chịu khó quan sát mà xem các mợ toàn vừa đi vừa dt.

Toptea

Xe buýt
Hỗ trợ dừng đèn đỏ cụ ạ, tuy nhiên phải quen xe và tự tin mới nên dùng vì khi muôn tiếp tục phải dấn ga hơi mạnh hơn chút rồi nhả ra.
Muốn đi tiếp thì có 2 cách, hoặc nhấn ga mạnh chút hoặc đạp mạnh phanh 1 lần nữa. Hồi mới lái em hay dùng cách 2 nhưng sau quen chân ga thì toàn dùng cách 1.