[Funland] Về Thể Loại Âm Nhạc Không Lời - Những nốt trầm bổng.

Bang lang

Xe điện
Clip 1 là chuẩn đó mợ, hay quá... Khá giống múa trống của Triệu Phi Yến (Clip 2 thì hơi "thô", ko ra tango cũng ko thành flamengo). Từ thời Hán, vũ điệu vùng Trung Á, Địa Trung Hải đã vào China và kết hợp với văn hoá Hán thành dòng riêng rất độc đáo. Hồ Toàn vũ thì nguyên bản là Georgia Dance em có một DVD. Một nhánh thành múa trống huyền thoại của Triệu Phi Yến, rắn ngủ đông....thì em tìm mãi ko thấy.

Cả phim bom tấn The King's man vừa rồi em cũng chỉ thích xem phân đoạn chiến đấu có lồng vũ điệu Beryozka và Georgia Dance thôi.
Em cũng thích xem múa, cụ tìm được gì hay chia sẻ lên đây cho em xem với, em thừa nhận cụ tìm giỏi hơn em.

Asura

Xe tăng
...
Em chưa thấy chị nào ở Việt Nam! Hát opera hay cả. Trước em nghe Lan Anh biểu diễn ở nhà hát lớn ko mic nghe cũng tàm tạm thôi.
Gần đây em ko có cập nhật nhưng mợ Lần Anh hay xuất hiện là đánh dấu thanh nhạc chính thống của VN đang đi xuống. Mợ ấy hát còn thừa xa mấy em trẻ sau này. Ví dụ mợ ấy toàn độc quyền hát Miền xa thẳm trong các CT lớn nhưng nghe Đinh Trang của Đài tiếng nói VN hát tốt hơn nhiều, chỉ tội ko ai nâng đỡ, ra album thính phòng mà toàn phải chơi dàn nhạc giao hưởng điện tử (Dàn nhạc giao hưởng VN VNSO đang có giá 80 triệu/10 p thì phải)

Còn hát opera vẫn có chị Vành Khuyên của Hà Nội, chị Thu Giang của Quân khu 7. Thấy bảo đội trẻ sau này có nhiều gương mặt, nhưng em nghe thử Tạ Minh Tâm xong thì bỏ theo dõi luôn.

Bang lang

Xe điện
Gần đây em ko có cập nhật nhưng mợ Lần Anh hay xuất hiện là đánh dấu thanh nhạc chính thống của VN đang đi xuống. Mợ ấy hát còn thừa xa mấy em trẻ sau này. Ví dụ mợ ấy toàn độc quyền hát Miền xa thẳm trong các CT lớn nhưng nghe Đinh Trang của Đài tiếng nói VN hát tốt hơn nhiều, chỉ tội ko ai nâng đỡ, ra album thính phòng mà toàn phải chơi dàn nhạc giao hưởng điện tử (Dàn nhạc giao hưởng VN VNSO đang có giá 80 triệu/10 p thì phải)

Còn hát opera vẫn có chị Vành Khuyên của Hà Nội, chị Thu Giang của Quân khu 7. Thấy bảo đội trẻ sau này có nhiều gương mặt, nhưng em nghe thử Tạ Minh Tâm xong thì bỏ theo dõi luôn.
Cụ nghe bạn này chưa? Quán quân sao mai 2017, ko biết ơ Trung Quốc về chưa nhưng em thấy rất ok

Hát tiếng Trung

Chỉnh sửa cuối:

Asura

Xe tăng
Cụ nghe bạn này chưa? Quán quân sao mai 2017, ko biết ơ Trung Quốc về chưa nhưng em thấy rất ok

Hát tiếng Trung
Cám ơn mợ ! Hát tròn tiếng hơn Lan Anh nhiều, có nhiều hy vọng đấy ạ. Em đợi album chính thức của em ấy ;)

hd-vt

Xe container
Cái rì thế trời. Cóa nói như vậy khi nào á mợ ki. Hù. Biết tí xíu thôi à. Đàn ôngbieets sửa đồ lặt vặt trong nhà là bth mừ 😒
Tiếc quạ, giá cụ mà là hàng xóm mợ ý thì coi như, chấm chấm dồi. :D

Nhà em, thì em cũng mó máy kinh lắm, nhưng chỉ những việc thấy không làm không được, mấy cái lặt vặt thì thấy chưa cần là không làm. Ngan mà lèm bèm sai làm là cáu ngay hehe.
Hàng xóm em có tay rất chịu khó, nhiệt tình tốt tính, ai nhờ cũng ok. Quả thực, ngan hay nhờ những việc em ...bơ như củ khoai dím hehe. Vd chặt mấy cái cành cây vướng, di chuyển mấy cái tủ ngan muốn kê lại.
Được cái hàng xóm đi giày cỡ 38 \m/, chắc không làm được việc gì...lớn. :-?

NguyenAnhPhan

Xe container
Tiếc quạ, giá cụ mà là hàng xóm mợ ý thì coi như, chấm chấm dồi. :D

Nhà em, thì em cũng mó máy kinh lắm, nhưng chỉ những việc thấy không làm không được, mấy cái lặt vặt thì thấy chưa cần là không làm. Ngan mà lèm bèm sai làm là cáu ngay hehe.
Hàng xóm em có tay rất chịu khó, nhiệt tình tốt tính, ai nhờ cũng ok. Quả thực, ngan hay nhờ những việc em ...bơ như củ khoai dím hehe. Vd chặt mấy cái cành cây vướng, di chuyển mấy cái tủ ngan muốn kê lại.
Được cái hàng xóm đi giày cỡ 38 \m/, chắc không làm được việc gì...lớn. :-?
Chết cười với còm của cụ 😂😂😂. Nếu gần thì thành hàng xóm thôi. Cụ cứ suy diễn xa xôi làm gì 😋😋😋.
- Cụ phải chiều mợ nhà chứ. Với cả những việc ta làm được thì có lợi cho gia đình mà.
- Nay cn mà em bận hơn ngày thường. Đến trưa mệt và đói. Cơm xong lại dọn. Rồi đi ngật đến 4h. Dậy lại dọn dẹp đến hết ngày☹