[Funland] Về Thể Loại Âm Nhạc Không Lời - Những nốt trầm bổng.

NguyenAnhPhan

Xe container
Tuyệt tác ơi cụ Phan.
Phát ra âm thanh, thì giọng con người vẫn là đỉnh nhất, truyền cảm nhất, một báu vật của thiên nhiên. Miệng cs @};- nhìn... yêu quạ.
Cụ yêu cái miệng mới là chính nhề (với cả dáng ca sĩ cũng)..chẹp
😘

NguyenAnhPhan

Xe container
Em chưa nghe được vì đang trong phòng họp, nhưng cụ hnay có j vui à?
Em thì không có gì vui cả. Dọn dẹp suốt buổi sáng. Chiều dọn tiếp. Nhọc. Ngày cn mệt hơn đi làm.
- Tối qua trang thủ chỉnh sửa cái máy khoan cho người ta. Họ nhờ từ hôm nọ. Còn cái máy thái hành của 1 người khác. Mà chưa kiếm được đồ thay. Nên vẫn để đó.☹

hd-vt

Xe container
Cụ yêu cái miệng mới là chính nhề (với cả dáng ca sĩ cũng)..chẹp
😘
Sai bét. Nhất là chất giọng cs, nhì là hòa âm phối khí của dàn nhạc cụ, đây là dao hưởng. Còn bốp dốc...vàng xanh ...chín solo thì cần chi tiết, vd như độ máu lửa điên dại của cs và nhạc công. Tất nhiên, tiên quyết là tác phẩm thì mình phải thích, ai không thích cũng kẹ pẹ. Đây là cách thưởng thức của em, của cụ em cũng không quan tâm. :D

NguyenAnhPhan

Xe container
Sao toàn ơ ơ ơ thế cụ NguyenAnhPhan, cụ dịch hộ em cái.
Vì nó không phải bài hát mà mợ. Nó chỉ là âm nổi để tạo nên chất lượng tác phẩm thôi. Không ngẫu nhiên mà nhạc sĩ phải viết thêm vào như vậy. Em từng thấy 1 số tác phẩm lớn cũng có cấu tứ như thế. Hồi nghe trên tivi, ts. Vũ Tự Lân có giải thích về cấu tứ này. Lâu em quên mất..

NguyenAnhPhan

Xe container
Sai bét. Nhất là chất giọng cs, nhì là hòa âm phối khí của dàn nhạc cụ, đây là dao hưởng. Còn bốp dốc...vàng xanh ...chín solo thì cần chi tiết, vd như độ máu lửa điên dại của cs và nhạc công. Tất nhiên, tiên quyết là tác phẩm thì mình phải thích, ai không thích cũng kẹ pẹ. Đây là cách thưởng thức của em, của cụ em cũng không quan tâm. :D
Ơ, hình như cụ hơi hiểu sai ý em nhỉ. Em chỉ có ý nói ca sĩ biểu diễn tốt, và cũng siẻu lòng khán giả.
- Nếu cụ chỉ nghe mà không quan tâm nhìn ca sĩ nom dễ thương không thì phục cụ.
- Em vừa xem vừa nhìn. Vừa thấy hay vừa thấy đẹp ☺

hd-vt

Xe container
Ơ, hình như cụ hơi hiểu sai ý em nhỉ. Em chỉ có ý nói ca sĩ biểu diễn tốt, và cũng siẻu lòng khán giả.
- Nếu cụ chỉ nghe mà không quan tâm nhìn ca sĩ nom dễ thương không thì phục cụ.
- Em vừa xem vừa nhìn. Vừa thấy hay vừa thấy đẹp ☺
Lại sai nữa. Mục đích của em là...đong đưa cho thớt cụ thêm...sóng sánh ngọt ngào hehe.

Asura

Xe tăng
Vì nó không phải bài hát mà mợ. Nó chỉ là âm nổi để tạo nên chất lượng tác phẩm thôi. Không ngẫu nhiên mà nhạc sĩ phải viết thêm vào như vậy. Em từng thấy 1 số tác phẩm lớn cũng có cấu tứ như thế. Hồi nghe trên tivi, ts. Vũ Tự Lân có giải thích về cấu tứ này. Lâu em quên mất..
Ca sỹ opera có khả năng "lái giọng" hát kiểu này nhiều. Giọng hát được coi như một nhạc cụ thôi. Có cả các bản concerto cho vocal (ví dụ canta concerto). Chị Thu Giang trong album Tiếng dương cầm cũng hát bản Romance cụ thích nghe kiểu vậy đó (thay tiếng guitar). Đến giờ chắc ở VN mỗi chị Thu Giang dám làm vậy.

Còn người đẹp Patricia chưa thể sánh với các đàn chị nổi tiếng được. Ví dụ đẹp thì ko bằng gái Pháp, kỹ thuật nhả hơi thì ko bằng... Dessay. Hẹe, mờ cụ thử Natalie Dessy

P/s: đáng sợ thật, đọc comment thấy công nghệ lăng xê lần vào cả thánh địa classic. Ca sỹ opera hát trong thính phòng mà dùng micro thì hoặc là ko đủ sức hoặc còi thường khán giả hoặc khán giả bị coi thường là ko biết gì.

Chỉnh sửa cuối:

hd-vt

Xe container
Cụ NguyenAnhPhan có xinh ko mà e thấy thỉnh thoảng có nhiều cụ vào trêu cụ phết:) có cả cụ j cho nhạc đám ma vao ý, hình như thích cụ đấy.
Nói thực nhé. Thấy các cụ mợ còm tình cũm vãi ra, nên em đong đưa tạo sóng cho cccm lên đỉnh thôi. Mới lại trước ngó thớt cccm hay đưa nhạc có chữ que gậy chấm phẩy, món ấy cao siêu em không gặm được. Giờ tới Ô pe da -Dao hưỡng thì em nuốt được tị, nên bi bô tẹo thôi ạ.

À bài đám đó trang mấy ạ, cho em thẩm tý. Làm quen dần là vừa hehe.

cokimi

Xe điện
Cụ NguyenAnhPhan có xinh ko mà e thấy thỉnh thoảng có nhiều cụ vào trêu cụ phết:) có cả cụ j cho nhạc đám ma vao ý, hình như thích cụ đấy.
Hắn ko những xinh mà còn tinh thông cầm kỳ thi họa, nấu ăn ngon và biết sửa đồ lớn nhỏ nữa..., nên các cụ ấy ko mê mới lạ :D

NguyenAnhPhan

Xe container
Ca sỹ opera có khả năng "lái giọng" hát kiểu này nhiều. Giọng hát được coi như một nhạc cụ thôi. Có cả các bản concerto cho vocal (ví dụ canta concerto). Chị Thu Giang trong album Tiếng dương cầm cũng hát bản Romance cụ thích nghe kiểu vậy đó (thay tiếng guitar). Đến giờ chắc ở VN mỗi chị Thu Giang dám làm vậy.

Còn người đẹp Patricia chưa thể sánh với các đàn chị nổi tiếng được. Ví dụ đẹp thì ko bằng gái Pháp, kỹ thuật nhả hơi thì ko bằng... Dessay. Hẹe, mờ cụ thử Natalie Dessy

P/s: đáng sợ thật, đọc comment thấy công nghệ lăng xê lần vào cả thánh địa classic. Ca sỹ opera hát trong thính phòng mà dùng micro thì hoặc là ko đủ sức hoặc còi thường khán giả hoặc khán giả bị coi thường là ko biết gì.
Vâng cụ. Vấn đề này vì em không hiểu sâu được như cụ, nên thấy ông ts ấy nói, em cũng không dám khẳng định đúng hay sai.
- Em thấy kiểu hát đó - như cụ nói là nhiều tác phẩm lớn cũng có. Còn phần thu âm thì em không sành lắm nên không chuỷen sâu được như cụ.

NguyenAnhPhan

Xe container
Ặc. Mợ nói mà ốc nó bò khắp người em nhuôn. Dã man. ☹☹☹
- ặc. Nhạc đám vn nghe hãi là. Em nghe nhạc lễ của Tây lại không có cảm giác rùng rợn và "âm binh" như vậy. Hay tại "cảm giác Phương Đông" nên nó thế ?

NguyenAnhPhan

Xe container
Nói thực nhé. Thấy các cụ mợ còm tình cũm vãi ra, nên em đong đưa tạo sóng cho cccm lên đỉnh thôi. Mới lại trước ngó thớt cccm hay đưa nhạc có chữ que gậy chấm phẩy, món ấy cao siêu em không gặm được. Giờ tới Ô pe da -Dao hưỡng thì em nuốt được tị, nên bi bô tẹo thôi ạ.

À bài đám đó trang mấy ạ, cho em thẩm tý. Làm quen dần là vừa hehe.
Ghớm. Cụ nghe làm giề. Đừng nhớ tiền nhân sớm thế chớ 😋😋😋

NguyenAnhPhan

Xe container
Hắn ko những xinh mà còn tinh thông cầm kỳ thi họa, nấu ăn ngon và biết sửa đồ lớn nhỏ nữa..., nên các cụ ấy ko mê mới lạ :D
Cái rì thế trời. Cóa nói như vậy khi nào á mợ ki. Hù. Biết tí xíu thôi à. Đàn ôngbieets sửa đồ lặt vặt trong nhà là bth mừ 😒

Bang lang

Xe điện
Em nói thật với các cụ, em sợ nghe giao hưởng Việt Nam!, nói như cụ NguyenAnhPhan thì nó cứ rờn rợn âm binh kiểu gì ý. Các cụ nghe Côn Đảo chưa? Em nhớ hồi xưa buổi trưa hay có nhạc thính phòng, hình như 13:30 thì phải. Em nghe buổi trưa thấy rầm rộ ca ngợi tác phẩm Côn Đảo, em nghe mà mất ngủ luôn, sờ sợ kiểu gì ý.
Em chưa thấy chị nào ở Việt Nam! Hát opera hay cả. Trước em nghe Lan Anh biểu diễn ở nhà hát lớn ko mic nghe cũng tàm tạm thôi.