[Funland] Về Thể Loại Âm Nhạc Không Lời - Những nốt trầm bổng.

matizac

Xe tăng
nay mới được nghe lại các giai điệu quen thuộc tuổi thơ, tks cccm

NguyenAnhPhan

Xe container
- Một bản nhạc rất khó thể hiện. Nghệ sĩ rất trẻ, nghiệp dư mà thể hiện được như vậy đúng là rất tốt..=D>=D>=D>=D>=D>

NguyenAnhPhan

Xe container
Up lại bản này với cảm nhận mới mẻ hơn.
Thấy lòng nhẹ nhõm hơn trong lúc này

Toang

Xe tải
Trước em có nghe trên đài một bản nhạc mà, mỗi lần nghe là lại thấy hiện ra khung cảnh của một buổi chiều nắng quái ở nông thôn bắc bộ... Nó tạo ra một bầu không khí vừa quen thuộc vừa lạ lẫm, yên ắng, đẹp mà lại cứ nao nao... Em chỉ còn nhớ mơ hồ đoạn đầu của nó, mà chả biết diễn tả thế nào, nên không biết tìm nó ở đâu. Cụ nào có cùng cảm nhận chỉ giúp em đc không, em xin cảm ơn!?

NguyenAnhPhan

Xe container
Trước em có nghe trên đài một bản nhạc mà, mỗi lần nghe là lại thấy hiện ra khung cảnh của một buổi chiều nắng quái ở nông thôn bắc bộ... Nó tạo ra một bầu không khí vừa quen thuộc vừa lạ lẫm, yên ắng, đẹp mà lại cứ nao nao... Em chỉ còn nhớ mơ hồ đoạn đầu của nó, mà chả biết diễn tả thế nào, nên không biết tìm nó ở đâu. Cụ nào có cùng cảm nhận chỉ giúp em đc không, em xin cảm ơn!?
Nó là thể loại gì vậy cụ ? Sáo, đàn tranh, đàn bầu, vĩ cầm, piano, đàn nguyệt...hay hòa tấu ạ. Cụ có nhớ nó phát trong chương trình nào trên TNVN không ạ ?
- Em hỏi để thử đoán xem sao😊

Toang

Xe tải
Nó là thể loại gì vậy cụ ? Sáo, đàn tranh, đàn bầu, vĩ cầm, piano, đàn nguyệt...hay hòa tấu ạ. Cụ có nhớ nó phát trong chương trình nào trên TNVN không ạ ?
- Em hỏi để thử đoán xem sao😊
Cảm ơn cụ nhiều! Hình như hoà tấu nhạc cụ dân tộc cụ ạ. Nếu em không nhầm thì khởi đầu là tiếng sáo và một loại đàn gì đó (tranh, nguyệt..., không phải bầu). Cũng có một trích đoạn làm nhạc hiệu thì phải ( nếu có thì là ban ngày, ko phải buổi tối). Em nghe giai đoạn cuối 80 đầu 90.

P/S: Đọc xong còm này thấy cứ như tìm trẻ lạc í cụ nhỉ =))

Chỉnh sửa cuối:

NguyenAnhPhan

Xe container
Cảm ơn cụ nhiều! Hình như hoà tấu nhạc cụ dân tộc cụ ạ. Nếu em không nhầm thì khởi đầu là tiếng sáo và một loại đàn gì đó (tranh, nguyệt..., không phải bầu). Cũng có một trích đoạn làm nhạc hiệu thì phải ( nếu có thì là ban ngày, ko phải buổi tối). Em nghe giai đoạn cuối 80 đầu 90.

P/S: Đọc xong còm này thấy cứ như tìm trẻ lạc í cụ nhỉ =))
Kkk. Như..mò kim cụ nhỉ.
Em vừa loáng thoáng nhớ ra. Xong huýt sáo được 1 đoạn đầu. Nhưng không nhớ bản nhạc đó tên gì. Nó có trong chương trình Văn Nghệ Chủ Nhật thì phải. Nhưng không phải 2 bản nổi tiếng vẫn biết. Bản này ít khi nghe thấy.
- Để em mò lại trí nhớ coi đã

NguyenAnhPhan

Xe container
Phải bản này không cụ
Hay bản này
Hoặc
Bản em nhớ ra khi nãy không phải là 2 bản trên. Mừ lúc này vẫn chưa nghĩ ra được tên nó là gì🙁

Chỉnh sửa cuối:

Toang

Xe tải
Hù. Đến giờ em vẫn chưa.lục ra. Chắc phải sớm mai ngủ qua 1 giấc dậy thì may ra.
😊😋
Em cảm ơn, cụ nhiệt tình quá mà minh mốc ki bo không cho mời thêm rượu. Em ngờ là có lẽ nó là nhạc hiệu thật, lát em lên Youtube tìm xem.

NguyenAnhPhan

Xe container
Em cảm ơn, cụ nhiệt tình quá mà minh mốc ki bo không cho mời thêm rượu. Em ngờ là có lẽ nó là nhạc hiệu thật, lát em lên Youtube tìm xem.
Vậy ạ. Thực sự lúc đầu em có nhớ ra âm giai của nó. Mà không thể nhớ tên là gì. Đúng là bản đó rất hiếm khi nghe thấy. Hay là bản này ạ
Bản này lấy làm nhạc hiệu chương trình :"Giữ Gìn Sự Trong Sáng Của Tiếng Việt".

Chỉnh sửa cuối: