Về quê sợ nhất là...trẻ con. (?)

tran_thuat_lai

Xe lăn
Chuyện là thế này các Bác ạ ! hôm trước ông Bác em ( dám đốc TNHH )mới lấy quả Camry 2.4. Để oai với họ hàng , dân làng nên Bác em chạy quả đen trũi này về quê ăn giỗ họ. Ngõ ở quê thì nhỏ , đường vào lại toàn búi tre nên phải để xe ngoài đầu ngõ. Khoảng 11h , đang uống rượu thì thấy bọn trẻ con tan học đùa nhau í ới , linh cảm có chuyện chẳng lành. Ông Bác em chạy ra xem chúng nó có nghịch gì không thì thấy trên nắp ca bô có chữ "... ỒN " to tướng. được điêu khắc bằng vật liệu là đá hay gạch gì đó. hỏi mấy nghệ nhân quanh đó thì chẳng đứa nào nhận là tác giả. oánh thì cũng không được. Ông Bác em ức nổ đom đóm mắt nên đang uống rượu mà dám bắt em ra trông xe làm em cũng...ức nổ đom đóm mắt theo. hic hic
Vậy mong các Bác để í tránh bị dính chưởng nhé !

Hai tuần trước đứa em rể lấy xe chở bà già về Ninh Bình, lúc ra em thấy trong xe bùn đất khắp nơi: trên thảm, trên ghế, trên táp lô, cả gối đầu cũng có bùn và vết tay... em hỏi làm sao mà nhiều đất vào xe thế, có phải bị sa lầy không? chú em nói: không phải, ông bác gửi ra bao gạo quê sai bọn trẻ con khiêng lên xe thế là chúng được thể leo lên ngồi chơi lục lọi và để lại giấu tích. Em phải mang xe đi làm sạch, tẩy toàn bộ nội thất mất 300k - hơn tiền bao gạo. hic hic.

tran_thuat_lai

Xe lăn
Vậy nên Mông đau mới càng phải cẩn thận. hôm nào Bác lên HN chơi cho iem gửi nhờ tải khoai xuống cho đứa bạn với nhá ! hí hí hí

deplecu

Xe tải
Chuyện này vẫn xảy ra như cơm bữa.... Nhưng nghe chuyện của các bác em vừa cảm thông :D :D vừa thấy buồn cười...:)) :)) :))

HUYNHC240Tài khoản đã xác minh

Trên từng cây số
Website
www.Vietthinheec.vn
Trước em chạy chú fiat , cho cán bộ thuế mượn vào huyện để làm việc , sau khi làm việc xọng và trả lại xe cho em , hôm sau đi rửa xe thấy được khác chữ "...ịt....ẹ....mày " lên nắp capo , tức phát điên mà không chửi được ai.

cuongvx

Xe buýt
Website
newscenter.vov.vn
Xe em gắn báo động, về quê trẻ con thấy hay hay, đường thì hẹp. Mình đỗ xe cụp gương vào thì nó lại bẻ ra cho nó kêu, ra nói thì nó đứng yên. Chán quá lại về nhà, một chiều nọ ra thấy cái gương bị xe bò chở tủ nó làm lủng lẳng. May quá có quả bảo hiểm của BL ở Âu Mỹ được hàn lại hộ.

tran_thuat_lai

Xe lăn
Cái bọn ấy thì mình tát nó một phát thì cả làng chạy ra chùm chăn ngay. bắt đền thì nó lấy đâu ra tiền mà đền. mà ngậm bồ hòn làm ngọt thì...Cú ! ặc ặc....

cam3333

Xe tăng
năm ngoái e về quê, xe Cam 2.2 để trên đê... sáng ra... con nít ngủ trên nóc xe, capô trước sau.. còn điêu khắc thì đầy luôn.... đứng chết trân chưa biết nói gì....

tran_thuat_lai

Xe lăn
Lúc ấy thì bít làm gì được nữa. đằng nào cũng phải xuống bác Bờ lách lắc chơi. khắc thêm chữ " BỌN MẤT DẠY " thật to vào để cảnh cáo bọn nó rồi đi làm luôn thể ( các Bác thấy í kiến của em thế lào ạ? ) hi hi hi

X5_2007

Xe hơi
tran_thuat_lai nói:
Lúc ấy thì bít làm gì được nữa. đằng nào cũng phải xuống bác Bờ lách lắc chơi. khắc thêm chữ " BỌN MẤT DẠY " thật to vào để cảnh cáo bọn nó rồi đi làm luôn thể ( các Bác thấy í kiến của em thế lào ạ? ) hi hi hi
Theo em ko ổn bác ợ, giả sử như có thằng nào mất dạy nó lại ghi " Trong xe toàn... " trên mấy cái chữ bác khắc thì bỏ mịa :D :D :P

Primera

Xe tăng
Em về quê ngoại ăn cưới để xe giữa sân nhà mình hẳn hoi, vẫn phải trùm bạt lại, thế là các em các cháu tha hồ dựa xe đạp vào thành 1 dẫy...

tran_thuat_lai

Xe lăn
X5_2007 nói:
Theo em ko ổn bác ợ, giả sử như có thằng nào mất dạy nó lại ghi " Trong xe toàn... " trên mấy cái chữ bác khắc thì bỏ mịa :D :D :P
Quả nài thì bó tay bó chân và bó toàn thân thực sự Bác ợ ! hic hic hic

chauchau

Xe điện
HUYNHC240 nói:
Trước em chạy chú fiat , cho cán bộ thuế mượn vào huyện để làm việc , sau khi làm việc xọng và trả lại xe cho em , hôm sau đi rửa xe thấy được khác chữ "...ịt....ẹ....mày " lên nắp capo , tức phát điên mà không chửi được ai.
em phải vote bác với chuyện này, hơ hơ, mấy năm trước cô "cán bộ chuyên trách" cũng gọi điện đòi mượn xe về quê, điên thế cơ chứ. May em tỏ thái độ không nhiệt tình nên cuối cùng chị cũng dỗi, ứ thèm mượn nữa, chắc là mượn được của bác....dịp Tết bác nhỉ????:)) :)) :))

pokekie

Xe tải
kể chúng nó khắc hoa văn cho thì cũng còn đỡ , đằng này... chẹp chẹp:D :D

Có 1 chú gần nhà, hay gửi xe ở bên cạnh tường Gò Đống Đa. Thỉnh thoảng cổng gò khóa cửa, bọn trẻ còn trèo lên nóc capo vào trong gò đá bóng. Một buổi sáng tốt lành ra đến xe toàn thấy vết giầy dép trên nắp capo, lại còn bị lõm mấy phát :D

Dân ta hết thuốc chữa, cực kỳ vô ý thức

Cái quả chữ "... ồn" ấy em chưa kết bằng quả 1 trái tim to tổ bố thằng ăn mày bên cánh cửa với chữ "Hùng + Lan" :)) :)) ... mịa bó tay luôn

vili

Xe tải
Các bác ơi, chắc là tụi trẻ em này là nhân viên Part-time của máy gara ô tô trên này đấy, không thì cũng là đối thủ cạnh tranh tiềm năng của mấy công ty bảo hiểm trên này.
Tuy nhiên em nghĩ nếu đi làm bảo hiểm thì mình phải khai như thế nào nhỉ? chẳng nhẽ lại nói là tôi tự nhiên va vào tường, gạch nó rơi xuống thế nào lại ra hình trái tim à? nếu nói do trẻ con nghịch thì hơi khó được bảo hiểm trả tiền đấy, vì đấy là tổn thất do bên thứ ba gây ra, và bảo hiểm cần truy thu được từ bên thứ 3 xong thì mới trả tiền cho mình chứ.

hungapu

Xe buýt
chắc toàn nhân viên của các bác trong gara cử đi làm nhiệm vụ đây mà..he.he

Evo

Xe tải
Giống hệt em, mà chữ nó viết vào xe em rõ to và đẹp.