[Funland] Về nước rồi, tương lai nào cho bóng đá VN!

windowsme

[Tịch thu bằng lái]
Đằng nào thì cũng thua rồi, về nước rồi. Kẻ khen, người chê, người tiếc nuối rồi cũng chẳng để làm gì. Mời CCCM dự đoán tương lai của bóng đá VN sẽ thế nào? Năm tới Vleage sẽ đá ra sao? Đội tuyển sẽ hướng tới những mục tiêu gì? Lứa cầu thủ này liệu còn trưởng thành nữa, xuất ngoại đá cho tây xem hay thế là kịch kim rồi.
cứ nhìn lấp hồ ao, quy hoạch hết đất trống phân lô bán thì lấy đâu ra sân chơi? có vài sân bóng thì vắng như chùa bà đanh, sáng dậy thì thấy toàn cụ già tập thể dục... là thấy tương lai của bóng đá vịt rồi đấy. em chỉ thấy dân xứ nghệ là yêu bóng đá nhất, còn lại vứt hết

Zerodaide

Xe buýt
Chuyện thiết thực nhất là mùa vlich mới các cụ chịu khó bỏ tiền mua tấm vé vào sân xem và ủng hộ các clb trong nước là tốt rồi.thực sự trình độ vlich của mình không cao và hấp dẫn như ngoại hạng anh, nhưng em vẫn mua vé vào xem vì vừa cổ vũ cho đội bóng mình lại vừa muốn góp 1 phần nhỏ nhoi mong bóng đá nước mình ngày càng phát triển.chứ như bây giờ rất hiếm hoi mới có 1 vài trận cdv đến kín sân, còn lại hầu như chỉ được 1/3 sân là đông lắm rồi, nhưng không hiểu sao khi đội tuyển VN mà thua thì không biết từ đâu chui ra những người tự xưng là fan hâm mộ nhiều đến thế, để rồi họ tập trung xỉ vã các cầu thủ. Em nghỉ muốn bd VN mình tiếp tục phát triển thì không chỉ trách nhiệm của mỗi liên đoàn vff mà còn là của những người dân yêu thể thao cả nước nữa.

Hai Toan

Xe container
U 19 năm nay chán lắm nên ko thấy nói gì , nhưng ít ra lứa 23 này còn chơi đc 5,7 năm nữa nên chưa đến mức đứt quãng . Nhưng vài năm nữa mà vẫn ko có lứa trẻ mới xuất sắc hơn thì VN lại quay về cái máng lợn ĐNA .
Thái Lan vẫn ăn ở cái máng Đna mấy chục năm đấy cụ,không phải chốc lát cứ muốn là đc đâu.Các cháu cũng không quan trọng bằng cái đầu của VFF có muốn hay không thôi.

ntvinh1602

Xe buýt
Đám trường, phượng, linh dinh dưỡng tốt thế mà sao vẫn nùn cụ nhỉ
Chiều cao thì 80% là do gen rồi cụ, dinh dưỡng thể thao chỉ cải thiện được chút ít thôi còn cái chính vẫn là do di truyền. Thế nên khi tuyển trạch tụi nhỏ họ đo chỉ số của cầu thủ và kiểm tra thông tin bố mẹ nữa là có thể ước lượng đc chiều cao tối đa khi trưởng thành luôn.

Getzcoi.

Xe tăng
Hôm qua xem trận UAE với Úc thấy cầu thủ 2 đội chạy như cái máy chạy í các cụ ạ, em thấy e ngại nhất là vấn đề thể lực của các cầu thủ nhà mình. Chiến thuật, đấu pháp... đã có huấn luyện viên và bản thân các em cũng khá khôn ngoan nên sẽ tiến bộ theo thời gian nhưng thể lực thì quả là nan giải ko thể một sớm một chiều thay đổi được,
Hôm nay các em về nước rồi, thấy nao nao như đón con em mình đi xa về. Cảm ơn thầy trò đội tuyển VN đã cho người hâm mộ một mùa bóng đầy cảm xúc.

My Hao

Xe điện
Chiều cao thì 80% là do gen rồi cụ, dinh dưỡng thể thao chỉ cải thiện được chút ít thôi còn cái chính vẫn là do di truyền. Thế nên khi tuyển trạch tụi nhỏ họ đo chỉ số của cầu thủ và kiểm tra thông tin bố mẹ nữa là có thể ước lượng đc chiều cao tối đa khi trưởng thành luôn.
Dinh dưỡng cực kỳ quan trọng. Về gen cao to thì Thái tương đương Việt Nam nhưng cầu thủ họ giờ đa số trên 1.80m. Nhật Bản mấy chục năm trước còn thấp bé hơn mình.

tica

Xe điện
Lứa này còn tiến xa. Mấy lứa sau của VPF với HAGL nghe bảo kỹ thuật tốt mà thể hình cực tốt
Khóa 3 HAGL coi như bỏ đi vì trình độ làng nhàng. Khóa 4 đang đá vòng loại U19 quốc gia thì thể hình vẫn như khóa 1, làm gì mà cực tốt. Chưa thấy cầu thủ nào nổi như khóa 1.
PVF đầu vào thể hình tốt hơn nhưng muốn ngon nhanh cũng phải 8 năm nữa khi các cầu thủ lớn lên ở đó lúc tuổi nhi đồng trưởng thành. Vì độ tuổi tuyển của PVF quá rộng, lên đến cả độ tuổi 14-15, lúc đó cách xử lý bóng cơ bản thành rãnh trong đầu rồi, không sửa đươc.
Sau những thành công vừa qua, rất nhiều gia đình đã đồng ý cho con em mình theo bóng đá nếu có năng khiếu. Youtube cũng trở thành một kênh tuyển dụng cơ bản khi nhiều cháu đã được vào PVF qua đường này.
Nâng cao thể chất diện rộng, nuôi dưỡng tình yêu bóng đá rồi tự khắc sẽ có những cháu nổi trội vừa có thể lực và năng khiếu tốt xuất hiện.

ntvinh1602

Xe buýt
Dinh dưỡng cực kỳ quan trọng. Về gen cao to thì Thái tương đương Việt Nam nhưng cầu thủ họ giờ đa số trên 1.80m. Nhật Bản mấy chục năm trước còn thấp bé hơn mình.
Quan trọng bình thường thôi cụ à, em và thằng em em cùng cha cùng mẹ, dinh dưỡng như nhau, đều lười thể thao vận động như nhau mà nó cao m8 em đc có m6 à. Gen ở đây là cái gen cụ thể của từng cá thể ấy chứ ko nói tới thể trạng chung của chủng tộc cụ ạ. Thể trạng chung của chủng tộc thì lại là chuyện khác rùi. Y khoa hiện đại người ta có thể ước lượng được chiều cao tối đa/tối thiểu của 1 đứa trẻ con vài tuổi rồi cụ. Dinh dưỡng tốt chỉ làm nó tiệm cận được mức tối đa của nó thôi chứ ko thể cao lên m8 nếu tiềm năng của nó chỉ cao được m6 :(

congalete

[Tịch thu bằng lái]
Lứa vàng này sẽ hiệu dụng khoảng 3-4 năm nữa. Tiếc thay không có giải nào. Hi vọng sẽ xơi được 1 vé tham dự WC
Đồng ý là lứa này đá hay nhất từ trước đến giờ, đá rất tự tin, cảm giác như không ngán đối thủ nào
Thể lực vẫn còn kém. Thể lực mà tốt nữa thì ngon
lứa này ngon, nhưng lứa này dự dc WC tui đi đầu xuống đất, ko tin cứ chụp màn hình lại 4 năm sau nói tiếp

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện thiết thực nhất là mùa vlich mới các cụ chịu khó bỏ tiền mua tấm vé vào sân xem và ủng hộ các clb trong nước là tốt rồi.thực sự trình độ vlich của mình không cao và hấp dẫn như ngoại hạng anh, nhưng em vẫn mua vé vào xem vì vừa cổ vũ cho đội bóng mình lại vừa muốn góp 1 phần nhỏ nhoi mong bóng đá nước mình ngày càng phát triển.chứ như bây giờ rất hiếm hoi mới có 1 vài trận cdv đến kín sân, còn lại hầu như chỉ được 1/3 sân là đông lắm rồi, nhưng không hiểu sao khi đội tuyển VN mà thua thì không biết từ đâu chui ra những người tự xưng là fan hâm mộ nhiều đến thế, để rồi họ tập trung xỉ vã các cầu thủ. Em nghỉ muốn bd VN mình tiếp tục phát triển thì không chỉ trách nhiệm của mỗi liên đoàn vff mà còn là của những người dân yêu thể thao cả nước nữa.
Em cũng nghĩ giống cụ, Vleage vẫn là cái gốc. Làm tốt Vleage cuốn hút khán giả, thì các clb mới có tiền đào tạo thế hệ trẻ, Vleage có hay thì mới có sân chơi hàng ngày cho các tuyển thủ.

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Đá đàng hoàng đừng móc ngoặc chia điểm, bán độ lừa đảo khán giả trước đi Cụ.
Khán giả yêu bóng đá chân chính không thiếu đâu nhưng mất lòng tin là mất tất cả.
Trong em SVĐ kế mấy hàng bia, dân mê xem đá banh hay cả CĐV trung thành của đội bóng ngày xưa thà ngồi uống chai bia mà buồn.
Chứ không thèm vào sân xem diễn tuồng.
Riết rồi chả còn tí lòng tin.

NQHU

Xe điện
https://www.90min.com/vn/posts/6255683-hagl-sap-ra-mat-lua-tre-hay-hon-lua-cong-phuong-xuan-truong-tuan-anh
Báo thì đây thôi còn lứa VPF nữa. Không nhớ là đọc ở đâu có luôn thông số chiều cao của các em. Tầm 15 là 1m7 mấy rồi chưa lều có hai ba cậu 1m8
PR thôi cụ! lúc trước cũng phát biểu lứa 2, 3 còn hay hơn lứa 1 rồi kết quả...., cầu thủ trẻ top 40 tài năng trẻ thế giới Phan Thanh Hậu lặn mất tăm chật vật giữ vị trí dự bị
HAGL giờ còn mỗi lứa của Trần Gia Huy nên phải PR rậm rịch trước thôi! Sau lứa này cũng chẳng còn lứa nào nữa học viện JMJ gần như tan nát, toàn bộ là năng khiếu như các clb địa phương khác. VP Milk cũng chia tay không tài trợ. Vì vậy kỳ vọng vào lứa 4 của BLD HAGL là rất lớn. Hy vọng lứa 4 được vài cu như lứa Công Phượng.

VPF mấy lứa ngay sau tầm u17, u19 hiện tại không thực sự nổi bật ngoài thể hình có nhỉnh hơn các lò khác.

U19 của Việt Nam hiện tại có lò Đồng Tháp có lứa cầu thủ vô địch liên tiếp từ u15, u17, u19 quốc gia giống như lứa Hà Nội của Quang Hải nhưng cứ đến khi tập trung tuyển gần như không có đứa nào được gọi rất đáng tiếc.

TNTuan

Xe điện
Lứa này tầm 5 năm nữa vẫn làm mưa, làm gió mấy giải ao làng ĐNA
Nếu kết hợp vs mấy lứa sau. Ra biển lớn ko ngán ngại đội nào
Cơ bản là đi sao cho đúng hướng thôi

le nam 113

Xe buýt
Website
tanaso.com
Một năm quá thành công của bóng đá Việt Nam,về ăn tết nghỉ ngơi bên gia đình và người hâm mộ,chào đón một năm mới

3077

Xe container
Lứa vàng này sẽ hiệu dụng khoảng 3-4 năm nữa. Tiếc thay không có giải nào. Hi vọng sẽ xơi được 1 vé tham dự WC
Đồng ý là lứa này đá hay nhất từ trước đến giờ, đá rất tự tin, cảm giác như không ngán đối thủ nào
Thể lực vẫn còn kém. Thể lực mà tốt nữa thì ngon
Tháng 9 này đá vòng loại wc rồi mà cụ bảo k có giải nào

Zerodaide

Xe buýt
Đá đàng hoàng đừng móc ngoặc chia điểm, bán độ lừa đảo khán giả trước đi Cụ.
Khán giả yêu bóng đá chân chính không thiếu đâu nhưng mất lòng tin là mất tất cả.
Trong em SVĐ kế mấy hàng bia, dân mê xem đá banh hay cả CĐV trung thành của đội bóng ngày xưa thà ngồi uống chai bia mà buồn.
Chứ không thèm vào sân xem diễn tuồng.
Riết rồi chả còn tí lòng tin.
Cụ nói câu đó chứng tỏ cụ cũng là fan phong trào, tìm lý do để lấp liếm cho tình yêu bd theo trào lưu thôi.đúng bd VN mình những năm 90 và đầu những năm 2000 thì đúng là như vậy, nhưng lúc đó bóng đá là môn thể thao quốc doanh, do nhà nước bỏ tiền đầu tư, các clb đều thuộc chủ quyền của các đơn vị nhà nước,nên chuyện thắng thua không phải quan trọng nhất vì hàng tháng đều đặn anh vẫn nhận lương như thế. Thêm nữa cách quản lý cầu thủ thời đó cũng rất lỏng lẻo , anh làm gì, ra sao cũng được. nên dẫn đến tình trạng mua bán độ là điều tất nhiên. Nhưng từ khi nhà nước chủ trương xã hội hóa bóng đá những năm gần đây thì tình trạng đó đã không còn nữa. Xóa bỏ cơ chế bao cấp, các clb phải tự vận động tìm nguồn tiền mà sống, cầu thủ cắn răng mà đá, đơn giản đồng tiền anh kiếm được nó gắn liền với trình độ của anh. Hệ thống chế tài xự phạt ngày càng nghiêm khắc và chặt chẽ cũng làm cho các cầu thủ chùn tay không dám bán độ nữa, vì rất nhiều tấm gương trước mặt rồi đó, nhẵn tiền nhất là cầu thủ Văn Quyến đó. Cuối cùng là thành quả của lứa u23 và đội tuyển quốc gia trong năm nay không phải tự nhiên mà có được, nên hy vọng cụ bớt nặng nề tư tưởng đó đi để cổ vũ cho bóng đá VN mình phát triển nữa