[Funland] Về nước rồi, tương lai nào cho bóng đá VN!

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
PR thôi cụ! lúc trước cũng phát biểu lứa 2, 3 còn hay hơn lứa 1 rồi kết quả...., cầu thủ trẻ top 40 tài năng trẻ thế giới Phan Thanh Hậu lặn mất tăm chật vật giữ vị trí dự bị
HAGL giờ còn mỗi lứa của Trần Gia Huy nên phải PR rậm rịch trước thôi! Sau lứa này cũng chẳng còn lứa nào nữa học viện JMJ gần như tan nát, toàn bộ là năng khiếu như các clb địa phương khác. VP Milk cũng chia tay không tài trợ. Vì vậy kỳ vọng vào lứa 4 của BLD HAGL là rất lớn. Hy vọng lứa 4 được vài cu như lứa Công Phượng.

VPF mấy lứa ngay sau tầm u17, u19 hiện tại không thực sự nổi bật ngoài thể hình có nhỉnh hơn các lò khác.

U19 của Việt Nam hiện tại có lò Đồng Tháp có lứa cầu thủ vô địch liên tiếp từ u15, u17, u19 quốc gia giống như lứa Hà Nội của Quang Hải nhưng cứ đến khi tập trung tuyển gần như không có đứa nào được gọi rất đáng tiếc.
Đúng là lò VPF thể hình ngon thật Cụ ạ.
Mấy thằng cu sinh năm 2003 hồi ấy em vào xem bé tẹo mà giờ toàn trên dưới 1m75.
Có thằng Cu Hoàng là đội trưởng 15-16 Việt Nam đá tốt lắm.
SG thì đang có đội của TP liên kết với Olympic Lyon. Được vài năm rồi nhưng khá kín tiếng.

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói câu đó chứng tỏ cụ cũng là fan phong trào, tìm lý do để lấp liếm cho tình yêu bd theo trào lưu thôi.đúng bd VN mình những năm 90 và đầu những năm 2000 thì đúng là như vậy, nhưng lúc đó bóng đá là môn thể thao quốc doanh, do nhà nước bỏ tiền đầu tư, các clb đều thuộc chủ quyền của các đơn vị nhà nước,nên chuyện thắng thua không phải quan trọng nhất vì hàng tháng đều đặn anh vẫn nhận lương như thế. Thêm nữa cách quản lý cầu thủ thời đó cũng rất lỏng lẻo , anh làm gì, ra sao cũng được. nên dẫn đến tình trạng mua bán độ là điều tất nhiên. Nhưng từ khi nhà nước chủ trương xã hội hóa bóng đá những năm gần đây thì tình trạng đó đã không còn nữa. Xóa bỏ cơ chế bao cấp, các clb phải tự vận động tìm nguồn tiền mà sống, cầu thủ cắn răng mà đá, đơn giản đồng tiền anh kiếm được nó gắn liền với trình độ của anh. Hệ thống chế tài xự phạt ngày càng nghiêm khắc và chặt chẽ cũng làm cho các cầu thủ chùn tay không dám bán độ nữa, vì rất nhiều tấm gương trước mặt rồi đó, nhẵn tiền nhất là cầu thủ Văn Quyến đó. Cuối cùng là thành quả của lứa u23 và đội tuyển quốc gia trong năm nay không phải tự nhiên mà có được, nên hy vọng cụ bớt nặng nề tư tưởng đó đi để cổ vũ cho bóng đá VN mình phát triển nữa
Cụ nói thế là Cụ chưa hiểu hết rồi.
Nhìn vậy chứ nó không đơn giản như Cụ nghĩ đâu.
Hiện tượng một ông bầu nắm 4-5 đội bóng Cụ có biết không?
Một đội bóng làng nhàng nhưng được dự đoán vô địch trước vài tháng Cụ có biết?
VL mà đội đá thật hiếm lắm, chắc được 1-2 đội thôi.
Và các đội đó luôn chật vật để trụ hạng.

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Có thể nói là tiến bộ hơn so với các lứa trước thôi.

Đừng đưa các cháu lên cao quá.

Xem jp hôm qua nó chạy chỗ chuyền bóng xem. Đập nhả chọc khe phối hợp. Mình còn dưới nhiều.

Ngay cái chuyện tiếp bóng bước 1 thôi nhiều quả còn bung ra cách và mét. Chuyền ko trúng vị trí của người nhận bóng.

Anyway, các em đá thế là tốt rồi
Nhận xét rất khách quan, em đồng ý!

Zerodaide

Xe buýt
Cụ nói thế là Cụ chưa hiểu hết rồi.
Nhìn vậy chứ nó không đơn giản như Cụ nghĩ đâu.
Hiện tượng một ông bầu nắm 4-5 đội bóng Cụ có biết không?
Một đội bóng làng nhàng nhưng được dự đoán vô địch trước vài tháng Cụ có biết?
VL mà đội đá thật hiếm lắm, chắc được 1-2 đội thôi.
Và các đội đó luôn chật vật để trụ hạng.
Tình yêu của bầu hiển với bóng đá cụ biết chưa?
Ngoài bd ra ông ấy còn đầu tư vào rất nhiều môn thể thao khác nữa, Với tiềm lực tài chính lớn thì việc ông ấy đầu tư bao nhiêu đội thì kệ ông ấy chứ. Hà nội fc mà làng nhàng thì em chịu cụ luôn, cụ xem thành phần những cầu thủ trụ cột của u23 và tuyển quốc gia là của clb nào thì cụ tự hiểu. Thật sự em chả ưa bầu hiển lẫn hà nội fc vì đơn giản em là fan của slna. nhưng nhìn sự phát triển của bóng đá nước nhà, cách ông ấy và nhiều ông bầu khác đầu tư cho bd thì em chỉ mong họ sẽ tiếp tục giữ vững tình yêu với bóng đá.

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Ngoài bd ra ông ấy còn đầu tư vào rất nhiều môn thể thao khác nữa, Với tiềm lực tài chính lớn thì việc ông ấy đầu tư bao nhiêu đội thì kệ ông ấy chứ. Hà nội fc mà làng nhàng thì em chịu cụ luôn, cụ xem thành phần những cầu thủ trụ cột của u23 và tuyển quốc gia là của clb nào thì cụ tự hiểu. Thật sự em chả ưa bầu hiển lẫn hà nội fc vì đơn giản em là fan của slna. nhưng nhìn sự phát triển của bóng đá nước nhà, cách ông ấy và nhiều ông bầu khác đầu tư cho bd thì em chỉ mong họ sẽ tiếp tục giữ vững tình yêu với bóng đá.
Cụ có biết đội QNK Quảng Nam không?
Cụ cứ hiểu thế này thì theo em là tốt đấy ạ.
Bóng đá rất cần những CĐV chân chính.
Cảm ơn Cụ đã chia sẻ!

nhuataiche

Xe container
Vodka bác nhé, viết hay lắm !

poiuy

Xe ba gác
Thể lực còn cải thiện được. Chứ thể hình thì chịu rồi.
Chiều cao thì không cải thiện được, nhưng cơ bắp thì có thể. Dày cơm hơn sẽ tranh chấp tay đôi, tì đè tốt hơn nhiều.

Michael J

Xe điện
Chiều cao thì không cải thiện được, nhưng cơ bắp thì có thể. Dày cơm hơn sẽ tranh chấp tay đôi, tì đè tốt hơn nhiều.
Đang chờ thời gian một vài năm tới đây cụ, mong các e nó ngon lên và lại được bổ sung từ U19,20...thêm vào thì cũng có chút hi vọng WC khi mở rộng.

poiuy

Xe ba gác
Đang chờ thời gian một vài năm tới đây cụ, mong các e nó ngon lên và lại được bổ sung từ U19,20...thêm vào thì cũng có chút hi vọng WC khi mở rộng.
Chưa cần chờ mà ngay lứa tuyển này nếu có HLV thể lực tốt ngay tại CLB thì cũng giúp thể lực tăng đáng kể. Có thể nhìn trường hợp Sheda Shaqiri đấy, từ 1 người nhỏ con sau quá trình tập luyện cật lực thì cơ bắp đã khủng cỡ nào. Tuy nhiên anh ta phải thuê HLV riêng cho mình. Ở ta thì cầu thủ thuê được HLV thể lực riêng e là cũng khó. Và HLV đó cũng không dễ mà thuê được. Thậm chí còn phải kết hợp với chuyên gia dinh dưỡng riêng cho mỗi người nữa.

S.P

Xe tăng
Để cho các cháu nó nghỉ Tết ! Chinh chiến suốt rồi, người chứ có phải máy đâu ! Kể cả máy thì cũng phải nghỉ ngơi. Năm qua gặt hái như vậy là tốt rồi !

Michael J

Xe điện
Chưa cần chờ mà ngay lứa tuyển này nếu có HLV thể lực tốt ngay tại CLB thì cũng giúp thể lực tăng đáng kể. Có thể nhìn trường hợp Sheda Shaqiri đấy, từ 1 người nhỏ con sau quá trình tập luyện cật lực thì cơ bắp đã khủng cỡ nào. Tuy nhiên anh ta phải thuê HLV riêng cho mình. Ở ta thì cầu thủ thuê được HLV thể lực riêng e là cũng khó. Và HLV đó cũng không dễ mà thuê được. Thậm chí còn phải kết hợp với chuyên gia dinh dưỡng riêng cho mỗi người nữa.
Đội hình hiện tại thì còn phải cải thiện nhiều mới mong đá WC được. Thể lực, thể hình chưa ngon. Dứt điểm một chạm còn kém.

poiuy

Xe ba gác
Đội hình hiện tại thì còn phải cải thiện nhiều mới mong đá WC được. Thể lực, thể hình chưa ngon. Dứt điểm một chạm còn kém.
Chính vì thể lực nên dứt điểm không như ý. Như Công Phương phút 89 bắn chim, nếu đầu trận thể lực còn tốt thì có khi ăn bàn.