[Funland] Về nước rồi, tương lai nào cho bóng đá VN!

Soigia05

Xe đạp

thaidiep

Xe hơi
Đầu năm đến giờ cường độ cày cuốc không thua kém gì bọn chuyên nghiệp của lục địa già cụ còn đòi gì nữa?
Ý cụ là hài lòng với bản thân ?
Đội ta chỉ là đang đá hay hơn so với thế hệ thất bại trước thôi.
Cụ để ý, trận hôm qua bọn Đông Doanh ghi xong bàn nó đá rất thong dong, nếu nó mà đá hết sức thì cổ động viên của ta sẽ đỡ nuối tiếc hơn nhiều

shiluo

Xe container
Ý cụ là hài lòng với bản thân ?
Đội ta chỉ là đang đá hay hơn so với thế hệ thất bại trước thôi.
Cụ để ý, trận hôm qua bọn Đông Doanh ghi xong bàn nó đá rất thong dong, nếu nó mà đá hết sức thì cổ động viên của ta sẽ đỡ nuối tiếc hơn nhiều
Em thấy trình tự nhục của cụ hơi cao
Bọn nó có ăn được 1 quả VAR, đá mướt mồ hôi ra mới ăn được chứ thong với chẳng dong. Chẳng thằng nào knock out mới ăn được 1 nháy mà thong dong cả, thong dong phải là dễ dàng chọt 2-3 quả rồi vừa đá vừa chơi, Việt cơ hội cũng có mấy quả chứ không phải chỉ ngồi ở nhà thủ.
Còn thể lực của mình thế này là quá tốt rồi, em thực sự hài lòng với thể lực của lứa này. Chưa kể giải VĐQG thì cày ải liên tục 4 giải, 3 giải trước đều căng ra đá và vào đến trận cuối cùng. Ở giải này trận nào cũng phải bung hết sức ra, đến trận vừa rồi vẫn chạy được với Nhật thế là quá tốt, không có gì phải than khóc cả

thaidiep

Xe hơi
Em thấy trình tự nhục của cụ hơi cao
Bọn nó có ăn được 1 quả VAR, đá mướt mồ hôi ra mới ăn được chứ thong với chẳng dong. Chẳng thằng nào knock out mới ăn được 1 nháy mà thong dong cả, thong dong phải là dễ dàng chọt 2-3 quả rồi vừa đá vừa chơi, Việt cơ hội cũng có mấy quả chứ không phải chỉ ngồi ở nhà thủ.
Còn thể lực của mình thế này là quá tốt rồi, em thực sự hài lòng với thể lực của lứa này. Chưa kể giải VĐQG thì cày ải liên tục 4 giải, 3 giải trước đều căng ra đá và vào đến trận cuối cùng. Ở giải này trận nào cũng phải bung hết sức ra, đến trận vừa rồi vẫn chạy được với Nhật thế là quá tốt, không có gì phải than khóc cả
OK. Cụ là fan hâm mộ đích thực của đội ta. Thank cụ đã reply

Dân Tổ

Xe container
Trên chuyến bay từ Sing về Hanoi của nhà em tháng 12 vừa rồi có lứa VPF U-15 vừa vô địch ĐNA, cháu nào cũng to cao và rất ngoan, lễ phép. Lên máy bay được bà con hỏi thăm liên tục mới mang cái cup ra khoe xong được khen, ngượng đỏ mặt hết 1 lũ rất đáng yêu. Xuống đến Nội Bài ra băng chuyền lấy hành lý còn đỡ hộ vali, thùng hàng cho 1 số hành khách lớn tuổi. Khiêm tốn và lễ phép là em yêu rồi :D

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Lứa này còn tiến xa. Mấy lứa sau của VPF với HAGL nghe bảo kỹ thuật tốt mà thể hình cực tốt
Cũng chưa biết thế nào đâu cụ ơi! Thi thoảng mới được 1 lứa vàng, chứ lúc nào cũng vàng cả thì tiền để đâu cho hết!

LS460L_1

Xe máy
Đằng nào thì cũng thua rồi, về nước rồi. Kẻ khen, người chê, người tiếc nuối rồi cũng chẳng để làm gì. Mời CCCM dự đoán tương lai của bóng đá VN sẽ thế nào? Năm tới Vleage sẽ đá ra sao? Đội tuyển sẽ hướng tới những mục tiêu gì? Lứa cầu thủ này liệu còn trưởng thành nữa, xuất ngoại đá cho tây xem hay thế là kịch kim rồi.
Cụ hỏi toàn câu khó.:))

Y Nhu

Xe hơi
Tương lại còn đang ở phía trước

Michael J

Xe điện
Lứa vàng này sẽ hiệu dụng khoảng 3-4 năm nữa. Tiếc thay không có giải nào. Hi vọng sẽ xơi được 1 vé tham dự WC
Đồng ý là lứa này đá hay nhất từ trước đến giờ, đá rất tự tin, cảm giác như không ngán đối thủ nào
Thể lực vẫn còn kém. Thể lực mà tốt nữa thì ngon
Thể lực còn cải thiện được. Chứ thể hình thì chịu rồi.

quochiep

Xe tăng
Cố mà giữ vị trí trong top 16 châu á thôi , khi bốc vòng loại WC sẽ đc vào nhóm hạt giống số 2 lúc đó có 8 bảng . 8 đội đầu bảng và 4 đội xếp thứ 2 có thành tích tốt nhất sẽ vào vòng cuối . Chia 2 bảng đá tính điểm lượt đi lượt về chọn 4 đội vào thẳng và 1 đội tranh vé vớt . VN có thể ko vào nổi WC nhưng ít ra cố gắng vào đc vòng cuối đá vòng tròn khi đó sẽ liên tục đc thì đấu với những đối thủ hàng đầu để cọ sát . Mục tiêu là WC 2026 lúc đó có kinh nghiệm rồi và lứa cầu thủ sau đc đào tạo bài bản hơn , có thể hình thể lực tốt hơn là mục tiêu WC ko còn là giấc mơ nữa .

quochiep

Xe tăng
Iem chửa thấy show hàng gì nhỉ, ít nhất cũng ồn ào tý U17 hay U19 rồi chứ...
U 19 năm nay chán lắm nên ko thấy nói gì , nhưng ít ra lứa 23 này còn chơi đc 5,7 năm nữa nên chưa đến mức đứt quãng . Nhưng vài năm nữa mà vẫn ko có lứa trẻ mới xuất sắc hơn thì VN lại quay về cái máng lợn ĐNA .

le nam 113

Xe buýt
Website
tanaso.com
Một năm vàng của bóng đá Việt Nam,hi vọng bóng đá Việt Nam ngày càng phát triển mạnh mẽ hơn nữa,mang lại vinh quang về cho nước nhà,niềm tự hào của toàn dân tộc Việt Nam

xuanmanhnguyen

Xe điện
Chạy như ngựa cả trận mà cụ chê kém
Mỏng cơm và thấp ạ
Nhìn như mancity mấy mùa trước
Vẫn yếu ve thể lực ve thể hình cụ ah!! Em tin chắc la như vậy. còn ve kỹ chiến thuật thì vn minh tốp châu Á đấy!! Em chưa thấy lứa cầu thủ nào tốt hơn bây giờ. Tâm lý quá ổn Thắng ko kiêu Bại ko nan!! Hi vong tuong lai tươi sáng hơn cho bd Việt Nam!!

vnvodoi

Xì hơi lốp
Thiết thực nhất vẫn là vòng loại olympic 2020, Quang Hải , Văn Hậu, Đình Trọng vẫn đá được. Vào được olympic thì ngon. Với lượng người Việt ở Nhật thì nếu đội ta được đá khả năng sân vận động lại toàn màu đỏ thôi.:))

nhuataiche

Xe container
Cũng chưa biết thế nào đâu cụ ơi! Thi thoảng mới được 1 lứa vàng, chứ lúc nào cũng vàng cả thì tiền để đâu cho hết!
Các ông bầu đã đổ tiền tính bằng nghìn tỉ để đào tạo cầu thủ trẻ hơn chục năm nay rồi bác ạ. Nếu các ông ấy cứ tiếp tục như thế thì sau thế hệ vàng này sẽ ko có thế hệ vàng khác đâu, mà sẽ là thế hệ bạch kim rồi thế hệ kim cương gì đó.

AKan

[Tịch thu bằng lái]
Về nhà ăn Tết rồi tính sau, đâu sẽ có đó

chuotdong

Xe điện
Thế hệ này thế là được rồi, hơi thiếu cầu thủ để xoay vòng để tạo đột biến thôi. Mấy em dự bị vào đều ko như kỳ vọng
Sau này mà cứ nhất thống Đông Nam Á là vui rồi, cái gì cũng phải từ từ. Để được như I ran, Hàn quốc chắc 15-20 năm nữa

vertaq

[Tịch thu bằng lái]
Vẫn tiếc 2 pha Công Phượng dứt điểm .. giá kể Phượng ban sang cho đồng đội thì ngon ăn hơn ... giải sau rút kinh nghiệm nhé.
Phê bình và tự phê bình, chắc chắn là hiệu quả