[Funland] Về lời buộc tội vô căn cứ của cụ Musketeer

Trạng thái
Thớt đang đóng

Thỏ móm

Xe điện
Cụ có phải người tranh luận đuối lý với em rồi chụp mũ em là người Tàu không nhỉ ?
Còn ai trồng khoai đất này =))

Thớt hay và có thêm khái niệm yêu nước chân phụ :))

Musketeer

Xe buýt
Còn ai trồng khoai đất này =))

Thớt hay và có thêm khái niệm yêu nước chân phụ :))
Cụ ấy chọc giận kiểu đó làm em bực, em mắng lại mấy câu, cụ ấy report em bị xì hơi lốp, xong cụ ấy còn còm là cụ ấy hoan hỉ, vân vân gì đó.

yevon1944

[Tịch thu bằng lái]
Sao cụ phải vội vàng khẳng định mình yêu nước thế nhỉ ?
Ha, chả có gì vội hay không vội, em yêu nước của em lúc nào em nói chả được.

Cụ hãy quay lại chủ đề chính đi, đừng đánh trống lảng như thế. Nếu không dám trả lời hoặc không trả lời được thì cứ nói một câu cho thẳng thắn, đừng quanh co.

Trước khi muốn đánh giá, hãy có thái độ đúng mực, em thấy lịch sử còm của cụ đều có khuynh hướng chê bai đất nước, tôn vinh nước phương Tây từng xâm lược đất nước, cá nhân em không đánh giá cao khuynh hướng đó, em nghĩ diễn đàn cũng vậy, với khuynh hướng đấy, cụ sẽ không thể chấp nhận được những hiện thực kia, có lẽ đó là động cơ để cụ viết ra còm trên nhỉ.
Em yêu cầu cụ đưa ra dẫn chứng cụ thể cho lời nói của cụ:
- Chỗ nào cụ nói em có thái độ không đúng mực ?
- Chỗ nào trong lịch sử còm của em "có khuynh hướng chê bai đất nước, tôn vinh nước phương Tây từng xâm lược đất nước" ?

Thỏ móm

Xe điện
Cụ ấy chọc giận kiểu đó làm em bực, em mắng lại mấy câu, cụ ấy report em bị xì hơi lốp, xong cụ ấy còn còm là cụ ấy hoan hỉ, vân vân gì đó.
Hơn 1000 người đọc thớt đêm ngày kể từ khi cuộc chiến xảy ra. Họ biết và có đánh giá cả bác ạ.:D

Kệ đê:D

Musketeer

Xe buýt
Ha, chả có gì vội hay không vội, em yêu nước của em lúc nào em nói chả được.

Cụ hãy quay lại chủ đề chính đi, đừng đánh trống lảng như thế. Nếu không dám trả lời hoặc không trả lời được thì cứ nói một câu cho thẳng thắn, đừng quanh co.
Lúc nãy em đã viết 2 câu, xong lại xoá 1 câu rồi mới post, nay em nói lại, em không mấy khi còm, lang thang em thấy một số còm của cụ ở một số thớt cho em cảm nhận đó, những thớt giờ không vào được nữa, nhưng không có nghĩa là còm không còn thì không xoá đi được ấn tượng cho người khác.

giadep_emve

Xe hơi
Ôi dời cái thớt Nga Ukraina toàn là đâm chọc tỉa tót quy chụp nhau mệt cả người.Cá nhân e thấy vô nghĩa , Em là em next cho đỡ mất thời gian hơi đâu đi cãi nhau .
Cõi funland đầy thớt nhẹ nhàng mà vui vẻ :))

yevon1944

[Tịch thu bằng lái]
Lúc nãy em đã viết 2 câu, xong lại xoá 1 câu rồi mới post, nay em nói lại, em không mấy khi còm, lang thang em thấy một số còm của cụ ở một số thớt cho em cảm nhận đó, những thớt giờ không vào được nữa, nhưng không có nghĩa là còm không còn thì không xoá đi được ấn tượng cho người khác.
OK, vậy là cảm nhận của cụ, và cụ cũng không đưa ra được cụ thể comment nào của em mà cho cụ cái cảm nhận đó.

Em viết đến đây chỉ biết thở dài.

Kể cả thớt có vào được thì cụ cũng chẳng tìm được cái gì đâu. Cái không tồn tại thì tìm ra làm sao được.

Em nghĩ cụ nên hết sức cẩn thận với kiểu nhận định cảm tính như vậy. Em cũng nhờ cụ đọc lại cái mà cụ nói là "cảm nhận", nhưng lại đi kèm với những lời buộc tội nghiêm trọng như thế nào.

Trước khi muốn đánh giá, hãy có thái độ đúng mực, em thấy lịch sử còm của cụ đều có khuynh hướng chê bai đất nước, tôn vinh nước phương Tây từng xâm lược đất nước, cá nhân em không đánh giá cao khuynh hướng đó, em nghĩ diễn đàn cũng vậy, với khuynh hướng đấy, cụ sẽ không thể chấp nhận được những hiện thực kia, có lẽ đó là động cơ để cụ viết ra còm trên nhỉ.
Người ta không thể cảm nhận rồi nói về nhau là: tớ cảm thấy cậu là một người chê bai đất nước, tôn vinh kẻ từng xâm lược nước mình.

Vậy em cũng không hỏi thêm cụ về dẫn chứng gì nữa. Dù sao cũng cảm ơn cụ đã trả lời.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Tiện đây em thắng cược nhờ thớt Nga Uk thì có nên nhận k các cụ nhỉ.
Em thì k máu lắm đâu nhưng ghét cái tuyên bố Nga sẽ tăng giá dầu lên 300usd. Nge nó ngây ngô.
Em đặt cược giá dầu sẽ dưới 200 usd.
Thế là chốt kèo hết tháng 3, em thắng cược rồi.

thanh040506

Xe trâu
Tiện đây em thắng cược nhờ thớt Nga Uk thì có nên nhận k các cụ nhỉ.
Em thì k máu lắm đâu nhưng ghét cái tuyên bố Nga sẽ tăng giá dầu lên 300usd. Nge nó ngây ngô.
Em đặt cược giá dầu sẽ dưới 200 usd.
Thế là chốt kèo hết tháng 3, em thắng cược rồi.
Giá dầu là do Nga quyết hử cụ?

thanh040506

Xe trâu
OK, vậy là cảm nhận của cụ, và cụ cũng không đưa ra được cụ thể comment nào của em mà cho cụ cái cảm nhận đó.

Kể cả thớt có vào được thì cụ cũng chẳng tìm được cái gì đâu. Cái không tồn tại thì tìm ra làm sao được.

Em nghĩ cụ nên hết sức cẩn thận với kiểu nhận định cảm tính như vậy. Em cũng nhờ cụ đọc lại cái mà cụ nói là "cảm nhận", nhưng lại đi kèm với những lời buộc tội nghiêm trọng như thế nào.

Người ta không thể cảm nhận rồi nói về nhau là: tớ cảm thấy cậu là một người chê bai đất nước, tôn vinh kẻ từng xâm lược nước mình.

Vậy em cũng không hỏi thêm cụ về dẫn chứng gì nữa. Dù sao cũng cảm ơn cụ đã trả lời.
Thôi cụ hạ hỏa rồi về thớt tennis đê☺

Musketeer

Xe buýt

Cụ muốn hỏi thì em trả lời, âu cũng là ai cảm nhận thấy gì thì nói thế ấy, trên diễn đàn em không có ý buộc tội ai, em chỉ nói ra cái em cảm nhận. Ví dụ như nói về yêu nước, nhiều cụ nói là họ cũng yêu nước, nhưng đất nước phải khác cơ, không phải thế này thế kia, không phải là bọn này bọn kia, những người đấy cho em cảm nhận về khuynh hướng yêu nước của họ.
Nếu cụ đã không còn muốn hỏi thêm gì thì em chúc cụ ngủ ngon, để đảm bảo không lại va chạm tiếp, em sẽ sử dụng chức năng của diễn đàn để tránh không phải thế này nữa, em cũng đề nghị cụ làm tương tự.

yevon1944

[Tịch thu bằng lái]
Em cảm ơn các cụ MEC V6 otochuyendung.com captain81 Sailor2 Bình minh biển Hoàng tử bóng đêm đã có ý ủng hộ em. Em có đọc nhưng không feedback các cụ và cả các cụ khác, vì em muốn nghe cụ Musketeer trả lời trước. Em không muốn cụ ấy nghĩ rằng em vào đây gọi hội hay tạo dư luận có lợi cho mình trước khi cụ ấy có cơ hội trả lời, làm vậy sẽ là không công bằng.

Em cũng gửi lời không cảm ơn đến một số ít cụ clearly là không có chút văn hoá tranh luận nào mà chỉ thích vào đây để phá đám.

Về bình luận của cụ captain81, em không ngây thơ đến độ không có những giả thiết nhất định về profile của những người ngồi sau bàn phím và động cơ của họ. Nhưng em nghĩ khi tranh luận thì không nên mang định kiến vào, như thế bản thân cách nghĩ của mình cũng không còn được trong sáng. Em tham gia một diễn đàn mà Vodka có nghĩa là cộng điểm còn Vang có nghĩa là trừ điểm, thì em không mơ mộng đến nỗi cho rằng đó là nơi hoàn toàn vô tư, bình đẳng, không hề có định kiến, thiên vị. Tuy nhiên khi comment em luôn coi mỗi người là một free thinker, suy nghĩ và hành động nhân danh chính bản thân mình chứ không phải là một con tốt của một giáo phái hay tổ chức nào cả. Ngay kể cả khi họ thực sự là những con tốt, em vẫn muốn họ được lên tiếng, bởi như thế thì bản chất của họ lại càng được bộc lộ rõ ràng hơn cho bàn dân thiên hạ thấy.

Em nghĩ chuyện này đã xong, xin phép không comment nữa ạ. Nếu có thể thì em xin phép nhờ các cụ min mod Thích Là Bụp khoá topic này giúp em, cảm ơn cụ !

kienvinh

Xe lăn
Nếu có thể thì em xin phép nhờ các cụ min mod Thích Là Bụp khoá topic này giúp em, cảm ơn cụ !
Ở topic gì thấy bác bình văn tởm phết. À sorry "tởm" tức là có trình độ í bác =))

Thực sự bác nên ignore những người không hạp. Đăng bài nhiều không được tiền bác ah.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Em thì nghĩ là đăng bài nhiều được tiền cụ ạ.
Thớt Nga Uk nhiều nick chắc phải làm 8h/ngày mới tìm được nhiều tin như vậy.
Sáng em vào thả 1 còm rồi đi làm. Trưa ăn xong vào of thấy đã chồng lên trăm tầng với vô số tin tức
Vang với vod uống nhòe, chất vấn đọc k xuể.

sozinho

Xe buýt
Thôi bác thớt trăn trở làm gì. Thông tin thì đều hóng hớt qua truyền thông (cả hai bên) nhưng cứ một mực là truyền thông đối lập bẩn. Lạ cái là không ăn lương mà điểm tin trời tây còn hơn cả phóng viên chuyên nghiệp.
Em mấy hôm nay gặp gia đình thuê nhà là người Ukraina, chỉ thấy xót thương cho họ, nhắc đến cuộc chiến là họ ngoảng đi rơi nước mắt. Có người bảo vì Việt Nam đã từng trải qua cuộc chiến nên bạn (là một người chứng kiến nói với em) thông cảm hơn với họ chăng?. Không biết sao, nhưng chắc không phải thế vì trong thớt kia quá nhiều người vô cảm trước chiến tranh. Em bỏ đọc thớt đó từ khi bị khóa comment chẳng rõ vì sao.
Vui thôi, chấp gì.

Sonnh20

Xe đạp
Cụ có phải người tranh luận đuối lý với em rồi chụp mũ em là người Tàu không nhỉ ?
Chào cụ - đầu tiên em xin lỗi cụ hôm trước em nặng lời với cụ , em có không kiểm soát lời nói.
Vì topix kia mod đã khóa nên chúng ta không tranh luận được thêm, em cg không đôi co với cụ, thấy rằng mỗi người 1 ý 1 cách suy nghĩ và đáng giá khác nhau nên nói đi nói lại không làm hơn nhau được gì. Việc cụ hỏi em về vụ tài trợ miễn phí vacxin của Hoa kỳ và covax, tại sao em lại lấy dữ liệu của nhà trắng về những hỗ trợ của họ với VN giai đoạn 2021 thì: 1 đây là dữ liệu public có thể đối chiếu 2 quốc gia nên chả có gid là mập mờ như cụ nói em 2) trong khi em viết rõ mốc thời gian và các lô, khối lượng Mỹ thông qua covax tài trợ mình giai đoạn Sg nổi sóng, thì cụ lại bảo là mình pgair bỏ tiền mua - em nhắc cụ là rạch ròi các mốc giai đoạn, giai đoạn nào đc tài trợ ? Giai đoạn nào mình bỏ tiền mua thì cụ không nói, 2) cần Tôn trọng sự thật nhất là sự thật về sự kiến như COVID và Vacin năm 2021 , cụ cố tình viết quy chụp em tại sao lại dẫn nguồn nhà trắng, và không rõ ràng các mốc thời gian, Cụ đang làm sai lệch bản chất, chia rẻ sự hợp tác, nhân văn giữa chúng ta và bạn bè thế giới, cụ thấy sự đóng góp của Hoa Kỳ và bạn bè âu châu qua covax lớn hơn TQ, thì điều này các cuu ở đây có thể khách quan cho cảm nghĩ về giai đoạn 2021 và nhất là lúc SG và các tỉnh phia nam dậy sóng !
hôm nay, tình cơ nhờ topic này em được nói với cụ, còn em không tranh luận thêm nữa, dừng lại đây. Cám ợn chủ topic cho em cơ hội được nói.

Badinerie

Xe hơi
Trước em cũng hay comment bên thớt đó nhưng giờ ít rồi cụ. Đỡ mệt đầu. Chiến tranh ở tận đẩu đâu, ai thắng hay thua thì nồi cơm nhà mình nó cũng không vỡ ngay được. Quan tâm quá nó ảnh hưởng đến tâm lý mình là có thật. Giờ em học câu thần chú kemeno mà sống rồi :D

Musketeer

Xe buýt
Chào cụ - đầu tiên em xin lỗi cụ hôm trước em nặng lời với cụ , em có không kiểm soát lời nói.
Vì topix kia mod đã khóa nên chúng ta không tranh luận được thêm, em cg không đôi co với cụ, thấy rằng mỗi người 1 ý 1 cách suy nghĩ và đáng giá khác nhau nên nói đi nói lại không làm hơn nhau được gì. Việc cụ hỏi em về vụ tài trợ miễn phí vacxin của Hoa kỳ và covax, tại sao em lại lấy dữ liệu của nhà trắng về những hỗ trợ của họ với VN giai đoạn 2021 thì: 1 đây là dữ liệu public có thể đối chiếu 2 quốc gia nên chả có gid là mập mờ như cụ nói em 2) trong khi em viết rõ mốc thời gian và các lô, khối lượng Mỹ thông qua covax tài trợ mình giai đoạn Sg nổi sóng, thì cụ lại bảo là mình pgair bỏ tiền mua - em nhắc cụ là rạch ròi các mốc giai đoạn, giai đoạn nào đc tài trợ ? Giai đoạn nào mình bỏ tiền mua thì cụ không nói, 2) cần Tôn trọng sự thật nhất là sự thật về sự kiến như COVID và Vacin năm 2021 , cụ cố tình viết quy chụp em tại sao lại dẫn nguồn nhà trắng, và không rõ ràng các mốc thời gian, Cụ đang làm sai lệch bản chất, chia rẻ sự hợp tác, nhân văn giữa chúng ta và bạn bè thế giới, cụ thấy sự đóng góp của Hoa Kỳ và bạn bè âu châu qua covax lớn hơn TQ, thì điều này các cuu ở đây có thể khách quan cho cảm nghĩ về giai đoạn 2021 và nhất là lúc SG và các tỉnh phia nam dậy sóng !
hôm nay, tình cơ nhờ topic này em được nói với cụ, còn em không tranh luận thêm nữa, dừng lại đây. Cám ợn chủ topic cho em cơ hội được nói.
Em gửi link lập luận của em ở thớt cũ để các cụ mợ khác đọc lại cho rõ

Dưới đây là còm của cụ trước khi em vào đây, em bôi đậm chỗ em thấy là kém

Em cg đang hóng battle royal của 2 cụ. Bản thân ku musketter gì đó e cũng va 1 lần, thực sự e hơi ngạc nhiên cụ ý dùng ngôn từ rất thiếu logic và quy chụp, bẻ cong và cắt ghép câu của em ... em có hơi nóng tính lúc đó vì em rất ghét kiểu nói nhét vào miệng và có hành vi lật bánh tráng của cụ này nên có bị khóa nick mấy hôm,nhưng sau khi phân bua và giải thích với cụ mod thì rât may cụ mod hiểu và nương tay. Nên e ủng hộ 2 cụ làm sg tỏ vc cg là bài học cho a e ofer khác.
Em cũng thấy không cần nói gì nhiều, hãy cứ đọc đầy đủ và ngẫm nghĩ cụ ạ, tránh để mỗi lần bị chỉ ra là lại phải xin lỗi cụ ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng