[Funland] Về lâu dài các cụ có muốn về quê sống không?

bibu2015

Xe hơi
Lá rụng về cội mà cụ! Ai già cũng sẽ mong muốn về nơi chôn rau cắt rốn.

Hn07

Xe tăng
Có điều kiện thì sống nơi nào cũng ổn , chứ tiền ít thì quê hay phố đều là sự đánh đổi cả thôi .

Leanh65

Xe container
Cụ xây căn biệt thự 2 tầng, mỗi sàn khoảng 120 - 150 m2 hết hơn 1tỷ là thích về ngay. Cảm giác ngồi cafe trên sân tầng 2 thoáng mát buổi sáng ở quê thì chả nơi nào bằng. Đất hương hoả của các cụ đừng bán, để làm nơi các con cháu sau này tìm về.
Khổ, đóng cửa mấy tháng mới về, trongnhaf ẩm mốc, ngoài vườn trẻ nó phá cụ ạ. Em còn miếng đất an tự với 2.000 m2 lập vườn trồng cây 50 năm với nhà đang bỏ không nhờ cháu nó tự chăm sóc và thu hoạch mà nó cũng bỏ đi làm cty, chỉ tranh thủ tý cho có người qua lại đấy cụ. Chắc vài năm nữa em cũng phải bán bớt đi thôi.

TONGIA

Xe lừa
Dù chưa già
Về quê tính mua ô đất làm mảnh vườn, cái ao và khoảng sân.
Dò giá 1.5 tỷ cho 100m2.
Nhầm sơ cái vườn ao bét cũng 10 tỷ.
Thôi
Câu hồ Tây cho rộng rãi

Leanh65

Xe container
Vợ em khác tỉnh nhưng lại thích quê chồng hihi. Cứ bẩu sau về làm cái Vila rồi làm vườn nuôi cá trồng cây. Nhà còn 2 mẫu vườn trồng bưởi với ổi nên vợ em nó khoái lắm. Cách HN 50km mà không khí trong lành nên sướng lắm.
Vậy thì nhất cụ rồi. Em chả mấy lần về quê mà vợ vui vẻ, dù có hẳn phòng riêng nội thất tự sắm theo ý hắn.

Dream Hilux

Xe tăng
Hà Nội chật chội, ô nhiễm, đắt đỏ, tạp nham các cụ nhỉ? Cày hộc cả mặt mới được cái nhà chui ra chui vào để bám trụ đất này.
Các cụ có bao giờ nghĩ đến 1 tầm tuổi nào đấy sẽ về quê vui thú điền viên không??? Không khí trong lành, con người thân thiện, thực phẩm sạch, chi phí sinh hoạt rẻ...
Em lại không đủ lực về quê, quê em Ba Đình Hà Nọi

Leanh65

Xe container
Dù chưa già
Dò giá 1.5 tỷ cho 100m2.
Thôi
Câu hồ Tây cho rộng rãi
Quê cụ ở đâu mà mắc thế. HD chỗ em chỉ non nửa thôi. Dưng mà mua được rộng như nhà em giờ thì khó đấy. Đất 50 năm thì có thể nhưng không xây biệt thự 2,3 tầng được.

hailuatn

Xe container
Dù chưa già
Dò giá 1.5 tỷ cho 100m2.
Thôi
Câu hồ Tây cho rộng rãi
Quê cụ sao đắt thế 15tr/m2?

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Hà Nội chật chội, ô nhiễm, đắt đỏ, tạp nham các cụ nhỉ? Cày hộc cả mặt mới được cái nhà chui ra chui vào để bám trụ đất này.
Các cụ có bao giờ nghĩ đến 1 tầm tuổi nào đấy sẽ về quê vui thú điền viên không??? Không khí trong lành, con người thân thiện, thực phẩm sạch, chi phí sinh hoạt rẻ...
Em làm gì có chỗ nào ngoài hà nội ra mà đi mới về.

Leanh65

Xe container
Cái ảnh cụ chụp đường quê cụ ở trang trước em nhìn rặng cây hai bên đường như mạn Thanh Miện hay Ninh Giang vậy?
Em ở Thanh Hà, chỗ cầu vượt gần TP HD đường 5a HP-HD cũ. Nhà em cách đường 5a khoảng 5km thôi. Đương mới này mở ra là họ trồng cây, hơn chục km hai bên rặng cây đều tăm tắp, chạy giữa cánh đồng, không có nhà dân nên sạch và tuyệt đẹp. Qua cầu vượt trên đường 5a rẽ vào đây cảm giác tỉnh hẳn người. Em thường cho bọn trẻ xuống xe mua hoa quả dân nghỉ ngơi tý rồi mới về nhà. Quê em giờ cũng lên tp rồi nên đất mặt đường cũng đắt ngang QN chỗ em ở.

Chỉnh sửa cuối:

hailuatn

Xe container
Em ở Thanh Hà, chỗ cầu vượt gần TP HD đường 5a HP-HD cũ. Nhà em cách đường 5a khoảng 5km thôi. Đương mới này mở ra là họ trồng cây, hơn chục km hai bên rặng cây đều tăm tắp, chạy giữa cánh đồng, không có nhà dân nên sạch và tuyệt đẹp. Qua cầu vượt trên đường 5a rẽ vào đây cảm giác tỉnh hẳn người. Em thường cho bọn trẻ xuống xe mua hoa quả dân nghỉ ngơi tý rồi mới về nhà.
Đường quê HD mạn Kinh Môn, Kim Thành, Chí Linh em chưa đi, nhưng mạn Tứ Kỳ, Thanh Miện, Ninh Giang, Gia Lộc,... em qua nhiều lần thì em thấy hai bên đường hay trồng cây như ảnh cụ chụp. Hình như bạch đàn?

Ga Leo Cay

[Tịch thu bằng lái]
Khổ, đóng cửa mấy tháng mới về, trongnhaf ẩm mốc, ngoài vườn trẻ nó phá cụ ạ. Em còn miếng đất an tự với 2.000 m2 lập vườn trồng cây 50 năm với nhà đang bỏ không nhờ cháu nó tự chăm sóc và thu hoạch mà nó cũng bỏ đi làm cty, chỉ tranh thủ tý cho có người qua lại đấy cụ. Chắc vài năm nữa em cũng phải bán bớt đi thôi.
0
Vậy thì nhất cụ rồi. Em chả mấy lần về quê mà vợ vui vẻ, dù có hẳn phòng riêng nội thất tự sắm theo ý hắn.
Vâng. Nhà em quan điểm nghỉ hưu sẽ về. HN chỉ để kiếm cơm thôi chứ không bằng nơi chôn rau cắt rốn được. Cụ cưa từ từ đả thông tư tưởng của vợ xem sao.

Leanh65

Xe container
0

Vâng. Nhà em quan điểm nghỉ hưu sẽ về. HN chỉ để kiếm cơm thôi chứ không bằng nơi chôn rau cắt rốn được. Cụ cưa từ từ đả thông tư tưởng của vợ xem sao.
Vâng, em đả thông gần 30 năm nay và giờ em thua.😂

Ga Leo Cay

[Tịch thu bằng lái]

Trục

Xe ba gác
Em không thể về quê được Cụ nhé, mưu cầu hạnh phúc là phải tiến lên khu vực dân trí càng cao, càng tốt.
À mà, em không có quê, nên đếch có chỗ về, di cư thì được.

buicongchuc

Xe ba gác
Em đã chuẩn bị sẵn mảnh đất ở quê cùng vườn cây ao cá + mẫu ruộng nữa. Bao giờ hết nghiệp phố phường em sẽ trở về quê với ruộng đồng.

Leanh65

Xe container
Đường quê HD mạn Kinh Môn, Kim Thành, Chí Linh em chưa đi, nhưng mạn Tứ Kỳ, Thanh Miện, Ninh Giang, Gia Lộc,... em qua nhiều lần thì em thấy hai bên đường hay trồng cây như ảnh cụ chụp. Hình như bạch đàn?
Có cả bạch đàn và keo, đoạn em đi qua rồi không chụp keo đang độ tơ dáng cây thông noel đều tắp còn đẹp hơn đám bạch đàn trong ảnh. Vướng mấy xe đang dừng đỗ lên em không chụp. Phía Thanh Miện với Hưng Yên cũng có mấy đường trồng ntn nhưng đường không thẳng tắp nên không đẹp bằng. Hay là quê em em thấy đẹp không biết nữa. 😀

Trục

Xe ba gác
Chúc cụ thành công, đừng giống như em nhé.😂
Quê cha đất tổ đôi khi không ăn nổi thế thời Cụ ạ.
Bác rể em về quê cha đất tổ, vài chục năm sau con cái lại di cư đúng đến nơi mới về.
Thế là mất đi mấy chục năm phát triển, chả giải quyết gì.
Đối với em, em sẽ ủng hộ con cái, nơi nào sống tốt, càng tốt thì càng nên ở.