[Funland] Về đôi nam nữ rơi từ tầng cao chung cư ở Hà Nội......

Anita Emi

Xe điện
Cụ chạy 1 vòng và hiểu sai luận điểm rồi.
Nhà cháu đồng ý báo chí không bị bắt buộc phải đăng 1 cái gì đó, ở trên nói rồi, cụ lôi cái đó vào làm gì. Dẹp, ko phải chủ đề nhà cháu quan tâm.
Ở đây là luận điểm "ai đó có thể tác động yêu cầu/trả tiền/ép buộc" báo chí không đăng tin gây bất lợi cho mình, mặc dù thông tin đó không thuộc nhóm được pháp luật bảo vệ. Những vấn đề trật tự công cộng ở một khu vực, thông tin này có giá trị với cộng đồng.
Cụ phải tư duy khách quan, có căn cứ đi, đừng tiếp tục tư duy bằng định kiến, bằng những cái mình nghĩ trong đầu và tưởng là đúng. :D

Cụ cứ gắn mác công cộng với cộng đồng nhằm "xã hội hóa" vấn đề, nhưng mà căn cứ vào đâu, luật nào, mời cụ trích dẫn. Còn nếu như tiếp tục căn cứ vào "suy nghĩ cá nhân" của cụ thì thôi nhé, em dừng ở đây.

scorp8x

Xe container
Lướt mấy báo. Thấy nhiều thằng ko dám đăng là nhẩy từ chung cư metropolis của bố Vin nhỉ.
Cháu thêm cái ảnh cho sinh động. Nam nư chết kiểu này thì oan hồn ko siêu thoát nổi đâu.

Nhà nào ban công hướng này chắc giờ đóng hẳn hoặc bán & đi luôn :T tối ra đây ngắm cảnh, hít khí trời thì cảm giác yomost lắm

sutubungto

Xe buýt
nếu vụ này xảy ra ở hh linh đàm, trung hòa nhân chính, hoàng anh gia lai hoặc bất cứ chung cư nào khác thì báo chí sẽ nêu rõ tên còn ở đây thì không nêu chắc chắn có lý do

Mr.Alo

Xe lăn
nếu vụ này xảy ra ở hh linh đàm, trung hòa nhân chính, hoàng anh gia lai hoặc bất cứ chung cư nào khác thì báo chí sẽ nêu rõ tên còn ở đây thì không nêu chắc chắn có lý do
đây là nhân văn , còn mấy trỗ kia nếu bị nêu tên chắc do nhân văn chưa tới :D

honeybadger91

Xe đạp
tình yêu dù đúng, dù sai cũng đừng nên ngăn cấm :(

meomun346

Xe container
Nghe nói nguyên do là hai đứa bị cấm đoán trong chuyện tình cảm, thế thì phụ huynh càng đau xót khi tính bảo thủ của họ lại chính là nguyên nhân dẫn đến điều bi thương này.

Thực tình thì phụ huynh Việt Nam nên để con cái tự quyết khi chúng lớn, chúng nó lấy vợ/chồng cho nó chứ có lấy vợ/chồng cho mình đâu mà kêu không được.
Vậy là hai đứa này chưa có nghị lực rồi, chắc ngày cưa cô giáo dạy "vợ chồng A Phủ" thì trốn học đi chơi. Có sức khỏe, có tình iu, chả lẽ khắp cái đất nước này ko có chỗ nào để sống??????

Chỉnh sửa cuối:

khanhpt4

Xe tăng
Vậy là hai đứa này chưa có nghị lực rồi, chắc ngày cưa cô giáo dạy "vợ chồng A Phủ" thì trốn học đi chơi.Có sức khỏe, có tình iu, chả lẽ khắp cái đất nước này ko có chỗ nào để sống??????
Kicjh bản mà em dự đoán: 2 bạn này bị gia đình cấm đoán nên thuê căn nhà này ở cùng nhau; sau đó nảy sinh khó khăn gì đó về tiền bạc hay mâu thuẫn với nhau mà suy nghĩ dại dột; dù sao ở tuổi ấy cũng chưa đủ chín về kinh nghiệm sống và tài chính để đối mặt thực tế sau khi tình yêu nhạt đi màu hồng ..

meomun346

Xe container
Kicjh bản mà em dự đoán: 2 bạn này bị gia đình cấm đoán nên thuê căn nhà này ở cùng nhau; sau đó nảy sinh khó khăn gì đó về tiền bạc hay mâu thuẫn với nhau mà suy nghĩ dại dột; dù sao ở tuổi ấy cũng chưa đủ chín về kinh nghiệm sống và tài chính để đối mặt thực tế sau khi tình yêu nhạt đi màu hồng ..
Uh, mà tụi nó còn thuê CC cao cấp ở cho ló...sướng cơ chứ, khôn quá cơ!

Anita Emi

Xe điện
Lý do là quan hệ báo chí tốt, có tiền, dàn xếp để không đưa chi tiết ảnh hưởng đến hình ảnh. Có gì sai không cụ? Có vi phạm pháp luật không mời cụ đi tố cáo! :))

chuẩn rồi cụ, nhân văn cũng có nhân văn this nhân văn that
đây là nhân văn , còn mấy trỗ kia nếu bị nêu tên chắc do nhân văn chưa tới :D
Đừng hằn học khi người có tiền họ làm được những việc họ thích, họ muốn, miễn là họ không làm gì sai pháp luật.

Mình cũng muốn lắm nhưng không có tiền đành chịu thôi nhỉ ;))

cadan

Xe container
Em nói chỗ nào lập luận không đúng cụ có thể quote lại, đằng này cụ khái quát hóa là em bào chữa hay dài dòng, cụ có biết phản biện không đấy?
Em thấy có thớt cụ đăng các loại ngụy biện gồm định nghĩa và ví dụ, cụ nên áp dụng cho mình trước vậy

Lập luận của cụ đơn giản là: báo đăng tên các tòa khác nên phải đăng tên tòa này?

Trong khi lập luận của em là doanh nghiệp muốn tác động để truyền thông không đăng (lưu ý là không phải các trường hợp cộng đồng nên biết và được cảnh báo như mất an toàn PCCC, trộm cắp... theo góc độ pháp lý) và doanh nghiệp có khă năng tác động để làm việc đó

Để chứng minh luận điểm của em sai, tối thiểu cụ phải nêu doanh nghiệp HAGL, Vinaconex (là chủ các tòa chung cư trong link cụ gửi) không muốn tác động để truyền thông không đăng vì họ cho là không cần thiết phải làm như vậy, rằng báo chí nên đăng đầy đủ để cộng đồng được biết. Từ đó kết luận là Vin như vậy là không đúng so với các doanh nghiệp khác khi quản lý truyền thông không phù hợp

Cụ còn mắc lỗi cơ bản là ngụy biện đám đông (appeal to people) khi nói "Vần đề là ai cũng biết là ai đấy, ai cũng biết vì sao ấy". Em còm tương tự để cụ nhận ra nó lỗi nặng thế nào nhé: "Ai cũng biết là cụ cadan ghét Vin nên luôn không khách quan khi thảo luận trong các thớt về Vin" :)>-
Ý kiến của cụ quả là một ý kiến...của cụ

Nhạt nhẽo, vừa thường tìm cách lái chủ đề, như mọi khi, nên em mạn phép ko mất thời gian còm gì thêm, dù cụ dùng 1 câu tấn công cá nhân (cũng chả có căn cứ rõ ràng gì) để làm câu kết.

Thôi thì nhờ ý kiến của cụ mà em có vài nhận xét nhận được rất nhiều vodka

Thank cụ nhé.

Cảm ơn cccm đã vodka còm trước của em.

Nhân tiện, em thấy lạ lạ khi đọc 1 tin này, chưa thấy trong nước đưa tin :

lacettiGG

Xe điện
Chung cư không muốn nêu tên, OK. Nhưng phường cũng ko muốn nêu, rồi quận nữa, rồi thành phố, thậm chí quốc gia cũng không muốn nêu. Sẽ đến 1 ngày báo chí viết:
"Có hai sinh vật giống người chưa rõ giới tính được cho là rơi từ 1 khối kiến trúc tương tự như toà nhà thuộc 1 khu vực lãnh thổ có thể là quốc gia nằm trên hành tinh thứ 3 hệ mặt trời thuộc đám mây liên sao địa phương, bong bóng địa phương, nhánh Orion trên dải Ngân Hà của vũ trụ khả kiến."
Thế nên nó mới sinh ra cái khái niệm "tự do báo chí". Anh viết nhăng viết cuội mặc kệ anh, nhưng sẽ chả có ai mua báo của anh để đọc cả. Nhẽ ra người làm báo phải sợ điều đó nhưng ở đây ko đọc nó thì biết đọc cái gì :D

chim-ưng

Xe tăng

e thấy bài báo này hay , rất cần cho thanh niên hiện tại , rễ đọc , đọc rễ hiểu , hiểu được có thể thực hiện được .

Heocon22444

Xe tải
Em thấy người dám nhảy xuống từ tầng 35 là cực can đảm rồi . Em ở tầng 3 thôi nhìn xuống còn chóng hết cả mặt mũi 🤢🤢🤢

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Ý kiến của cụ quả là một ý kiến...của cụ

Nhạt nhẽo, vừa thường tìm cách lái chủ đề, như mọi khi, nên em mạn phép ko mất thời gian còm gì thêm, dù cụ dùng 1 câu tấn công cá nhân (cũng chả có căn cứ rõ ràng gì) để làm câu kết.

Thôi thì nhờ ý kiến của cụ mà em có vài nhận xét nhận được rất nhiều vodka

Thank cụ nhé.

Cảm ơn cccm đã vodka còm trước của em.

Nhân tiện, em thấy lạ lạ khi đọc 1 tin này, chưa thấy trong nước đưa tin :

Tranh luận không được thì bảo là em lái chủ đề, trong khi em bám sát còm của cụ chứ chả cần lái đi đâu cả, câu tấn công cá nhân là ví dụ để cụ thấy là dùng ngụy biện lúc tranh luận bị vạch trần nó thảm hại thế nào nhé (ví cụ ở thớt khác luôn dạy dỗ người khác thế nào là ngụy biện)

Cụ còm em, em còm lại, quý thời gian thế đừng lên OF chém gió làm gì rồi giở giọng mất thời gian, nhé
Cụ khoe vodka làm gì thế, nếu đếm vodka nhiều nghĩa là auto đúng thì cụ đếm xem bài em được nhiều hay ít vodka so với cụ

pandahn

Xe điện
Tranh luận không được thì bảo là em lái chủ đề, trong khi em bám sát còm của cụ chứ chả cần lái đi đâu cả, câu tấn công cá nhân là ví dụ để cụ thấy là dùng ngụy biện lúc tranh luận bị vạch trần nó thảm hại thế nào nhé (ví cụ ở thớt khác luôn dạy dỗ người khác thế nào là ngụy biện)

Cụ còm em, em còm lại, quý thời gian thế đừng lên OF chém gió làm gì rồi giở giọng mất thời gian, nhé
Cụ khoe vodka làm gì thế, nếu đếm vodka nhiều nghĩa là auto đúng thì cụ đếm xem bài em được nhiều hay ít vodka so với cụ
Haha, giờ lại có cả khoe rượu ảo hả

cadan

Xe container

Lái chủ đề rât phô tức là hay đem các lý thuyêt chung chung ra để biện hộ cho trường hợp mình bào chữa : rằng ĐÓ KO PHẢI LÀ CÁ BIỆT

Mà thực ra, càng chứng tỏ trường hợp đó cá biệt, đặc biệt, thậm chí là các biệt lệ mà ai cũng biết, hoạc cũng phải đặt dấu hỏi.

Đó là thủ pháp ngụy biện gì thế cụ?

Còn tấn công cá nhân, cũng phô vì ko chứng minh đuọc luận điểm của mình. Có vạch vòi được ai đâu mà trần, buồn thế đấy.

Tranh luânn với ng như vậy chẳng mât tgian thì là gì nhỉ

Rượu ảo ko phải để khoe, mà để thấy ngta đôngg tình với còm nào.

Cái còm ban đầu của cụ, ra vẻ khach quan định ngụy biện (ý là giấu giếm tên địa điểm đó đâu phải cá biệt, âu cái sự lâp liếm vốn là thói thường) thì chả ai đồng tình cả. Vậy cụ còn nói thêm làm chi, cho mât công ra

Chỉnh sửa cuối:

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Lái chủ đề rât phô tức là hay đem các lý thuyêt chung chung ra để biện hộ cho trường hợp mình bào chữa : rằng ĐÓ KO PHẢI LÀ CÁ BIỆT

Mà thực ra, càng chứng tỏ trường hợp đó cá biệt, đặc biệt, thậm chí là các biệt lệ mà ai cũng biết, hoạc cũng phải đặt dấu hỏi.

Đó là thủ pháp ngụy biện gì thế cụ?

Còn tấn công cá nhân, cũng phô vì ko chứng minh đuọc luận điểm của mình. Có vạch vòi được ai đâu mà trần, buồn thế đấy.

Tranh luânn với ng như vậy chẳng mât tgian thì là gì nhỉ

Rượu ảo ko phải để khoe, mà để thấy ngta đôngg tình với còm nào.

Cái còm ban đầu của cụ, ra vẻ khach quan định ngụy biện (ý là giấu giếm tên địa điểm đó đâu phải cá biệt, âu cái sự lâp liếm vốn là thói thường) thì chả ai đồng tình cả. Vậy cụ còn nói thêm làm chi, cho mât công ra
Thay vì gõ chung chung chả biết đâu mà lần, cụ nên còm tuần tự từng ý bằng cách quote lại chẳng hạn, em khuyên thế

Cụ tự đặt câu hỏi, xong tự trả lời, rồi tự khen mình đúng. Thế là phản biện hay ngụy biện?

Rượu ảo là đồng tình, ok vậy cụ đếm bài em và bài cụ xem ai được đồng tình hơn? ;)

Em lại quote một lỗi ngụy biện thô thiển do chính cụ biên trên còm của cụ cho cụ thấy nhé: "âu cái sự lâp liếm vốn là thói thường" :)>-

Cụ lại lần nữa dùng ngụy biện đám đông, ngụy biện nặc danh để hạ thấp luận điểm của em: cụ viết là "thì chả ai đồng tình cả". Hic, cụ đuối lý thì nhận, không cần vật vã đến vậy :(