Về dịch vụ vệ sinh máy giặt của cụ dienlanhthaithinh

Trạng thái
Thớt đang đóng

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Đen quá cụ nhể? Em mua con máy giặt LG từ 2010, chả vs cái qué j, h nó vẫn chạy ầm ầm. Thi thoảng hỏng cửa, cấp nước vào em cứ LG hotline em nã. Mỗi lần thợ "xa giá" đến nhà em, dù ko làm j cũng mất phí cho long thể của họ 200k. Bù lại sửa đâu ra đấy, mấy hôm sau còn có nhân viên LG hỏi anh đã hài lòng chưa? Em bảo sướng rồi.
Gọi họ có đến ngay k cụ? LG bảo hành 10 năm cụ nhỉ

KatKik

Xe điện
Cảm ơn các cụ đã quan tâm.xem ra em nổi nhiư cồn rồi đây ah. Làm dâu trăm họ đôi khi k tránh khỏi thiếu sót.2năm nay dc phục vụ cho các thành viên của of chắc cụ chủ thớt lên tiếng đầu cho em nhìn thấy những thiếu sót em cần hoàn thiện bản thân để phục vục khách hàng tốt hơn. và đây là vấn đề em và chủ thớt đang mắc phải.cụ nào trong ngành hoặc va chạm sẽ hiểu.một phần do cụ ấy yêu cầu em cứ làm hỏng rùi mua mới nên em cũng quá chủ quan k nói rõ tình hình máy.cảm ơn các cụ rất nhiều ah

Cụ có xác nhận nội dung cụ chủ thớt trình bày trên là đúng ko?
Như hình thì nếu thợ làm tử tế lắp lại thì máy vẫn chạy bình thường. Cố tình hoặc vô tình lắp náo nó mới gây rung máy, h mà tháo ra có khi gẫy thật rồi.

hxduong

Xe lăn
Thợ hãng từ xe đến thiết bị gia dụng, chả sửa bao giờ toàn thay linh kiện.
Em vừa dính với electrolux con máy giặt. Kiểm tra ko mở máy ra mà phán thay quạt sấy 2,5 tr. Gọi thợ khác vào nó vệ sinh hết 320k lại ngon choét.
Cụ có giữ số của câu thợ ấy không? Nếu có cụ cho em xin ạ.
Tks cụ!

sparta.leonidas

Xe cút kít
Cụ có xác nhận nội dung cụ chủ thớt trình bày trên là đúng ko?
Như hình thì nếu thợ làm tử tế lắp lại thì máy vẫn chạy bình thường. Cố tình hoặc vô tình lắp náo nó mới gây rung máy, h mà tháo ra có khi gẫy thật rồi.
Chuẩn lão ! Nếu có vết xỉn ở mạch nứt ngầm thì do cái càng sắp gãy. Nếu vết gãy vỡ còn mới, sáng màu thì do lắp ẩu.

Jack Frost

Xe buýt
Gọi họ có đến ngay k cụ? LG bảo hành 10 năm cụ nhỉ
Họ sẽ sắp xếp nhưng thông thường em thấy đến trong vòng 24h. Sớm đến trong buổi, muộn ko quá 24h từ lúc nhận lịch. BH cụ xem ở từng thiết bị khác nhau. Trong tg BH thì sửa chữa thay thế miễn phí, hết BH cứ 200k/lần đến kiểm tra, bất biết. Hỏng j tính thêm sau.
Nhà em dùng của LG có em máy giặt với 3 cái TV đều ưng ý với dịch vụ của họ. Mình ko biết cứ gọi hãng cụ ạ, có j còn nắm tóc sau.

sparta.leonidas

Xe cút kít
Thủng chỗ này chả ảnh hưởng j đến chịu lực của cái càng đỡ này lão anh ợ. Thợ bố láo tưởng OF toàn gà.
Thì em chỉ xác nhận nó bị thủng thôi mà. Chịu lực chính là phần khung gọng dày dạn kia.

bellring

Xe buýt
Qua vụ việc này và vụ máy hút bụi thì thấy cụ thợ chưa có tâm với nghề.

Jack Frost

Xe buýt
Vụ phốt này, đúng sai tính sau, em chỉ biết, người làm dịch vụ phải có thái độ giải thích tư vấn rõ ràng kỹ càng cho người dùng trước khi đụng đến bất kì thứ j, thay thế j, hay có nguy cơ j. Thậm chí để cẩn thận thì yêu cầu làm việc với đàn ông, người quyết/có hiểu biết trong nhà, ko làm việc với người già, phụ nữ, trẻ em cho khách quan (em ko bảo tất cả các mợ, các cụ già ạ, vì 1 số người lại là pro). Là thợ thì nên lường trước mấy vấn đề về kỹ thuật vấn đề nảy sinh thế. Và cái thái độ, kinh nghiệm làm việc cũng nên chuyên nghiệp ngay từ đầu. Đừng để khi xảy ra chuyện lại ê a thế này thế nọ. Thế là ko chuyên nghiệp!!! Có sự cố mâm như vậy, cụ lấy tiền dịch vụ khác, lắp lại ko tư vấn thêm, ko gọi chủ nhà nói tình hình, chụp cái ảnh rồi cắp đít đi về thế là rất rất rất dở rồi!!! Phải em em phải chờ bằng được cụ chủ về để bàn giao lắp lại rồi mới về.
Người ko chuyên thì ng ta chỉ biết cụ đến vệ sinh máy và hôm sau máy tèo. Biết j mâm miếc j đâu. Có vụ mâm thì cụ ko nói luôn lúc đó. Đến lúc xảy ra phốt thì giải thích quá muộn rồi. Cái thái độ cụ là cái em chán nhất, cứ như buồn ngủ ngủ gật. Sai đâu nhận đấy, lòng vòng, giải thích ko nên hồn.
Bản thân em là người dùng, cũng phải chủ động. Riêng đồ điện tử có mặt em thì sửa, ko có mặt em thì thôi, hẹn lúc khác. Ko giao phó bố mẹ ô sin em ún j cả.

mongchieuxua1412

Xe buýt
Bị dính thợ "tán tậng lương tâm rồi" chia buồn cụ. Em chuyên kinh doanh hàng nước giặt bột giặt. Khách nào mua hàng em cũng tư vấn máy giựt chỉ cần vệ sinh nửa năm một lần với gói bột vệ sinh hàn quốc 40k là đủ. Siêng siêng nữa thì định kỳ 1 tháng tháo vòi cấp nước và lọc xả thải ra vệ sinh tay. Đừng gọi thợ đến gì hết. Nó biết mình gà nó chém cả triệu mà hầu như chả làm gì. Chỉ tháo vỏ ra rùi lắp lại

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Với nhiều cụ thì chữ thợ gắn với tầng lớp thấp rồi ạ. Em làm thợ nên em hiểu :D
Lão không nên nói như vậy!
Cá nhân em không hề coi rẻ,coi thường thợ thuyền,cũng không so đo ( tầng lớp), bản thân em có ngày hôm nay em cũng từng là thợ!
Bản thân trong lĩnh vực của em cũng có khá nhiều đệ tử thành tài,nhưng cốt lõi là cái tâm,cái chí thú với nghề,đam mê với nghiệp!
Chỉ có ( người làm xấu nghề,chứ nghề không làm xấu người,chỉ có người phụ nghề chứ nghề không phụ người)

sparta.leonidas

Xe cút kít
Lão không nên nói như vậy!
Cá nhân em không hề coi rẻ,coi thường thợ thuyền,cũng không so đo ( tầng lớp), bản thân em có ngày hôm nay em cũng từng là thợ!
Bản thân trong lĩnh vực của em cũng có khá nhiều đệ tử thành tài,nhưng cốt lõi là cái tâm,cái chí thú với nghề,đam mê với nghiệp!
Chỉ có ( người làm xấu nghề,chứ nghề không làm xấu người,chỉ có người phụ nghề chứ nghề không phụ người)
Em vừa là chủ vừa là thợ mà anh :D

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Bị dính thợ "tán tậng lương tâm rồi" chia buồn cụ. Em chuyên kinh doanh hàng nước giặt bột giặt. Khách nào mua hàng em cũng tư vấn máy giựt chỉ cần vệ sinh nửa năm một lần với gói bột vệ sinh hàn quốc 40k là đủ. Siêng siêng nữa thì định kỳ 1 tháng tháo vòi cấp nước và lọc xả thải ra vệ sinh tay. Đừng gọi thợ đến gì hết. Nó biết mình gà nó chém cả triệu mà hầu như chả làm gì. Chỉ tháo vỏ ra rùi lắp lại
Nói trắng luôn rằng dùng mà không đọc hướng dẫn sử dụng thì chịu,còn cái bột vệ sinh tác dụng gần như bằng không!

theanh212

Xe điện
Em lội đủ 17 tầng. Méo nói nhiều. Em ủng hộ chủ thớt và phê phán thái độ và cách hành xử của gã thợ Thái Thịnh này. :D

mongchieuxua1412

Xe buýt
Nói trắng luôn rằng dùng mà không đọc hướng dẫn sử dụng thì chịu,còn cái bột vệ sinh tác dụng gần như bằng không!
Cái bột đó nó chỉ có tác dụng làm mềm các cặn bẩn bột giặt lâu ngày dính trong các kẽ, lỗ lồng giặt. Cụ thử để máy giặt 1 năm rồi xài bột vệ sinh thử xem ? Coi có hơn "không" chút nào không?

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]

sparta.leonidas

Xe cút kít
Chưa gặp lão,nhưng tin rằng lão là người làm việc có tâm và có danh dự!
Em cảm ơn anh vì đã dành nhận xét ưu ái cho em. Em cũng có tí kinh nghiệm để xử lý những vụ kiểu này.
Mục đích cuối cùng là làm hài lòng khách hàng và thu tiền về.

Làm nghề cần sự chỉn chu và tận tâm. Nếu lỡ có làm sai thì khẩn trương nhận lỗi và khắc phục. Em chỉ nghĩ đơn giản vậy thôi anh ạ :)

Trạng thái
Thớt đang đóng