Về dịch vụ vệ sinh máy giặt của cụ dienlanhthaithinh

Trạng thái
Thớt đang đóng

toxic82

Xe điện
Khó kiếm ông thợ nào có tâm, nên hỏng là e nghĩ đến thay, chứ sửa toàn hỏng thêm, lại mua bực vào người :(

lenhhoxung1980

Xe điện
Vụ này hài phết nhỉ. Quả trả lời của cụ dienlanhthaithinh đọc chả hiểu gì cả.
Em dùng mấy đời máy giặt, toàn vệ sinh bằng javel, chả làm sao cả. Dùng chán thay cái mới chứ chưa cái nào chết cả.

salestumlum

Xe tăng
Cảm ơn các cụ đã quan tâm.xem ra em nổi nhiư cồn rồi đây ah. Làm dâu trăm họ đôi khi k tránh khỏi thiếu sót.2năm nay dc phục vụ cho các thành viên của of chắc cụ chủ thớt lên tiếng đầu cho em nhìn thấy những thiếu sót em cần hoàn thiện bản thân để phục vục khách hàng tốt hơn. và đây là vấn đề em và chủ thớt đang mắc phải.cụ nào trong ngành hoặc va chạm sẽ hiểu.một phần do cụ ấy yêu cầu em cứ làm hỏng rùi mua mới nên em cũng quá chủ quan k nói rõ tình hình máy.cảm ơn các cụ rất nhiều ah
Có gì đó sai sai ko cụ?

Dienlanhthaithinh

[Tịch thu bằng lái]
Em từng dùng dịch vụ vệ sinh máy giặt của cụ này. Về giờ giấc thì đúng như cụ chủ nhận xét thì không chuẩn chỉ. Hẹn thì cao su vãi. Giục mấy lần mới thấy đến. Tuy nhiên vệ sinh thì em thấy OK. Cái máy giặt nhà e dù nhiều lần dùng gói vệ sinh của Hàn Quốc nhưng tháo ra vẫn bẩn kinh.
Em cảm ơn cụ đã cho ý kiến ah

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Nó là cái càng đỡ lồng giặt. Cái này bị gẫy nhiều Cụ chủ ạ. Tùy mỗi đời và hãng mà càng nó đắt hay rẻ. Cụ tìm kiếm trên google sẽ có giá chuẩn.
Em cũng mới thay càng cho con elec ở nhà nên có tìm hiểu qua.
Thực ra chả cần tháo vệ sinh cũng không sao. Nếu nguồn nước dùng bẩn, nhiều sắt, thì hay bị đóng cặn ở ngoài lồng. Càng 3 chân kia gẫy ngoài dùng xà phòng giặt có độ kiềm mạnh gây ra còn do nguyên nhân là thường xuyên giặt quá tải và máy kê không cân.
Cụ này phán thì chuẫn roài =))=))=)).

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Cụ nên đập đầu vào máy giặt thì hay hơn. Huhuhu.
Vì đằng nào cũng hỏng rồi.
Nhưng vệ sinh gì mà 5 lít cụ ơi đắt thế ạ?
Em có ông bạn vệ sinh chuẩn rẻ hơn nhiều, 0985509857, cụ Đức Mạnh, hay còn gọi là Đục Mạnh.
Mẹ, thật đến giờ em cũng nghĩ nên đập đầu vào tường. Đang yên đang lành nghĩ ra trò vệ sinh lồng giặt làm gì cơ chứ. Căn bản từ lúc mua chưa cho viên rửa hay bột rửa vào lần nào. Sợ giờ cho vào nó không sạch hết. Định vệ sinh 1 lần rồi từ sau định kỳ cho bột rửa.

Có khi cụ Dienlanhthaithinh vẫn đang tự hào vì giúp em phá được con máy giặt để em được mua mới như cụ ấy nói trên kia. Bố khỉ không hiểu nổi loại người kiểu ấy mà vẫn Startup được quả cửa hàng điện lạnh Thái thịnh hoành tráng. Đúng là ở đời cái gì cũng có thể xảy ra được :(

Dienlanhthaithinh

[Tịch thu bằng lái]
Có lẽ ý cụ đó là chủ thớt bảo cứ làm, hỏng đâu thay đó
Thực ra mỗi con máy khi bọn em đến làm đều phải tét trước. Có vấn đề gì bọn báo ngay.nhwngbkhi em kiểm tra phần thụt hỏng thì cụ ý có nói với em là "máy này bán chắc gì đã dc 1t bảo dưỡng với thay nó hết nhiều quá.thôi cứ bd cho a khi nào hỏng hẳn a thay "đồng thời cụ chủ cũng k có nhà.em cũng chỉ chụp dc có tầm hình về tình trạng cái càng thui ah

AT_Speed

Xe tăng
Máy giặt nhà e 1 năm vs 3 lần. Ngày CN nghỉ e tự tháo ra vs mất 20p sạch bóng. Còn dùng gói vs lồng giặt HQ thì máy mới dùng or sạch, tháng nào cũng phải đổ vào ngâm vs lồng mới đc. Chứ máy dùng đôi năm rồi chả tác dụng mấy.

Không biết vợ cụ chủ thớt có lên OF không, nếu mụ ta ở trên này thì cụ no đòn. Ai đời lại dám bỏ 5 loét kêu thợ đến phá máy giặt để nả tiền của mụ để mua máy mới (chắc tính mua máy mới cũng chấm mút được tí hoa hồng)

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nên đập đầu vào máy giặt thì hay hơn. Huhuhu.
Vì đằng nào cũng hỏng rồi.
Nhưng vệ sinh gì mà 5 lít cụ ơi đắt thế ạ?
Em có ông bạn vệ sinh chuẩn rẻ hơn nhiều, 0985509857, cụ Đức Mạnh, hay còn gọi là Đục Mạnh.
Giờ mà khách gọi em vệ sinh máy giặt giá dưới 500k VND là em không nhận đâu - em thật :)):)):)).

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com

3_banh

Xe điện
Thực ra chả cần tháo vệ sinh cũng không sao. Nếu nguồn nước dùng bẩn, nhiều sắt, thì hay bị đóng cặn ở ngoài lồng. Càng 3 chân kia gẫy ngoài dùng xà phòng giặt có độ kiềm mạnh gây ra còn do nguyên nhân là thường xuyên giặt quá tải và máy kê không cân.
Cái máy giặt toshiba đứng của em mỗi lần vắt nó đập ầm ầm, mà em thấy kê cũng cân rồi là sao cụ nhỉ?

xe cáng

Xe tăng
Em dính quả điện thoại của 1 ông Kdcn trên này mà bực, mất hết niềm tin.

ngocmai227

Xe lăn
Mẹ, thật đến giờ em cũng nghĩ nên đập đầu vào tường. Đang yên đang lành nghĩ ra trò vệ sinh lồng giặt làm gì cơ chứ. Căn bản từ lúc mua chưa cho viên rửa hay bột rửa vào lần nào. Sợ giờ cho vào nó không sạch hết. Định vệ sinh 1 lần rồi từ sau định kỳ cho bột rửa.

Có khi cụ Dienlanhthaithinh vẫn đang tự hào vì giúp em phá được con máy giặt để em được mua mới như cụ ấy nói trên kia. Bố khỉ không hiểu nổi loại người kiểu ấy mà vẫn Startup được quả cửa hàng điện lạnh Thái thịnh hoành tráng. Đúng là ở đời cái gì cũng có thể xảy ra được :(
Có tiền thì set up được nhưng làm ăn có lãi không lại là chuyện khác hẳn chứ cụ. E rút kinh nghiệm cứ gọi xừ hãng cho nó lành, chứ thợ phá xong giải thích thế kia thì bó tay phết =))

Hoàng Trang

Xe ngựa
Có tiền thì set up được nhưng làm ăn có lãi không lại là chuyện khác hẳn chứ cụ. E rút kinh nghiệm cứ gọi xừ hãng cho nó lành, chứ thợ phá xong giải thích thế kia thì bó tay phết =))
Em đọc giải thích xong vẫn chưa hiểu j?

ngocmai227

Xe lăn
Em đọc giải thích xong vẫn chưa hiểu j?
Cụ thợ giải thích là do cụ chủ "yêu cầu em cứ làm hỏng rùi mua mới nên em cũng quá chủ quan k nói rõ tình hình máy"
Nếu Trang gọi thợ đến thì là để sửa máy hay để nhờ đập máy cho nhanh mua mới :))

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Em hay bị quả đổ mực máy in, nhưng đòi thay trống gạt ....
Giờ em giao hẹn: anh chỉ đổ mực máy in, in nét anh trả tiền.
Trống gạt anh không thay.
Em kiểm tra nếu được thì làm không thì lượn.
Nét luôn.
Trước em không biết đổ mực in có lần gần 300k, gần bằng mua cartridge mới.

Trạng thái
Thớt đang đóng