Về dịch vụ vệ sinh máy giặt của cụ dienlanhthaithinh

Trạng thái
Thớt đang đóng

khanhp90

Xe tăng
Cảm ơn các cụ đã quan tâm.xem ra em nổi nhiư cồn
rồi đây ah. Làm dâu trăm họ đôi khi k tránh khỏi thiếu sót.2năm nay dc phục vụ cho các thành viên của of chắc cụ chủ thớt lên tiếng đầu cho em nhìn thấy những thiếu sót em cần hoàn thiện bản thân để phục vục khách hàng tốt hơn. và đây là vấn đề em và chủ thớt đang mắc phải.cụ nào trong ngành hoặc va chạm sẽ hiểu.một phần do cụ ấy yêu cầu em cứ làm hỏng rùi mua mới nên em cũng quá chủ quan k nói rõ tình hình máy.cảm ơn các cụ rất nhiều ah

Cụ chủ toppic vào đối chất xem như nào ạ, nghe 2 tai là chuẩn nhất :)

Hoacomay17

Xe tăng
Cảm ơn các cụ đã quan tâm.xem ra em nổi nhiư cồn rồi đây ah. Làm dâu trăm họ đôi khi k tránh khỏi thiếu sót.2năm nay dc phục vụ cho các thành viên của of chắc cụ chủ thớt lên tiếng đầu cho em nhìn thấy những thiếu sót em cần hoàn thiện bản thân để phục vục khách hàng tốt hơn. và đây là vấn đề em và chủ thớt đang mắc phải.cụ nào trong ngành hoặc va chạm sẽ hiểu.một phần do cụ ấy yêu cầu em cứ làm hỏng rùi mua mới nên em cũng quá chủ quan k nói rõ tình hình máy.cảm ơn các cụ rất nhiều ah

Bác giải thích chưa thuyết phục lắm

cuongdiv

Xe container
Thực ra bây giờ thợ có tâm ít lắm. Chỉ loanh quanh xem chủ nhà ko biết gì là làm thịt thôi, đồ gia dụng hay bị thợ thịt oan gồm:
1. Kiểm tra ga và bếp ga để lửa thay van với giá cao
2. Vệ sinh bình nóng lạnh để lừa thay sợi đốt, thanh magie, cục chống giật với giá ngất ngưởng
3. Vệ sinh bảo dưỡng máy giặt kèm theo thay đồ
4. Vệ sinh bảo dưỡng điều hoà kèm theo nạp ga hoặc thay ic
... nói chung là đủ kiểu lừa
Nên khuyên các cụ một câu đồ gia dụng đang sự dụng bình thường thì đừng gọi thợ linh tinh vào bảo dưỡng kiểm tra làm gì. Còn những đồ cần bảo dưỡng sửa chữa thì gọi hãng hoặc trung tâm bảo hành của hãng đến làm. Tuy nhiên gọi hãng thì cũng nên tìm đúng trang web hãng rồi tìm địa chỉ của trung tâm bảo hành chứ bây giờ web fake cũng nhiều lắm.
Vodka cụ ạ, lâu lắm e chả tìm đc thợ có tâm, nhà e hôm trc tưởng tìm đc thợ điện nước có tâm, nhưng cũng chỉ đc lần đầu, lần thứ hai thì bắt đầu có biểu hiện :D, nói chung đồ điện lạnh hỏng thì e tìm gọi hãng (cũng đề phải đề phòng fake như cụ nói), còn bảo dưỡng thì điều hoà vài năm e gọi thợ chỉ vs và thỉnh thoảng thì tự vệ sinh màng lọc ở cục lạnh
Klq nhưng trc e cũng nghĩ lão @nghiaheniken giới thiệu thì cũng ổn áp ạ :P

ACDELCO434

Xe điện
Em hỏi ngoài lề tí ạ, trước em dùng 2 đời máy giặt với đọc hướng dẫn sử dụng có thấy nhắc đến đoạn tháo ra vệ sinh đâu ạ, hay bây giờ mới có ạ?
Em thì toàn cho dùng chán đến lúc cho mà hxar hỏng, kỷ lục em dùng 1 cái toishiba 12 năm rồi cho, tính đến giờ 14 năm mà theo em biết nó chỉ mục cái chân nên mấy thằng em kê gạch mà nó viwonx dùng tốt là sao nhỉn
Thực ra chả cần tháo vệ sinh cũng không sao. Nếu nguồn nước dùng bẩn, nhiều sắt, thì hay bị đóng cặn ở ngoài lồng. Càng 3 chân kia gẫy ngoài dùng xà phòng giặt có độ kiềm mạnh gây ra còn do nguyên nhân là thường xuyên giặt quá tải và máy kê không cân.

Dan du an

Xe ba gác
Trên này Tết vừa rồi em dính vụ phong lan, mua về thì đẹp, 30 Tết là hoa đã rụng vãn rồi, mà chót mua 4 chậu tặng cả nội ngoại, chậu nhà em rút lên thì thấy mới cho vào cái vỏ bằng nhựa chứ chả phải như ông ôn nói là hoa của hợp tác xã trồng trực tiếp….

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Cảm ơn các cụ đã quan tâm.xem ra em nổi nhiư cồn rồi đây ah. Làm dâu trăm họ đôi khi k tránh khỏi thiếu sót.2năm nay dc phục vụ cho các thành viên của of chắc cụ chủ thớt lên tiếng đầu cho em nhìn thấy những thiếu sót em cần hoàn thiện bản thân để phục vục khách hàng tốt hơn. và đây là vấn đề em và chủ thớt đang mắc phải.cụ nào trong ngành hoặc va chạm sẽ hiểu.một phần do cụ ấy yêu cầu em cứ làm hỏng rùi mua mới nên em cũng quá chủ quan k nói rõ tình hình máy.cảm ơn các cụ rất nhiều ah
Xin lỗi cụ chứ em không bị thần kinh để mất với cụ 5 lít, nhờ cụ đến phá cái máy giặt để được mua máy mới như cái chỗ bôi đậm của cụ.

Gì chứ để phá cho nó hỏng thì mình em làm thừa sức :D. Cụ cũng hài hước vãi.

be bư

Xe ngựa
làm thợ thấy nó hỏng phải gọi người ta ra mà bảo . còn người ta có thay hay ko thì kệ người ta . thế mới là có trách nhiệm . ếu ai thấy nó hỏng kệ mẹ mày . loại này ko tẩy chay hơi phí

Hư Không

Xe tăng
Dienlanhthaithinh viết xong anh em trong này chả hiểu gì luôn, lủng cà lủng củng như cái thái độ thấy hỏng lấy tiền bỏ về của ông vậy

cuongdiv

Xe container
Xin lỗi cụ chứ em không bị thần kinh để mất với cụ 5 lít, nhờ cụ đến phá cái máy giặt để được mua máy mới như cái chỗ bôi đậm của cụ.

Gì chứ để phá cho nó hỏng thì mình em làm thừa sức :D. Cụ cũng hài hước vãi.
làm thợ thấy nó hỏng phải gọi người ta ra mà bảo . còn người ta có thay hay ko thì kệ người ta . thế mới là có trách nhiệm . ếu ai thấy nó hỏng kệ mẹ mày . loại này ko tẩy chay hơi phí
E ủn lên cho lão thợ hài hước, đã nhiệt tình phá hỏng cho cụ chủ nhà thay máy mới :))

Lop rach

[Tịch thu bằng lái]
Em xin cập nhật SĐT và page của cửa hàng này:
Hẳn là Công ty điện lạnh Thái Thịnh, có địa chỉ ở 8/118 Nguyễn Khánh Toàn, Hanoi, Vietnam :D.
https://m.facebook.com/dienlanhthaithinh1992/?locale2=vi_VN
SĐT: 0982133921
Theo em hiểu đây là đích thân cụ Dienlanhthaithinh đi làm đấy, không phải thợ làm thuê.
Em chịu trách nhiệm về những lời tường thuật của em.
Em nhắn Zalo cho cụ ấy vào xem thớt này rồi ạ.
Em hóng giải trình của thợ :D

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Mẹ, thật đến giờ em cũng nghĩ nên đập đầu vào tường. Đang yên đang lành nghĩ ra trò vệ sinh lồng giặt làm gì cơ chứ. Căn bản từ lúc mua chưa cho viên rửa hay bột rửa vào lần nào. Sợ giờ cho vào nó không sạch hết. Định vệ sinh 1 lần rồi từ sau định kỳ cho bột rửa.

Có khi cụ Dienlanhthaithinh vẫn đang tự hào vì giúp em phá được con máy giặt để em được mua mới như cụ ấy nói trên kia. Bố khỉ không hiểu nổi loại người kiểu ấy mà vẫn Startup được quả cửa hàng điện lạnh Thái thịnh hoành tráng. Đúng là ở đời cái gì cũng có thể xảy ra được :(

Leolai

Xe điện
Chia buồn chủ thớt, tình trạng chung của thị trường bảo dưỡng đồ gia dụng máy móc thiết bị gia đình là thế nên các cụ cảnh tỉnh theo dõi thợ để mà còn biết và học thêm kinh nghiệm, trách gặp những quả đắng vừa mất tiền còn chuốc lấy bực.
Tiện thớt em chủi thăng mặt lol trên OF hút mứt nhà em, bể phốt nhà em từng gọi điện số dán tường thì thường 2-3 khối, rồi gọi cụ OF cho quân đến hút thế đếch nào lên đến hơn 6 khối tính tròn 6 khối, em bla bla lên thì cụ đó ở nhà gọi cho quân bớt còn 5 khối, em không nghe và bảo để em tìm số cách đây mấy năm họ hay hút nhà em chứng minh cho khối bể nhà em chỉ tầm dưới 3 khối, thế là cụ ý lại alo lô nói với anh lái xe bớt còn 4 khối, em nghĩ cũng chỉ đến 1 lần rồi bye nên không làm tới nơi ép thu đúng 3 khối, em thanh toán 4 x 6 loét/khối = 2,4 củ nghĩ mà cứ a kay, loại này đúng nên biến cho sạch OF
(Trong câu chuyện nó còn nói có nhà hút đến hơn chục khối, tiền hết gần 10 củ ^:)^ )

loinuoc

Xe tăng
Theo như ý cụ thợ thì tháo ra vs thấy nguy cơ gãy (kể cả thợ vô tình làm...) nếu thợ có tâm cũng sẽ ko lắp lại mà giữ nguyên gọi chủ đến trình bày bla bla, để chủ xuống tiền thay =))

Éo ai lại lắp cái hỏng vào ....:(

Hoàng Trang

Xe ngựa
Chia buồn chủ thớt, tình trạng chung của thị trường bảo dưỡng đồ gia dụng máy móc thiết bị gia đình là thế nên các cụ cảnh tỉnh theo dõi thợ để mà còn biết và học thêm kinh nghiệm, trách gặp những quả đắng vừa mất tiền còn chuốc lấy bực.
Tiện thớt em chủi thăng mặt lol trên OF hút mứt nhà em, bể phốt nhà em từng gọi điện số dán tường thì thường 2-3 khối, rồi gọi cụ OF cho quân đến hút thế đếch nào lên đến hơn 6 khối tính tròn 6 khối, em bla bla lên thì cụ đó ở nhà gọi cho quân bớt còn 5 khối, em không nghe và bảo để em tìm số cách đây mấy năm họ hay hút nhà em chứng minh cho khối bể nhà em chỉ tầm dưới 3 khối, thế là cụ ý lại alo lô nói với anh lái xe bớt còn 4 khối, em nghĩ cũng chỉ đến 1 lần rồi bye nên không làm tới nơi ép thu đúng 3 khối, em thanh toán 4 x 6 loét/khối = 2,4 củ nghĩ mà cứ a kay, loại này đúng nên biến cho sạch OF
(Trong câu chuyện nó còn nói có nhà hút đến hơn chục khối, tiền hết gần 10 củ ^:)^ )
Nick kdcn mới đúng ko ạ?

Taihoatu

Xe lăn
Hình như mứt khi nó lên xe nó nở ra lão nhể, bà già e cũng vừa bị lừa hút mứt hôm qua xong

NNS

Xe ngựa

Tức là cụ chủ thuê cụ đến phá? với lời dặn “chú cứ đập, tội vạ đâu anh chịu=))

hungbeolt

Xe tăng

Tức là cụ chủ thớt bỏ tiền ra thuê cụ đến cứ làm hỏng máy để cụ ý dc mua cái máy giặt khác ?

thuysinh.tl

Xe container
Em từng dùng dịch vụ vệ sinh máy giặt của cụ này. Về giờ giấc thì đúng như cụ chủ nhận xét thì không chuẩn chỉ. Hẹn thì cao su vãi. Giục mấy lần mới thấy đến. Tuy nhiên vệ sinh thì em thấy OK. Cái máy giặt nhà e dù nhiều lần dùng gói vệ sinh của Hàn Quốc nhưng tháo ra vẫn bẩn kinh.

Me^4ba'nh

Xe tăng
Thợ hãng từ xe đến thiết bị gia dụng, chả sửa bao giờ toàn thay linh kiện.
Em vừa dính với electrolux con máy giặt. Kiểm tra ko mở máy ra mà phán thay quạt sấy 2,5 tr. Gọi thợ khác vào nó vệ sinh hết 320k lại ngon choét.

Trạng thái
Thớt đang đóng