[Funland] Vẻ đẹp và con người gốc Hà Nội

Nhạc

Xe container
Em xin phép sửa một chút: '' không thơm cũng thể hoa nhài, dẫu không thanh lịch cũng người Tràng An''
Giờ hòa nhập rồi
Sao e lại nhớ cái chỗ nhài kia là lài nhỉ #-o
Thời nào cũng vậy, đất vua ở bao giờ cũng là nơi lắm tiền và gái đẹp mà cứ phàm nơi nào có hai thứ ý thì hổ báo cũng thanh lịch, nói gì người :P

horsebattle

Xe buýt
Website
www.redevent.com.vn
Sao e lại nhớ cái chỗ nhài kia là lài nhỉ #-o
Thời nào cũng vậy, đất vua ở bao giờ cũng là nơi lắm tiền và gái đẹp mà cứ phàm nơi nào có hai thứ ý thì hổ báo cũng thanh lịch, nói gì người :P
Thế là cụ nhớ nhầm thôi có j đâu. CÒn ko tin nữa thì cụ hỏi bác Gúc nhá.=))

Nhạc

Xe container
Thế là cụ nhớ nhầm thôi có j đâu. CÒn ko tin nữa thì cụ hỏi bác Gúc nhá.=))
Em gúc đây:

Hoa Lài Jasmine hay còn gọi là hoa Nhài : Mùi hương nữ tính, Ngọt ngào, nồng nàn, thanh khiết và đặc biệt cuốn hút. Vậy nên, hoa nhài là một nhân tố không thể thiếu trong đêm tân hôn của các đôi vợ chồng trẻ. Thậm chí, nếu bạn muốn lấy lại cảm hứng nồng say cho đời sống vợ chồng sau bao năm chung sống, bạn cũng có thể lựa chọn mùi hương này. Theo y học cổ truyền thì loài hoa này có tính ấm, có công dụng điều hòa hệ gan mật, tiêu hóa, giảm đau, giải cảm… Theo nghiên cứu của trường Đại học Wheeling Jesuit, những người ngủ trong căn phòng có hương hoa nhài sẽ có được giấc ngủ ngon và sâu. Hơn nữa, sau giấc ngủ này, họ thấy tinh thần tỉnh táo hơn. Tinh dầu hoa lài giúp tạo sự tự tin, làm dịu thần kinh và giảm suy sụp tinh thần, giảm chứng mất ngủ, nhức đầu, hoa mắt, chóng mặt, tăng huyết áp. Tinh dầu hoa lài có tác dụng thu nhỏ lỗ chân lông, làm da sạch và mát, giúp thư giãn giảm Stress. Hoa lài có tác dụng làm mịn và trắng da, mượt tóc nên phụ nữ Ba Tư thường ngâm hoa lài trong dầu oliu để chăm sóc tóc và cơ thể . Ngày nay, tinh dầu hoa lài được sử dụng nhiều trong công nghiệp nước hoa và mỹ phẩm.

Thế vẫn là 1 cụ ạ
http://www.vatgia.com/raovat/2671/4564585/tinh-dau-hoa-lai.html

TungNguyenMD

Xe container
Em gúc đây:

Hoa Lài Jasmine hay còn gọi là hoa Nhài : Mùi hương nữ tính, Ngọt ngào, nồng nàn, thanh khiết và đặc biệt cuốn hút. Vậy nên, hoa nhài là một nhân tố không thể thiếu trong đêm tân hôn của các đôi vợ chồng trẻ. Thậm chí, nếu bạn muốn lấy lại cảm hứng nồng say cho đời sống vợ chồng sau bao năm chung sống, bạn cũng có thể lựa chọn mùi hương này. Theo y học cổ truyền thì loài hoa này có tính ấm, có công dụng điều hòa hệ gan mật, tiêu hóa, giảm đau, giải cảm… Theo nghiên cứu của trường Đại học Wheeling Jesuit, những người ngủ trong căn phòng có hương hoa nhài sẽ có được giấc ngủ ngon và sâu. Hơn nữa, sau giấc ngủ này, họ thấy tinh thần tỉnh táo hơn. Tinh dầu hoa lài giúp tạo sự tự tin, làm dịu thần kinh và giảm suy sụp tinh thần, giảm chứng mất ngủ, nhức đầu, hoa mắt, chóng mặt, tăng huyết áp. Tinh dầu hoa lài có tác dụng thu nhỏ lỗ chân lông, làm da sạch và mát, giúp thư giãn giảm Stress. Hoa lài có tác dụng làm mịn và trắng da, mượt tóc nên phụ nữ Ba Tư thường ngâm hoa lài trong dầu oliu để chăm sóc tóc và cơ thể . Ngày nay, tinh dầu hoa lài được sử dụng nhiều trong công nghiệp nước hoa và mỹ phẩm.

Thế vẫn là 1 cụ ạ
Thế Thài lài nó là cái giống gì hả mợ? Tiện mợ gúc luôn hộ em cái.
Em thấy câu: "Gái phải hơi trai như thài lài phải......"
Nhờ mợ giải thích luôn

horsebattle

Xe buýt
Website
www.redevent.com.vn
Em gúc đây:

Thế vẫn là 1 cụ ạ
Đúng là Có thể gọi là Hoa lài nhưng câu thơ đó lại là hoa Nhài cụ ạ.

AnhNB

Xe buýt
Vào thớt này em mới biết người Hà Nội gốc đã sang Pháp từ 1954 khi Pháp thất thủ tại VN, y chang dân Sài Gòn nói riêng và miền Trung cũng như miền Nam nói chung sang Mẽo năm 1975.
Ở đâu cũng thế, có dân gốc và dân ngoại tỉnh nhưng đi ra nước ngoài cũng là người Việt Nam cả mà thôi, các cụ nhỉ! Em cũng đang yêu 1 cô bé Hà Nội, nói giọng dễ thương và đáng yêu lắm ạ! :D

Nhạc

Xe container
Thế Thài lài nó là cái giống gì hả mợ? Tiện mợ gúc luôn hộ em cái.
Em thấy câu: "Gái phải hơi trai như thài lài phải......"
Nhờ mợ giải thích luôn
Lài mới Thài Lài khác nhau cụ ạ, em chả biết giải thích như nào vì giờ em ko nuôi chó:P

Latte

Xe tăng
Bây giờ là hợp chủng quốc Hà Nội rồi.

IMEV

Xe tăng
Mị...a Nội với Ngoại gì bây giờ cũng hòa tan hết rồi. Nhớ chục năm trước mới lấy vợ gốc 100% sao nó khác thế, sướng thể. Sáng dậy sớm thì chuẩn bị khăn, bàn chải nước nóng cho chồng rửa mặt. Tưởng thế nào, sung sướng được đúng 2 năm từ khi thằng thứ nhất ra đời đến h nhà cháu toàn phải hầu lại. Nói hoặc thắc mắc thì nàng gân cổ lên cãi "các chị cơ quan em toàn thế":))

usastore

Xe đạp
những thương hiệu đã gắn liền với HN từ lâu dù bây giờ không được như trước nữa nhưng vẫn được ưa chuộng:D

CHIANTHI

Xe tăng
Các cụ cứ ra chợ đồng xuân Bắc qua , ở đấy chắc chắn có rất nhiều người HN gốc đấy, hãy nhe ngôn ngữ của họ xem trên đất nước này có chỗ nào "thanh lịch" bằng không . Xong lại vào chợ Bến thành nghe và so sánh .

TjeuDjeuVP

Xe tải
mình xin giải đáp vài lời phân bua :''chẳng thơm cũng thể hoa nhài,dẫu không thanh lịch cũng người Tràng An''.Tràng An ở đây ý chỉ là kinh đô
một nét khác của người Hà Nội là phát âm chuẩn sẽ không có nói lộn giữa N và L đâu ah.Giọng nói đặc trưng là do nguồn nước ,còn da dẻ trắng mịn là mang đặc điểm khí hậu thời tiết con gái Hà Nội da trắng,mịn naturally không vùng miền nào có được :$

chiến xa

Xe hơi
mình xin giải đáp vài lời phân bua :''chẳng thơm cũng thể hoa nhài,dẫu không thanh lịch cũng người Tràng An''.Tràng An ở đây ý chỉ là kinh đô
một nét khác của người Hà Nội là phát âm chuẩn sẽ không có nói lộn giữa N và L đâu ah.Giọng nói đặc trưng là do nguồn nước ,còn da dẻ trắng mịn là mang đặc điểm khí hậu thời tiết con gái Hà Nội da trắng,mịn naturally không vùng miền nào có được :$
Vớ vẩn, con gái miền tây là da trắng, ngọt nước nhất. Ngọc Trinh chẳng hạn :))

daiminh

[Tịch thu bằng lái]
Nói phét. Chuẩn à, đố phấn biệt được "s" sung sướng và "x" xấu xa đấy. Chuẩn của cụ là ở đâu đấy, chỉ cho em cái.=)). Mà trắng như Mai Phương Thúy lúc chưa đi thi hoa hậu là cùng chứ gì?

Chỉnh sửa cuối:

AnhNB

Xe buýt
Vớ vẩn, con gái miền tây là da trắng, ngọt nước nhất. Ngọc Trinh chẳng hạn :))
Nhưng não ngắn cụ ợ :))
Lấy vợ não ngắn thì suốt ngày bị ném đá và phải chiều nó, chỉ có đại gia mới lo được thôi ;)
Em phản đối Giọng nói đặc trưng là do nguồn nước của cụ TjeuDjeuVP . Bạn em người Đà Nẵng đàng hoàng, gốc 100% Đà Nẵng nhưng lại nói tiếng ...Huế dù sống trên chính mảnh đất Đà Nẵng, vì sao ạ? Không phải vì nguồn nước đâu ợ, mà chính vì môi trường sống của bạn em xung quanh toàn người Huế nên nói tiếng Huế như họ luôn. Các cụ ở Đà Nẵng có thể lên khu Thuận Phước, gần với cầu treo Thuận Phước là biết liền.

chiến xa

Xe hơi
Nhưng não ngắn cụ ợ :))
Khà khà
Thứ nhất: Não ngắn nó không có ảnh hưởng tới sắc đẹp bên ngoài nhé.
Thứ hai: Não ngắn bây giờ là mode người phị nữ đáng để lấy làm vợ đấu cụ ạ.
Em sợ loại phụ nữ lên đỉnh rồi mồm người ta thì oh.... mồm mình thì còn lẩm bẩm tính tích phân lắm:))

AnhNB

Xe buýt
Khà khà
Thứ nhất: Não ngắn nó không có ảnh hưởng tới sắc đẹp bên ngoài nhé.
Thứ hai: Não ngắn bây giờ là mode người phị nữ đáng để lấy làm vợ đấu cụ ạ.
Em sợ loại phụ nữ lên đỉnh rồi mồm người ta thì oh.... mồm mình thì còn lẩm bẩm tính tích phân lắm:))
Đến chịu cho cụ! Cưới về nhà mà cứ như tiểu thư đài các, nâng như nâng trứng hứng như hứng hoa thì nên mua thêm cái tủ kính để bảo vệ ợ!
Đến em Ngọc Trinh này còn có ảnh nude thì các cụ còn thích những em não ngắn nữa không, dễ bảo quá nên muốn gì cũng có? :D
Em thích vợ giỏi ngang mình hoặc thấp hơn mình còn dễ bảo, em sợ những người hơn mình (sợ bị xem thường ý mà :D)