[Funland] Về các quán ăn không cho khách mang đồ ăn uống bên ngoài vào?

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Tranh luận mà lơ tơ mơ, nhét chữ cho ng khác thì khó có đầu cuối lắm cụ ợ.
Nội dung thớt e đơn giản thôi: làm kd thì phải mềm dẻo, chiều khách. Còn ko suốt ngày mở thớt kêu khó thôi.
tôi đã nói là tôi k tranh luận, mà là tôi dạy dỗ cho dạng kém văn minh như cụ! Tôi coi cụ kém văn minh vì 2 lí do: tuyên bố xanh rờn là mình k có nghĩa vụ xem quy định và thứ 2 là có ý trách móc quán, cho rằng quán phải chiều mình mặc dù mình là người k theo quy định trước! Dạng khách hàng như cụ tôi là người làm dịch vụ tôi nói thẳng ra là tôi k thèm, đừng tưởng có tí tiền đã là to mà kể cả dài dòng việc thêm được cái bill vài trăm k với lại “thưởng” nhân viên hẳn 50k :)) Chiều được khách mà làm hỏng hết các nguyên tắc quán mình thì cũng là tự huỷ thôi. Trong rất nhiều trường hợp “khách hàng là thượng đế” là để an ủi những dạng chí phèo như cụ chứ sau khi giải quyết xong thằng quản lí nó cũng nghĩ trong đầu không thèm chấp và khinh như mẻ chứ đừng tưởng nó tâm phục. Còn vì vài đồng lợi thế khôn vặt mà chấp nhận mất đi tính đàng hoàng của “thượng đế” thì tuỳ cụ nhé, tôi k dám khuyên! Vậy fair chưa? Còm cuối nhé, đừng quote tôi, tôi k có nhu cầu “tranh luận” đâu :))

Chỉnh sửa cuối:

tungLam.nwl

Xe tăng
Được mang vào nhưng mang vào thì phải trả phí, họ tốn tiền thuê địa điểm, nhân viên, tiền điện .. thì mang đồ vào phải trả phí cho họ là đúng, còn cấm mang đồ vào thì không được phép.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
tôi đã nói là tôi k tranh luận, mà là tôi dạy dỗ cho dạng kém văn minh như cụ! Tôi coi cụ kém văn minh vì 2 lí do: tuyên bố xanh rờn là mình k có nghĩa vụ xem quy định và thứ 2 là có ý trách móc quán, cho rằng quán phải chiều mình mặc dù mình là người k theo quy định trước! Dạng khách hàng như cụ tôi là người làm dịch vụ tôi nói thẳng ra là tôi k thèm, đừng tưởng có tí tiền đã là to mà kể cả dài dòng việc thêm được cái bill vài trăm k với lại “thưởng” nhân viên hẳn 50k :))
Thế ok rồi.
Cụ cho cái địa chỉ quán ra đây nếu có để e và cụ ko va vào nhau trong cuộc đời này nhé.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Lấy ít thì cũng chấp nhận được, tiền lấy ly cốc, đây cứ quất 500k /chai, rượu lá chuối cũng như rượu tây. Thôi, tìm chỗ khác.
Vâng, mình là khách nên cứ hợp lý và thoải mái là đc cụ à.

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Thế ok rồi.
Cụ cho cái địa chỉ quán ra đây nếu có để e và cụ ko va vào nhau trong cuộc đời này nhé.
tôi nói giữ lời và k thay đổi gì phương thức cũng như khuyến mại nhé. Cụ pm đi tôi gửi địa chỉ. Quán tôi cũng khá có tiếng đấy, k đến mức no name đâu!

Chỉnh sửa cuối:

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
tôi nói giữ lời và k thay đổi gì phương thức cũng như khuyến mại nhé. Cụ pm đi tôi gửi địa chỉ. Quán tôi cũng khá có tiếng đấy, k đến mức no name đâu!
Cụ cho luôn lên đây, ai ủng hộ cụ sẽ kéo đến, ai ko thích xung đột họ né đi.
Mọi chủ quán đều tận dụng cơ hội truyền thông mà cụ lại ib chỗ kín là sao?
Quán đông khách, có tiếng sợ đếch j mấy thằng kém văn minh, thic hạnh họe như e mà phải pm ?

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho luôn lên đây, ai ủng hộ cụ sẽ kéo đến, ai ko thích xung đột họ né đi.
Mọi chủ quán đều tận dụng cơ hội truyền thông mà cụ lại ib chỗ kín là sao?
Quán đông khách, có riếmg sợ đếch j mấy thằng kém văn minh, thic hạnh họe như e mà phải pm ?
tôi k có nhu cầu pr cụ nhé! Lại là chuyện tôi phải mời cụ hay cụ pm tôi để tôi gửi địa chỉ! Tôi nói và giữ đúng lời, có pm hay đến hay không tuỳ cụ nhé! :)) Còn ai sợ gì đâu cụ ơi, nhân dịp dạy cho mấy thằng kém văn minh tí cho nó mở mắt ra thôi. Khách đầy ra ý mà, vơ bèo vạt tép làm gì :))

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
tôi k có nhu cầu pr cụ nhé! Lại là chuyện tôi phải mời cụ hay cụ pm tôi để tôi gửi địa chỉ! Tôi nói và giữ đúng lời, có pm hay đến hay không tuỳ cụ nhé! :))
E ko hiểu sao 1 con ng với các cm rạch ròi thế lại ko bom nhanh cái địa chỉ quán vào ib e với câu: "tránh xa ra nhé" chẳng hạn.
Lại đòi e ib nữa...tư duy của cụ nó bị sao, e ko hiểu.

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
E ko hiểu sao 1 con ng với các cm rạch ròi thế lại ko bom nhanh cái địa chỉ quán vào ib e vớ câu: tránh xa ra nhé.
Lại đòi e ib nữa...tư duy của cụ nó bị sao, e ko hiểu.
thôi, vậy là k dám đến rồi! Chắc tự thấy mình thấp quá! Quán xịn cho khách đểu cơ hội trải nghiệm đến 10h tối nay nhé! Sau đấy hết cơ hội :)) tôi nói gì tôi làm nấy, k cò quay tẹo nào. Dám pm dám đến hay k là tuỳ cụ! Việc gì tôi phải bảo cụ tránh xa ra, tôi đang muốn cụ đến để dạy thêm cơ mà! :))

technovs

Xe tải
Lại 1 sản phẩm của MM giống bờ rồ bên cửa sổ hoặc dmqtrieu bên tàu nhanh rồi...
Chủ yếu là kéo tương tác...Em cứ thuyết âm mưu thế, CCCM lại mắc mưu

Tuananhhau

Xe điện
Quảng cáo trá hình cho toco và pizza :))). Đưa vấn đề lên mạng mà bị gạch đá cứ bảo thủ mình đúng thì sau làm cái topic cụ thêm dòng “ai khác quan điểm ko còm vào thớt”. Khác méo gì mấy ông vào quán ăn rồi hút thuốc, đến khi nhắc thì bảo “a không nhìn thấy”, sau đem cái lý do “ko đồng ý thì a next” em mà chủ quán em mời next luôn cho lành :)). Lịch sự nếu không thấy thì uống 1/2 , người ta nhắc thì thôi cất, ko uống nữa là đc. Nhân viên nó ok nhưng sau lưng nó ngán tận cổ mấy bố này vì nếu quản lý cứng nó thấy thì nhân viên đó chịu phạt nặng hơn 50k ô típ lọ típ chai.

tungLam.nwl

Xe tăng
giờ e bảo thì a đứng dậy đi quán khác nhé. Bạn ấy bảo giờ a u rồi thì thôi, cứ u tiếp. Vậy là 2 bên cũng vui vẻ, ko phát sinh chuyện j. Tuy nhiên nếu bạn ấy cứng nhắc cứ ko thì e đi thôi, ko ở lại ăn nữa.
Về vấn đề này cccm là chủ quán ăn có ngăn khách ko? Nếu là khách thì cccm thấy thoải mái ko vậy?
Nếu là chủ quán đã uống rồi em sẽ không ngăn mà chỉ nhắc nhở nội qui và vui vẻ như bình thường, với câu "giờ e bảo thì a đứng dậy đi quán khác nhé" thì cũng nhã nhặn mời anh đi quán khác nếu anh thấy không thoải mái với quy định của quán em ah.
Nếu là khách thì chắc chắn em sẽ trao đổi dù không đọc nhưng anh sẵn sàng trả phí và sẽ thấy thoải mái nếu họ ok tính thêm phí hoặc không, còn sẽ thấy không thoải mái nếu mình sẵn sàng trả phí mà họ vẫn yêu cầu không được uống tiếp. Còn sẽ rất xấu hổ khi lỡ nói câu "giờ e bảo thì a đứng dậy đi quán khác nhé"

Lạ nhỉ, có cái vấn đề sơ đẳng về văn minh này mà tranh luận mất 11 trang?
1. Nhập gia tùy tục, vào quán nên chủ động tìm hiểu xem nó có quy định riêng gì không? Thường nó dán ở cửa chính. Cẩn thận thì hỏi nhân viên trước khi gọi đồ, không phù hợp thì next nhanh. Không tranh luận đôi co với nhân viên, các bạn ấy cũng chỉ làm thuê, phải theo quy định chủ. Đừng làm khó các bạn ý.
2. Không mở mồm chê đồ nếu quán bán đồ ăn/ uống. Ngon ăn hết, không ngon nếm qua rồi bỏ, lần sau không quay lại. Hoạnh họe chê bai nó nhổ bãi nước bọt vào món sau thì nhục.
3. Phiền đến nhân viên phục vụ nhiều quá thì khi thanh toán tặng các bạn (dù chỉ vài chục) kèm theo câu cảm ơn chân thành.

Mình là người có tiền cơ mà, nhất là học vấn mình cũng không thiếu.

ktqsminh

Xe tăng
Bọn em ra ngoài ăn có thói quen là uống rượu nhà.
Gọi món trước rồi giở đồ xách tay ra. Công khai
Charge vừa phải thì chấp nhận.
Quá thể thì lượn luôn.Kiếm chỗ ngồi khác.
Thế mới vui :D
Vẫn là nên hỏi trước, vừa vui vẻ, cũng thoải mái không mất lòng.

Pumzen

Xe ba gác
Bởi vì ai đi Aeon đều biết tất cả các quầy, các khu bán hàng đều có cửa ra tính tiền riêng. Ko thể có chuyện cầm đồ hải sản ra khu nhà hàng nấu để ko mất tiền. Vì thế cụ kia và cả cụ lơ mơ và chém bừa thôi.
Chưa bao giờ nhà cháu nói ra điều gì mà chưa mục sở thị. Cụ nhận xét có vẻ mang tính phiến diện rồi đấy. Nhà cháu bảo là thời gian đầu, khi Aeon mới mở, giai đoạn này thường quá tải. Không biết giai đoạn đầu cụ đã đi chưa?
Nói chung, theo dõi các còm của cụ, cụ có góc nhìn rất tiểu tiết.

• Vodka
Reactions: pqh

Dacia90

Xe điện
Trích chỗ e đổ quán bảo thủ ra đây cụ? Lòng vòng làm j, cụ đc cái nhét chữ cho ng khác thôi sao?

Quán đó ko bảo thủ, ko thì hqua họ đã ko bán đc bánh.
Cụ ofer nào tiện có qua Aeon thì vào mua cái bánh pizza rồi mang sang hàng trà tốp tốp gì đó, vừa ăn pizza và uống ủng hộ vài cốc trà, nếu quán trà cho mang đồ ăn vào.

comiki

Xe ba gác
Người OF
Thì chuyện em nói với cụ kia, tào lao mà? Thế mợ nghĩ nó quan trọng với e hay với cụ kia? Hay với mợ? Mà mợ phải mang suy nghĩ của cụ nào đấy, vào để góp vui.
À vậy là cụ hỏi tu từ để khẳng định em hay hóng chuyện tào lao. Và cụ cũng bảo chuyện hai cụ là tào lao. Vậy em hóng cũng là hợp lý mà nhỉ.

TrungLong

Xe hơi
Một số nhà hàng e biết họ chấp nhận cho khách mang rượu vào rồi tính phí phục vụ hoặc không tính nếu bill ổn. Đồ ăn thì không cho với lý do không kiểm soát được vệ sinh an toàn thực phẩm..
Rượu thì được vì có lẽ nếu ngộ độc rượu sẽ khác với ngộ độc thức ăn. Kể ra thì cũng có lý đối với các nhà hàng, khách sạn lớn, uy tín....
Còn đa số thì vẫn là vui vẻ phục vụ, nếu bill ít quá thì gửi thêm họ chút tiền cho đỡ bị hắt hơi:D