Vậy là Vinhomes thâu tóm khu Nam An Khánh ?!

Quang LaMasia

Xe tăng
Để giải toả cả khu này thì vành đai 3,5 có to hơn Tố Hữu cũng chưa đủ, vì đâu có phải mỗi khu An Khánh này!
Mà 1000 tỷ có đoạn con con ở Minh Khai, chứ cả con đường (3,5) ấy 1000 tỷ còn khá lâu mới đủ. Mà Minh Khai thì tiền đóng thuế chính thức chắc đến bây giờ đã tiêu gần hết, chứ đừng nói tiền ứng, mà đã động được đoạn vỉa hè nào đâu. Ngay đến Trường Chinh tiền có từ cuối năm kia mà ngã Tư Vọng lần này chắc là thứ 9 và chưa thể là lần cuối dự kiến khai trương!
Nhiều bác thấy đường khá thoáng bây giờ toàn tính đường vào HN 10 phút!
Vành đai 3.5 là đường Lê Trọng Tấn mà cụ. Bây giờ chỉ cần đầu tư xây cầu vượt sang bên kia đường và làm lối vào đường trên cao là giao thông khu này sẽ ổn ngay cụ ạ.

coolpix8700

Xe ngựa
Vành đai 3.5 là đường Lê Trọng Tấn mà cụ...
3,5 chạy vòng tròn bác ạh, đâu chỉ có mỗi đoạn qua đấy!
Hiện tại bây giờ đi lại vẫn khá dễ dàng, trừ mấy hôm lễ tết người vào TĐ Bảo Sơn hơi đông (hay cũng tại em toàn chọn giờ thoáng để vào đấy)!
Nhưng nhìn cái đường gom+mấy hầm chui thì tương lai đông cứng+ùn tắc là rất khó tránh!
Mà đi đường gom khá nguy hiểm, nhiều người đi 4B không để ý biển nên cứ tưởng đường 1 chiều mà không biết là đường 1 chiều chỉ với 4B!
Đi ngược trở lại để về bằng Tố Hữu thì ngang chui vào ngõ cụt!

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Hiện tại bây giờ đi lại vẫn khá dễ dàng, trừ mấy hôm lễ tết người vào TĐ Bảo Sơn hơi đông (hay cũng tại em toàn chọn giờ thoáng để vào đấy)!
Nhưng nhìn cái đường gom+mấy hầm chui thì tương lai đông cứng+ùn tắc là rất khó tránh!
Mà đi đường gom khá nguy hiểm, nhiều người đi 4B không để ý biển nên cứ tưởng đường 1 chiều mà không biết là đường 1 chiều chỉ với 4B!
Cảm ơn bờ dồ

Đi qua hầm chui chủ yếu là cư dân từ đường tàu hoả hất ra Đại lộ Thăng Long thôi (Nam An Khánh, Geleximco A, Gemek Tower)
Còn từ đường tàu hất vào Hà Đông (Geleximco B, C, D và cư dân có đất thổ cư thì hay đi đường Tố Hữu)

Quang LaMasia

Xe tăng
3,5 chạy vòng tròn bác ạh, đâu chỉ có mỗi đoạn qua đấy!
Vâng em hiểu ý cụ. Nhưng Vin chỉ đầu tư chỗ có lợi cho họ thôi. Đoạn nào cần làm thì họ rót vốn vào. Tuyến vành đai 2 họ cũng chỉ làm đoạn từ Láng đến Vĩnh Tuy thôi mà.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Vâng em hiểu ý cụ. Nhưng Vin chỉ đầu tư chỗ có lợi cho họ thôi. Đoạn nào cần làm thì họ rót vốn vào. Tuyến vành đai 2 họ cũng chỉ làm đoạn từ Láng đến Vĩnh Tuy thôi mà.
Cảm ơn bờ dồ
Nếu đúng là Vin làm nhanh được cầu vượt nối Lê Trọng Tấn vọt qua Đại lộ Thăng Long thì ngon

coolpix8700

Xe ngựa
Cảm ơn bờ dồ
Đi qua hầm chui chủ yếu là cư dân từ đường tàu hoả hất ra Đại lộ Thăng Long thôi (Nam An Khánh, Geleximco A, Gemek Tower)
Còn từ đường tàu hất vào Hà Đông (Geleximco B, C, D và cư dân có đất thổ cư thì hay đi đường Tố Hữu)
Em vài lần vào đó đi theo Tố Hữu, rồi sau đó bỏ (mặc dù vẫn hay vào chợ HĐ theo đường này)!
Đường Tố Hữu sẽ còn lâu mới đạt đến lúc đỉnh điểm của ùn tắc, bây giờ vẫn còn rất thoáng nếu "quay lại đến tương lai"!

jenniferloan

Xe tải
Em cũng suy nghĩ giống cụ, 6-7 tỷ thì nhà em cũng cân nhắc xuống tiền, khu này em đi đường trên cao đi làm cũng tiện nữa. 2 hôm nay nghe ngóng giá cả thấy tăng theo ngày vậy ạ :-w:-w
Cảm ơn bờ dồ. Vấn đề là giá cả thôi, nếu đúng 8 tỷ như sales báo giá thì thôi, nhưng nếu 6~7 tỷ thì có thể Sổ sẽ xuống tiền

Giá rơi vào khoảng 50-60tr/m2 tuỳ căn. dt từ 90m2 - 219m2. Sales hay làm thị trường luôn đưa ra giá cao để đảm bảo khi chủ đàu tư ra hàng báo giá thì sẽ ko thấp hơn giá của cđt để đảm bảo cho khách và uy tín của cđt. Hơn nữa việc này cũng là nhằm để nghe ngóng tín hiệu của thị trường cho cđt. Hai cụ quan tâm thì cứ nghe ngóng thêm và phải lắng nghe nhiều sales để có thông tin đa chiều hơn.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Giá rơi vào khoảng 50-60tr/m2 tuỳ căn. dt từ 90m2 - 219m2. Sales hay làm thị trường luôn đưa ra giá cao để đảm bảo khi chủ đàu tư ra hàng báo giá thì sẽ ko thấp hơn giá của cđt để đảm bảo cho khách và uy tín của cđt. Hơn nữa việc này cũng là nhằm để nghe ngóng tín hiệu của thị trường cho cđt. Hai cụ quan tâm thì cứ nghe ngóng thêm và phải lắng nghe nhiều sales để có thông tin đa chiều hơn.
Cảm ơn bờ dồ

60 triệu/m2 là tiền đất hay đã bao gồm cả xây và hoàn thiện ạ ?
Nếu 60 triệu x 90m2 = 5,4 tỷ/căn 90m2 hoàn thiện, thì có khi hết hàng rất nhanh

Quang LaMasia

Xe tăng
Cảm ơn bờ dồ
Nếu đúng là Vin làm nhanh được cầu vượt nối Lê Trọng Tấn vọt qua Đại lộ Thăng Long thì ngon
Hôm trước em cũng nghe ngóng được như thế cụ ạ. Chắc chắn sẽ làm sớm vì đi cái lối hầm chui nghĩ đến đã thấy không đẳng cấp rồi.

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn

namquang

Xe buýt
Cảm ơn bờ dồ.
Chắc là bờ dồ Gừng bị kẹp ở khu B, C, D
Còn khu A có gì đâu mà bị kẹp, điện nước, internet, truyền hình cáp đầy đủ. Đã có 100 hộ dân về ở, đủ cả trường mầm non, quán karaoke, sắp sửa có thêm một nhà mở minimart. Trong ảnh là trường mầm non trong khu A Geleximco

Cảm ơn bờ dồ cập nhật tình hình. Bờ dồ làm thớt kêu gọi anh em ở Geleximco A tụ tập vào cho đông vui đi, khi đó mới có khí thế để hoàn thiện ở. Em nhớ Bờ dồ còn có mấy căn ở khu này.

Lequan88

Xe máy
Hôm trước em cũng nghe ngóng được như thế cụ ạ. Chắc chắn sẽ làm sớm vì đi cái lối hầm chui nghĩ đến đã thấy không đẳng cấp rồi.
Có cả vụ xây cầu vượt này ạ? Giờ em mới biết cụ ạ. Nếu đc thế thì quá ngon còn gì.

Quang LaMasia

Xe tăng
Có cả vụ xây cầu vượt này ạ? Giờ em mới biết cụ ạ. Nếu đc thế thì quá ngon còn gì.
Nó là vành đai 3.5 thì trước sau gì cũng phải làm cầu vượt sang bên kia mà cụ. Khu Splendora về sau ra ngay mặt tiền đường đấy.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Cảm ơn bờ dồ cập nhật tình hình. Bờ dồ làm thớt kêu gọi anh em ở Geleximco A tụ tập vào cho đông vui đi, khi đó mới có khí thế để hoàn thiện ở. Em nhớ Bờ dồ còn có mấy căn ở khu này.
Cảm ơn bờ dồ. Hôm nào có khi kêu gọi mọi người offline ở Karaoke Diễm Hằng A19 (cạnh cái cổng rẽ ra đường gom). Chủ quán karaoke này hình như cũng chơi OF ạ, cụ ý làm luôn hai căn 120m2 đục thông nhau, hơi bị hoành tráng.

Kakibui84

Xe tải
Thank cụ. Em vẫn đang nghe ngóng các bên cụ ạ. Chờ chủ đầu tư công bố thông tin chính thức mà chưa thấy gì #:-s#:-s

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Cảm ơn bờ dồ. Hôm nào có khi kêu gọi mọi người offline ở Karaoke Diễm Hằng A19 (cạnh cái cổng rẽ ra đường gom). Chủ quán karaoke này hình như cũng chơi OF ạ, cụ ý làm luôn hai căn 120m2 đục thông nhau, hơi bị hoành tráng.
Karaoke khu A Geleximco, buổi tối ở đây phải có đến hàng chục em "tay vịn" ra vào tấp nập

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
cho em tham gia với các cụ nhé, nói thật là em cũng bị kẹp ở Gleximco khu A, em đang hô hào để cho khu đó về đông vui,

đứngcạnhcửasổ

Xe container
cho em tham gia với các cụ nhé, nói thật là em cũng bị kẹp ở Gleximco khu A, em đang hô hào để cho khu đó về đông vui,
Cảm ơn bờ dồ. Khu A Geleximco bây giờ đông vui mà, ban ngày thì vắng vì mọi người đi làm trong thành phố, phải tầm 17h30 ~ 18h30 thì đông vui như hội luôn, các bà các chị đi tập thể dục vòng quanh khu, còn các cụ ông thì đạp xe đạp

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Cảm ơn bờ dồ. Khu A Geleximco bây giờ đông vui mà, ban ngày thì vắng vì mọi người đi làm trong thành phố, phải tầm 17h30 ~ 18h30 thì đông vui như hội luôn, các bà các chị đi tập thể dục vòng quanh khu, còn các cụ ông thì đạp xe đạp
thế hả cụ, ban ngày cách đây 3 tháng em xuống thì vắng teo, Gleximco, Thành phố Giao lưu,... của bác Tiền có vị trí các dự án thì đẹp nhưung làm thì không đến nơi đến chốn, ko cái dự án nào hoàn thiện cả.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Cảm ơn bờ dồ. Không biết bờ dồ có phải là Kiến trúc sư Quang ở A24 ?
Đây là ảnh Gemek Tower chụp từ trước cửa nhà Mr. Quang (Kiến trúc sư) ở A24