Vậy là Vinhomes thâu tóm khu Nam An Khánh ?!

đứngcạnhcửasổ

Xe container
thế hả cụ, ban ngày cách đây 3 tháng em xuống thì vắng teo, Gleximco, Thành phố Giao lưu,... của bác Tiền có vị trí các dự án thì đẹp nhưung làm thì không đến nơi đến chốn, ko cái dự án nào hoàn thiện cả.
Cảm ơn bờ dồ. Đông vui vào chiều tối khi mọi người đi làm về ạ. Sổ có hỏi về an ninh, thì mọi người đều xác nhận là chưa hề có trộm cắp gì ở khu A Geleximco (người về lâu nhất là một năm rưỡi, còn người mới về là trước tết âm lịch 2016)

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Cảm ơn bờ dồ. Không biết bờ dồ có phải là Kiến trúc sư Quang ở A24 ?
Đây là ảnh Gemek Tower chụp từ trước cửa nhà Mr. Quang (Kiến trúc sư) ở A24

Ku này mà có đầy đủ dịch vụ, khoảng 500 hộ về thì đông vui cụ nhỉ, với giá hơn 4 tỷ thì em thấy hợp lý thật sự. Với diện tích 120 m2 sàn, nhà xây 3,5 tầng. Chất lượng xây của bác Tiền còi thì là số 1 luôn, Vin gọi bằng cụ. Vị trí thì ngay bên đường Lê Trọng Tấn nhưng rất tiếc bác ấy làm ra xong vứt đấy.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Ku này mà có đầy đủ dịch vụ, khoảng 500 hộ về thì đông vui cụ nhỉ, với giá hơn 4 tỷ thì em thấy hợp lý thật sự.
Cảm ơn bờ dồ. 500 hộ mà về thì đông quá ạ, 300 là vừa
Ưu điểm ở đây là nước rất mạnh, nước chảy lên thẳng tầng 4 không cần máy bơm, các nhà chỉ lắp máy bơm dự phòng, chứ thực tế thì không nhà nào dùng cả

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Cảm ơn bờ dồ. 500 hộ mà về thì đông quá ạ, 300 là vừa
Ưu điểm ở đây là nước rất mạnh, nước chảy lên thẳng tầng 4 không cần máy bơm, các nhà chỉ lắp máy bơm dự phòng, chứ thực tế thì không nhà nào dùng cả
Cả khu A gần 1000 căn cơ mà cụ, hiện tại có khoảng gần 100 căn, thì 300 căn em nghĩ là 1-2 năm nữa thôi. em nghĩ 500 căn mới đông vui.Được cái mấy toà chung cư sắp bàn giao nhà thì sẽ có thêm dịch vụ như siêu thị...

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Cả khu A gần 1000 căn cơ mà cụ, hiện tại có khoảng gần 100 căn, thì 300 căn em nghĩ là 1-2 năm nữa thôi. em nghĩ 500 căn mới đông vui.Được cái mấy toà chung cư sắp bàn giao nhà thì sẽ có thêm dịch vụ như siêu thị...
Cảm ơn bờ dồ

950 căn là tính cả phía bên kia đường Lê Trọng Tấn (mấy dãy gần cổng chào Nam An Khánh Sudico ạ)
Còn bên này đường Lê Trọng Tấn (khu nhà giáp Đại lộ Thăng Long) thì chỉ hơn 600 căn một chút thôi, cho nên 1/2 về ở là vừa đẹp (cách một nhà có một nhà là đẹp) để xe ô tô, trồng cây cảnh .... cho thoải mái. Chứ nhà sát nhà thì lại đông quá.

acx1988

Xe máy
Mà siêu thị có bọn AON của Nhật nó đấu thầu 5 tầng trung tâm thương mại của Gemek bên nhà em rồi các bác nhé

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Cảm ơn bờ dồ

950 căn là tính cả phía bên kia đường Lê Trọng Tấn (mấy dãy gần cổng chào Nam An Khánh Sudico ạ)
Còn bên này đường Lê Trọng Tấn (khu nhà giáp Đại lộ Thăng Long) thì chỉ hơn 600 căn một chút thôi, cho nên 1/2 về ở là vừa đẹp (cách một nhà có một nhà là đẹp) để xe ô tô, trồng cây cảnh .... cho thoải mái. Chứ nhà sát nhà thì lại đông quá.
Vâng thế em nhầm, vậy thì 300 căn là ok,

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Mà siêu thị có bọn AON của Nhật nó đấu thầu 5 tầng trung tâm thương mại của Gemek bên nhà em rồi các bác nhé
Chúc mừng bờ dồ nhé. Một số thông tin cho các bờ dồ chuyển về Gemek Tower

1. Đi chợ quê thì từ Gemek Tower đi về phía Hà Đông, đến ngã tư đèn đỏ rẽ phải hơn 1km là đến
2. Mua vàng mã các loại, đến ngã tư đèn đỏ, rẽ phải khoảng 800m
3. Mua các loại đồ kim khí điện máy, đến ngã tư đèn đỏ, rẽ trái 50m
4. Mua các loại dụng cụ cuốc, xẻng, dao phay ..., đến ngã tư đèn đỏ, rẽ trái 200m
5. Mua các loại phân bón để trồng rau sạch, đến ngã tư đèn đỏ, rẽ trái 300m

Nói chung giá cả rẻ hơn 20% ~ 40% so với mua ở Trần Duy Hưng hất vào nội thành

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Em vừa hỏi sales thì bảo gía Vinhomes Thăng Long 50tr/m2 - 60 tr/m2 chưa bao gồm xây thô và hoàn thiện. Căn 90m2 liền kề đã xây thô và hoàn thiện = 7,5 tỷ - 8 tỷ. Giá bên Splendora căn 105 m2 bây giờ khoảng 7- 8 tỷ. Một căn Gleximco khu A 120 m2 = 1/2 giá trị căn 90 m2 bên Vin và 105 m2 bên Splendora. Các cụ thử làm một bài toán so sánh giữa 3 khu xem thế nào.

thuychilovely

Xe đạp
  1. khu này khi nào mở bán nhỉ cá bác ơi???? tính làm căn ở đây thôi, đi lại cho tiện

doanh_bma

[Tịch thu bằng lái]
Website
sieuthimaycafe.vn
Em vừa hỏi sales thì bảo gía Vinhomes Thăng Long 50tr/m2 - 60 tr/m2 chưa bao gồm xây thô và hoàn thiện. Căn 90m2 liền kề đã xây thô và hoàn thiện = 7,5 tỷ - 8 tỷ. Giá bên Splendora căn 105 m2 bây giờ khoảng 7- 8 tỷ. Một căn Gleximco khu A 120 m2 = 1/2 giá trị căn 90 m2 bên Vin và 105 m2 bên Splendora. Các cụ thử làm một bài toán so sánh giữa 3 khu xem thế nào.
Mấy ông thừa tiền mua Vincom, ít tiền thì mua Geleximco. Bác Tiền còi cay lắm vì cách có 1 đoạn bọn Spark city giá cao ngất ngưởng. Khu A B CD giá thấp vì chiến lược KD Bác Tiền bán theo dạng quan hệ nhiều nên b.jo khó ép người mua phải về ở. Cú ép bàn giao nhận nhà là các con giời về ở ngay !

Taxi001

Xe đạp
Em *** tin là thành công luôn. Làm trong phố ko có chỗ để xe ô tô nên mọi người vẫn phải tính toán ở gần đi xe máy. Trừ khi rẻ như eco thì may ra, thôi thì cũng có cái nhà. Chứ 7-8 tỉ mua trong phố đi xe máy tiện, taxi đỡ tốn. 10 km là khoảng cách đáng quan tâm.
Cụ ko tin nhưng Vin nó tin nên nó mới làm chứ :D. Với cả em ko nghĩ là dựng lên mấy khu đô thị ở đó rồi để dân tình kéo nhau chạy đi chạy lại vào trung tâm ăn chơi đâu ạ. Sau nó xây trường học siêu thị bệnh viện, rồi các hộ kinh doanh nhỏ lẻ thì mở cafe cafao giống như đoạn Lê Văn Lương kéo dài bây giờ thì cũng ko nhất thiết phải đi đâu xa nữa. Ngày xưa em học ở làng sinh viên đi qua Lê Văn Lương nó như cái nghĩa địa ý cụ ạ

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Mấy ông thừa tiền mua Vincom, ít tiền thì mua Geleximco. Bác Tiền còi cay lắm vì cách có 1 đoạn bọn Spark city giá cao ngất ngưởng. Khu A B CD giá thấp vì chiến lược KD Bác Tiền bán theo dạng quan hệ nhiều nên b.jo khó ép người mua phải về ở. Cú ép bàn giao nhận nhà là các con giời về ở ngay !
cụ nói chuẩn, tại cái bác Tiền còi làm cái gì không đến đầu đến đũa. Nếu Gleximco làm lại cái cổng vào khu A to hơn, xây xong cái trường học đằng sau, bể bơi, rạp chiếu phim thì khu này sẽ khác hẳn luôn. em thcihs mỗi vị trí khu này rất đẹp, nếu so sánh 3 khu thì vị trí khu Gleximco là đẹp nhất. Nhưng lại kém về nhiều thứ.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Cảm ơn bờ dồ. Bác Tiền cũng ép người mua phải ký bàn giao ngay mà, nhưng được cái nếu chuyển nhượng thì bác ấy cho phép huỷ cái giấy bàn giao đó (coi như chưa bàn giao, nên có thể bán theo kiểu sang tên hợp đồng)

kamezoko

Xe hơi
Cụ ơi bây giờ người ta tính khoảng cách bằng số phút đi xe, chứ không tính km nữa ạ. Đợt trước em đưa khách đi từ Times City về Hoàng Minh Giám, lúc đi ngu dốt đi đường trong phố mất hơn tiếng đồng hồ. Chiều về khách phóng lên đường trên cao về không mất đến 20'. Mà rõ ràng chiều về xa hơn chiều đi cụ nhé.
20' từ Time City về Hoàng Minh Giám đi đường trên cao??? Khách của cụ đi lúc 3h sáng hả.

Em thường xuyên chạy từ đầu Trần Quốc Hoàn, vượt qua cầu vượt Mai Dịch, lên đường trên cao, xuống Tam Trinh, chạy đến ngã ba Tam Trinh-Lĩnh Nam, lúc 6h30 sáng, nếu không tắc đường, hết đúng 25'. Tổng quãng đường 18.6km, chủ yếu chạy đường trên cao, mỗi đoạn Tam Trinh là đường nội đô, mà lúc 6h sáng thì cũng không khác cao tốc là mấy.

Còn đi trong giờ không cao điểm 10-11h, thì xác định là hết ít nhất 45'. Còn cao điểm thì đơn vị tính bằng giờ.

Nếu không phải đi lúc 3h sáng, 20' thì chắc là khách của cụ biết bay.

kimthanh_jsc

Xe tăng
giá cả sợ nhỉ, đợt đầu dự kiến là 3.5 tỷ một căn do teck phân phôi, sau đó materior phân phối là tầm 4.5 ty, giờ bán lại cho vin là 7.5 tỷ. khiếp về tốc độ thường hiệu.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
cụ nói chuẩn, tại cái bác Tiền còi làm cái gì không đến đầu đến đũa. Nếu Gleximco làm lại cái cổng vào khu A to hơn, xây xong cái trường học đằng sau, bể bơi, rạp chiếu phim thì khu này sẽ khác hẳn luôn. em thcihs mỗi vị trí khu này rất đẹp, nếu so sánh 3 khu thì vị trí khu Gleximco là đẹp nhất. Nhưng lại kém về nhiều thứ.
Cảm ơn bờ dồ. Cá nhân Sổ thì lại thích kiểu lửng lơ bây giờ như khu A Geleximco, vì Sổ vẫn muốn mua một căn shophouse mặt đường Lê Trọng Tấn (giá bây giờ khoảng 11 ~ 12 tỷ, quá ngon). Nhưng phải 2-3 năm nữa thì Sổ mới cày đủ tiền, Vinhomes Nam An Khánh tự nhiên xuất hiện, có thể làm hỏng mất kế hoạch của Sổ

Taxi001

Xe đạp
Quan trọng là Gleximco ko đáp ứng được cái tiện ích bao quanh như mấy khu kia nên sẽ phải giảm giá xuống mới cạnh tranh được cụ. Tiền nào của nấy mà cụ.

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Sales Vinhomes Thăng Long vừa chào em là tối nay mở bán, nhanh kinh khủng.

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Quan trọng là Gleximco ko đáp ứng được cái tiện ích bao quanh như mấy khu kia nên sẽ phải giảm giá xuống mới cạnh tranh được cụ. Tiền nào của nấy mà cụ.
ai bảo cụ Gleximco giảm gía xuống, năm kia có 3,8 tỷ bây giờ là hơn 4 tỷ, sau đợt này em nghĩ sẽ còn lên nữa.