Vậy là Vinhomes thâu tóm khu Nam An Khánh ?!

thanhxuan21

Xe buýt
Không phải em bênh Vin vì đang bán hàng cho Vin. Mà em thấy dự án Vinhome Thăng Long đúng là cao hơn so với mặt bằng chung khu vực, nhưng so với Vinhome Gradenia Mỹ Đình đã ra (115 triệu/m2) và dự án Vinhome Mễ Trì sắp ra (cạnh Viglacera, đối diện TTHNQG, đầu đường Láng - Hòa Lạc) dự kiến 130tr - 180tr/m2 thì lại là hợp lý với các tiện ích đầy đủ 6* (bể bơi, phòng khám, trường học, an ninh, cây cảnh, hồ điều hòa, nhà hàng, clubhouse... như Resort). Chưa kể mai này 36 bộ ngành chuyển hết về khu Mỹ Đình thì đi cũng không phải quá xa khu trung tâm hành chính thành phố.

Lequan88

Xe máy
Chuẩn ạ

hôm nọ có cái thống kê gì đó là 1 triệu tỷ động nằm chết trong khu Geleximco & nam an khánh

nói chung e chấp nhận chờ thêm 5 năm, 10 năm hoặc lâu hơn nữa, đến khi thằng con e 19 tuổi
Anh Hùng trả thù 10 năm chưa muộn :)):)) nhưng chắc cụ chỉ phải chờ độ 2-3 năm là cùng thôi, giờ nhà cửa phát triển nhanh lắm.

Quang LaMasia

Xe tăng
Chỗ nào rồi chả sẽ có điện và nước hả bác?
Khu TĐ Bảo Sơn, bên kia đường LTT đang có mấy nhà có người ở rồi đấy, họ chạy máy phát, múc nước dưới hầm nhà như ảnh báo đăng lên để ăn hay sao?
Ngay cả chỗ mẫy cái nhà trống chẳng có người ở ấy, bác thử vào xem, chỉ phút sau có bảo vệ đến hỏi ngay!
Khi nào sôi động thì em bán đi, vì đi lại sẽ chẳng còn dễ dàng như bây giờ nữa!
Ý em là các khu này lác đác người ở thì cđt sẽ chưa có đơn vị quản lý cho mình. Khi cụ gặp vấn đề gì sẽ phải tự giải quyết một mình.
Trong khu Sudico em thấy có mỗi một nhà đã hoàn thiện. Đêm ngủ ở đấy chắc cũng chập chờn chú cũng k ngon được ạ.

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Anh Hùng trả thù 10 năm chưa muộn :)):)) nhưng chắc cụ chỉ phải chờ độ 2-3 năm là cùng thôi, giờ nhà cửa phát triển nhanh lắm.

đa tạ cụ đã động viên, e bị kẹp trym ở đây 5 năm rồi nên có 10 năm nữa vưỡn ko sao
nhưng nếu cụ dự 2-3 năm nữa e hơi khó, vì khu C,D gần như tê liệt ko có người xây nhà, khu A dù sao còn có nhà hoàn thiện

doanh_bma

[Tịch thu bằng lái]
Website
sieuthimaycafe.vn
đa tạ cụ đã động viên, e bị kẹp trym ở đây 5 năm rồi nên có 10 năm nữa vưỡn ko sao
nhưng nếu cụ dự 2-3 năm nữa e hơi khó, vì khu C,D gần như tê liệt ko có người xây nhà, khu A dù sao còn có nhà hoàn thiện
Cuối tuần rồi e vào hóng hớt khu A thấy dân ở lưa thưa và đg hoàn thiện kha khá. Có hỏi mấy bác B.vệ nói có trên 100 hộ đg ở rồi. Nhưng dự kiến cuối năm nay khu Sudico và Gmek đón khoảng 5000 cư dân và giữa cuối năm 2017 có khảong 10,000 cư dân thì khu này chắc ngon lành. Tiếc b.jo ko có xèng, với giá 3, 6 - 4,1 tỷ/ 1 LK80m2 xây thô hoàn thiện mặt ngoài, khu A - giá quá rẻ theo cảm nhận của e.

doanh_bma

[Tịch thu bằng lái]
Website
sieuthimaycafe.vn
Cụ ơi bây giờ người ta tính khoảng cách bằng số phút đi xe, chứ không tính km nữa ạ. Đợt trước em đưa khách đi từ Times City về Hoàng Minh Giám, lúc đi ngu dốt đi đường trong phố mất hơn tiếng đồng hồ. Chiều về khách phóng lên đường trên cao về không mất đến 20'. Mà rõ ràng chiều về xa hơn chiều đi cụ nhé.
Cụ nói chuẩn, các nước phát triển họ chỉ quan tâm mất bao nhiêu thời gian từ vị trí A tới vị trí B họ ko quan tâm khảong cách bao xa. Thế mới biết dân ta vẫn còn nhiều vấn đề cần bàn lắm Cụ nhể ?!

sthd

Xe lăn
Không phải em bênh Vin vì đang bán hàng cho Vin. Mà em thấy dự án Vinhome Thăng Long đúng là cao hơn so với mặt bằng chung khu vực, nhưng so với Vinhome Gradenia Mỹ Đình đã ra (115 triệu/m2) và dự án Vinhome Mễ Trì sắp ra (cạnh Viglacera, đối diện TTHNQG, đầu đường Láng - Hòa Lạc) dự kiến 130tr - 180tr/m2 thì lại là hợp lý với các tiện ích đầy đủ 6* (bể bơi, phòng khám, trường học, an ninh, cây cảnh, hồ điều hòa, nhà hàng, clubhouse... như Resort). Chưa kể mai này 36 bộ ngành chuyển hết về khu Mỹ Đình thì đi cũng không phải quá xa khu trung tâm hành chính thành phố.
toàn nói phét.

36 bộ ngành nào về MĐ?
thế giới cũng chỉ có 5 sao, mấy cha ở tận thế giới thứ 3, đất nước kém phát triển, lại có 6 sao? đặc biệt là Vin thì ai cũng biết, toàn hàng chợ, hàng tàu

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Cuối tuần rồi e vào hóng hớt khu A thấy dân ở lưa thưa và đg hoàn thiện kha khá. Có hỏi mấy bác B.vệ nói có trên 100 hộ đg ở rồi. Nhưng dự kiến cuối năm nay khu Sudico và Gmek đón khoảng 5000 cư dân và giữa cuối năm 2017 có khảong 10,000 cư dân thì khu này chắc ngon lành. Tiếc b.jo ko có xèng, với giá 3, 6 - 4,1 tỷ/ 1 LK80m2 xây thô hoàn thiện mặt ngoài, khu A - giá quá rẻ theo cảm nhận của e.
khà khà

hay bi h e vay bank để đi mua bình quân nhuể?

MAVI

Xe tăng
Em ủng hộ các cụ mua thật xa xa xa trung tâm HN, để em ở bên trong rộng thoáng hơn tí. Dạo này đường xá tắc kinh.

alabama

Xe đạp
ông Vin cứu cả đống bđs Hà nội rồi

doanh_bma

[Tịch thu bằng lái]
Website
sieuthimaycafe.vn

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Chắc Cụ bị kẹp bên khu A ? :D
Cảm ơn bờ dồ.
Chắc là bờ dồ Gừng bị kẹp ở khu B, C, D
Còn khu A có gì đâu mà bị kẹp, điện nước, internet, truyền hình cáp đầy đủ. Đã có 100 hộ dân về ở, đủ cả trường mầm non, quán karaoke, sắp sửa có thêm một nhà mở minimart. Trong ảnh là trường mầm non trong khu A Geleximco

doanh_bma

[Tịch thu bằng lái]
Website
sieuthimaycafe.vn
Cảm ơn bờ dồ.
Còn khu A có gì đâu mà bị kẹp, điện nước, internet, truyền hình cáp đầy đủ. Đã có 100 hộ dân về ở, đủ cả trường mầm non, quán karaoke, sắp sửa có thêm một nhà mở minimart. Trong ảnh là trường mầm non trong khu A Geleximco

Vậy là Khu A ngon rồi Cụ nhể ?!

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Vậy là Khu A ngon rồi Cụ nhể ?!
Cảm ơn bờ dồ. Hộ nào chuyển về ở khu A Geleximco đều có một vườn rau sạch (trồng ở khuôn viên các nhà chưa về ở) và các hộ dân ở đây đều không mong muốn có thêm người về (thêm hộ về ở thì diện tích trồng rau sạch bị thu hẹp). Đại khái họ nói : thưa người như thế này là vừa rồi.

doanh_bma

[Tịch thu bằng lái]
Website
sieuthimaycafe.vn
Cảm ơn bờ dồ. Hộ nào chuyển về ở khu A Geleximco đều có một vườn rau sạch (trồng ở khuôn viên các nhà chưa về ở) và các hộ dân ở đây đều không mong muốn có thêm người về (thêm hộ về ở thì diện tích trồng rau sạch bị thu hẹp). Đại khái họ nói : thưa người như thế này là vừa rồi.
Thế Cụ đg ở khu A ? E đi lòng vòng hôm CN vừa rồi thấy mấy Bác lớn tuổi trông rau trong mấy nhà chưa ở - nhìn rau sạch thích thật. Đúng là khu đấy có thêm 1 cái minimart nữa là bà con cũng tiện. Hay Cụ xem có chỗ nào mở đc quán Cafe e vác Máy Cafe xuống phục vụ bà con: Rau sạch, cafe sạch ở thiên đường sạch ! :D

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Thế Cụ đg ở khu A ? E đi lòng vòng hôm CN vừa rồi thấy mấy Bác lớn tuổi trông rau trong mấy nhà chưa ở - nhìn rau sạch thích thật. Đúng là khu đấy có thêm 1 cái minimart nữa là bà con cũng tiện. Hay Cụ xem có chỗ nào mở đc quán Cafe e vác Máy Cafe xuống phục vụ bà con: Rau sạch, cafe sạch ở thiên đường sạch ! :D
Cảm ơn bờ dồ. Sổ có hai cái nhà ở khu A đang cho hai ofers mượn làm văn phòng miễn phí 5 năm (bây giờ gần được 2 năm rồi), nếu khu A mà sốt lên thì Sổ thành ra rất khó nghĩ (lấy lại nhà để bán thì thất tín, mà cứ tiếp tục cho mượn thì lỡ cơ hội thoát hàng)

Hoabala

Đi bộ
lương 3 đồng còn k đủ ăn mà ngày nào cũng nhận đk tin nhắn quảng cáo mua nhà =)).

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn bờ dồ.

vầng

e bị kẹp trym ở khu D ạ