[Thảo luận] Vào làng, gặp GẤU đàn và cách xử lý!

Tran Thanh Binh

Xe tải
lần sau cụ có đi vào đoạn đường đó.e khuyên cụ đi mua mấy con rồng,phượng,đại bàng hình săm mà dán vào người nhé.trước khi cụ vào làng thì cụ cởi hết áo ra,phanh ngực khoe rồng phượng,e dự là bố bảo cái bọn choai choai tóc xanh như phân trâu cũng ko dám dọa cụ nữa đâu.cẩn thận hơn thì cụ đội cho e cái mũ cối,mặc bộ quần áo ga,đi dép đúc, và mang theo quả mìn nữa.gặp thằng nào đang ăn táo như thế thì cụ nhét quả lựu vào mồm cho nó cắn nhé.

hoangyenF430

Xe tăng
sau này mua xe chắc độ marco cho tiếng pô nó dõng dạc nên , thằng nào mà dám ngồi thì vê ga nẹt pô xem ai sợ ai mới đc :))

MaiMai

Xe buýt
Cụ không cần phải thêm kinh nghiệm gì nữa đâu ạ. Cách hành xử của cụ đã là một kinh nghiệm đáng quý cho anh em chúng em học tập và noi theo rồi. Mời cụ 1 ly, kính chữ NHẪN 1 ly.

GL550_White

Xe tải
theo em để khỏi phải lằng nhằng, kụ cứ làm khẩu hoa cải or AK 47 bonus quả lựu đạn..... hôm sau chúng nó mà chặn xe kụ, kụ ngoắc tay gọi nó lại gần cửa xe dí thẳng súng vào đầu...... lúc đấy để xem thằng nào vãi trước \m/

hellangel

Xe tăng
Ôi đặc sản quê em đây rồi, đúng là cụ này thường trú ở bên hồ Tam Bạc đây mừ!

ngaynha

Xe tăng
Chả phải xúi bẩy gì các bác chứ, móa cái bọn rân chơi làng vớ vỉn đấy, nói thật với các bác, đồng ý luôn phải đưa chữ nhẫn lên hàng đầu, dưng mà nhiều khi nhẫn quá thì lại hại mình, chí ít là sẽ bị thiệt hại về kinh tế, nặng thì người ngợm có vấn đề khi đối mặt với bọn rân chơi nửa mùa này. Các bác nhờ ai hay đi Móng Cái mua hộ cho ít lựu hình trái cây của tung của lả, chỉ hình trái cây thôi, lê, táo, cam, quýt.... vỏ bằng nhựa, khi rút chốt nó cũng xì xì khói mầu xám, mùi khét lẹt như thuốc súng, nó cháy chỉ độ hơn 1 phút thôi rồi tắt, không nổ, sau khi dùng xong nhặt lại cái vỏ mang về cho con chơi, đùng nhờ mua loại giống thật nhé, nhiều khi để trong xe lại rách việc.
Năm ngoái em về vùng quê cũng bị bọn ôn dịch hơn 10 thằng nó cản đường vô cớ giống vài bác ở đây, thôi thì hỉ nộ í ối, nói mềm, điềm đạm, xin xỏ đủ đường để chúng nó ngồi dẹp vào cho mình đi nhờ qua, dưng mà sự đời nó không như mình tưởng, mấy con tuất làng này chúng nó bảo em: khi vào làng mà không xin phép chúng nó, vậy thì thôi đừng ra nữa, cứ ở trong làng rồi mai tính tiếp vì chúng nó đang bận........hút tài mà, đừng để chúng nó bực mình, em cố xin xỏ thêm lần nữa thì 1 thằng cầm cây mía phi thẳng vào mặt em, rồi chúng nó cười ha hả với nhau, may mà em tránh được nhưng vẫn bị xước 1 tí bên tai trái và hơi rớm máu. Đạm cà mau bọn này, vấn đề làm em acay không phải là em bị chẩy tí máu, hay càng không phải chúng nó chặn đường không cho về, vì nói cho cùng đến tối chúng nó cũng phải về, mà lúc đấy khoảng 5h30 chiều rồi, em acay là bọn thanh niên làng này cập nhật thông tin xã hội quá chậm so với thời đại, năm 2010 rồi mà nó vẫn dùng những chiêu của những năm 1985......nhìn đểu, liếc, xin phép, thích thì đánh........ thêm cái tư duy cũ rích từ thời bao cấp nữa là cậy đông người căng phông, căng biển hiếp đáp số ít, nữa là phùng mồm, trợn mắt làm em và 2 thằng bạn nữa đi cùng sợ quá cơ, nên em thiết nghĩ phải dậy cho bọn này 1 bài học để cho chúng nó mở mắt ra.
Em đi về xe lấy bông thấm cho khô vết rách ở tai, rồi cùng bàn phương án giải quyết bọn chậm thích nghi với xã hội này, bàn bạc xong xuôi thì 3 thằng em xuống xe đi về chỗ bọn kia đang dùng tài mà, chúng nó thấy bọn em đến chắc nghĩ sắp có chuyện nên liền đứng hết dậy, thằng phi mía vào mặt em nói: chúng mày chưa về làng à, vậy muốn gì để bọn tao giải quyết cho, bà mẹ nó chứ, thằng bạn em không nói gì liền rút chốt quả măng cụt ra, khói um lên, xì xì khét lẹt ném về phía bọn kia, sau khoảng 1,2 giây bọn kia nhận ra vấn đề thì dẫm lên nhau mà chạy đứt cả dép guốc, trong đấy có 6 thằng ngã xuống ruộng, không biết bị đồng bọn chạy đẩy ngã xuống hay bọn này có kinh nghiệm là gặp lựu phải nằm xuống, sau hơn 1 phút thgif hết cháy và khói, bọn em vẫn đứng đấy, 6 thằng kia có cảm giác yên tâm quả lựu không nổ mới lóp ngóp bò dậy, thánh họ nhà chúng nó chứ, mặt mày tái mét, đầu cúi gập xuống không dám nhìn thẳng, mất hết cả khí phách lúc ban đầu. Tiên sư chúng nó, không chơi thì thôi, đã chơi thì tàn canh mới nghỉ, em cầm quả măng cụt cuối cùng, mồm nói bâng quơ: ĐM quả trước bị thối để xem quả này thối nữa không, rồi cắn chốt ném về phía bọn kia, quả măng cụt lại xì xì khói um cả lên, cụ nội chúng nó vừa thoát được quả trước chưa kịp hoàn hồn, trong có 1 phút lại gặp quả liên hoàn cước này nữa thì về tinh thần chắc viên tịch luôn, móa nó! 6 thằng lại co giò chạy như ma đưổi. Sau quả này em nghĩ bọn ôn vật này chắc chừa đến già các bác nhỉ.
Đọc chuyện của cụ vừa buồn cười vừa hãi.

lexus_ldn

Xe tải
Túm lại có hai cách:

Một là hòa hoãn, bắt thân với đội gấu làng

Hai là cho chúng nó ăn .......................... lựu thối

phải ko các bác???

viva2010

Xe đạp
Bác chủ giải quyết thế là đúng rồi mình manh động dân làng hay chơi hội đồng lắm. E đi thi công về toàn vùng quê nhiều, e toàn phải vào làng cứ hỏi dò trước thằng nào đầu gấu nhất làng biết tên nó hoặc biệt danh cũng được, đi vào thằng nào chặn thò cổ ra hỏi đừong vào nhà bác gấu kia yên tâm không chú choai nào dám chặn đâu.
E cũng ở quê có đợt về quê đám cưới đứa e con chú, làng e về phải qua cái cầu bê tông qua kênh bé tí 1 xe đi vừa thôi, e đi buổi tối về đến đó mấy chú trẻ tóc xanh đỏ ngồi chặn luôn trên cầu còi mãi không tránh còn chửi mình, tức quá e gọi ngay thằng e ra nó túm ngay 1 thằng tát cho mấy phát. Hôm sau trong đám cứoi gặp lại hội đấy thì toàn là con nhà người quen, mấy thằng mang rượu sang xin lỗi rối rít vì không biết ông a.

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Trai làng thường tụ tập ở bàn bi-a, quán nước, và sân bóng. mà cả 3 món này em đều ok nên chúng coi em như thần tượng luôn. Tối đến chúng nó còn điện thoại rủ đi tán gái (món này em lại not ok). Lúc đầu thì tinh tướng nhưng quen rồi thì sai vặt bọn này dễ lắm.
Cụ thử đầu tư thời gian làm theo cách của em nhé
Thế thì cụ đích thị là trai làng rồi =))