[Thảo luận] Vào làng, gặp GẤU đàn và cách xử lý!

rockcandy

Xe hơi
em xin mạn phép hiến cụ 1 kế để trả thù: cụ nên thuê 1 con xe 30 chỗ, dán chữ tuyển người lên TP làm việc, lương cao xong về đấy làm cái bàn cho bọn nó đăng kí, rồi cụ rủ or thuê tầm hơn 30 người rồi hẹn lái xe, sau khi đầy đủ mặt mấy thằng đấy thì chở đi đến chỗ cụ hẹn trước rồi cụ cứ thẳng tay mà xả strees.... Kái này theo binh pháp Tôn Tử là kế trong kế, dùng Du long chuyển phượng ( tức biến rồng thành phượng ) để Điệu hổ li sơn ( tức dụ hổ ra khỏi rừng cụ ạ )

hoặc giả nếu cụ có thấy kế trên hơi lằng nhằng thì cụ cứ mạo hiểm theo kế này: Tiên phát chế nhân ( tức ra tay trước để chế ngự đối phương ) xong rồi cụ nhớ phải dùng thêm: Tẩu kế ( 36 kế, chạy là thượng sách )

Chỉnh sửa cuối:

Trẻ_Trâu

Xe đạp
Nàng em hok thế đâu!
Em đi chăn châu nhiều em bít muh ;))

ECO-arch

Xe tăng
Vào làng không xử sự kiểu gấu mèo được, chữ Nhẫn đặt lên đầu, nhưng không được tỏ ra là mình sợ, phải cười khà khà tựa như việc này bố mày vẫn thường làm.
Gặp phải tình huống như vầy, cụ xuống xe cười tười như hoa, vào quán thấy thằng nào quen thì gọi làm chai nước, điếu thuốc, nói chuyện gái gú chơi bời, thế là xong, nhỡ xem có sa lầy gọi bọn nó giúp cũng dễ.

toanvinh_forever

Xe điện
em thường xuyên đi qua làng mạc, gặp đông đông mà đứng giữa đường là em cứ bấm còi, không dẹp vào em vừa bấm còi vừa giương pha. thằng nào ko tránh là em giũi thằng8-}8-}

ECO-arch

Xe tăng
Mà cụ hay xuống đón ông cụ như vậy thì hôm nào chịu khó ngồi lê la uống rượu cháo lòng tiết canh với mấy chú an ninh thôn là xong, lần sau vào chẳng thằng nào làm khó dễ cụ nữa đâu.
Còn nếu đến nơi nào ít lần, xét thấy không cần phải quan hệ thì cụ cứ hỏi phứa người dân tên tuổi, nhà cửa của ông trưởng CA xã ấy. Khi gặp gấu mèo kiểu kia cụ chỉ cần xuống hỏi đường vào nhà ông ấy là xong. Nếu nó chỉ hướng ngược lại thì bảo anh phải đi có tí việc rồi mới vào nhà ông ấy. Bài này em xài ba bốn lượt rồi, đều ngọt như mía lùi, chưa quả nào dính phải con trai ông trưởng CA xã, he he

toanvinh_forever

Xe điện
Phép vua còn thua lệ làng mà cụ.
Về quê mà gặp mấy bọn choai choai vô văn hoá - vô ý thức thì cũng đành phải lấy chữ Nhẫn làm đầu thôi. Chứ biết làm sao hả cụ. May ra có mỗi cách quen được mấy thằng gấu mèo trong làng thì doa chúng nó ới tên may ra chúng nó dẹp. Còn không thì chúng mày ngồi giữa trời nắng ông bật nhạc điều hoà nằm ngủ. Xem ai lì hơn :))
chỉ sợ chẳng gọi được ai nó cho viên gạch vào kính rồi chạy mất, lúc đấy kêu trời;))

RuaHoGuom

Xe tải
Trai làng thì kinh rồi, em ngán loại này nhất là đi về quê một mình, kiểu này sắm vài quả lựu trên xe /:), vớ vẩn là quăng luôn

Thèm_Ôtô

Xe tăng
Website
www.otofun.net

PimpMyRide89

Xe tăng
Khu 5- Trưng Vương - TP Uông Bí - Quảng Ninh
đúng là trai làng máu lắm ạ, e có quen ông anh cùng học là trai làng Phú Xuyên - Thường Tín chính gốc, e vừa về nhà ở quê ông ấy chơi, máu và hoành tráng lắm ạ

dudu08

Xe tải
Đành chịu nhẫn thôi, các cụ ạ. Quê em ở Bắc Giang, giáp với Sóc Sơn, em được dặn là đi buổi tối đường quê chớ có bật pha, chỉ cốt thôi, bật pha là ăn gạch như chơi. Đất lề quê thói, đành phải theo vậy, chứ bật lại mình sao đọ được với hội đồng trai làng!!!

2fast2fear

Xe tăng
Đành chịu nhẫn thôi, các cụ ạ. Quê em ở Bắc Giang, giáp với Sóc Sơn, em được dặn là đi buổi tối đường quê chớ có bật pha, chỉ cốt thôi, bật pha là ăn gạch như chơi. Đất lề quê thói, đành phải theo vậy, chứ bật lại mình sao đọ được với hội đồng trai làng!!!
Cứ giương pha thật cao cụ ạ. Đứa nào nhẩy ra đầu ô tô thì tắt pha đi và cứ tiến thẳng, thằng đấy 1000% nó sẽ lùi lại. Đi qua đám đấy lại bật lên. Đấy là kinh nghiệm mấy bác tài già truyền cho em, nhưng chưa phải xử dụng bao giờ :-?

LeTai1979

Xe cút kít
Đúng là văn hóa làng.

Happydrive

Xe tải
Khi nào về quê phải rủ thêm bốn thằng bạn to cao ngồi trong xe. Có chuyện gì là năm thằng nhảy ra =D>

Mà các bác thế nào chứ quê em toàn người hiền lành, thân thiện. Em nhớ nhất hình ảnh các ông già ngồi gần đền trò chuện, sao mà thanh bình thế

HI_CLASS

Xe điện
Trường hợp đó em cũng sẽ làm như bác thôi. " Một con hổ không thể chống lại được bầy sói"

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Nhiều ng nghĩ bây giờ về quê ở ẩn là an nhàn thanh thản nhưng ko ạ, với cuộc sống như bây giờ em thấy dân trí ở quê nó đang trên đà du nhập kiểu nửa mùa . Ngày xưa đi vào làng quê cảm thấy thân thiện với những ng dân sống ở đó, nhưng bây giờ đi vào làng họ nhìn mình và đối sử như kiểu mình đã làm gì có lỗi :(.

hai_vip81

Xe hơi
Trai làng thường tụ tập ở bàn bi-a, quán nước, và sân bóng. mà cả 3 món này em đều ok nên chúng coi em như thần tượng luôn. Tối đến chúng nó còn điện thoại rủ đi tán gái (món này em lại not ok). Lúc đầu thì tinh tướng nhưng quen rồi thì sai vặt bọn này dễ lắm.
Cụ thử đầu tư thời gian làm theo cách của em nhé

haivanphe

Xe container
Chủ nhật tuần trước em chở Gấu và F1 về quê vợ dự hội làng ở gần Chùa Thầy. Em cũng gặp phải vấn đề hoàn toàn tương tự như của bác chủ thớt (bọn nó còn chửi bậy rồi mới cho xe em qua) chỉ hơi khác hơn một chút là khi vào nhà ông anh họ bên đằng vợ thì nhìn thấy cái ông chặn xe em đang ngồi trong nhà. Hỏi ra mới biết là thằng ku đấy là cháu nội ông anh họ, tức là phải gọi em bằng ông trẻ. Hi hi, ha ha, điều ngay ông cháu ra trông xe cho ông trẻ luôn.

Chi Chi

Xe điện
Bảo sao người ta cứ quy hết những trường hợp này là chí phèo!
đến ạ cái thằng choai choai, nứt mắt ra mà láo thật!
cụ nghĩ đc đến chữ Nhẫn mấy lần liền, em phục cụ! (b)

Container

Xe buýt
Cụ lại chấp lũ ít học rồi!