[Funland] Vâng tôi nhà quê,

Kiến vàng

Xe máy
Cách đây mấy năm em vào Vincom mua đồ. Cái shop em vào mua đang họp nhân viên, đông người lắm. Thấy em vào thì một em đứng dậy tư vấn nhiệt tình. Chọn đồ xong em đi ra, đầu ngẩng cao kiêu hãnh. Bỗng rầm một tiếng, em tối sầm cả mắt lại, đầu đau điếng. Định thần lại thì em mới biết mình vừa va vào cửa kính. Hóa ra cửa ra vào em không đi, em nhằm bức tường kính thẳng tiến nên mới thảm họa như thế. Vừa đau vừa quê độ, em đành phải trả lời không đau trước những lời thăm hỏi của các em nhân viên.

vietnamarc

Xe điện
Cách đây mấy năm em vào Vincom mua đồ. Cái shop em vào mua đang họp nhân viên, đông người lắm. Thấy em vào thì một em đứng dậy tư vấn nhiệt tình. Chọn đồ xong em đi ra, đầu ngẩng cao kiêu hãnh. Bỗng rầm một tiếng, em tối sầm cả mắt lại, đầu đau điếng. Định thần lại thì em mới biết mình vừa va vào cửa kính. Hóa ra cửa ra vào em không đi, em nhằm bức tường kính thẳng tiến nên mới thảm họa như thế. Vừa đau vừa quê độ, em đành phải trả lời không đau trước những lời thăm hỏi của các em nhân viên.
Năm 2009 ở TOY Láng Hạ, em chứng kiến 1 cụ tầm 55t cũng va vách kính, sưng trán & ko đi được vì choáng!

lela

Xe đạp
Èo, thế thì cụ đúng là quê thật, quê quá cơ hehehe :))

Thank you cụ đã chia sẻ các vụ ăn chơi :))

Chỉnh sửa cuối:
Èo, thế thì cụ đúng là quê thật, quê quá cơ hehehe :))
Ngày xưa mới lấy vợ, em cứ tưởng ngủ với gấu thì có con, mãi sau mới biết là thức với nhau thì mới có :">:">:">...quê thật :P

trungson.vnn

Xe buýt
Website
loidich.com
Ngày xưa mới lấy vợ, em cứ tưởng ngủ với gấu thì có con, mãi sau mới biết là thức với nhau thì mới có :">:">:">...quê thật :P
Em xem phim thì thấy nắm tay, tắt đèn..... rồi cảnh sau hiện dòng chữ 3 năm sau là thấy có thằng nhóc rồi mà :P

beefburger

Xe tăng
Em vừa đưa một đoàn khách có thể nói là VIP của nhà nước mình đi du lịch bên BALI 5 ngày, dù trước khi đi cũng đã cố gắng trao đổi kiến thức du lịch vùng miền rồi thì văn hóa này nọ đủ cả nhưng rồi em vẫn cứ bị ê chề nơi nước bạn bới những chuyện tưởng như rất nhỏ nhưng lại làm xấu hổ:
+ Đã nói đi du lịch thì ăn mặc cho nó thoải mái, vậy mà ra sân bay thấy đến nửa là complex diện giầy tây, đến lúc nắng nóng lên thì cứ gọi là....
+ Ăn sáng có vài vị ở nhà quen có người mang đến miệng rồi cứ ngồi yên vị ở bàn, đợi mãi không có ai mang đồ cho ăn rồi nổi cáu quát loạn lên ( Có ai ăn sáng buffet mà bưng đến mồm không hả trời).
+ Bữa nào ăn cơm cũng rượu, nhà hàng cấm thì đổ rượu vào chai nước khoáng mang vào rồi mỗi ông một chai chén chú chén anh lúc là rượu vào lời ra nói oang oang như cãi nhau, nói to đến độ các bàn ăn xung quanh phải bỏ đi hết.
Thực lòng nghĩ mà buồn với cái kiểu đó, thử hỏi sao buồn khi nó hỏi where are you from? I'm from VN cái là 10 thằng thì 9 thằng ồ lên ....mà thôi em chả nói nữa.

Ech Op

Xe tải
Em vừa đưa một đoàn khách có thể nói là VIP của nhà nước mình đi du lịch bên BALI 5 ngày, dù trước khi đi cũng đã cố gắng trao đổi kiến thức du lịch vùng miền rồi thì văn hóa này nọ đủ cả nhưng rồi em vẫn cứ bị ê chề nơi nước bạn bới những chuyện tưởng như rất nhỏ nhưng lại làm xấu hổ:
+ Đã nói đi du lịch thì ăn mặc cho nó thoải mái, vậy mà ra sân bay thấy đến nửa là complex diện giầy tây, đến lúc nắng nóng lên thì cứ gọi là....
+ Ăn sáng có vài vị ở nhà quen có người mang đến miệng rồi cứ ngồi yên vị ở bàn, đợi mãi không có ai mang đồ cho ăn rồi nổi cáu quát loạn lên ( Có ai ăn sáng buffet mà bưng đến mồm không hả trời).
+ Bữa nào ăn cơm cũng rượu, nhà hàng cấm thì đổ rượu vào chai nước khoáng mang vào rồi mỗi ông một chai chén chú chén anh lúc là rượu vào lời ra nói oang oang như cãi nhau, nói to đến độ các bàn ăn xung quanh phải bỏ đi hết.
Thực lòng nghĩ mà buồn với cái kiểu đó, thử hỏi sao buồn khi nó hỏi where are you from? I'm from VN cái là 10 thằng thì 9 thằng ồ lên ....mà thôi em chả nói nữa.
Hehe, em cũng từng dẫn một đoàn khách đi Mỹ, nhưng may quá, đoàn của em toàn các bác đi nhiều, hiểu lắm, nên tuy là quê thật mà lại ko gặp phải những cảnh vô duyên như của cụ.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Một bác trong đoàn em đợt đi Singapore còn vạch cờ him ra tè vào bụi cây cơ.

titcoi

Xe tăng
Ôi giời ơi hoa súng đến buổi tối nó tự khép lại đến ngày nó lại nở ra. Quê nhà em đầy ao hồ nào cũng có nhưng công nhận nhìn nó tím tím lúc nở rất đẹp.
Hồi 80-81, em còn SV. SN em, cô bạn gái (em đang tăm tia) của em nghiến răng hết cả mấy đồng bạc (lương SV 16,5đ/tháng - đố các cụ biết sao lại có cái phẩy năm đấy) mua bó hoa făng, em cảm động wa cho vào giữa bàn, xung quanh là mấy cấy nến cháy đùng đùng. Nửa tiếng sau thấy các bông hoa cứ dần dần rũ xuống. Cô bạn bật khóc. Thế là em mất người yêu đấy các cụ ạ

4eyes10

Xe buýt
Lại lần đầu đi máy bay: Năm 2007, 2vc + con bé 3 tuổi đi SG chơi. Xuống xe buýt con bé nhìn thấy máy bay sợ quá nên em phải vác nó lên vai + túi đồ lên cửa trước, vào máy bay rồi mỏi quá chọn đại 1 dãy ghế ngồi luôn, chắc mẩm máy bay cũng như xe khách tiện đâu ngồi đấy thôi. Vừa ổn định thì có 1 bác có tuổi đến hỏi: Xin lỗi ghế của cậu số bao nhiêu? Rồi chỉ vào cái số ghế ngay trên đầu em. Em quê quá bế con dậy chạy thẳng tắp xuống tít xxx máy bay. Gấu cứ tủm tỉm cười. Giờ nhớ lại vẫn quê...

Wakeup

Xe điện
Năm 2007 đi du lịch ở Sin, tối em dẫn 1 bác đi mua đồ điện tử ở Simlim Square.
Mua xong còn thừa ít tiền thì 2 anh em làm mấy chai Tiger to.
Lúc về thì ông anh kia không chịu được nên tè bậy ra đường.
May ở chỗ này hơi tối (đoạn đi bộ nối đường Penang với đường Fort Canning) chứ nếu bị bắt phạt búng cụt trym.

Jo9926

Xe điện
2007, em đi du lich Hồng Kông. Buổi tối, bọn tour dẫn đi nhà hàng cho ăn uống xong rồi thả ra phố đi bộ, khu vực chợ đêm gì đấy. Đi được một lúc thì thấy mắc tè, nhìn quanh chẳng thấy cái nhà vệ sinh nào, rẽ vào quán Mc Donald thì toilet của nó cũng khóa cửa, vào mấy chỗ khác cũng vậy. Chỗ nào có mở cửa thì thấy toàn chị em đứng xếp hàng dài dằng dặc, mà toilet cũng chỉ có một buồng. Em đành ra chợ đêm lang thang một lúc, tìm được một gian hàng nghỉ không bán, thế là tranh thủ xả luôn.
Chán HK thật. Lần này thì nó quê chứ không phải mình quê.

ldt_tx

Xe tăng
Cách đây 2 năm em sang làm việc tại tổng hành dinh của Samsung, khu này của Samsung có tới 50,000 nhân viên làm việc.

Khi vào wc, thấy có cái xí bệt với rất nhiều nút bấm bằng tiếng Hàn quốc. Em táy máy nghịch bấm vào một nút, tự dưng có tiếng xè ..xè.. xè...., rồi một cái vòi to hơn cái đũa từ từ thò ra, khoảng 20cm thì nó dừng lại và phun nước tung tóe. Loay hoay mãi mà không thể nào cho nó ngùng phun được. Mãi sau mới tìm được chỗ bấm để nó co lại thì nước đã lênh láng trong toa lét, khiếp quá.

Sau này mới biết đó là chức năng rửa mít chuyên dùng cho các cụ bị trĩ
Chắc cụ nhầm thế nào chứ người bình thường mít cũng rửa như thế mà cụ :D
Có cái loại phát nhạc mà nó tự nhiên bật cái nhạc ... chắc cụ còn chả i. được =))

ISUZU_2007

Xe máy
Úi giời, em thấy 1 vụ y chang ở góc búp phê của Sếu Đầu Đỏ trong sân bay Playku, nhưng đối tượng em thấy là một bạn đồng bào dân tộc thiểu số Tây Nguyên, hok biết vừa trúng vụ cafe hay thoát mấy khối gỗ lậu bày đặt bay ra Thủ Đô chơi!

Một lần khác em đi Tàu với một nhóm tuyền chuyên gia, cán bộ của thuộc Dự án CẢI CÁCH GIÁO DỤC PTTH - Bộ RÁO RỤC xứ ta, vừa xuống xe bus, cả đàn, vâng, em gọi là cả đàn đấy, bất chấp biển cấm dẫm lên cỏ ghi = tiếng Anh + Tàu, phăm phăm chạy vào bãi cỏ nằm ngồi dạng chân dơ tay chữ V tạo dáng chụp ảnh thật lực. Thề là năm chục mạng cán bộ, chuyên gia, trừ 1 ông chuyên gia có tuổi và vợ chồng em hok thể can nổi. Nhục là trước đó em vừa đá xoáy con "gai" Tàu mấy câu, h nó quay ra nhìn em tủm tỉm cười rất mất dạy! Nhục quá mà em chả tìm đc cái nắp cống nào để chui xuống!!! Bộ RÁO RỤC đấy các cụ ạ!

ISUZU_2007

Xe máy
Các cụ hồi tưởng lại quá khứ làm em cũng nhớ một chuyện từ năm 82, 83 gì đó hồi em còn học cuối cấp 2:
Năm đó đoàn thanh niên cho đi thăm lăng Bác, ăn nghỉ tại khách sạn Ga Hàng Cỏ;
Bữa sáng người ta đưa ra đĩa trứng vịt lộn và mấy cái chén hoa hồng, mình chẳng biết để làm gì;
Nếu em nhớ hok nhầm thì ở ga hồi đó là khách sạn Ba Mươi Tháng Tư, nhưng hok biết cụ có nhầm hok chứ ở Hà Nội từ xưa tới nay vẫn ăn trứng vịt lộn bằng cách bóc hết vỏ, cho vào cái bát con... Lần đầu tiên em thấy người ta ăn bằng cách cho vào chén rồi mới bóc là ở ga Đồng Hới, năm 1987.

công nông tàu

Xe container
CÒn chuyện này của bạn em.
Năm 89,bọn em mới sang Moscow, ông anh em dắt em và đứa bạn đi chơi.
Anh vào mua cho mỗi đứa 1 cái kem ốc quế, đưa cho mỗi đứa 1 cái rồi anh rảo đi tiếp.
COn bé bạn em chạy gằn theo sau hốt hoảng: Anh ơi thế không đứng lại ăn cho xong kem còn trả cốc cho người ta à.=))

Một lần đi qua đám chim bồ câu thấy chim kêu gù gù, cô bạn tỏ ra rất thích thú như phát hiện ra 1 điều mới mẻ: Ô! chim Tây cũng kêu giống chim ta mày ạ.

TTE

Xe hơi
Kể chuyện dân mình ở nước ngoài thì cả ngày không hêt. Ở sân bay các nước, các cụ mà tìm đồng hương thì cứ chỗ nào ầm ĩ, hò hét hay mở ca nhạc bằng điện thoại di dộng là chắc chắn có con cháu của vua Hùng ở đấy.

volume

Xe tăng
CÒn chuyện này của bạn em.
Năm 89,bọn em mới sang Moscow, ông anh em dắt em và đứa bạn đi chơi.
Anh vào mua cho mỗi đứa 1 cái kem ốc quế, đưa cho mỗi đứa 1 cái rồi anh rảo đi tiếp.
COn bé bạn em chạy gằn theo sau hốt hoảng: Anh ơi thế không đứng lại ăn cho xong kem còn trả cốc cho người ta à.=))

Một lần đi qua đám chim bồ câu thấy chim kêu gù gù, cô bạn tỏ ra rất thích thú như phát hiện ra 1 điều mới mẻ: Ô! chim Tây cũng kêu giống chim ta mày ạ.
Thi thoảng vào đây đọc thấy rất thú vị. Đúng là một bộ sưu tập hay *-:)

Em nghe mợ kể em mới biết, để mai em ra xem chúng nó kêu như thế nào :P

Kể chuyện dân mình ở nước ngoài thì cả ngày không hêt. Ở sân bay các nước, các cụ mà tìm đồng hương thì cứ chỗ nào ầm ĩ, hò hét hay mở ca nhạc bằng điện thoại di dộng là chắc chắn có con cháu của vua Hùng ở đấy.
Thuở nhỏ, mỗi lần nghe gọi "Chiêm ơi....vịt nhà mày đẻ Chiêm ơiiiiiiiiiiiiii..." bảo sao nhà quê thế, giờ được đi đây đi đó, nhiều nơi đang đi ngoài đường giữa phố tây chợt nghe ".....ơiiiiiiiiii..." là nhận ra ngay đồng hương quê mình :D lại thấy yêu quê da diết :bz

kutkit_giay

Xe đạp
Rảnh trời mưa lại đang xa nhà ngồi nhớ mấy chuyện ngu ngơ nhà quê của em từ trước tới nay. Văn em dốt nhưng chuyện thực - cụ nào thấy vui thì góp thêm chuyện của các cụ cho xôm. Cụ nào không ưng cũng xin bỏ qua

Năm 6 tuổi, sang nhà bạn hàng xóm chơi thấy một gói nhỏ như bao diêm bọc bằng giấy thiếc, chữ Nhật hay chữ TQ gì chả nhớ nữa - tắt mắt lấy trộm, về nhà bóc ra thấy bên trong nó hơi nhờn nhờn, nhũn nhũn cầm lên giở ra xem kỹ thì thấy như là quả bóng trong veo.
Cho vào mồm thổi to - to cỡ bằng quả dưa hấu loại dưa hấu dài bây giờ nhưng ở đầu lại thấy có "núm" :D. Buộc bóng lại, mang ra xóm cả đám trẻ con chơi vui cả buổi chiều. Mấy anh lớn đi qua kêu mấy thằng chơi ca pốt hay cao pốt gì đó cũng chẳng quan tâm %-( - còn người lớn đi qua có lẽ là là giữ ý nên cũng lơ đi ;))
Giống em thế, cái thời trẻ con ở khu tập thể bệnh viện, làm gì có nhiều đồ chơi, bóng bay lại càng không có. Học lớp 3 vẫn thổi như thường, có chị lớn hơn chỉ trỏ eo ơi khiếp mình vẫn chả biết gì :">. Công nhận cái loại này dai, khó lắm nổ cơ :D