[Funland] Vàng lập đỉnh và dấu chấm hết cho Bất động sản?

Canon_D70

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho ý kiến về việc có nên rút 30% 50% tài sản ra mua vàng cất giữ trong giai đoạn này hay lại ... đi mua đất đầu cơ
Chào cụ !
Quyết định thay đổi như thế nào thì em xin phép không tham gia vào , tùy các cụ, tùy theo tình hình tài chính của từng người để quyết định . Em nhắc lại em không tư vấn , hay tham mưu mua bán bất cứ gì cụ thể , Hoặc bán bất cứ gì cho cụ nào đó trên OF ,
Em chỉ đưa lên 1 số thông tin hữu hạn nhỏ bé mà em biết , mục đích là cùng nhau bàn bạc , để từng cụ đưa ra quyết định chính xác nhất , hữu hiệu nhất cho cá nhân thôi !
có cụ nào có quan điểm hoặc thông tin nào khác thì thoải mái đưa ra vấn đề , ta cùng thảo luận ,
Trên OF em biết có rất nhiều cụ cực giỏi nhưng vì nhiều lý do ,( ví dụ như sợ bị dị nghị buôn bán .....vv ) cũng vì ngại nên các cụ không tham gia , hoặc chỉ xem và không cho ý kiến
Hy vọng trên diễn đàn này chúng ta cùng thảo luận và chia sẻ có thể có chút giúp ích nào đó thôi cụ ạ !
,

Canon_D70

[Tịch thu bằng lái]
Quay trở lại với vấn đề của cụ 1 chút
Lạm phát được giải thích đơn giản như này !
Cụ mua 1 cân gạo trong siêu thị giá đã tăng hơn so với tuần trước !
Phụ nữ thường làm đẹp , làm móng , làm tóc , cosmetik ,,,,trong tiệm yêu thích của mình cũng tăng giá vài lần ,
Bảo hiểm nhân thọ Bảo Việt cũng đã tăng thêm khá nhiều khi cụ mua gói bảo hiểm của họ. ..... vv
“Mọi thứ ngày càng đắt đỏ,” - Người dân nhìn chung có câu kết luận này
Đây một lời giải thích rất sát thực về lạm phát . Bởi vì nếu không chỉ giá của một sản phẩm tăng mà cả mức giá chung, tức là tổng chi phí sinh hoạt của hàng hóa và dịch vụ, thì chúng ta nói đến lạm phát.
Từ này có nguồn gốc từ tiếng Latinh Inflatio , có nghĩa là "thổi phồng". Nói cách khác: tiền mất sức mua. Cụ sẽ mua được ít hơn nhiều so với trước với cùng một số tiền.
Việc tăng giá là do sản phẩm trở nên đắt hơn hay do Tiền mất giá ?
Vậy lạm phát tiền tệ là gì !
Đây được coi là sự mở rộng không kiểm soát của dòng cung cấp tiền được che đậy , là nguyên nhân chính của lạm phát .Hay nói một cách ngẫu nhiên: "Tiền được in ra". Nhưng nếu lượng tiền trong một nền kinh tế không tương xứng với tổng lượng hàng hóa và dịch vụ, thì tiền sẽ có giá trị thấp hơn và toàn bộ hệ thống giá cả sẽ bị bóp méo. Ngược lại, điều này có nghĩa là giá cả sẽ tăng lên
Như vậy cách để đảm bảo tài sản cá nhân trong trường hợp lạm phát và siêu lạm phát xảy ra
Là mua những thứ có giá trị thật , hữu hình như Đất đai, nhà cửa , Vàng bạc , chung cư, đồ cổ , cổ vật hiện thực chứ không phải vô hình ( như chứng khoán , trái phiếu ...vv ), nhanh chóng thoát ra khỏi tiền mặt , tùy theo từng cá nhân, tùy theo tài chính của từng người mà quyết thôi cụ
Như vậy cụ đã có câu trả lời cho mình
Chúc cụ vui ,

Chỉnh sửa cuối:

raumongtoi

Xe buýt
vẫn là vàng thôi . đất đai khó thanh khoản lắm có biến chạy sao kịp

vẫn là vàng thôi . đất đai khó thanh khoản lắm có biến chạy sao kịp
Đất đai sổ đỏ pháp lý chuẩn chỉnh khi cần tiền cụ vẫn có thể vay ngân hàng để ra tiền mặt.Đây là gợi ý của 1 cao nhân nước ngoài đã thay đổi hoàn toàn suy nghĩ của em

Sonya

[Tịch thu bằng lái]
Đất đai cứ có ODT , sổ đỏ chuẩn chỉnh , Mặt tiền rộng , giá có cao một chút em vẫn quyết
lúc cần ra theo kinh nghiệm của em rất nhanh . hoặc đúng như cụ trên nói , Mang ra ngân hàng cắm nhanh vẫn được

bosuutapcrv2017

Xe tải

raumongtoi

Xe buýt
Đất đai cứ có ODT , sổ đỏ chuẩn chỉnh , Mặt tiền rộng , giá có cao một chút em vẫn quyết
lúc cần ra theo kinh nghiệm của em rất nhanh . hoặc đúng như cụ trên nói , Mang ra ngân hàng cắm nhanh vẫn được
vay số tiền ít thôi . chứ đất trên 10 tỷ cụ vay trên 5 tỷ cũng căng lắm . thời buổi này biết chứng minh thu nhập kiểu gì ? đầy cụ ts hiện giờ cả trăm tỷ mà nhà ko cho thuê dc thì cần rút ra cũng ngâm đó thôi . nhất là đất du lịch có ODT đàng hoàng cung vậy thôi

xich_lo_29Y

Xe tải
Vàng từ nay đến Tết âm có lên không cc?

hapi_property

Xe tải
các cụ/mợ thông thái cho em hỏi chút: em đang tính tập tành chơi chứng khoán Mỹ, có cụ/mợ nào từng chơi chưa share em ít thông tin bổ ích với ạ, chuẩn bị chơi nên hơi run tay vì chưa biết gì nhiều về nó ạ :D

alphacoi

Xe tải
các cụ/mợ thông thái cho em hỏi chút: em đang tính tập tành chơi chứng khoán Mỹ, có cụ/mợ nào từng chơi chưa share em ít thông tin bổ ích với ạ, chuẩn bị chơi nên hơi run tay vì chưa biết gì nhiều về nó ạ :D
Chơi ck Mỹ mình chưa có chỗ nào mở tk đâu. Chỉ chơi qua các sàn forex nó cho mua CFD thôi, bạn em chơi thử mất 20 k mỹ rồi

hapi_property

Xe tải
Chơi ck Mỹ mình chưa có chỗ nào mở tk đâu. Chỉ chơi qua các sàn forex nó cho mua CFD thôi, bạn em chơi thử mất 20 k mỹ rồi
liệu mình chơi ăn non được ko cụ nhỉ, tức lời cái rút hết ra luôn :))

tramtran239

Xe hơi
Tình làm phát năm sau 2022 sẽ ảnh hưởng ntn đến bds nhỉ các Cụ?

Amigo

Xe buýt
thôi e khuyên cụ né ra cho lành
chứng khoán về cơ bản là cuộc chơi của các tổ chức, bên Mẽo chủ yếu là các tổ chức, các quỹ oánh nhau, ai chuyên nghiệp hơn người đó sẽ thắng
VN mình tương lai cũng thế, 80-90% là các quỹ, tự doanh, tổ chức, hoặc tay to BBs, cửa thắng của nhỏ lẻ rất thấp, vì chứng khoán ngoài thông tin còn phải có đội ngũ phân tích, đánh giá, làm việc với doanh nghiệp...những cái này nhỏ lẻ ko có được
lướt lát ăn non mấy lần rồi để tiền làm việc khác còn được, còn tiền oánh chứng, cụ k đấu lại được với các quỹ đâu
chuẩn cụ, nhà đầu tư nhỏ lẻ thì chỉ có đánh bóng, đánh lô, đánh đề cho xanh chín thôi. Nhiều tiền hơn thì đầu tư vài căn bđs chứ chứng khoán thì khó với những người chơi mới tham gia lắm.

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào phán câu này giờ cho ý kiến nhể

vjtcon

Xe điện
Đấy, lúc vàng giảm thj mn k mua vào đi :))

piston

Xe container
Thớt mấy năm rồi, vẫn còn nguyên tính thời sự :)