[Funland] Vàng lập đỉnh và dấu chấm hết cho Bất động sản?

gacon2020

[Tịch thu bằng lái]
Yes, cái mà phần lớn mọi người không hiểu, nhất là các bạn có tý lý thuyết và cố tỏ ra là mình thông thái bằng tý lý thuyết giản đơn. Đến khi hiểu ra đã quá muộn.
Đất đai là hữu hạn và BDS không dành cho số đông. Chu kỳ 1989-1998, 2002-2011, 2014-20xx có những điểm giống và khác nhau.
Em nhìn thì chu kỳ tăng tiếp BDS vẫn còn, tuy nhiên dòng tiền giờ thông minh hơn, không vào những chỗ sốt nóng quá để đẩy giá lên quá cao. Dòng tiền vẫn đi vào những khu vực hiện giá thấp và có triển vọng trong trung hạn ( như vẫn tạo ra dòng tiền hoặc hiện giá vẫn thấp).

Canon_D70

[Tịch thu bằng lái]
Thế vào đâu cụ thể chứ cụ ?
Em gà mờ cụ chia sẻ thêm đi ạ !

ý em là mua những khu vực cách xa biển đến 2km như vậy thì không làm khách sạn, du lịch được? vây mua làm gì? nó chỉ phục vụ nhu cầu dân cư tại đó, tiềm năng tăng giá khó?
Em có vài lý do để mua lô đất này.Em chỉ giải thích cho cụ những lý do phụ,còn lý do ĐẶC BIỆT em ko chia sẻ được

1.Mua đất + xây nhà = 3,5 - 3,7 tỉ ở đây trước dịch cho thuê được 17-22tr/tháng,ở Hà Nội ko có căn nhà mặt đất nào cụ cho thuê được với giá như vậy,bạn em mua căn nhà Đà Nẵng 5,4 tỉ cách biển 300m đi bộ trước dịch cũng chỉ cho thuê được 15tr/tháng.Đây là cách đầu tư vừa tạo ra dòng tiền vừa giữ đất

2.Khu này chưa có sổ đỏ nên còn rẻ nhưng nếu ra sổ đỏ câu chuyện lại hoàn toàn khác,cùng 1 vị trí lô chưa có sổ giá 2x-3x,còn lô có sổ giá 4x up

3.Dân du lịch đến quanh năm ==>> dân địa phương càng dễ kiếm tiền,giàu lên ==>> dân địa phương càng giàu giá đất trung tâm càng đắt

4.Cụ thử tìm ở Việt Nam có thành phố biển nổi tiếng nào mà giá đất trung tâm còn 2x - 3x ko ?

wanting252

[Tịch thu bằng lái]
Em có vài lý do để mua lô đất này.Em chỉ giải thích cho cụ những lý do phụ,còn lý do ĐẶC BIỆT em ko chia sẻ được

1.Mua đất + xây nhà = 3,5 - 3,7 tỉ ở đây trước dịch cho thuê được 17-22tr/tháng,ở Hà Nội ko có căn nhà mặt đất nào cụ cho thuê được với giá như vậy,bạn em mua căn nhà Đà Nẵng 5,4 tỉ cách biển 300m đi bộ trước dịch cũng chỉ cho thuê được 15tr/tháng.Đây là cách đầu tư vừa tạo ra dòng tiền vừa giữ đất

2.Khu này chưa có sổ đỏ nên còn rẻ nhưng nếu ra sổ đỏ câu chuyện lại hoàn toàn khác,cùng 1 vị trí lô chưa có sổ giá 2x-3x,còn lô có sổ giá 4x up

3.Dân du lịch đến quanh năm ==>> dân địa phương càng dễ kiếm tiền,giàu lên ==>> dân địa phương càng giàu giá đất trung tâm càng đắt

4.Cụ thử tìm ở Việt Nam có thành phố biển nổi tiếng nào mà giá đất trung tâm còn 2x - 3x ko ?
Về sâm sơn đi cụ ơi em bán cho mảnh 86m2 1.6 thôi này :D

Canon_D70

[Tịch thu bằng lái]
Sầm sơn biển 1 mùa - cụ đã đến đây mùa hoang vắng chưa
Em không bao giờ nghĩ đến từ đà nẵng đổ ra !

Cái gì cũng có giá của nó !
Em có biết về khu LHP vẫn đang mắc sổ , nhưng chính quyền NT sẽ thay đổi thôi , cụ cũ đã ra đi rồi , cụ mới đang còn mới nên chưa dám ăn uống gì đâu , cụ ấy ngoan đến 1 thời gian nào đó thôi , như cún con , rồi cụ ấy quất một phát là cụ ấy về hưu , nhưng cái vụ của cụ em khẳng định sẽ trôi trong 2021 thôi , Nha Trang cũng giống mấy nơi khác luôn mắc về chính quyền mà thôi ,
Trên đây chia sẻ thật thì rất ít hoặc không có mà cò vạc bay rợp trời
Thật sự thông tin hữu ích thì ít mà tin vịt thì nhiều
Em quất cái khách san Tri Tôn lúc tháng 4 là 69 củ to , mới gần đây anh bạn tha thiết bảo để lại, nào để lại cho gia đình làm của để dành .....dưỡng già ....vv em để lại giá cực hữu nghị 70 củ
Thế mà em vẫn bị xiếc , anh bạn ra luôn sau đó giá khác ....với em thì ko sao , nhưng niềm tin thì ko còn nữa , ..... Câu chuyện như thế đấy ạ chia sẻ cùng cụ , vững tin lên cụ
Chúc cụ thành công !
Em cũng ko quá lo về tính pháp lý khu này cụ ạ.Em lại thấy trong nguy có cơ,khi ra sổ đỏ thì cuộc chơi sẽ thay đổi.
Sầm sơn biển 1 mùa - cụ đã đến đây mùa hoang vắng chưa
Em không bao giờ nghĩ đến từ đà nẵng đổ ra !
Đợt rồi xuyên Việt em ko ghé qua Sầm Sơn nhưng có ghé qua Cửa Lò như thành phố ma cụ ạ,đến ngay cả Phú Yên em đi dọc 2 đại lộ ven biển Độc Lập và Lê Duẩn mà cứ ngỡ như mùng 1 Tết,nhưng bắt đầu từ Quy Nhơn là khác hẳn.Quy Nhơn phát triển cả các kcn theo hành lang kinh tế Đông Tây,quy hoạch cũng đẹp nên em đánh giá cao trong tương lai,nhưng thiếu yếu tố hút khách nước ngoài,ko thì giá đất cũng phải ngang ngửa Nha Trang

Canon_D70

[Tịch thu bằng lái]
Về Quy Nhơn , cụ nên xem xét kỹ lại khí hậu vùng đất này , lý do quy nhơn ko có khách du lịch vị 2 yếu tố
1- QN không tiện về đương xá , quá xa Sài gòn tạo tâm lý ngại khi di chuyển nhóm lớn
- 2 QN là vùng đất nắng và gió rất mạnh , Em xem xét rất kỹ , bởi vậy du lịch nước ngoài hơi khó phát triển
kết luận , Đầu tư được vì giá đất còn thấp so với mặt bằng chung , nhưng trung hạn hoặc vốn rộng thì dài hạn ( yêu cầu quy mô lớn mới có ăn ) mà phải chịu đầu tư trên đất
còn quy mô nhỏ , hoặc lướt sóng thì nên tính toán lại

o_to_ghe

Xe buýt
Số em ko giàu đc. Cứ nghĩ đi làm là đủ ăn nhưng éo ăn thua. Vừa rồi quanh kcn chô em đất lên từ 1.2 tỷ lên 5 tỷ trong 6 7 tháng, các lô nào ít cũng lên 2 3 tỷ. Mình đã mất cơ hội làm giàu, giờ thấy hối hận

xe_ga

Xe tăng
Số em ko giàu đc. Cứ nghĩ đi làm là đủ ăn nhưng éo ăn thua. Vừa rồi quanh kcn chô em đất lên từ 1.2 tỷ lên 5 tỷ trong 6 7 tháng, các lô nào ít cũng lên 2 3 tỷ. Mình đã mất cơ hội làm giàu, giờ thấy hối hận
Cụ chỗ nào vậy cụ nhỉ

Về Quy Nhơn , cụ nên xem xét kỹ lại khí hậu vùng đất này , lý do quy nhơn ko có khách du lịch vị 2 yếu tố
1- QN không tiện về đương xá , quá xa Sài gòn tạo tâm lý ngại khi di chuyển nhóm lớn
- 2 QN là vùng đất nắng và gió rất mạnh , Em xem xét rất kỹ , bởi vậy du lịch nước ngoài hơi khó phát triển
kết luận , Đầu tư được vì giá đất còn thấp so với mặt bằng chung , nhưng trung hạn hoặc vốn rộng thì dài hạn ( yêu cầu quy mô lớn mới có ăn ) mà phải chịu đầu tư trên đất
còn quy mô nhỏ , hoặc lướt sóng thì nên tính toán lại
Em công nhận gió ở Quy Nhơn rất mạnh,trong đời em phóng xe máy qua cầu chưa bao giờ thấy ghê như khi qua cầu Thị Nại
Em cũng cò con thôi cụ,mảnh lớn tiền đắc địa em ko chơi được nên khi so sánh với các vùng biển khác thì giá hiện tại em ko thấy có cơ hội gì cho nhỏ lẻ trong ngắn hạn,giá đất các khu đô thị còn cao hơn cả Đà Nẵng,tuy nhiên em thích vì nếu quanh quẩn trong thành phố em thấy ko khí vẫn rất dễ chịu,quy hoạch sạch đẹp biển 1 bên,khách sạn nhà hàng 1 bên
Khó hút khách nước ngoài vì ngoài biển ra chưa có nét đặc trưng riêng,tuy nhiên khách Hàn Quốc từ trước dịch đang có khuynh hướng chuẩn bị chuyển sang tuyến đường du lịch mới Quy Nhơn - Nha Trang rồi cụ ạ

carrot123

Xe tải
Em nghe đồn ở Thanh Hóa sắp xây TTM AEON. Liệu đất đai ở đây có chơi được ko các cụ nhỉ?