[Funland] Vàng lập đỉnh và dấu chấm hết cho Bất động sản?

Nha Trang là thành phố có nhiều yếu tố tốt trong kinh doanh đạt đủ 3 điều kiện thuận lợi
Thiên thời - địa lợi - Nhân hòa
1- Thành phố có vị trí địa lý lý tưởng bậc nhất VN với thời tiết cực thuận , vừa đủ , không nóng quá , hoặc lạnh quá , em đi rất nhiều nơi nhưng vị trí Nha trang được ví như 1 cái ang , Nơi đựng của cải , và đúng như thế TP phát triển rất tốt trong 10 năm đổ lại đây
- người dân Nha Trang hiền hòa , sức tiêu thụ cũng lớn , bởi văn hóa tiêu dùng cũng thoáng và dân số vừa đủ ( tính đến năm nay )
Năm nay covid 19 đổ bộ , Nhà hàng , khách sạn và mảng du lịch cực kỳ thê thảm , và bởi vậy 1 số chủ đã đầu tư nhiều năm rút chạy như 1 cách bảo đảm tài sản , em thì lại thấy Nha Trang đầu tư lúc này thuận , covid ko ai mong muốn , nhưng chính đây là 1 bước đệm
chỉ là cụ nào muốn đầu tư lúc này phải bản lĩnh , có đủ cơ số để chờ covid đi qua , Mua là chuẩn , nhưng phải mua đúng khu , cụ mua khu 2 phía sau thì giờ cũng rẻ nhưng tiềm năng lại thua khu 1 bên biển như Trần Phú rải ra đến ngoài hòn chồng
Dân Nha Trang có 1 nét văn hóa mà em ko thấy ở đâu có.Đó là khi em đi ngang qua các quán nhậu họ ko hò hét nói to quá ầm ĩ như các nơi khác.Điểm yếu của Nha Trang em thấy chỉ có 1 thứ là chưa phát triển khu công nghiệp nên khó hút dân về nhanh và nhiều
Đất Nha Trang đã giảm và chững gần 3 năm nên cụ nói chuẩn,xúc bây giờ là hợp lý rồi,giá ko ảo bằng Đà Nẵng hay Phú Quốc
Dẫu sao trong tất cả các vùng biển em đi qua em chỉ thích 3 nơi Đà Nẵng,Quy Nhơn,Nha Trang

0978617028

Xe hơi
vàng tăng đến đâu rồi ạ, BĐS sập sàn chưa ợ

Canon_D70

[Tịch thu bằng lái]
Dân Nha Trang có 1 nét văn hóa mà em ko thấy ở đâu có.Đó là khi em đi ngang qua các quán nhậu họ ko hò hét nói to quá ầm ĩ như các nơi khác.Điểm yếu của Nha Trang em thấy chỉ có 1 thứ là chưa phát triển khu công nghiệp nên khó hút dân về nhanh và nhiều
Đất Nha Trang đã giảm và chững gần 3 năm nên cụ nói chuẩn,xúc bây giờ là hợp lý rồi,giá ko ảo bằng Đà Nẵng hay Phú Quốc
Dẫu sao trong tất cả các vùng biển em đi qua em chỉ thích 3 nơi Đà Nẵng,Quy Nhơn,Nha Trang
Nha trang có khu CN nhưng quy mô tản mạn
Mấy cái hãng xe cũng nằm rải rác trên đường ra QL.1 , mấy hãng lơn thì mạnh ông nào ông ây xây dựng nên nhìn có vẻ nhỏ bé chứ thực ra rất nhiều CN lao động trong mấy nhà máy nhỏ này
Khu Lê Hồng Phong nếu nằm đầu đường phía ngoài thì ngon ạ
Khu này chỉ cẩn có mặt tiền rộng làm từ từ , định hình xong lấy sổ thì cũng ok , em thấy được cụ ạ
Còn về giá đất thì giờ là lúc múc , muộn hơn khó có giá đẹp
Quan niệm của em thì mua ko sợ đắt , bán ko sợ rẻ , của mua là của được , nhất là trong thời bão giá này Cho nên thấy đẹp , chuẩn là em quyết thôi ,
Chúc mừng cụ

gacon2020

[Tịch thu bằng lái]
Mấy cái hãng xe cũng nằm rải rác trên đường ra QL.1 , mấy hãng lơn thì mạnh ông nào ông ây xây dựng nên nhìn có vẻ nhỏ bé chứ thực ra rất nhiều CN lao động trong mấy nhà máy nhỏ này
Khu này chỉ cẩn có mặt tiền rộng làm từ từ , định hình xong lấy sổ thì cũng ok , em thấy được cụ ạ
Quan niệm của em thì mua ko sợ đắt , bán ko sợ rẻ , của mua là của được , nhất là trong thời bão giá này Cho nên thấy đẹp , chuẩn là em quyết thôi ,
Chúc mừng cụ
khu đô thị Lê Hồng Phong 2
Khu Lê Hồng Phong, Mỹ gia đều cách biển đến 2km, giá cũng 3x thì còn vẹo gì nữa hả các cụ?

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Chúc mừng cụ
Về pháp lý thì khu đô thị Lê Hồng Phong này ngược đời cụ ạ.Bình thường các dự án khác chỉ có chủ đầu tư ko nộp tiền sử dụng đất nên ko ra được sổ đỏ cho dân.Còn khu này chính quyền suốt từ năm 2015 vẫn chưa tính được số tiền sử dụng đất chủ đầu tư cần nộp.Kiểu như lót tay chưa đủ nặng nên bị gây khó dễ
Em bình thường ko bao giờ mua đất ko sổ đỏ + bắt xây mới cấp sổ,nhưng lô này có vài lý do đặc biệt nên em vẫn quyết xuống tiền,yếu tố đầu tiên thời điểm em mua lô này trị giá rẻ nhất toàn khu,giá thấp hơn thị trường khoảng 12%,em mua xong các sale + hàng xóm xung quanh ko nghĩ giá lại rẻ vậy

Khu Lê Hồng Phong, Mỹ gia đều cách biển đến 2km, giá cũng 3x thì còn vẹo gì nữa hả các cụ?
Cụ thử so với khu đô thị Nam Hòa Xuân Đà Nẵng sẽ hiểu giá nó bớt ngáo hơn

1.Khu Lê Hồng Phong 2 : đất trung tâm thành phố,còn nếu tính phường Phước Tiến là trung tâm thì cách 1-2 km,cách biển 2km giá 3x
2.Khu đô thị Nam Hòa Xuân : cách quận Hải Châu trung tâm thành phố 6-7km,cách biển Sơn Thủy gần 3km giá 3x

Mật độ dân số Nha Trang cao hơn Đà Nẵng,du lịch quanh năm,và lô em mua giá 2x (thấp nhất vào thời điểm hiện tại)

gacon2020

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thử so với khu đô thị Nam Hòa Xuân Đà Nẵng sẽ hiểu giá nó bớt ngáo hơn

1.Khu Lê Hồng Phong 2 : đất trung tâm thành phố,còn nếu tính phường Phước Tiến là trung tâm thì cách 1-2 km,cách biển 2km giá 3x
2.Khu đô thị Nam Hòa Xuân : cách quận Hải Châu trung tâm thành phố 6-7km,cách biển Sơn Thủy gần 3km giá 3x

Mật độ dân số Nha Trang cao hơn Đà Nẵng,du lịch quanh năm,và lô em mua giá 2x (thấp nhất vào thời điểm hiện tại)
ý em là mua những khu vực cách xa biển đến 2km như vậy thì không làm khách sạn, du lịch được? vây mua làm gì? nó chỉ phục vụ nhu cầu dân cư tại đó, tiềm năng tăng giá khó?

ntarror

Xe máy
cứ nghe tới vàng và bds là thấy sợ

humer

Xe điện
Các cụ ngẫm lại xem phán mấy tháng trước giờ chuẩn chưa ạ?

Thanhvuóng71

Xì hơi lốp
Cứ tin đi , tin lại ntn lại làm bds sôi sục cả lên. Khéo lại như quả BaVì ngày xưa

Canon_D70

[Tịch thu bằng lái]
Cái gì cũng có giá của nó !
Em có biết về khu LHP vẫn đang mắc sổ , nhưng chính quyền NT sẽ thay đổi thôi , cụ cũ đã ra đi rồi , cụ mới đang còn mới nên chưa dám ăn uống gì đâu , cụ ấy ngoan đến 1 thời gian nào đó thôi , như cún con , rồi cụ ấy quất một phát là cụ ấy về hưu , nhưng cái vụ của cụ em khẳng định sẽ trôi trong 2021 thôi , Nha Trang cũng giống mấy nơi khác luôn mắc về chính quyền mà thôi ,
Trên đây chia sẻ thật thì rất ít hoặc không có mà cò vạc bay rợp trời
Thật sự thông tin hữu ích thì ít mà tin vịt thì nhiều
Em quất cái khách san Tri Tôn lúc tháng 4 là 69 củ to , mới gần đây anh bạn tha thiết bảo để lại, nào để lại cho gia đình làm của để dành .....dưỡng già ....vv em để lại giá cực hữu nghị 70 củ
Thế mà em vẫn bị xiếc , anh bạn ra luôn sau đó giá khác ....với em thì ko sao , nhưng niềm tin thì ko còn nữa , ..... Câu chuyện như thế đấy ạ chia sẻ cùng cụ , vững tin lên cụ
Chúc cụ thành công !

gacon2020

[Tịch thu bằng lái]
Cái gì cũng có giá của nó !
Em có biết về khu LHP vẫn đang mắc sổ , nhưng chính quyền NT sẽ thay đổi thôi , cụ cũ đã ra đi rồi , cụ mới đang còn mới nên chưa dám ăn uống gì đâu , cụ ấy ngoan đến 1 thời gian nào đó thôi , như cún con , rồi cụ ấy quất một phát là cụ ấy về hưu , nhưng cái vụ của cụ em khẳng định sẽ trôi trong 2021 thôi , Nha Trang cũng giống mấy nơi khác luôn mắc về chính quyền mà thôi ,
Trên đây chia sẻ thật thì rất ít hoặc không có mà cò vạc bay rợp trời
Thật sự thông tin hữu ích thì ít mà tin vịt thì nhiều
Em quất cái khách san Tri Tôn lúc tháng 4 là 69 củ to , mới gần đây anh bạn tha thiết bảo để lại, nào để lại cho gia đình làm của để dành .....dưỡng già ....vv em để lại giá cực hữu nghị 70 củ
Thế mà em vẫn bị xiếc , anh bạn ra luôn sau đó giá khác ....với em thì ko sao , nhưng niềm tin thì ko còn nữa , ..... Câu chuyện như thế đấy ạ chia sẻ cùng cụ , vững tin lên cụ
Chúc cụ thành công !

với nội dung như thế này thì tin vào mắt, vụ LHP này phức tạp

gacon2020

[Tịch thu bằng lái]
Em không thấy xuống, ra hàng vẫn đắt như tôm tươi. Cò đặt cọc vài ngày cũng kiếm được vài chục.
Yes, cái mà phần lớn mọi người không hiểu, nhất là các bạn có tý lý thuyết và cố tỏ ra là mình thông thái bằng tý lý thuyết giản đơn. Đến khi hiểu ra đã quá muộn.
Đất đai là hữu hạn và BDS không dành cho số đông. Chu kỳ 1989-1998, 2002-2011, 2014-20xx có những điểm giống và khác nhau.

Sonduong.BMV

Xe container
Yes, cái mà phần lớn mọi người không hiểu, nhất là các bạn có tý lý thuyết và cố tỏ ra là mình thông thái bằng tý lý thuyết giản đơn. Đến khi hiểu ra đã quá muộn.
Đất đai là hữu hạn và BDS không dành cho số đông. Chu kỳ 1989-1998, 2002-2011, 2014-20xx có những điểm giống và khác nhau.
Em thấy nhiều người (cơ to) vẫn đổ xô vào làm khu dân cư, khu đô thị, tranh nhau tăng giá mua ruộng của dân. Ra hàng vài trăm lô bán mấy ngày là hết.

Canon_D70

[Tịch thu bằng lái]
Vậy cụ hiê
Vậy cụ hiểu thì theo cụ nên đầu tư vào đâu đây ? Hay Làm gì bây giờ ?
Cụ chia sẻ cho anh em hiểu mà đi đúng hướng đi chứ ạ !

bosuutapcrv2017

Xe tải
cụ có thể dự đoán được tình hành bds 2022 không ạ? cảm ơn cụ trước