[Funland] Vàng lập đỉnh và dấu chấm hết cho Bất động sản?

Realty 2021

Xe tăng
Nhiều cụ dự đoán như thần, bđs ODT giờ vay có dễ không

duy đông

Xe buýt
Chut ý kiến tại thời điểm chủ thớt đăng bài:
"Nói chung lên đây đọc bài ngoài việc update thông tin thì còn có tính giải trí rất cao.
Dự báo của chủ thớt có độ trễ cũng rất cao trước cả khi nó đang lấy đà đi lên đỉnh =))"

letgo'

Xe tăng
Website
www.nhadat-369.com
HIện tại em chưa thấy BĐS chết, Chỉ thấy giá tăng phi mã, Hà Nội giờ chung cư cao cấp lên 80, 90, hơn 100tr/m2. Sài Gòn còn cao hơn 150, hơn 200tr/m2

lodudu

Xe điện
Vàng đang toi sặc gạch, đúng là ko biết thế nào mà lần

Xinxàphòng

[Tịch thu bằng lái]
Những gì vừa xảy ra cho chúng ta thấy 1 thực tế không thể phản bác: tín dụng cũng như đòn bẩy kinh tế thế giới xoay quanh nước Mỹ và đồng dollar mỹ.
Khi FED tiếp tục thắt chặt thì hầu như tất cả các quốc gia khác (ngại trừ Nga, Tàu) cũng đều phải thắt chặt. Đặc biệt đối với lĩnh vực BĐS - thứ mà thế giới xếp vào tài sản rủi ro.
Lãi suất thế chấp tăng cao và khó tiếp cận tín dụng là điều gần như chắc chắn.

dongnd3

Xe buýt
Những gì vừa xảy ra cho chúng ta thấy 1 thực tế không thể phản bác: tín dụng cũng như đòn bẩy kinh tế thế giới xoay quanh nước Mỹ và đồng dollar mỹ.
Khi FED tiếp tục thắt chặt thì hầu như tất cả các quốc gia khác (ngại trừ Nga, Tàu) cũng đều phải thắt chặt. Đặc biệt đối với lĩnh vực BĐS - thứ mà thế giới xếp vào tài sản rủi ro.
Lãi suất thế chấp tăng cao và khó tiếp cận tín dụng là điều gần như chắc chắn.
Thế giới xếp bds vào ts rủi ro ở đâu đấy? Cụ chém vừa thôi, chém nhiều dễ lỗi đấy =))

Xinxàphòng

[Tịch thu bằng lái]
Thế giới xếp bds vào ts rủi ro ở đâu đấy? Cụ chém vừa thôi, chém nhiều dễ lỗi đấy =))
TS không rủi ro chỉ là vàng và trái phiếu có chủ quyền thôi cụ ạ. BĐS là tài sản rủi ro xếp ngang cổ phiếu

Canon_D7000

Xe tải
Thế giới xếp bds vào ts rủi ro ở đâu đấy? Cụ chém
vừa thôi, chém nhiều dễ lỗi đấy =))
Cụ ạ , ta bàn thôi không cần phải căng thẳng thế
Theo chủ quan em thì cụ ấy đúng , ở 1 góc nhìn nào đó !
BĐS luôn là một rủi ro trong mọi thời đại , vì thế ngay cả các NH trung ương các quốc gia đều chỉ cho các khoản vay được thế chấp bằng sổ đỏ ở mức 50 / 50
Nếu cụ có quen biết , thì ngân hàng cũng chỉ cho cụ vay đến 75% là kịch !
Ngay Deutsch Bank , năm 2005 em thế chấp cả nhà hàng , và miếng đất của em ở Frankfurkt Am main mà cũng chỉ vay tối đa được 65% dù đã được kiểm toán , kiểm chứng minh bạch , và có nguồn để thay thế , hoặc đền bù
Lời giải thích cho việc này là hàng rào thuế !
Đủ các loại thuế treo trên đó
Và bây giờ thì VN áp dụng rất triệt để
Điển hình là ví dụ vừa rồi Quy nhơn đưa ra tòa mấy cụ mà mua 1 giá , ghi trên tờ báo thuế 1 giá .....
Đấy là lời cảnh báo cho các cụ cho rằng BĐS là 1 tài sản không có rủi ro !

Canon_D7000

Xe tải
TS không rủi ro chỉ là vàng và trái phiếu có chủ quyền thôi cụ ạ. BĐS là tài sản rủi ro xếp ngang cổ phiếu
Cụ xem lại 1 chút , Trái phiếu có chủ quyền ở các nước khác em đồng ý
Riêng = xứ đông lào , em lại rất lo sợ
Trái phiếu có chủ quyền ơ ta , thật cụ , không tin được
Rất nhiều người vẫn đang giữ loại trái phiếu đó
Và nó .....được ăn mòn ,....theo năm tháng

dongnd3

Xe buýt
Cụ ạ , ta bàn thôi không cần phải căng thẳng thế
Theo chủ quan em thì cụ ấy đúng , ở 1 góc nhìn nào đó !
BĐS luôn là một rủi ro trong mọi thời đại , vì thế ngay cả các NH trung ương các quốc gia đều chỉ cho các khoản vay được thế chấp bằng sổ đỏ ở mức 50 / 50
Nếu cụ có quen biết , thì ngân hàng cũng chỉ cho cụ vay đến 75% là kịch !
Ngay Deutsch Bank , năm 2005 em thế chấp cả nhà hàng , và miếng đất của em ở Frankfurkt Am main mà cũng chỉ vay tối đa được 65% dù đã được kiểm toán , kiểm chứng minh bạch , và có nguồn để thay thế , hoặc đền bù
Lời giải thích cho việc này là hàng rào thuế !
Đủ các loại thuế treo trên đó
Và bây giờ thì VN áp dụng rất triệt để
Điển hình là ví dụ vừa rồi Quy nhơn đưa ra tòa mấy cụ mà mua 1 giá , ghi trên tờ báo thuế 1 giá .....
Đấy là lời cảnh báo cho các cụ cho rằng BĐS là 1 tài sản không có rủi ro !
E căng thẳng chỗ nào đâu. E rất funny nhé.
Ok đúng ở 1 góc nhìn nào đó =))
Cái mà cụ đang nói không đủ để nói lên bds là ts rủi ro nhé.
Còn với bank thì ts nào họ cũng nhân hệ số rủi ro (0,6-0,8) tùy loại, chưa kể phải đáp ứng về tỷ lệ vốn tự có... chả có bank nào cho vay 100% giá trị tsbd cả. Em lam bank đây và tại việt nam thì bds là tsbd tối ưu nhất, dễ quản lý vs kiểm soát nhất (sổ tk hay vàng bạc kim cương...ko nói làm j).

Jiren198

Xe điện
Bds là loại tài sản rủi ro là đúng rồi còn gì nữa.....mua 10 tỷ, sau nó tụt 5 tỷ...10 năm sau bán 7 tỷ lõm vỡ mẹt ra, chưa kể các thể loại bỏ dự án này, mua phải vào quy hoạch mất trắng này....thanh khoản bds rất kém vì cần vốn lớn.có thể nằm đất động trong 1 thời gian dài....cắt lỗ ko đc.

Jiren198

Xe điện
Vàng đang toi sặc gạch, đúng là ko biết thế nào mà lần
Nếu vàng mà toi sặc gạch thì ko biết tài sản nào tăng trưởng tốt lúc này nữa cụ....từ đầu năm đến giờ 1 để ngân hàng, 2 mua vàng thì lõm 1 tý..chứ ô nào mua bds, ck, coin chắc đang xếp dép ngoài cầu, múa bên trăng tưng bừng r ấy chứ.riêng vàng thì e ko bàn luận, nó là tài sản phòng thủ tốt nhất, thích bán lúc nào thì bán, cắt lúc nào thì cắt, các cụ ko bán thì ko bh lỗ.lãi thì phải lì, khó nhai