[Funland] Vàng lại lên ngôi !

vingraux

Xe tăng
Mua bán vàng trên phây:

Em đang cần tiền mặt, sắp phải bán vàng. Em định đăng trên này với giá trung bình mua vào bán ra của BTMC dưng đang quan ngại không bít có vi phạm nội quy hay pháp luật gì hem. Nhưng tình hình này thì có thể bán trên phây cho được giá hơn rồi.

ALEX_ABCXYZ

Xe máy
Thì em găm vàng với mục tiêu 1-2tỷ/cây mà, nói cứ như mơ nhưng em tin tầm 20 năm nữa lên đôi tỷ!
Em theo cụ! Găm ít, đợi 20 năm nữa về hưu. Lúc đó lên 500 triệu/ cây là ngon rồi. Cứ 1-2 tỷ/ cây thì căng quá. 20 năm nữa mà thớt này còn thì em lục lại xem cụ đúng hay em đúng nhá. Rồi mình đi uống bia hầy
rồi lúc đó bát phở bao tiền thế các cụ

huydang69

Xe buýt
Em theo cụ! Găm ít, đợi 20 năm nữa về hưu. Lúc đó lên 500 triệu/ cây là ngon rồi. Cứ 1-2 tỷ/ cây thì căng quá. 20 năm nữa mà thớt này còn thì em lục lại xem cụ đúng hay em đúng nhá. Rồi mình đi uống bia hầy
Mỗi năm tiêu 1-2 cây thì chừng 20-50 cây mới đủ dưỡng già. Vậy ai cũng đi găm vàng dưỡng già thay vì găm nhà đất thì phanlobannen cho ai?

The Killer

Xe điện
Mua bán vàng trên phây:

Em đang cần tiền mặt, sắp phải bán vàng. Em định đăng trên này với giá trung bình mua vào bán ra của BTMC dưng đang quan ngại không bít có vi phạm nội quy hay pháp luật gì hem. Nhưng tình hình này thì có thể bán trên phây cho được giá hơn rồi.
Bác cho em hỏi mua bán trên face ko quen nhau thì đi thuê kiểm định hay dựa vào kinh nghiệm mua ạ? :-/

BMW R60

Xe tăng
Mỗi năm tiêu 1-2 cây thì chừng 20-50 cây mới đủ dưỡng già. Vậy ai cũng đi găm vàng dưỡng già thay vì găm nhà đất thì phanlobannen cho ai?
Nhà đất dành cho những đại gia có tiền to họ găm. Chứ cần lao thì có ít tiền sao găm nhà đất được. Vàng thì có vài chục là găm được rồi.

huydang69

Xe buýt
Nhà đất dành cho những đại gia có tiền to họ găm. Chứ cần lao thì có ít tiền sao găm nhà đất được. Vàng thì có vài chục là găm được rồi.
Vàng trong dân thường số lượng nhiều nhất có lẽ là của các cụ về hưu mua tích lũy để dưỡng già. Thông thường có một vài tỏi thì 1/2 mua vàng, 1/2 gửi tiết kiệm. Nếu có dăm bảy tỏi mới nghĩ đến mua nhà lấy tiền cho thuê hàng tháng đc.
Cccm đầu tư chuyên nghiệp cần đa dạng sp thì e ko nói, còn với bình dân an toàn thì tích lũy 10-20 cây vàng, còn lại gửi tiết kiệm cũng là phương án hay.

114hangbong

Xe cút kít
Ở nước ngoài họ sẽ gửi tài sản nhà đất vào ngân hàng định giá rồi rút dần ra tiêu đến khi chết hết tiền là vừa. Ở VN sau này chắc cũng thế thôi và thời nào bds cũng có giá.

Mua bán vàng trên phây:

trước em mua bạc của phú quý, em đăng bán trên mạng bán bằng giá phú quý bán ra luôn, khách gọi cháy máy luôn vì phú quý nó hết hàng, chỉ bán trả chậm số lượng hạn chế. bán ít chắc k sao

Red One1

Xe lăn
Bác cho em hỏi mua bán trên face ko quen nhau thì đi thuê kiểm định hay dựa vào kinh nghiệm mua ạ? :-/
Vàng thương hiệu nào thì mang ra cửa hàng có thương hiệu đó nhờ họ kiểm tra ( mất phí nếu số lượng lớn), đấy là năm ngoái em có ng quen đã làm theo cách này. Còn vàng không thương hiệu, không đóng vỉ chỉ có cách mang ra tiệm quen thuê họ khò để đánh giá tuổi và trọng lượng.

duongphong

Xe container
Giá vàng vẫn bình ổn nhể. Chưa đến 90 là ngon rồi. 😅

The Killer

Xe điện
Vàng thương hiệu nào thì mang ra cửa hàng có thương hiệu đó nhờ họ kiểm tra ( mất phí nếu số lượng lớn), đấy là năm ngoái em có ng quen đã làm theo cách này. Còn vàng không thương hiệu, không đóng vỉ chỉ có cách mang ra tiệm quen thuê họ khò để đánh giá tuổi và trọng lượng.
Ôi em không biết họ nhận kiểm định đó ạ, vì đầu năm em đi mua Doji báo hết, đúng lúc em đứng đó thì có bé vào bán vàng, số lượng mười mấy cây, nó nghe được nó nói thế lấy của em này em để bằng giá cửa hàng nhập thôi, em vui vẻ nhận và bảo cửa hàng kiểm tra cho em, nhân viên bảo bọn em không được phép, thế em cứ nghĩ họ chỉ nhận mua không nhận check.
Bé đó thì niềm nở bảo bác chọn đi xong còn lại em bán cửa hàng (nhiều size) 😬

Canon_D7000

Xe tải
Có đâu mà ổn , dân vẫn mua bán chênh 3 triệu
Tuần này tạm chưa vượt mốc 28
Điểm dừng
Em chủ quan cho rằng , thứ 2 , thứ 3 kéo cò cưa
Từ từ thứ 4 , thứ 5 sẽ bốc đầu

dheIa

Xe điện
Giá vàng vẫn bình ổn nhể. Chưa đến 90 là ngon rồi. 😅
Hôm nay mí mai là 2 ngày cuối tuần, nên là nghỉ giải lao tí bác ợ :D

Kết phiên cuối tuần, Kitco 2748, tỷ giá tạm lùi (xuống 25,550) do bác Nhà nước đã gấp rút bật van tín phiếu hút tiền vào.
Nên giá vàng vào thứ 2 tuần sau có thể sẽ chưa tăng vì "giá vốn" vẫn đang loanh quanh ~ 84,500

Với giá đang treo 89 là bác Nhà nước đang bán vàng với giá của Kitco ~2900 zồi ạ :D

Mimeo

Xe điện
Ôi em không biết họ nhận kiểm định đó ạ, vì đầu năm em đi mua Doji báo hết, đúng lúc em đứng đó thì có bé vào bán vàng, số lượng mười mấy cây, nó nghe được nó nói thế lấy của em này em để bằng giá cửa hàng nhập thôi, em vui vẻ nhận và bảo cửa hàng kiểm tra cho em, nhân viên bảo bọn em không được phép, thế em cứ nghĩ họ chỉ nhận mua không nhận check.
Bé đó thì niềm nở bảo bác chọn đi xong còn lại em bán cửa hàng (nhiều size) 😬
Cụ cho em hỏi chút là cụ mua ở cơ sở nào thế ạ? Doji có mảng giám định thu phí của Viện Ngọc học và trang sức Dojilab. Mấy em nhân viên nên hướng dẫn cụ sử dụng dịch vụ giám định đó chứ ko phải trả lời khách thẳng tưng như vậy.

Chỉnh sửa cuối:

duongphong

Xe container
Hôm nay mí mai là 2 ngày cuối tuần, nên là nghỉ giải lao tí bác ợ :D

Kết phiên cuối tuần, Kitco 2748, tỷ giá tạm lùi (xuống 25,550) do bác Nhà nước đã gấp rút bật van tín phiếu hút tiền vào.
Nên giá vàng vào thứ 2 tuần sau có thể sẽ chưa tăng vì "giá vốn" vẫn đang loanh quanh ~ 84,500

Với giá đang treo 89 là bác Nhà nước đang bán vàng với giá của Kitco ~2900 zồi ạ :D
Giá neo thấp, làm các cụ mua tháng 5 vẫn chưa bơi được vào bờ. 😅

The Killer

Xe điện
Cụ cho em hỏi chút là cụ mua ở cơ sở nào thế ạ? Doji có mảng giám định thu phí của Viện Ngọc học và trang sức Dojilab. Mấy em nhân viên nên hướng dẫn cụ sử dụng dịch vụ giám định đó chứ ko phải trả lời khách thẳng tưng như vậy.
Hôm đó là em mua ở Doji ở tỉnh 36 bác ạ, chắc lúc đó khan hàng nhân viên cuống quá nói bừa. Em lại thuộc hệ mới mua nên gà mờ.

piston

Xe container
Nhân viên nói thế đúng rồi còn gì. Bán vàng nguyên liệu hay sjc hay vàng của doji thì có ng thẩm theo quy trình, tự nhiên lại ra hỏi khơi khơi một đứa nhân viên thế.

piston

Xe container
Hôm đó là em mua ở Doji ở tỉnh 36 bác ạ, chắc lúc đó khan hàng nhân viên cuống quá nói bừa. Em lại thuộc hệ mới mua nên gà mờ.
Bán cho nó nó mài ra ngay, đời nào doji lại cho đứa nhân viên làm trung gian cho bác.

Katy Phan

Xe tải
Bất ổn chính trị thì vàng vẫn còn cửa tăng.