[Funland] Vàng lại lên ngôi !

quocanhnguyen201

Xe tăng
Em đọc cụ í mà cảm giác cụ í vừa tốt nghiệp văn bằng 2 ở cái Học viện gì gì trên Xuân Thuỷ Cầu giấy í ^^
Cụ í hỏi ở đâu bán vàng tự do, em định bẩu ở Mỹ nó có máy bán vàng tự động. Nhưng mà nghĩ lại thì lại thôi, vì em ko có văn bằng 2 ở cái học viện kia ^^
Cái máy mợ nói ở Mỹ giới hạn số lượng mua nhé

sinhtoxoai

Xe tải
Hic sáng nay eGold của Doji giới hạn giao dịch 1 chỉ/ngày rồi ạ :( trước là 20 chỉ/ngày

quocanhnguyen201

Xe tăng
Còm trên của em và còm của cụ nội dung nó chả liên quan gì đến nhau. Cụ hỏi nó mang tính chất du ngủ và màu sắc chính 9 nhiều hơn.
Còn câu hỏi của cụ thì thế này: Nơi nào niêm yết giá bán + có hàng thì ở đó mua được. Còn nơi nào đó cũng niêm yết giá bán, nhưng k có hàng, thì mua bằng niềm tin. K QL được để chợ đen nó tồn tại cụ lại khen là văn minh là sao. :))
Ở đâu cũng có chợ đen, càng nước phát triển chợ đen càng xôm vì giao dịch chính thống mất rất nhiều thuế, phí, hoa hồng... Cụ cứ hỏi bất kỳ ai ở Âu, Mỹ xem nhé

Canon_D7000

Xe tải
Ở đâu cũng có chợ đen, càng nước phát triển chợ đen càng xôm vì giao dịch chính thống mất rất nhiều thuế, phí, hoa hồng... Cụ cứ hỏi bất kỳ ai ở Âu, Mỹ xem nhé
Cái này em vodka cụ vì cụ chuẩn ạ , âu mỹ gì thì thị trường chợ đen vẫn hoạt động song song với chính thống , có điều nó không như ta thôi

toyota219

Xe điện
E qsat ở Mẽo, thì 1 số sắc dân vẫn thik kitco. Nhưng thị trường ck, bon bủng khá là phát triển, mua chủ yếu là đa dạng tài sản…Thứ nữa là hầu như hay rất khó với thị trường thứ cấp- bán lại cầm cố.
Mọi thứ có vẻ thay đổi khi Cosco nhảy vào😂😂😂😂. E tin sau này sẽ sôi động hơn. Trừ khi quá đặt biệt như đại khủng hoảng, rồi chiến tranh TG…chứ nếu để ck, bon bủng hot hơn thì vàng cũng ở trong dân Mẽo thôi- mất đâu mà sợ🤣🤣🤣🤣

ALEX_ABCXYZ

Xe máy
cụ đơn giản thế ??
anh em nhà Moc chính là chính phủ Nga đứng đằng sau mới đủ sức mua bán vàng chứ ?
Gasprom nắm giữ khá nhiều trái phiếu trong lĩnh vực dầu đá phiến cụ nhé
Ngay ở Nga giờ phía Bắc , bọn Pháp , Mỹ , Na uy vẫn tung tiền vào các công ty dầu mỏ Nga nhé cụ
Mỹ vẫn mua của Nga khá nhiều thứ , Trừng phạt là công khai , hợp tác là ngầm
có phải chặn Thanh toán trái phiếu là Nga vỡ nợ luôn và ngay đâu ?
Mỹ cấm nhà đầu tư mua trái phiếu , nợ của Nga , Nhưng hợp đồng trên thị trường thứ cấp vãn toang ác
Có nguồn không cụ?

trungtd_vtic

Xe đạp
Cái này em vodka cụ vì cụ chuẩn ạ , âu mỹ gì thì thị trường chợ đen vẫn hoạt động song song với chính thống , có điều nó không như ta thôi
Cho chợ đen hoạt động thì đếch thu được thuế. dở các cụ ạ. Chi bằng cứ cho các cụ chơi trong nước thôi. kiểm soát chặt buôn lậu và các giao dịch xuyên biên giới. Nhà nước thì chả thiệt gì. mà các cụ có nơi chơi đồ hàng. Cụ tham mưu xiết TT trong nước đáng phải bỏ tù

haTranauto

Xe tăng
Kit hôm nay tụt dốc, chả có nhẽ các đại za đã tranh thủ thoát hàng?

dheIa

Xe điện
Tình hình này liệu vàng lên hơn 100tr k các cụ
Cái này thì phải hỏi Kitco có lên nữa ko và bác Nhà nước có kế hoạch gì với tỷ giá thì mới tính đc ạ ^^
Kitco xuống mà tỷ giá vọt lên thì vàng nhà cũng ko cách gì rẻ đc đâu ^^

Còn mà để tính xem có nên vào vàng với giá abc hay ko thì an toàn nhất là khi chênh lệch với Kitco 3-4triệu/L, chênh lệch mua bán 1triệu/L

Em ví dụ, với giá Kitco 2760, tỷ giá 25500 => sang Lượng là ~84,500,000 (đã gồm thuế phí)
So với giá 90-91 là chênh tới 6-7 triệu rồi
Chênh lệch mua-bán đang loanh quanh 3 triệu.

Khi trời đẹp thì giá này chắc chẳng ai ham đâu. Nhưng khi thấy có mây đen báo bão thì giá 90-91 này vẫn là ngon ạ :D