[Funland] Vàng lại lên ngôi !

dheIa

Xe điện
Giá neo thấp, làm các cụ mua tháng 5 vẫn chưa bơi được vào bờ. 😅
Hôm nay Chủ Nhật nhưng chợ đen vưỡn chăm chỉ :D
Lại 25660 zồi. Quay đầu tăng hơn 100đ so với hôm qua là 25550. Chứng tỏ nhu cầu Usd rất lớn, như cái lò so đang bị nén.
Mai mà bác IR lại tuyên bố trả đũa lần 2 bác IL sau vụ trả đũa của bác IL hôm qua, Kitco phi tiếp thì các cụ í về bờ nhanh thoi ạ ^^

Canon_D7000

Xe tải
Hôm nay Chủ Nhật nhưng chợ đen vưỡn chăm chỉ :D
Lại 25660 zồi. Quay đầu tăng hơn 100đ so với hôm qua là 25550. Chứng tỏ nhu cầu Usd rất lớn, như cái lò so đang bị nén.
Mai mà bác IR lại tuyên bố trả đũa lần 2 bác IL sau vụ trả đũa của bác IL hôm qua, Kitco phi tiếp thì các cụ í về bờ nhanh thoi ạ ^^
Em chưa thấy gì - im lặng cực kỳ , thế mới sợ
còn vàng thì chắc cửa rồi , nhưng hàng hóa và nguyên liệu lên rất cao và phí bến bãi cũng thi nhau kéo lên
nhà nước không cho nhập vàng , nhưng vàng vẫn là nơi trú ẩn an toàn , con buôn không bán ra
các cụ các mợ có để ý thấy năm nay rất dặt dẹo không ạ ?
Nền kinh tế coi vậy ......nhưng không phải vậy
toàn dân mắt trắng dã - giờ cứ hở ra là toi
Cảnh sát thì bắt phạt rất cao và rất rát , có lẽ nào ngân sách đang rất cạn không các cụ ?
đành rằng tháng 10 là tháng an toàn giao thông
Nhưng tài xế khu công nghiệp chỗ em họ bảo nhau nếu thời gian tới còn làm căng như này nữa thì chỉ còn nước nghỉ việc hết , ấy là tài xế tải đường dài , rất có kinh nghiệm mà còn thế
ra đường giờ hết sức cẩn thận các cụ ạ !
thực sự làm ăn đã khó ... giữ thăng bằng đã rất khó đừng nói là nhao lên được .....rất nghẹt thở !
oải thực sự các cụ ạ !

Chỉnh sửa cuối:

duyhung10

Xe buýt
còn vàng thì chắc cửa rồi , nhưng hàng hóa và nguyên liệu lên rất cao và phí bến bãi cũng thi nhau kéo lên
nhà nước không cho nhập vàng , nhưng vàng vẫn là nơi trú ẩn an toàn , con buôn không bán ra
Cảnh sát thì bắt phạt rất cao và rất rát , có lẽ nào ngân sách đang rất cạn không các cụ ?
Nhưng tài xế khu công nghiệp chỗ em họ bảo nhau nếu thời gian tới còn làm căng như này nữa thì chỉ còn nước nghỉ việc hết , ấy là tài xế tải đường dài , rất có kinh nghiệm mà còn thế
thực sự làm ăn đã khó ... giữ thăng bằng đã rất khó đừng nói là nhao lên được .....rất nghẹt thở !
oải thực sự các cụ ạ !
Đất cát vàng đô phi mã tiền thì mất giá lại còn ko làm ra, thực sự giờ ko biết chỗ nào là chú ẩn an toàn

gik_nguyen

Xe buýt
Giá vàng vẫn bình ổn nhể. Chưa đến 90 là ngon rồi. 😅
Giá trên bảng điện cho vui thôi cụ ạ. Nào có cửa hàng nào bán ra đâu. Chợ đen thì 90+ cả tuần qua rồi cụ ạ.

dheIa

Xe điện
oải thực sự các cụ ạ !
Đình lạm (stagflation) rồi ạ.
Vừa đình trệ, vừa lạm phát.
Mà cái kiểu bằng mọi giá phải kéo tăng trưởng thì ls chắc sẽ bị ghìm tiếp.
Ồi.. nếu thế thì Đô với Vàng nó nhảy múa thôi :|

Canon_D7000

Xe tải
Đình lạm (stagflation) rồi ạ.
Vừa đình trệ, vừa lạm phát.
Mà cái kiểu bằng mọi giá phải kéo tăng trưởng thì ls chắc sẽ bị ghìm tiếp.
Ồi.. nếu thế thì Đô với Vàng nó nhảy múa thôi :|
Ngay từ những năm cuối covid em cũng nhận định thế , biết vậy nhưng vẫn phải tiếp tục cv tiếp tục sống thôi , Nhưng em hơi ngạc nhiên .... !!!
Nói thì ở đây nhiều cụ vào ....cho rằng này kia, cho rằng em đang đội cái bô bằng vàng !!!
Tóm lại không thể tránh khỏi được , Vàng lao lên cũng chẳng hay ho gì , mà là bất ổn toàn tập
cứ tưởng ... gì đó khá hơn .....!
nhưng cuối cùng còn tệ hơn cả cái máng lợn sứt !

Chỉnh sửa cuối:

dheIa

Xe điện
Ngay từ những năm cuối covid em cũng nhận định thế , biết vậy nhưng vẫn phải tiếp tục cv tiếp tục sống thôi , Nhưng em hơi ngạc nhiên .... !!!
Nói thì ở đây nhiều cụ vào ....cho rằng này kia, cho rằng em đang đội cái bô bằng vàng !!!
Tóm lại không thể tránh khỏi được , Vàng lao lên cũng chẳng hay ho gì , mà là bất ổn toàn tập
cứ tưởng ... gì đó khá hơn .....!
nhưng cuối cùng còn tệ hơn cả cái máng lợn sứt !
Trong nguy có cơ!
Vào JPY với em ko :D

dheIa

Xe điện
thế thôi em đã đủ thứ đau đầu rồi !
giờ em tạm thời thu gọn lại chờ thời đã mợ ạ
1 đám công nhân trông váo em , sai phát đi ra đường thực sự luôn ấy mợ
Em cũng có cái dn xuynh xuynh ở nhà. Em điều khiển từ xa thôi nhưng cũng thông cảm với cụ. Chúc cụ vững tay chèo >:D<:D

Thuantrung

Xe tăng
Nếu là đình lạm thì trú vào vàng là chuẩn rồi

dheIa

Xe điện
GDP tăng 7% mà các cụ cứ kêu khó khăn là thế nào, đình lạm là thế nào :)
GDP là con số mang tính tổng hợp và có thể bị ảnh hưởng bởi nhiều yếu tố không trực tiếp thể hiện sức khỏe thực của nền kinh tế, chẳng hạn như chi tiêu công!

Khi chính phủ tăng chi tiêu công, đặc biệt là vào các dự án hạ tầng lớn, sẽ góp phần trực tiếp vào GDP, vì GDP bao gồm chi tiêu của chính phủ, tiêu dùng cá nhân, đầu tư và xuất khẩu ròng. Thế nhưng, một nền kinh tế tăng trưởng nhờ chi tiêu công không phản ánh sức khỏe của khu vực tư nhân. Nếu khu vực tư nhân vẫn gặp khó khăn, sản xuất đình trệ, và sức mua yếu thì mức tăng trưởng này không bền vững.

Bảo chi tiêu công có thể “che đậy” khó khăn kinh tế cũng ko sai đâu!

Khi chính phủ đẩy mạnh chi tiêu công trong khi khu vực tư nhân suy yếu, GDP có thể vẫn tăng nhờ khoản chi này. Điều này có thể tạo ra một bức tranh tăng trưởng kinh tế tích cực bề ngoài, mặc dù thực tế, người dân và doanh nghiệp vẫn đối mặt với khó khăn. Khi đó, những con số tăng trưởng không phản ánh đúng sức khỏe thực sự của nền kinh tế.

Chỉnh sửa cuối:

toyota219

Xe điện
E thấy chi tiêu công thì nó sẽ có kết quả chậm hơn chính sách tài chính. Nhưng mà mình xài NOS sớm quá- do phải giải quyết đám trái phiếu🤔🤔🤔🤔
Ai tin thì cứ tin thôi, còn e về thì chỉ tin cái mình thấy mình nghe thôi. Trong đó có 1 chỉ số rất 😂😂😂😂

dheIa

Xe điện
E thấy chi tiêu công thì nó sẽ có kết quả chậm hơn chính sách tài chính. Nhưng mà mình xài NOS sớm quá- do phải giải quyết đám trái phiếu🤔🤔🤔🤔
Ai tin thì cứ tin thôi, còn e về thì chỉ tin cái mình thấy mình nghe thôi. Trong đó có 1 chỉ số rất 😂😂😂😂
Trong nền kinh tế có chữ "định hướng" mà cứ tin theo báo cáo báo cầy thì có mà ăn cám...

Ngay hôm vào bài nhập môn, em đc dạy như thế ^^

dheIa

Xe điện
...
Cụ thấy Đô chợ đen lên 25.7 chưa :)
Trong khi Interbank vẫn giữ nguyên :)

Nhìn sang cái sòng Hosino mới gọi là oải :D
Dòng tiền lớn ko vào, gà qué sợ rúm ko dám mon men nên mấy con cá nhám phải loay hoay rình ăn thịt nhau ^^

toyota219

Xe điện
Bác e lên thì cho bên nào đó ăn tariff mệt nghĩ. Nên tụi The Fets đợt tới chỉ dám cắc 25 điểm cơ bản. DXY đang tìm lại 105, cả JPY cũng chịu hok nổi😂😂😂😂
Nhưng, 49-ĐLat thì vẫn mãi đỉnh🤣🤣🤣🤣

dheIa

Xe điện
Bác e lên thì cho bên nào đó ăn tariff mệt nghĩ. Nên tụi The Fets đợt tới chỉ dám cắc 25 điểm cơ bản. DXY đang tìm lại 105, cả JPY cũng chịu hok nổi😂😂😂😂
Nhưng, 49-ĐLat thì vẫn mãi đỉnh🤣🤣🤣🤣
BOJ chơi thâm vãi ^^
Kitco lên phát là lại thả rông JPY thành ra giá vàng Nhật lên cao vút làm cần lao Nhật máu vàng để lướt lát cũng run tay :D

Nhà mình có dám làm thể ko nhỉ :D