[Funland] Vấn nạn phải đẻ con zai và bi kịch của người PN

BadBoy79

Xe lăn
Quan niệm của e đã die là hết. Hôm qua e xem trên tivi có trường hợp Bà Mẹ này có cậu con bị TNGT ko qua khỏi, nghĩ con chết rồi cũng ko làm gì cuối cùng quyết định tặng quả tim của con cho một người khác và bà Mẹ ý suy nghĩ con mình chết rồi vẫn cứu sống được cho nhiều sự sống khác tại sao mình không làm. E xem mà rớt nước mắt cảm động :)
Thiết nghĩ die là hết việc gì zai hay gái lúc sống thế nào thôi :)
Đúng vậy mợ nhỉ? Ý nghĩa cho "Cuộc đời mỗi người" là quá trình đi thế nào từ lúc bắt đầu đến lúc kết thúc, không phải là "lúc dừng lại".

atukiva

Xe tăng
chủ thớt nhiều chuyện thật
thế déo nào lại đi bình: cô bạn vợ hơi ngố, chồng bạn vợ cũng "thông minh bình thường", biết thu nhập nhà người ta, biết người ta 10 năm déo đi du lịch lần nào.....
thích còm này. :D

mẹ, vợ ngố, chồng bình thường mà thu nhập gần 60 củ/tháng.

em suýt soát 4 sọi, già hơn họ mà còn éo bằng họ đây.

Sơn Takira

Xe tải
thích còm này. :D

mẹ, vợ ngố, chồng bình thường mà thu nhập gần 60 củ/tháng.

em suýt soát 4 sọi, già hơn họ mà còn éo bằng họ đây.
Đó lại tại cụ ko có tính kiên trì thôi.

Ví dụ như ku đó theo 1 nghề là dạy toán. Dạy chăm, tìm hiểu nhiều mẫu đề rồi mở lớp dạy vài đứa ở nhà, khi ok thì thêm hs. Chật quá mới tính thuê nhà ngoài, bị công an hỏi thì mới xin giấy phép, xin giấy phép phức tạp quá thì liên doanh cổ phần. Thuần làm chuyên môn thôi.

Cả quá trình trên nhiều ng mất 2-5 năm. Ku đó ngố nên mất tới hơn 15 năm :)

Người khôn ng ta tích tiền vào bđs, chứng,etc buôn kiếm lời. Ku này có bn thì mang về quê.. nên 60tr là cao nhưng tài sản khéo kém nhiều cụ thu nhập 20tr trên này :)

atukiva

Xe tăng
Đó lại tại cụ ko có tính kiên trì thôi.

Ví dụ như ku đó theo 1 nghề là dạy toán. Dạy chăm, tìm hiểu nhiều mẫu đề rồi mở lớp dạy vài đứa ở nhà, khi ok thì thêm hs. Chật quá mới tính thuê nhà ngoài, bị công an hỏi thì mới xin giấy phép, xin giấy phép phức tạp quá thì liên doanh cổ phần. Thuần làm chuyên môn thôi.

Cả quá trình trên nhiều ng mất 2-5 năm. Ku đó ngố nên mất tới hơn 15 năm :)

Người khôn ng ta tích tiền vào bđs, chứng,etc buôn kiếm lời. Ku này có bn thì mang về quê.. nên 60tr là cao nhưng tài sản khéo kém nhiều cụ thu nhập 20tr trên này :)
Có lẽ thế thật, em bên ngành khác, nghĩ mãi không ra cửa làm ăn thêm, cứ lẹt đẹt mãi thế này, thương vợ thương con quá mà chả biết làm sao.

Cái này càng tào lao.
Người chứ phải ngợm đây mà thiếu nhân tính thế.
Cũng chỉ là suy nghĩ cá nhân sao mà đao to búa lớn vậy, ai cũng có quan điểm của riêng mình, đừng lấy mình ra làm thước đo, nó kệch cỡm bỏ mẹ.

theanh235

Xe buýt
Các cccm có tin có thuốc nam đẻ con trai không ạ. Thuốc uống sau khi có thai, tốt nhất là tuổi thai dưới 1 tháng. Về khoa học không thể giải thích được. Ngưng trường hợp gia đình e, qua 40 năm, tỉ lệ thành công là 100%. Các trường hợp thàn công:
Bác ruột, chị gái mẹ e.
Mẹ ruột e đẻ ra em là con thứ 5 và con trai duy nhất.
1 chị con gái bác ruột phía trên.
3 chị ruột của e.
Vk e.
E không thể giải thích dc theo khoa học, chỉ thấy hiệu quả vs gia đình e quá cao. Thầy này ở Cổ Lễ, Nam Định. Chi phí của nhà e 3 năm trc là 3tr :o

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Các cccm có tin có thuốc nam đẻ con trai không ạ. Thuốc uống sau khi có thai, tốt nhất là tuổi thai dưới 1 tháng. Về khoa học không thể giải thích được. Ngưng trường hợp gia đình e, qua 40 năm, tỉ lệ thành công là 100%. Các trường hợp thàn công:
Bác ruột, chị gái mẹ e.
3 chị ruột của e.
Vk e.
E không thể giải thích dc theo khoa học, chỉ thấy hiệu quả vs gia đình e quá cao. Thầy này ở Cổ Lễ, Nam Định. Chi phí của nhà e 3 năm trc là 3tr :o
Thuốc này thực hiện chuyển giới cho thai nhi hả cụ?

E nghĩ trùng hợp thôi, nhà cụ có gen đẻ con giai.

theanh235

Xe buýt
Thuốc này thực hiện chuyển giới cho thai nhi hả cụ?

E nghĩ trùng hợp thôi, nhà cụ có gen đẻ con giai.
Nhà e gen đẻ con gái mới cần dùng tới thuốc chứ ạ. Trừ e ra, các trường hợp khác đều đẻ con gái 1-4 trc khi dùng thuốc

Tuananhhau

Xe điện
Bác ruột, chị gái mẹ e.
3 chị ruột của e.
Vk e.
Chém. Thuốc nam thay đổi cả adn. :))). Chắc cho phóng xạ vào quá ah :))

ubisapro

Xe trâu
Nhiều nhà mẹ chồng mới ghê nhá, bố chồng chả quyết và dám quyết cái gì đâu. E nghiệm ra từ nhà chồng con em vợ e :))

Thế thì lởm quá , bố chồng đã có ý kiến thì lo cái gì . Bố chồng còn không cố chấp chuyện cháu trai thì mẹ chồng với em gái chồng tuổi gì lên tiếng . mẹ chồng thì đã có bố chồng lo , em gái chồng có ý kiến thì chồng phải lên tiếng . Còn say khướt thì là do bản thân vẫn muốn đẻ , trong khi vợ bị như vậy mà vẫn muốn vợ đẻ thì lởm quá

theanh235

Xe buýt
Chém. Thuốc nam thay đổi cả adn. :))). Chắc cho phóng xạ vào quá ah :))
Cái này k phải adn mà là nhiễm sắc thể XY. E cũng nói luôn là e k giải thích dc. Còn em không hề chém gió nên lượng còm của e thấp.
Cụ nào ngoài miền bắc, đã có 2 cô công chúa trở lên cần kiếm cậu ấm. Nếu muốn thử thì e cho khu vực để các cụ tự đi lấy. Toại nguyện mời e bữa bia.

theanh235

Xe buýt
Khéo cụ ấy đang quảng cáo thuốc nhà ;))
:)) nhà e làm dc thuốc đó thì e đã k nghèo như giờ cụ ạ.
Nếu các cụ cần, e sẽ mở 1 topic xin ý kiến giải thích của các cun cadc mợ. Nhờ các cụ các mợ khu vực Cổ Lễ, Nam Định dò hỏi thông tin dùm :D

Pvsc

Xe ba gác
Bảo bố mẹ chồng tự lo thôi :D

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Qua lời kể của của em thì cụ cũng biết đấy. Ông ấy chưa có qđ gì nên say khướt 3,4 hôm nay. Vợ em đang bảo em qua nói chuyện với D ạ.

Bên tình bên hiếu? Bên yêu và thương vợ, bên thì dòng họ, gia đình.. phải em chắc em cũng say tối ngày luôn ấy ạ :(
Cái thằng đấy vừa hèn, vừa ngu, vừa ác.

Băng keo

Xe tải
Kinh dị nhỉ, toàn có ăn có học mà giờ này rồi vẫn còn cổ hủ như vậy

iphonex

Xe tải
Lệch mịa, dân VN toàn dân ngu cu đen mà cứ nghĩ mình là bố thiên hạ. Tài giỏi hay ho cái méo gì mà phải "nối dõi". Thằng anh họ em, cũng hơi hiền và đụt, cha mẹ can thiệp vào hôn nhân, chê hết cô nọ với cô kia, ly dị đến 2 vợ rồi mà cha mẹ cũng không hài lòng. Bố mẹ "thuần nông" đấy haizz

iphonex

Xe tải
Lệch mịa, dân VN toàn dân ngu cu đen mà cứ nghĩ mình là bố thiên hạ. Tài giỏi hay ho cái méo gì mà phải "nối dõi". Thằng anh họ em, cũng hơi hiền và đụt, cha mẹ can thiệp vào hôn nhân, chê hết cô nọ với cô kia, ly dị đến 2 vợ rồi mà cha mẹ cũng không hài lòng. Bố mẹ "thuần nông" đấy haizz