[Funland] vận mệnh đời người là lúc lên voi lúc xuống chó!

dotcms

Xe tăng
em lúc 30 tuổi đã đi Mẹc E, thời đó là khá thành công so với bạn bè cùng trang lứa
lúc 40 tuổi thì bán nhà , bán xe và ăn tiêu tiết kiệm sống qua ngày mà ko biết làm gì để ra tiền?
người ta nói vận mệnh đời người lên voi hay xuống cho thì cứ 10 năm 1 lần các cụ kiểm chứng có thấy đúng ko ?
Em nghiên cứu nhiều mảnh đời e thấy đúng cụ ạ

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Không, ý em là các hót gân, các em xinh tươi ấy chứ, và, có cả cô nyc của em, chứ bình thường em cũng có ngó nghiêng ngang dọc gì đâu, trừ các em xinh tươi.
Ý em là, dạo này nghèo quá, tiền ít, nên phải tránh tối đa đi chơi, hôm trước có em hỏi vay 5 tr mà đành từ chối phũ phàng ngay vì trong túi không còn nổi 1 củ.
Rõ ràng kụ còn 1 củ 2. Em biết mah!

dotcms

Xe tăng
Em cũng nghĩ chu kỳ 10 năm của kụ là đúng. Nếu không lên nổi sau 10 năm thì cố gắng xuống tà tà thôi. Đừng mắc nợ
Nếu biết đó là đỉnh thì sẽ xuống từ từ nhg thường thì ko ai biết mình đang trên đỉnh nên việc xuống vực cũng là dễ hiểu ạ

vndem

[Tịch thu bằng lái]
Thiên đường cho cụ ấy :)) Đỡ mất công giải thích thế này thế kia mà đứa nhỏ lại tự hiểu chuyện. Em cứ hay sợ sau này con lớn nó trách mình vì để nó hơi thiếu, nhưng hy vọng nó nghĩ giống mình thì nó k trách nữa :))
Vâng cụ
Em buôn hàng trung, thói quen lướt mạng trung mỗi ngày. Bên trung có gì hay ho cho bọn trẻ, em cho tha về rất nhiều, hehe.
Nghĩ lại cũng là chiều con quá, nhưng nghĩ hồi bé mình thèm thuồng thiếu thốn, nên hay tặc lưỡi chiều con
Nhớ cảm giác trước đây có được món đồ chơi mình mơ ước, đến giờ 40 tuổi vẫn không quên cụ ạ

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Vâng cụ
Em buôn hàng trung, thói quen lướt mạng trung mỗi ngày. Bên trung có gì hay ho cho bọn trẻ, em cho tha về rất nhiều, hehe.
Nghĩ lại cũng là chiều con quá, nhưng nghĩ hồi bé mình thèm thuồng thiếu thốn, nên hay tặc lưỡi chiều con
Nhớ cảm giác trước đây có được món đồ chơi mình mơ ước, đến giờ 40 tuổi vẫn không quên cụ ạ
Kụ chia sẻ thông tin kinh tài bên Khựa cho anh em biết nhé. Khựa thường đi trước Việt ta quãng 10 năm

vndem

[Tịch thu bằng lái]
Không, ý em là các hót gân, các em xinh tươi ấy chứ, và, có cả cô nyc của em, chứ bình thường em cũng có ngó nghiêng ngang dọc gì đâu, trừ các em xinh tươi.
Ý em là, dạo này nghèo quá, tiền ít, nên phải tránh tối đa đi chơi, hôm trước có em hỏi vay 5 tr mà đành từ chối phũ phàng ngay vì trong túi không còn nổi 1 củ.
Thì ở nhà chơi với con như em, dạy bọn trẻ học, dạy bọn nó cách đọc sách
Hoặc đầu tư bộ giàn âm thanh hay, để nghe nhạc khi đêm xuống
Tiền, giờ em chỉ để phục vụ các con, thích thì sapa, thích thì đà nẽng hội an

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Kụ đốc 76 mà khỏe hầy!

vndem

[Tịch thu bằng lái]
Kụ chia sẻ thông tin kinh tài bên Khựa cho anh em biết nhé. Khựa thường đi trước Việt ta quãng 10 năm
Em chia sẻ khá chi tiết các ních kia, nhưng em hay trêu đội xịp hồng nên mất nhiều nick. Giờ lười cụ ạ
Làm kinh tế ở vn, chả cần giỏi, cứ sang phúc kiến, quảng đông, thượng hải quan sát, 2-3 năm sau Việt Nam bùng nổ theo trào lưu của tàu, 🤣🤣🤣🤣

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Đi du lịch cháu thấy thú chơi đáng tiền nhất

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
em lúc 30 tuổi đã đi Mẹc E, thời đó là khá thành công so với bạn bè cùng trang lứa
lúc 40 tuổi thì bán nhà , bán xe và ăn tiêu tiết kiệm sống qua ngày mà ko biết làm gì để ra tiền?
người ta nói vận mệnh đời người lên voi hay xuống cho thì cứ 10 năm 1 lần các cụ kiểm chứng có thấy đúng ko ?
Lên voi xuống chó ko phải vận mệnh người mà là vận mệnh cụ nó thế. Biết làm sao được.
Gần 20 năm trước vào nhà ông thầy bói. Rút 7 lá bài ông đưa bày lên đỏ choét. Ông thày phán đời cậu chỉ có lên, ko xuống. Giờ đi được gần nửa quãng thấy đúng một nửa. Đúng là có số thật.
Nhưng cũng nghiệm ra đc nhiều điều. Mọi sự đạt được đều xuất phát từ nỗ lực của bản thân. Muôn sự sa sút cũng xuất phát từ bản thân. Mọi thứ sinh ra từ bản thân và mất đi cũng do bản thân. Mọi sự đổ lỗi cho bên ngoài là do ko dám nhìn thẳng vào bản thân hoặc ko thấu hiểu các quy luật vận hành.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Em chia sẻ khá chi tiết các ních kia, nhưng em hay trêu đội xịp hồng nên mất nhiều nick. Giờ lười cụ ạ
Làm kinh tế ở vn, chả cần giỏi, cứ sang phúc kiến, quảng đông, thượng hải quan sát, 2-3 năm sau Việt Nam bùng nổ theo trào lưu của tàu, 🤣🤣🤣🤣
Nick kia ở đâu để em tìm hiểu ạ

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Lên voi xuống chó ko phải vận mệnh người mà là vận mệnh cụ nó thế. Biết làm sao được.
Gần 20 năm trước vào nhà ông thầy bói. Rút 7 lá bài ông đưa bày lên đỏ choét. Ông thày phán đời cậu chỉ có lên, ko xuống. Giờ đi được gần nửa quãng thấy đúng một nửa. Đúng là có số thật.
Nhưng cũng nghiệm ra đc nhiều điều. Mọi sự đạt được đều xuất phát từ nỗ lực của bản thân. Muôn sự sa sút cũng xuất phát từ bản thân. Mọi thứ sinh ra từ bản thân và mất đi cũng do bản thân. Mọi sự đổ lỗi cho bên ngoài là do ko dám nhìn thẳng vào bản thân hoặc ko thấu hiểu các quy luật vận hành.
Kụ Trâu nhẽ đánh chứng vì cái avatar của kụ rất chất

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Em vốn hay đi,chân chạy cụ ạ, ngồi mình nó không chịu được.
Cái nhà em rất ưng ý, đầu tư bao nhiêu công sức, mua nhiều đồ âm thanh cổ như đĩa than, băng cối, băng cassette... để nghe. Nhà sạch sẽ, yên tĩnh, mát mẻ, hàng xóm thân thiện.
Đùng cái, vợ đòi mua thêm căn nhà mặt đường phố nữa để buôn bán, bán 1 ô tô, xong bán cả nhà đang ở,vét hết tiền tiết kiệm mới mua nổi.
Nhà mới chật chội vì toàn bộ tầng 1 dùng để bán hàng, phòng khách bé tí vì phải ngăn lại, còn chỗ cho các cô nhân viên ở buổi trưa, phố xá ầm ĩ, sát chợ, quán bia, ngân hàng... Thôi thì từ sáng đến tối váng hết đầu. Bụi bặm không sao tả xiết.
Gần 6 tháng về nhà mới, em vẫn tỏ thái độ, thậm chí bây giờ vẫn còn cãi nhau với vợ. Em.bảo tổ sư m, tham, tự dưng chui ra đây, mua được cái nhà mà hy sinh bao nhiêu thứ.

Abcdefghiklmnkl

Xe tải
Em thì chứng kiến nhiều người đang từ chó lại được thành voi, mà ..ngẫm xem nào, ơ, đa phần các cụ đang voi thì đều từ chó ra cả, voi xưa được là trâu cũng đã quý.
Chó thì ko nói, nhưng voi thì thực tế đôi khi không bằng cả chó mà vẫn phải gồng kiếm cơ hội, trâu là ổn nhất. Đôi khi khủng long cũng giả làm trâu, ko nhục như chó mà ko phải gồng thành voi.

mazda929

Xe tăng
Đời e đến h cũng ngoài 4 chục mà cứ kiếm đc đồng nào là xào hết đồng đấy, kiếm nhiều thì lại tiêu nhiều năm rồi chứng ung cái e cũng tuột quần mất một khoản chưa kịp hưởng thụ lúc có lãi cay

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Kụ đốc 76 mà khỏe hầy!
Em.vốn dân quê mà cụ, lại tập võ từ nhỏ, chân chạy ác, giờ thể lực tất nhiên giảm sút nhiều, nhưng vẫn ham đi.
Ngồi nhà vài tiếng là không chịu nổi, lại lượn.