[Funland] vận mệnh đời người là lúc lên voi lúc xuống chó!

Minmatday

Xe tải
Em cũng chả biết, đôi khi thấy có lỗi, như cụ thớt nói đời có lúc lên voi xuống c.hó. Giờ bỗng thấy mình yếu kém hơn rõ rệt, mấy tháng trước thấy khoe mua thêm cái nhà, rồi nua GLC 300 khoe với em.
Họ đợi 10 năm là đủ, haizzzz, giờ nghèo hơn chả biết nói gì.
Ngày trước tôi cũng như cụ, khi gặp bọn “có thành quả” là hay tự vấn bản thân! Chả phải là gato mà tự ti và cám cảnh cho chính mình :)) Giờ tôi thấy thật ngu xuẩn, nó có thành quả hay không mình cũng chả liên quan gì! Cứ tự mình thấy thoải mái là được! Đành rằng ít tiền thì khó có cảm giác mạnh bạo thật nhưng sự thật là cuộc sống còn rất nhiều giá trị quan trọng khác, nếu trong lòng mình thực tâm tin vào điều ấy thì những kẻ đánh giá hay so kè bằng tiền thì mình cũng chả quan hệ hoặc kệ mịe chúng nó vì khác hệ quy chiếu :) Em còn thực tâm nghĩ rằng giàu xổi hoặc trọc phú là chiếu dưới so với mức chỉ khá về kinh tế nhưng trí thức - hiểu biết, biết chơi biết sống, biết hưởng thụ văn minh :))

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Ngày trước tôi cũng như cụ, khi gặp bọn “có thành quả” là hay tự vấn bản thân! Chả phải là gato mà tự ti và cám cảnh cho chính mình :)) Giờ tôi thấy thật ngu xuẩn, nó có thành quả hay không mình cũng chả liên quan gì! Cứ tự mình thấy thoải mái là được! Đành rằng ít tiền thì khó có cảm giác mạnh bạo thật nhưng sự thật là cuộc sống còn rất nhiều giá trị quan trọng khác, nếu trong lòng mình thực tâm tin vào điều ấy thì những kẻ đánh giá hay so kè bằng tiền thì mình cũng chả quan hệ hoặc kệ mịe chúng nó vì khác hệ quy chiếu :) Em còn thực tâm nghĩ rằng giàu xổi hoặc trọc phú là chiếu dưới so với mức chỉ khá về kinh tế nhưng trí thức - hiểu biết, biết chơi biết sống, biết hưởng thụ văn minh :))
Thì em cũng kệ, thậm chí tránh họp lớp, tâm niệm mình không vay, không xin, không nhờ vả gì, nên cũng chẳng sợ.
Thực lòng, có chút tự ti là có, bảo không là nói dối, nhưng xét cho cùng, biết thế nào là đủ.
Em mấy hôm trước vẫn bảo vợ, anh với em cả đời cứ lao vào làm ăn, cả tuổi trẻ nuôi con, không biết đi đâu cùng nhau, chả hưởng thụ gì, lúc nào cũng kiếm tiền, giờ sắp già rồi, vợ rủ đi bỗng rất ngại. Không còn cái háo hức, hồi hộp mà thay vào đó là sự mệt mỏi.
Ps: tất nhiên đi với vợ già nó thế.

Minmatday

Xe tải
Thì em cũng kệ, thậm chí tránh họp lớp, tâm niệm mình không vay, không xin, không nhờ vả gì, nên cũng chẳng sợ.
Thực lòng, có chút tự ti là có, bảo không là nói dối, nhưng xét cho cùng, biết thế nào là đủ.
Em mấy hôm trước vẫn bảo vợ, anh với em cả đời cứ lao vào làm ăn, cả tuổi trẻ nuôi con, không biết đi đâu cùng nhau, chả hưởng thụ gì, lúc nào cũng kiếm tiền, giờ sắp già rồi, vợ rủ đi bỗng rất ngại. Không còn cái háo hức, hồi hộp mà thay vào đó là sự mệt mỏi.
Như em đã nói ở trên, em có khả năng kinh tế vượt hơn tương đối so với những gì em đang hưởng, ai bảo là hà tiện hay dại gì em kệ chỉ biết là em thực sự thoải mái với cuộc sống như thế. K ai hiểu cảm giác của người khác nên phán xét ntn cũng là võ đoán hết. Đặc biệt là em không bao giờ lấy thành tựu kinh tế ra chứng minh bản thân, vì em cho rằng cách ấy không bền vững và hơi thấp. Trong số “có thành quả” thân với em đến lúc say say nói thật đều có những vấn đề riêng hết nên em thấy cứ làm sao để chính mình vui là ok cụ ạ! Những thứ còn lại đương nhiên k liên quan, thế cho nhẹ đầu :))

Parejo_10

Xe điện
Nhưng "cụ" này những gần 60 rồi đệ ạ. Chẳng nhẽ đang tán em 20 nào đó.
E đoán vị đại za đó là đại za địa ốc tiền đang nằm trong mấy khu đô thị hoang sơ cỏ với rêu đang mọc ….lái taxi tạm chờ cơ hội. Đại za làm thương mại với sản xuất e thấy thường bền vững hơn. Khó chết trong thời gian ngắn như vậy.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Đời cụ chỉ có lên nên cụ mới mạnh mồm thế. Chứ đương nhiên cái gì chả do bản thân. Nhưng cái gì tác động và quyết định đến bản thân cụ thì cụ đã nghĩ đến chưa. Cụ quan sát ai mà chẳng may nó tật nguyền hay ra đường bị tai nạn thì người ta quyết định đc kiểu gì, hay ví như bị bệnh hoặc vớ phải vợ nó chả ra gì, lúc đó cụ còn tự quyết định đc không. Còn ai cũng khoẻ mạnh minh mãn thông minh thì lúc đó tính toán nó cũng dễ thắng lắm.
Nick kụ hình như là kụ tỏi phú nào cơ mờ nhể

vndem

[Tịch thu bằng lái]
Chơi thân trong lớp cũng chỉ 3-4 anh em, thì chém gió gặp nhau nhiều, họp lớp nhiều thằng khoe mẽ nhưng em đúc kết lại, thùng rỗng kêu to 😂😂😂
Nhưng có trình độ - bản lĩnh thì mọi người nhận ra ngay, dù sao cũng chín chắn cả rồi
Nói chuyện vợ, 5 năm đầu hôn nhân bọn em cũng hay cãi nhau, giờ thì rất thương yêu nhau cụ ạ. Nghĩ về hy sinh của người phụ nữ, mình hiểu rằng phải hạ cái tôi xuống thì rất dễ sống 😂😂😂

rachfan

Xe điện
E đoán vị đại za đó là đại za địa ốc tiền đang nằm trong mấy khu đô thị hoang sơ cỏ với rêu đang mọc ….lái taxi tạm chờ cơ hội. Đại za làm thương mại với sản xuất e thấy thường bền vững hơn. Khó chết trong thời gian ngắn như vậy.
Chắc thế, tôi đã chứng kiến mấy cái chết BĐS hết sức thê thảm. Hết tiền còn là hạnh phúc, còn có chị người quen nhà có gần 200 tỉ, vay thêm 100 tỉ ném vào đất, bây giờ đất nằm yên không bán được mà vẫn phải trả lãi đều đều 2 tỉ/tháng. Khủng khiếp.

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Chơi thân trong lớp cũng chỉ 3-4 anh em, thì chém gió gặp nhau nhiều, họp lớp nhiều thằng khoe mẽ nhưng em đúc kết lại, thùng rỗng kêu to 😂😂😂
Nhưng có trình độ - bản lĩnh thì mọi người nhận ra ngay, dù sao cũng chín chắn cả rồi
Nói chuyện vợ, 5 năm đầu hôn nhân bọn em cũng hay cãi nhau, giờ thì rất thương yêu nhau cụ ạ. Nghĩ về hy sinh của người phụ nữ, mình hiểu rằng phải hạ cái tôi xuống thì rất dễ sống 😂😂😂
Xã hội mà cụ, nên em ít phán xét. Mình cho là hợp với mình là được.
Cách đây 2 năm, có thằng bạn trong lớp lên chức phó giám đốc xxx 1 tỉnh, có nhiều bạn gọi điện rủ em đi chúc mừng nó, em bảo : tao với nó từ ngày ra trường chả bao giờ gặp, nói chuyện cũng không, giờ tự dưng đến nhà nó chúc mừng á???
Hy sinh của người phụ nữ thì cụ đúng, cá nhân em cũng thấy thế, nhưng, giá có 1 điều ước, thật lòng là em sẽ không bao giờ lập gia đình.

baygiodulao

Xe buýt
Em cũng vậy thôi, lấy vợ 2009 nhà cửa xe cộ đủ cả. 2011 mất trắng. Nhà thuê, xe bán rồi chui vào đơn vị Nhà nước làm túc tắc. Cuối 2014 nhảy ra làm cho 1 doanh nghiệp, từ đó cũng tạm ổn đến đến 2017 việc sảy ra ngoài ý muốn. Lại gần như về mo cau, rồi lại vực lại, nếu ko tham về đất đai mấy năm qua thì giờ em ngồi rung đùi nghỉ hưu non zồi, năm nay em 44 và trước đó Dự định của 2vc nhà em là 2025 nghỉ hết công việc, vác xe đi lượn khắp nơi. Đời ko như mơ, nhưng biết mình biết ta, thấy đủ là được chứ ko Tham sân si làm gì cho mệt.
44 là kỷ mùi củi mì à cụ, vẫn chiến tiếp chứ 44t còn trẻ chán ạ

Greenpips

Xe buýt
em lúc 30 tuổi đã đi Mẹc E, thời đó là khá thành công so với bạn bè cùng trang lứa
lúc 40 tuổi thì bán nhà , bán xe và ăn tiêu tiết kiệm sống qua ngày mà ko biết làm gì để ra tiền?
người ta nói vận mệnh đời người lên voi hay xuống cho thì cứ 10 năm 1 lần các cụ kiểm chứng có thấy đúng ko ?
nhìn cái nick của cụ là em biết cụ làm XD, 10 năm trước thì hoàng kim XD là đúng rồi, cụ đi mẹc E hay mẹc Ê thì cũng đúng. Giờ đến các anh như nô va len hay anh cô têc công hay anh hòa bình còn phải bán cả công ty đi, cụ từ mẹc xuống cam ry là ngon rồi đấy ợ

tungpt13

Xe tăng
Em hết rượu nên không vodka được cho cụ , cám ơn chia sẻ của cụ .

vndem

[Tịch thu bằng lái]
Xã hội mà cụ, nên em ít phán xét. Mình cho là hợp với mình là được.
Cách đây 2 năm, có thằng bạn trong lớp lên chức phó giám đốc xxx 1 tỉnh, có nhiều bạn gọi điện rủ em đi chúc mừng nó, em bảo : tao với nó từ ngày ra trường chả bao giờ gặp, nói chuyện cũng không, giờ tự dưng đến nhà nó chúc mừng á???
Hy sinh của người phụ nữ thì cụ đúng, cá nhân em cũng thấy thế, nhưng, giá có 1 điều ước, thật lòng là em sẽ không bao giờ lập gia đình.
Đúng là mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh
Chắc tính cách vợ anh máu mê làm ăn quá, cuốn cả gia đình theo

Nguyenmanhdung

Xe tải
Trước 40t mà giàu thì khó giữ của . Em thấy đa số là vậy

baygiodulao

Xe buýt
em lúc 30 tuổi đã đi Mẹc E, thời đó là khá thành công so với bạn bè cùng trang lứa
lúc 40 tuổi thì bán nhà , bán xe và ăn tiêu tiết kiệm sống qua ngày mà ko biết làm gì để ra tiền?
người ta nói vận mệnh đời người lên voi hay xuống cho thì cứ 10 năm 1 lần các cụ kiểm chứng có thấy đúng ko ?
Cụ chia sẻ thêm cụ đã làm ngành nghề gì để được giai đoạn hoành kim 30t và nay đang loay hoay với những job nào mà kêu ko hiệu quả vậy
Biết đâu các cụ trên này có các ý kiến tích cực hơn,

duongqua

Xe container
đời cứ biết đủ là được rồi lo gì được mất nữa.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Không, hehehe, thật oan ức cho em.
Thế ấm rồi. Thân nam nhi đại trượng phu phải có một mảnh trời riêng làm động lực sống, chiến đấu, noi gương Người vĩ đại! =D>

CuongNguyenPhuc71

Xe container
2 tỏi 1 tháng bằng người công nhân làm cả đời. Còn người lông dưn thì vài đời đó kụ