[Funland] vận mệnh đời người là lúc lên voi lúc xuống chó!

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
e thấy tử vi là chuẩn và ko phải mê tín dị đoan
trc e chỉ có gửi bạn nó xem ông hàng xóm tử vi cho e thôi mà thấy giờ vẫn đúng, ông bảo số e lúc lên voi lúc xuống cho, mà lúc xem thì e đang lên voi nghĩ chả bao giờ bị xuống chó, tiền tiêu ko phải nghĩ, mà thế nào giờ lại thành thế thật, hồi đấy lại ko tin, giờ muốn xem kỹ lại thì ông thầy đã mất rồi
Ông ấy xem cho cụ, cụ năm nay bao nhiêu tuổi. Xem cụ còn maấ năm tai ách nữa

vndem

[Tịch thu bằng lái]
Em chọn cách né cho lành, giờ trong túi ít tiền tiếng nói không có tí trọng lượng nào hết cụ ơi.
Mai lúc nào nhiều tiền lại mắc lỗi tiếp.
Cụ đốc ei, em học mấy bà sơ, ra đường cắm mặt xuống đất và đi, hạn chế tối đa ngó ngang ngó dọc, cần gì nhu cầu trọng lượng tiếng nói hả cụ
Với người đáng nói thì nói, với người không đáng nói thì mình cứ ngu cho lành

Minmatday

Xe tải
Em nghĩ lấy cái việc đi con xe ( sở hữu con xe) để đánh giá mức độ thành đạt....thì cói gì đó sai sai.
Vì em năm 25 tuổi đã sở hữu BMW serie 5 rồi....Nhưng tự bản thân thấy, chưa có gì để tự hào cả. :D
Tìm mãi mới thấy người có cùng suy nghĩ là xe đẹp hay nhà to chẳng thể hiện được điều gì mà cũng chẳng có gì đáng tự hào cả! 1 chút chia sẻ với các cụ từ thời trẻ con đến tận bây h của em: từ nhỏ tới lớn gia đình em lúc nào cũng thuộc diện từ khá trở lên, lúc còn bé - trẻ thì rất trách bố mẹ vì tại sao với điều kiện như thế nhưng luôn để mình và con cái sống dưới mức mình có thể! Tình hình tài chính gia đình em rất rõ nên lúc còn trẻ hay so sánh mình với những bạn mình biết chắc là gia đình k bằng mình nhưng cuộc sống rất thoải mái, nhỏ thì cái quần đôi giày, tiền tiêu vặt đến lớn hơn là cái xe máy… Sau này tự tay kiếm tiền nuôi gia đình em làm y hệt, nhiều khi thương con nhưng nuốt vào trong, lúc nào cũng để hơi thiếu chút và để cháu hoà đồng nếm trải những hoạt động của bạn bè quanh khu (điều kiện gia đình em thuộc loại khá hơn hẳn so với xung quanh). Mỗi người 1 cách nghĩ cách làm nên nói thì bảo khoe chứ em có khả năng mua cái nhà lớn gấp 3-4 lần cái hiện tại, cái xe gấp hàng chục cái hiện tại nhưng em k hề muốn bỏ ra các việc ấy, tuy nhiên với du lịch hoặc ăn uống thì lại chưa bao h là bình dân! Tất nhiên là các chuyến đi hay trải nghiệm k bao giờ có 1 tấm ảnh nào public trừ gia đình lớn và bạn bè thân. Cá nhân em thấy sống dưới mức sống có thể cover k có vấn đề gì, nó luôn có 1 biên an toàn vì điều kiện thấp mình vẫn ok thì chả có lí gì sau này làm ăn k như ý mình lại k sống vậy được :)) Chiều ngược lại thì rất khó đấy, thêm cả các áp lực do sĩ diện vì đã từng “thành công” nó càng hành cho khổ hơn :)) Trải nghiệm và cách tư duy của em như vậy nên có thể k giàu nhưng cuộc sống luôn thoải mái dư dả, ít áp lực và nói thật là cực kì ổn đinh, tỉ lệ xuống chó của em gần như k có. Nghe các đại gia tỏi to tỏi bé em nghe như chuyện k liên quan và cũng chẳng để vào đầu, kệ mịe chúng mày :)) Lối sống của em có thể khác nhiều người, em cũng đã nghe nhiều người thân quen comment: “thân làm tội đời” hay YOLO nhưng em vẫn thấy thoải mái với cách sống mình và k có nhu cầu thay đổi, tuy nhiên vẫn tôn trọng các cụ có lối sống ngược lại! Cuộc sống mà, có đa dạng mới là cuộc sống :))

Chỉnh sửa cuối:

vndem

[Tịch thu bằng lái]
Giàu xổi thì thế thôi cụ. Em làm chủ từ lúc hai mấy tuổi. Qua 5 lần phá sản liên tiếp. Đến lần 6 mới thành công. Vẫn bình thường vì sau mỗi lần ngã em lại giỏi hơn, bản lĩnh hơn. Lẽ tự nhiên là lần thứ 6 của em ít dựa vào may mắn nên khi may mắn đến rồi đi em không còn bị sụp như trước nữa.

Trình độ dù cao đến đâu cũng không bao giờ loại trừ được hết yếu tố may mắn. Nhưng trình độ càng thấp thì càng dựa nhiều vào may mắn.
Các ông ngoài xã hội vẫn cúng kiếng, thầy bà, xin lộc thánh nhiều lắm anh ạ
🤣🤣🤣🤣🤣
Vẫn follow anh dù tháng rồi đi 20 nick 😂😂😂😂

Parejo_10

Xe điện
Cách đây gần tháng tôi hẹn thằng em bia hơi nên gọi taxi. Hôm đó không hiểu sao đứng khá lâu mới có xe. Ngó vào bên trong tôi giật mình nhận ra người quen. Ông anh này năm 2015 tôi biết chắc có không dưới 300 tỉ.

Có lẽ đó là đoạn đường 1km dài nhất trong đời tôi.
Sư huynh chưa biết trend của bọn trẻ bây giờ là “ chủ tịch giả nghèo đi lái taxi - dạy cho mấy anh ít tiền bài học “. rồi. Biết đâu sự thật nó lại khác. :D

vndem

[Tịch thu bằng lái]
Tìm mãi mới thấy người có cùng suy nghĩ là xe đẹp hay nhà to chẳng thể hiện được điều gì mà cũng chẳng có gì đáng tự hào cả! 1 chút chia sẻ với các cụ từ thời trẻ con đến tận bây h của em: từ nhỏ tới lớn gia đình em lúc nào cũng thuộc diện từ khá trở lên, lúc còn bé - trẻ thì rất trách bố mẹ vì tại sao với điều kiện như thế nhưng luôn để mình và con cái sống dưới mức mình có thể! Tình hình tài chính gia đình em rất rõ nên lúc còn trẻ hay so sánh mình với những bạn mình biết chắc là gia đình k bằng mình nhưng cuộc sống rất thoải mái, nhỏ thì cái quần đôi giày, tiền tiêu vặt đến lớn hơn là cái xe máy… Sau này tự tay kiếm tiền nuôi gia đình em làm y hệt, nhiều khi thương con nhưng nuốt vào trong, lúc nào cũng để hơi thiếu chút và để cháu hoà đồng nếm trải những hoạt động của bạn bè quanh khu (điều kiện gia đình em thuộc loại khá hơn hẳn so với xung quanh). Mỗi người 1 cách nghĩ cách làm nên nói thì bảo khoe chứ em có khả năng mua cái nhà lớn gấp 3-4 lần cái hiện tại, cái xe gấp hàng chục cái hiện tại nhưng em hề muốn bỏ ra các việc ấy, tuy nhiên đi du lịch hoạc ăn uống lại chưa bao h là hạng bình dân! Tất nhiên là các chuyến đi hay trải nghiệm k hề có 1 tấm ảnh nào public trừ gia đình lớn và bạn bè thân. Cá nhân em thấy sống dưới mức sống có thể cover k có vấn đề gì, nó luôn có 1 biên an toàn vì điều kiện thấp mình vẫn ok thì chả có lí gì sau này làm ăn k như ý mình lại k sống vậy được :)) Chiều ngược lại thì rất khó đấy, thêm cả các áp lực do sĩ diện vì đã từng “thành công” nó càng hành cho khổ hơn :)) Trải nghiệm và cách tư duy của em như vậy nên có thể k giàu nhưng cuộc sống luôn thoải mái dư dả, ít áp lực và nói thật là cực kì ổn đinh, tỉ lệ xuống chó của em gần như k có. Nghe các đại gia tỏi to tỏi bé em nghe như chuyện k liên quan và cũng chẳng để vào đầu, kệ mịe chúng mày :)) Lối sống của em có thể khác nhiều người, em cũng đã nghe nhiều người thân quen comment: “thân làm tội đời” hay YOLO nhưng em vẫn thấy thoải mái với cách sống mình và k có nhu cầu thay đổi, tuy nhiên vẫn tôn trọng các cụ có lối sống ngược lại! Cuộc sống mà, có đa dạng mới là cuộc sống :))
Ai mà kể lể ông nọ kiếm tiền như rác, ông chai giầu có kiếm tiền như nước là em lượn, hehe, vì biết rằng mình không có khả năng ấy
Đổi lại, thì con cái em chiều hơi quá, hay trêu bọn trẻ "các con đang sống cuộc sống thần tiên "
Được cái may, cậu cả lại chả bao giờ đòi hỏi, toàn em chủ động mua cho cậu ấy (theo sở thích)

Mr.Alo

Xe lăn
các cụ hơn khối người rồi , như em còn chả được lên voi cơ toàn phận tó :)

rachfan

Xe điện
Sư huynh chưa biết trend của bọn trẻ bây giờ là “ chủ tịch giả nghèo đi lái taxi - dạy cho mấy anh ít tiền bài học “. rồi. Biết đâu sự thật nó lại khác. :D
Nhưng "cụ" này những gần 60 rồi đệ ạ. Chẳng nhẽ đang tán em 20 nào đó.

Minmatday

Xe tải
Ai mà kể lể ông nọ kiếm tiền như rác, ông chai giầu có kiếm tiền như nước là em lượn, hehe, vì biết rằng mình không có khả năng ấy
Đổi lại, thì con cái em chiều hơi quá, hay trêu bọn trẻ "các con đang sống cuộc sống thần tiên "
Được cái may, cậu cả lại chả bao giờ đòi hỏi, toàn em chủ động mua cho cậu ấy (theo sở thích)
Thiên đường cho cụ ấy :)) Đỡ mất công giải thích thế này thế kia mà đứa nhỏ lại tự hiểu chuyện. Em cứ hay sợ sau này con lớn nó trách mình vì để nó hơi thiếu, nhưng hy vọng nó nghĩ giống mình thì nó k trách nữa :))

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Cụ đốc ei, em học mấy bà sơ, ra đường cắm mặt xuống đất và đi, hạn chế tối đa ngó ngang ngó dọc, cần gì nhu cầu trọng lượng tiếng nói hả cụ
Với người đáng nói thì nói, với người không đáng nói thì mình cứ ngu cho lành
Không, ý em là các hót gân, các em xinh tươi ấy chứ, và, có cả cô nyc của em, chứ bình thường em cũng có ngó nghiêng ngang dọc gì đâu, trừ các em xinh tươi.
Ý em là, dạo này nghèo quá, tiền ít, nên phải tránh tối đa đi chơi, hôm trước có em hỏi vay 5 tr mà đành từ chối phũ phàng ngay vì trong túi không còn nổi 1 củ.

Vongai

Xe buýt
Nói ra câu này thì cụ xuống chó chả có gì lạ, giàu sổi thôi. Tôi hơn tuổi cụ cũng có nhiều mất mát đau thương trong kinh doanh nhưng chưa bao giờ bị cảnh không biết làm gì ra tiền. Ít ra còn chân tay thì chạy Grab cũng có ít tiền sạch, ý tôi chỉ là vậy thôi, chưa từng trải lắm.
Ông bạn cũng ác khẩu quá, việc ko có gì mà trả lời chì triết, móc máy.

Vongai

Xe buýt
Thế cụ chờ đến năm 50 lại lên voi cụ nhé. :D

Em nói thẳng những cụ biểu đồ hình sin như cụ thì cứ chó với voi mãi thôi, chứ 20 tuổi hay 30 tuổi không ai khoe giàu cả :D
Chủ thớt kể lại thời đó. Tay trắng làm nên như vậy hồi đó là khủng đó. Chứ cụ đó có khoe khoang gì thời điểm hồi đó đâu.
Cụ dựa vào đó lại phán người ta sẽ như hình sin voi-chó e là hơi phiến diện,

Chỉnh sửa cuối:
hiện tại e vẫn sống dc như vậy, về lâu dài thấy nó ko ổn vì tiền ko làm ra mà hàng tháng vẫn phải chi tiêu, mà đầu tư cái gì thì chết cái đấy ( chắc do vận đang xuống) cụ cứ thử cảm giác bán dần tài sản đi tiêu xong ko kiếm ra dc nó mới đau xót ntn!
e cũng hạn chế rất nhiều, giờ tiêu gì là phải nghĩ mãi mới dám tiêu ko như hồi xưa ko cần phải nghĩ
kiểu sống hà tiện lại để duy trì cuộc sống nên thấy rất hoang mang, mà làm gì đủ sống thì chưa nghĩ ra dc
Ai kd làm ăn cũng đều tin có cơ hội và khí vận. Giờ khí vận mình chưa tốt, tâm mình chưa an, suy nghĩ thì chưa thông thì cứ thể dục thể thao nâng cao sức khoẻ chờ đợi thôi. Cụ vẫn còn vốn, còn sức hơn mấy ông đôi bàn tay đầy nợ nên vẫn còn đầy cơ hội.

Vongai

Xe buýt
Cụ thớt lên đây than thở, tâm sự thì phải chấp nhận được những lời khó nghe vì đây là diễn đàn mà, có thể có những người đồng cảm và có những kẻ ác khẩu. Tuy nhiên, có 1 điều em khuyên cụ thật lòng lúc nào thấy mệt đầu, khó nghĩ quá thì cứ xỏ giày lang thang hồ Gươm, hồ Tây đến lúc mệt không ra hơi nữa, sau cảm giác trống rỗng đó cụ sẽ nghĩ được làm gì tiếp theo.
Kính cụ 1 chén ạ!

Dân Tổ

Xe container
Chủ thớt kể lại thời đó. Tay trắng làm nên như vậy hồi đó là khủng đó. Chứ cụ đó có khoe khoang gì thời điểm hồi đó đâu.
Cụ dựa vào đó lại phán người ta sin-chó e là hơi phiến diện,
Xin lỗi cụ cụ ko phải đi thanh minh :D

Tay trắng hay trắng tay ở xã hội này đầy, còn việc tôi phán hay không là quyền của tôi cụ ạ. Trên này đọc qua mấy dòng có cần phải nhập tâm thế không cụ???

Nếu mở bài không là cái Mẹc E thì khoe hay chỉ đơn giản cho nó màu mè? Những kiểu lên đây bốc phét này xé vé không tính tiền, nên đừng bảo ý kiến của tôi là phiến diện. :)

cha biet chi

Xe điện
Ít ra cụ còn dk hưởng thụ khi tuổi trẻ.em thì toàn số chó thôi.