[Funland] Văn hóa Lào

hd-vt

Xe container
Nói thì nhiều Cụ chửi em.
Chứ dân mình lúc trước cũng hiền lành chân thật...
Thế quái gì mấy chục năm mà thay đổi tâm tính hầu như toàn dân.
Bon chen, thiếu ý thức, tham lam, ích kỷ, lưu manh, lừa lọc...
Những điều cụ nói có gì mới mà cụ sợ bị chửi. Giải thích được mới bị chửi nhé.
Văn hóa công ty, hiểu được từ này giải thích được ối thứ, dưng...xợ u đầu lắm, nói chung u đầu trong mọi trường hợp, :D đều không có gì là hay cả. :P

tuvdc

Xe tải
Bữa trước đi qua nhà kia , bị thau nước hắt ra đúng vào người

Vào định đánh " con bỏ mẹ " ấy thì nó phân trần quyền rằng nó gốc lào , nên hôm nay nhớ quê nên mang nước ra té vào ngừoi ta . Lào có phong tục té nước phải không các cụ

Thế đíu nào mà về nhà xem quần áo thấy cả cọng rau , cơm ,xương cá ...

Mẹ cái lào ấy , vừa láo vừa điêu
cụ làm em vừa ăn bát cơm phụt cmn cả rau với cá..

anhngaovhh

Xe hơi
Người Lào thì cũng tuỳ người mà bác. Đợt sinh viên em học cũng có bạn "quay phao", thầy gọi lên, ban đầu nói tiếng Việt sõi lắm, em không nhận ra. Sau mới biết người Lào.
Còn 1 chị sinh viên thì lười với ỷ vào mác "du học sinh", được các thầy cho điểm dễ hơn nên học hành làng nhàng lắm. Gs hướng dẫn thực tập bọn em hồi đó kêu suốt.

phihungwww

Xe tăng
Chậm thế nên khi oánh nhau tuổi gì qua dc người Việt. Lịch sử cho thấy các chúa Nguyễn mà đỉnh cao là đời Vua Minh Mạng thì sứ Lào là lãnh thổ của người Việt

Chaien Nguyen

Xe tăng
Các bạn ý giờ cũng đủ trò rồi, láu cá phết đấy

Binh Nguyen

Xe buýt
Em cần địa chỉ quán bán đồ ăn Lào chuẩn ở Hà Nội, cccm nào biết chỉ em với ạ!

bimbim5656

Xe container
sống mà ko cạnh tranh, ko có tham vọng thì cả đời cứ làng nhàng thôi, lào vẫn là nước nghèo nhất khu vực và thế giới, cụ nào thích dưỡng già ko bon chen thì cứ sang lào mà ở :D
Cách đây 8n em cg nghĩ Lào nghèo lắm :))

bikhoai

Xe buýt
sống mà ko cạnh tranh, ko có tham vọng thì cả đời cứ làng nhàng thôi, lào vẫn là nước nghèo nhất khu vực và thế giới, cụ nào thích dưỡng già ko bon chen thì cứ sang lào mà ở :D
Các cụ khen toàn cưỡi ngựa xem hoa, đi làm hành chính công hay dự án có mà rồ người.Thuê lao động Lào thì các cụ học dc tính kiên nhẫn cực cao.Dân Lào trong Vientian giờ cũng quái rồi,có lần e đi chuyến hàng,ku lái tuk tuk báo thuế bắt làm e phải mất bữa bia ,sau bắt cậu bốc hàng từ sân thuế lên xe .

Chỉnh sửa cuối:

Voi coi HN

Xe tăng
Các cụ khen toàn cưỡi ngựa xem hoa, đi làm hành chính công hay dự án có mà rồ người.Thuê lao động Lào thì các cụ học dc tính kiên nhẫn cực cao.
Khối nhà thầu sang đấy làm công trình vốn nhà nước Lào với lời hứa ngọt ngào chân chất, rồi tức hộc máu mồn ôm xác lết về Việt Nam.
Cụ nào muốn nếm mùi nước Lào thì sang cưới một em gái Lào sẽ hiểu Lào là thế nào.
Đi du lịch ăn chơi nhảy múa thì sang nước éo nào chả thấy nước đấy toàn màu hồng.

bikhoai

Xe buýt
Khối nhà thầu sang đấy làm công trình vốn nhà nước Lào với lời hứa ngọt ngào chân chất, rồi tức hộc máu mồn ôm xác lết về Việt Nam.
Cụ nào muốn nếm mùi nước Lào thì sang cưới một em gái Lào sẽ hiểu Lào là thế nào.
Đi du lịch ăn chơi nhảy múa thì sang nước éo nào chả thấy nước đấy toàn màu hồng.
Lấy dc tiền có mà tướt bơ,mà cũng toàn Việt lừa nhau đấy cụ.Được cái hay là xe đỗ giữa cửa o sao cả và nhà nào làm bộ bàn ghế đá vỉa hè thì dân dc ngồi thoải mái ,chủ nhà o dc phép đuổi,mấy năm nay thì e o sang vì dịch nên o biết.Còn vụ mấy a Nghệ đi thu tiền bảo kê quán người Việt.

Chỉnh sửa cuối:

nguyenhongson

Xe buýt
Thế thì hy vọng các cháu Nào du học sang ta ít thôi.
Sao lại hy vọng sang ít,họ sang du học giống như mình du học các nước khác.Giả sử người Úc,Mỹ,Sing họ bảo Việt sang ta ít thôi thì cụ nghĩ sao?Giờ nó đuổi cổ du học sinh về chả khóc ra tiếng

bikhoai

Xe buýt
Sao lại hy vọng sang ít,họ sang du học giống như mình du học các nước khác.Giả sử người Úc,Mỹ,Sing họ bảo Việt sang ta ít thôi thì cụ nghĩ sao?Giờ nó đuổi cổ du học sinh về chả khóc ra tiếng
Khác chứ cụ,du học sinh Lào free hết,có lương hơi nhiều đấy.Vớ vẩn nhất cũng con ct huyện.

nguyenhongson

Xe buýt
Khác chứ cụ,du học sinh Lào free hết,có lương hơi nhiều đấy.Vớ vẩn nhất cũng con ct huyện.
Cũng là du học.Chả nên nặng nề làm gì.Giờ mà bảo Lào nhập Việt có khi nó gật luôn,đỡ phải đi du học

Freeman Bodhany

Xe tăng
Chưa đi chưa biết nước Lào.
Đi rồi mới thấy hao hao nước mình.
Nước ta cũng giống nước Lào.
Cái cửa là để đi vào đi ra.
Nước Lào cũng giống nước ta.
Cửa chỉ để đi ra đi vào.

rachfan

Xe container
Uh cạn bợn quan chức Lào có đặc điểm hứa rất dễ, nói cái gì cũng dễ, nhưng sau khi cầm tiến của các bợn Việt thì hứa 10 làm không được 1.

Nhiều anh em Việt bị cái này lắm rồi. Đầu tiên thấy mình oai lắm, làm việc với tỉnh trưởng bộ trưởng dễ như bỡn, đến lúc mất tiền khóc không ra nước mắt. Tất cả đều từ ấn tượng các bạn Lào "thật thà, hiền lành, đáng tin".

WhiteGet

Xe điện
CSGT Lào bây giờ ăn tiền, làm luật như ranh. Đợt em sang còn khoe học ở trường Cảnh Sát ở Cổ Nhuế nên chắc đc đào tạo nghiệp vụ hơi kỹ.

MiTa

Xe lăn
CSGT Lào bây giờ ăn tiền, làm luật như ranh. Đợt em sang còn khoe học ở trường Cảnh Sát ở Cổ Nhuế nên chắc đc đào tạo nghiệp vụ hơi kỹ.
Thế nên khi nghe các cụ trên khen cháu mới bảo nó sang ta du học ít thôi cho dân cho nc nó nhờ.