Văn hóa làng thôn !

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.
Em đêm mùng 2 đi chúng nó đông em bấm còi bọn nó nói bấm con cẹc định phang sợ quá một thằng nói Cậu mới về à. Sướng líu cả lưỡi.

MyMac

Xe điện
Các cụ hội nghị diên hồng bàn xem cái giải pháp đi. Chứ em thấy cái này nhiều lắm, đâu đâu cũng gặp cảnh này. Các cụ nhà mình nói chó cậy gần nhà gà cậy gần chuồng đúng thật. Em đọc báo thấy nhiều khi trai làng khác đến tìm hiểu gái làng này bị đánh đến chết, tội nghiệp lắm.

Lacet_ti

Xe container
"ĐGT: Tại sao mày nhìn bọn tao? Mày biết tao là ai không?

Em: Em có nhìn các anh đâu

ĐGT: DCMM mày không nhìn bon tao thì mày đâm vào bọn tao thì sao?
"
VCL ^^

Stent

Xe điện
quê Hà Nội xịn luôn đấy, hóa là hóa thế nào :D cụ cứ đi ngay giữa Hà Nội loạng quạng vào đoạn Lương Sử C gần ga Trần Quí Cáp xem, mắt mũi không khiêm tốn tí thì nó đập cho xe lẫn người bẹt như như cái quạt nan ... giữa trái tim thủ đô hẳn hoi nhá :
Sao em đi cũng ngổ ngáo lắm ở cái ngõ Lương Sử C mà chả thấy bị làm sao nhể :71::71::71:

Stent

Xe điện
Các cụ hội nghị diên hồng bàn xem cái giải pháp đi. Chứ em thấy cái này nhiều lắm, đâu đâu cũng gặp cảnh này. Các cụ nhà mình nói chó cậy gần nhà gà cậy gần chuồng đúng thật. Em đọc báo thấy nhiều khi trai làng khác đến tìm hiểu gái làng này bị đánh đến chết, tội nghiệp lắm.
Ngoài cách nâng cao dân trí lên thì không còn cách nào khác.

Văn hóa làng xã mà :(

X53.0si

Xe buýt
em kể chuyện 30 tết năm ngoái, 1 bác Prado ở đâu vào xóm, đường làng thì bé tí, xe bác ý đỗ hết 2/3, vướng quá ko đi được thế là dân người ta chửi um ti lên. 1 lát thì bác chủ xe lò dò ở đâu về đánh xe ghếch 2 chân lên lắp cống trước cổng nhà em, mệ, lắp cống thì toàn lõi tre, cái xác xe to tướng mà đè lên thì có mòa...
y như rằng đánh uỵch 1 phát, cả cái xe to tướng nó thụt 2 chân xuống cống. Cả nhà em đang ăn tất niên chạy ra thì thấy bác ý đang giãy dụa trèo lên, may gầm cao nên rú ga vài phát đã lên được. Hậu quả là hơn 3m lắp cống trước cổng nhà em sập nát, nước thải tràn lênh láng ra đường, "thơm um" (trong khi đó cả xóm vừa mới lao động sạch sẽ để đón tết từ hôm trước) bố mẹ em ko nói j chỉ nói nhỏ vào tài bác tài là: "mày tính thế nào thì tính, chứ nhà anh còn phải ăn tết nhé"X_Xbác trưởng xóm thấy ầm ĩ cũng lên dàn xếp, bác tài có ý kiến rút tờ 5 chim ra đưa cho bố em bảo là coi như tiền đền bù ( bù cái c.u khỉ é, 30 tết ròi), bố em không nhận và cả xóm đồng thanh bắt ông lx phải khơi thông đoạn cống kia, thế là bác ý vứt xe đấy, đi 1 lát rồi lôi ở đâu 2 ông to khỏe về thông cống, 2 tiếng sau thì đường xóm em lại đệp như cũ, cờ đỏ sao vàng tung bay phấp phới đón xuân, bác lái xe thì quần áo lấm lem, xin vào nhà em rửa chân tay.
cũng may cho ông ý là thanh niên xóm em hôm ý tự dưng lại hiền ko thì lại cùng hoàn cảnh với cụ chủ!
em khuyên các cụ là về đường quê nông thôn thì chớ có đỗ xe lên lắp cống rãnh và gốc đa đầu làng nhé :D

Chỉnh sửa cuối:

FeRAM

Xe điện
Hê hê, năm nào em cũng về quê ăn Tết. Đúng là đến khổ với việc lo chỗ đỗ xe. Em thì chả lo đánh nhau, đỗ ngay giữa đường cũng chả sao nhưng mà lại lo thanh niên xóm, chúng nó toàn thằng rượu chè, sợ nó không nhìn thấy xe, cứ thế phi thẳng vào, :). Em là giai quê chính hiệu, em chả sợ. Trưởng họ nhà em, mùng 2 Tết đã được mấy anh hình sự Huyện đưa xe về đón vì cả nhà vừa đâm rụng tim một chú choai choai ở làng bên cạnh, :(. Cơ khổ, cả họ cứ xúm vào cố vực dậy cho ông trưởng họ nhưng toàn con nghiện hút, đi tù, đánh nhau với công an, ... Vừa kha khá lên tý thì lại đâm chết người, :(. Cóa cái lợi là về, chả phải trông xe mấy, :))

Stent

Xe điện
Vâng em sẽ tránh cái "lắp cống" nhà bác, bác Dương Xá highschool :(

Chỉnh sửa cuối:

lambogi79

Xe điện
các cụ cứ chê dân nông thôn nhà cháu, cháu thì cháu nghĩ cũng tuỳ vaò từng trừơng hợp thôi cơ bản là nhà gia chủ sống với làng xóm như thế nào, con cái đi xa về thái độ ra làm sao. Sống ở quê mà chỉ biết nhà mình thì khó sống lắm ạ

FeRAM

Xe điện
À, nói văn hóa làng, em mới nhớ chuyện ngày nhỏ, còn ở nhà. Chúng em, buổi tối, cũng chả có việc gì làm, toàn ra mấy cái cống ngồi chơi. Thanh niên làng khác, vào chơi, đi xe máy qua (Ngày đấy, cái xe đạp cho ra hồn cũng khó kiếm, :)), bọn em toàn nhặt gạch ném chơi. Lúc thì trúng, lúc thì trượt mà mấy chú kia im thin thít đi qua, :)). Đúng là văn hóa làng!

P/S: Em đi sang làng khác chơi, cũng phải tránh chỗ mấy cái cống thanh niên ngồi ra, :))

tung lavi

Xe tăng
các cụ cứ chê dân nông thôn nhà cháu, cháu thì cháu nghĩ cũng tuỳ vaò từng trừơng hợp thôi cơ bản là nhà gia chủ sống với làng xóm như thế nào, con cái đi xa về thái độ ra làm sao. Sống ở quê mà chỉ biết nhà mình thì khó sống lắm ạ
Bác cháu ở HN về vứt santafe đầu ngõ qua cả đêm cũng chả ma nào động đến...

Chã Nhỏ

Xe điện
Cũng tùy làng thôi =)) còn văn hóa Phố thì... để xe không cẩn thận mất gương, gạt nước, lô gô..... =)) chứ ợ làng bán mấy cái ấy chạ ma nào thèm =))

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
:)). Đúng là văn hóa làng!
Em nghĩ cũng chả có gì là xấu cái văn hóa làng, ngay như bác lớn lên trong cái văn hóa ném đá như thế rồi cũng học hành đỗ đạt đến Tiến sĩ, có ô tô đi ... cuộc sống thì cũng là như thế chứ còn muốn gì hơn

Chã Nhỏ

Xe điện
Em nghĩ cũng chả có gì là xấu cái văn hóa làng, ngay như bác lớn lên trong cái văn hóa ném đá như thế rồi cũng học hành đỗ đạt đến Tiến sĩ, có ô tô đi ... cuộc sống thì cũng là như thế chứ còn muốn gì hơn
Đúng đấy cụ ạ... mình sống cứ nghĩ nó đơn giản thế là nhẹ nhàng cụ nhỉ :)

mr.ken_no1

Xe container
Cũng tùy từng làng thôn thôi các cụ ạ.
Quan điểm của em vẫn là mình phải lịch sự và đỗ xe phải gọn, ko bành trướng, ko tinh vi
Thanh niên bây giờ cũng phải đi kiếm tiền, chạ dỗi hơi mấy mà đi phá phách nữa đâu ợ.
Về quê em sướng cái là thoải mái, ko như ở HN, uốn cốc trà đá mất mệ nó 400k, em thật!

Chã Nhỏ

Xe điện
Cũng tùy từng làng thôn thôi các cụ ạ.
Quan điểm của em vẫn là mình phải lịch sự và đỗ xe phải gọn, ko bành trướng, ko tinh vi
Thanh niên bây giờ cũng phải đi kiếm tiền, chạ dỗi hơi mấy mà đi phá phách nữa đâu ợ.
Về quê em sướng cái là thoải mái, ko như ở HN, uốn cốc trà đá mất mệ nó 400k, em thật!
Trà đá gì mà đắt thế cụ ;)) Cháu dự quê cụ ở Nước Ngoài :D

Chã Nhỏ

Xe điện

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
iEm ít khi về quê, nhưng về thì từ đầu làng: cháu, chắt đã xếp hàng chào :D