Văn hóa làng thôn !

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Em về quê vợ, chạ dám nói rõ vùng miền không có một số cụ trên này lại bảo em là chia rẽ dân tộc. Chuyện là thế này, xe em đỗ ở ngõ làng, đang chuẩn bị sắp đồ để về Hà Nội, được ngay 2 ông choai choai đi qua thò chân ra đạp đánh bụp phát, em điên máu, nhảy ra, mắt trợn ngược chửi bới loạn xạ, 2 ông choai choai, cũng xin lỗi em tưởng thế là xong, xe cộ cũng chẳng làm sao, mặc kệ vào sắp đồ tiếp, phải cái tội, nhà có ông anh vợ, gấu mèo quá, lại đc tiếp thêm tí men, ra chửi tiếp. Em đang lui cui trên xe cài số lùi, lại có thê 2 ông choai choai cùng hội 2 thằng kia làm cho phát nữa, gương lái đang từ nhìn sau khi lùi thành ra gương trang điểm cho người giao thông bên cạnh luôn, bà cả em đang đứng gần đấy, liều mình như chẳng có xông ra, giữ mẹ xe của 2 ông choai sau, thằng ngồi sau nhảy xuống cản người, thằng lái chạy mất. Em giờ mới biết, lấy phải bà cả thuộc dạng gấu mèo, nhảy vào tát luôn ông choai cản người...kinh éo tả.
Kiểm tra xe, thấy cũng chẳng làm sao, thôi thì đầu năm cho qua đi cho xong, nhưng chuyện ở đời nó không dễ thế, mấy ông choai choai gọi cả đàn đến, kinh vãi tè, gần 20 thằng, nào đao, nào kiếm, rồi phóng hàn tuýp nước sáng lòa, từ đâu xông ra cứ đòi gặp em nói chuyện, em được cái anh dũng từ bé, cứ ngồi trong xe ôm con, khóa mẹ chốt cửa, kéo hết kính, thằng nào gấu, cứ đạp kính mà vào, em éo ra. Ngồi trong xe gần nửa tiếng, con cái sợ hết hồn, khóc như DJ phối nhạc, em thì vận dụng mọi quan hệ, alo gọi điện thoại cho người thân, cũng kéo đc khoảng 40 người cùng vài anh hình sự huyện xuống đám kia mới giải tán kèm theo lời dặn là đã ghi biển số của em rồi, cả đám ngồi chờ em ở ngã ba đường cái rồi. Thôi thì đã nhờ thì nhờ cho chót, em đc các anh hình sự cùng toàn thể bạn bè gia quyến áp tải ra đường cái như đưa dâu ngày cưới, mãi mới thoát được để về đây hàn huyên cùng các cụ.
Ra tết, em lại phải đi đi về về giúp ông nhạc xây cái nhà ở đây, các cụ cho em xin vài lời khuyên, xử lý vụ này thế nào, chứ em còn phải nộp gà hàng năm cho bố vợ, mà cứ ám ảnh mấy anh choai choai thế này thì kinh quá.
Ối sời, e biết ở đâu rồi, chính là làng.... à thôi e k nói đâu (vùng miền thì chít) kụ bị quây là đúng. Ở quê em gét nhất là cãi nhau mà để vợ ra lâm trận, bọn nó quây kụ là vì kụ làm mất mặt cánh điền ông đấy, chứ có phải tại kụ chưởi đâu hehe..
fun...

nvthu

Xe buýt
Làm công tác đối nội ngọai bao thuốc chai rượu là OK ngay thôi.

MyMac

Xe điện
Tại cụ đến cua gái làng nó ấy mà. Nó cấm vận gái làng mà.

08512

Xe điện
Hôm qua e cũng dính phát với trai làng, e về quê, lúc đang đi về trên đường làng đến đoạn cua găp ngay mấy chú đầu xanh đầu đỏ phi xe máy như ngoài quốc lộ, một chú quệt tay lái vào sườn xe em, em mới quay kính xuống bảo đi kiểu gì thế, không ngờ nó dựng chân chân chống xe hùng hổ quay lại chửi em, có vẻ còn định chiến, nhưng mấy thằng đi cùng nó cản, em thấy thế đi luôn éo dây với ứt, may xe cũng ko sao

Sent from my iPhone 6

dam_duong_xa

Xe buýt
Chiện e kể thật 100%, chả là E có thằng cháu mới tốt nghiệp trường xxx được giữ lại làm giảng viên Võ Thuật chuyên huấn luyện xxx Cơ động, cách đây gần 2 năm nó đưa họ hàng đi hỏi vợ cho nó kèm theo 1 đoàn đội quả 7 thằng xxx cơ động trẻ khỏe ăn mặc ngon nghẻ. Sau quá trình hỏi rồi ăn của chương trình ăn hỏi, cả đoàn họ nhà trai chuẩn bị ra về, khi các cụ còn đang quyến luyến chia tay thì đầu xòm nghe lao xao, ồn ào. Thằng chú rể linh cảm bất thường lao ra thì thấy hiện trường là gần chục thằng trai làng đang nằm lăn lê giữa ngã tam vài ba thằng khác chạy mất dép, bẩy thằng đội quả dưới HN lên đang phủi quần áo. Thằng chú rể quát tháo ầm ĩ hỏi cơ sự thì mấy thằng kia bảo 15 thằng Trai làng cà khịa bợp tai thằng cu em chú rể (cũng đang học trong trường xxx) rồi bắt quỳ, phạt phủng gì đấy. Thế là chúng nó giở nghiệp vụ chống bạo loạn mới học ra giải quyết trong 1 phút đồng hồ hạ được gần chục chú còn lại chạy mất. Thế là Hai họ phải họp khẩn ngay lập tức quyết định ko tổ chức đón dâu nữa mà cô dâu và Nhà gái tự hành xuống HN tổ chức đám cưới :((

Chỉnh sửa cuối:

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Thế là Hai họ phải họp khẩn ngay lập tức quyết định ko tổ chức đón dâu nữa mà cô dâu và Nhà gái tự hành xuống HN tổ chức đám cưới :((
thế là ăn không quả vợ còn giề, ngon quá :D

CIB

Xe điện
Văn hóa triền thống làng xã VN công nhận tốt đẹp ghê, không nhờ mở hé cửa tý thì chả khác gì bộ lạc

abc_cad

Xe tăng
Chac la gau nha cu que Thanh Hoa phai khong a?

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Chac la gau nha cu que Thanh Hoa phai khong a?
quê Hà Nội xịn luôn đấy, hóa là hóa thế nào :D cụ cứ đi ngay giữa Hà Nội loạng quạng vào đoạn Lương Sử C gần ga Trần Quí Cáp xem, mắt mũi không khiêm tốn tí thì nó đập cho xe lẫn người bẹt như như cái quạt nan ... giữa trái tim thủ đô hẳn hoi nhá :

TÔN

Xe container
quê Hà Nội xịn luôn đấy, hóa là hóa thế nào :D cụ cứ đi ngay giữa Hà Nội loạng quạng vào đoạn Lương Sử C gần ga Trần Quí Cáp xem, mắt mũi không khiêm tốn tí thì nó đập cho xe lẫn người bẹt như như cái quạt nan ... giữa trái tim thủ đô hẳn hoi nhá :
đấy là ngày xưa thôi,giờ cũng bình rồi

tranphong

Xe hơi
Chuyện thường ngày ở xã mà cụ ơi!

mr.ken_no1

Xe container
Chuyện về quê đỗ xe thì kể cả ngày ko hết các cụ ạ
Quan điểm của em là "tiên trách kỷ, hậu trách nhân"
Em đi 4B vào đường làng của em mà cũng chạ bao giờ bóp còi cả, gặp xe máy đứng chặn đường, em chủ động xuống xe gọi, hoặc tự dắt xe người ta ngọn vào, rồi lên xe đi. Tết này em cũng phải đi lại tương đối nhiều mà đa phần là về các quê. Chuyện va chạm giao thông rồi chuyện vào đường làng gặp 4B khác đỗ hết đường đi cũng nhiều. Và đôi khi chính em cũng là người đỗ chiếm dụng lòng đường của bà con.
Trộm vía đến hôm nay em chưa bị va chạm hay cãi nhau lần nào ạ.

Latte

Xe tăng
Chuyện trai làng gái bản thì kinh rồi. Đến các hảo hán Luơng Sơn Bạc coi trời bằng vung còn chịu mất Tiều Cái ở Chúc Gia Trang nữa là.[..]:P nhịn cho lành, đi đá sân khách như Hổ xuống đồng bằng bị chó nó khinh thì dại mặt.

vihali

Xe container
Thế là Hai họ phải họp khẩn ngay lập tức quyết định ko tổ chức đón dâu nữa mà cô dâu và Nhà gái tự hành xuống HN tổ chức đám cưới :((
Mẹo này hay quá, mất mấy đồng cho trai làng bảo nó cà khịa là sau đỡ phải về thăm ông nhạc.

lambogi79

Xe điện
cụ đã goị được đông người nhà ra mà không dám chiến à, em nghĩ cụ đỗ cũng hơi ngang, chứ không thì mấy chú ấy ngưá chân làm gì