Văn hóa làng thôn !

Matizcoi

Xe cút kít
khiếp quá, em dự cụ gọi khoảng gần 100 cuộc đt để có hơn 40 mạng đến tiếp ứng hị hị

linhtran09

Xe hơi
Website
www.bolaccau.com
Úi, em thề là em đỗ xe cực gọn và ngay ngắn, ô tô khác đi qua tránh vô tư, kể cả lái xe đang say đánh võng cũng chẳng chạm nữa là. Thế mà éo hiểu sao, mấy anh trẻ trâu các anh ý lại đạp đc vào xe em thế mới tài. Được cái, các anh trẻ trâu này chưa húng bằng mấy anh trẻ trâu ở Hà Nội hoặc Hải Phòng chứ không thì xe em về thẳng Thái Nguyên luôn. Mấy hôm nữa em lại về quê Gấu, định tuyển vài chục anh em đi hộ tống cùng nhưng ông bà nhạc cứ can, bảo việc đấy để tao lo, được thể em lại càng chém gió tợn, mặc dù chẳng biết mấy hôm nữa tuyển đâu ra đc mấy chục ông trẻ trâu Hà Nội, hị hị hị.

Chã Nhỏ

Xe điện
Cứ ở quê là gọi là trẻ trâu à cụ??? hay cụ có khái niệm nào? cháu ở quê đây ạ?

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com
Cứ ở quê là gọi là trẻ trâu à cụ??? hay cụ có khái niệm nào? cháu ở quê đây ạ?
Trẻ đi chăn trâu thì gọi là trẻ trâu. Nhưng bây giờ ở quê cũng làm gì còn trâu mà chăn. Thịt hết rồi.

kdrongviet

Xe buýt
Website
thuymocgroup.com
Hự hự, đầu năm mà đã dính phải chuyện đao to búa lớn vậy hả anh? chia buồn với ông anh nhá....
Con xe Cerato mới mua ngon choét mà đã bị ăn đạp thì đau lắm ợ, ra tết cộng với mấy vết cũ chạy qua lão Vòi làm một thể anh ạ :D
Giờ nó nhớ biển của anh roài cũng mệt nhỉ? hay đổi xe của em mỗi lần về quê vợ nhá :D hoặc vác lên box bán xế bán đi thôi, he he...

vietran

Xe ba gác
Em thấy đi và đỗ xe ở quê còn lành hơn hà lội nhiều
Ở hà lội hở ra nó vặt gương ngay, đi k sát lề trái y rằng có thằng phọt lên va gưoeng cái bốp, thậm chí hất ngược gưoeng mình lên, cả cái xe máy đểu bán đi k đủ mua nửa cái gương nhưng mắt vẫn trợn ngược lên như lợn bị trọc tiết, đấy văn hóa thủ đô đấy, đúng là một cái làng lớn ô hợp

www.bka.vn

Xe tăng
Website
retrofit.vn
vietran nói:
Em thấy đi và đỗ xe ở quê còn lành hơn hà lội nhiều
Ở hà lội hở ra nó vặt gương ngay, đi k sát lề trái y rằng có thằng phọt lên va gưoeng cái bốp, thậm chí hất ngược gưoeng mình lên, cả cái xe máy đểu bán đi k đủ mua nửa cái gương nhưng mắt vẫn trợn ngược lên như lợn bị trọc tiết, đấy văn hóa thủ đô đấy, đúng là một cái làng lớn ô hợp
Cụ qua e cho mượn cái súng đạn nhựa y như thật ạ, để trên táp lô nhìn xa chúng chạy mất dép :))

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
quê Hà Nội xịn luôn đấy, hóa là hóa thế nào :D cụ cứ đi ngay giữa Hà Nội loạng quạng vào đoạn Lương Sử C gần ga Trần Quí Cáp xem, mắt mũi không khiêm tốn tí thì nó đập cho xe lẫn người bẹt như như cái quạt nan ... giữa trái tim thủ đô hẳn hoi nhá :
Dân Lương Sử C hiền thôi cụ, em trước có XD trong cái ngõ ấy cũng thỉnh thoảng có làm phiền tý dưng đều có dán chữ thông cảm nên chả thấy ai gấu cả.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Úi, em thề là em đỗ xe cực gọn và ngay ngắn, ô tô khác đi qua tránh vô tư, kể cả lái xe đang say đánh võng cũng chẳng chạm nữa là. Thế mà éo hiểu sao, mấy anh trẻ trâu các anh ý lại đạp đc vào xe em thế mới tài. Được cái, các anh trẻ trâu này chưa húng bằng mấy anh trẻ trâu ở Hà Nội hoặc Hải Phòng chứ không thì xe em về thẳng Thái Nguyên luôn. Mấy hôm nữa em lại về quê Gấu, định tuyển vài chục anh em đi hộ tống cùng nhưng ông bà nhạc cứ can, bảo việc đấy để tao lo, được thể em lại càng chém gió tợn, mặc dù chẳng biết mấy hôm nữa tuyển đâu ra đc mấy chục ông trẻ trâu Hà Nội, hị hị hị.
E thấy chuyện làng nước họ tự lo cho nhau thôi, cụ chả phải bận tâm làm gì đâu.

Hanoi2travel

Xe tăng
Cụ chủ bảo có ông anh gấu mèo nhưng chắc ko có số má nên ôngg anh cũng chỉ ra chửi đổng thôi chứ nếu gấu thật thì sao bọn kia dám kéo người đến ??? Ở quê e họ hàng 5-7 năm trước cũng có số má chả sợ ai cả nhưng giờ về quê e đi lại một mình cũng lấm la lấm lét giữ ý chả dám nhìn thẳng vào bọn choai choai sợ chúng nó chả biết ai với ai nó đập cho một trận thì gọi người đến cũng đã ăn no đòn rồi, bọn trẻ con mới lớn ở quê cũng đáng sợ lắm, tốt nhất là nếu ko có gì nghiêm trọng thì nên lịch sự hòa nhã với chúng nó, vui vẻ một chút có khi chúng nó lại quý lần sau cứ coi mình như đại ca ý, sướng lắm . Ví dụ nó đạp xe cụ cụ ko chửi mà tủm tỉm cười và bảo : anh có cần đỗ xe sát thêm vào tường chút nữa cho e đi đỡ vướng ko có khi nó lại cười ngượng mà cúp đuôi té mất ấy chứ . Cụ chưa đủ cứng mà chửi nó chạm đến sĩ diện của mấy thằng choai choai thì mệt rồi .

Chỉnh sửa cuối:

tung lavi

Xe tăng
Trẻ đi chăn trâu thì gọi là trẻ trâu. Nhưng bây giờ ở quê cũng làm gì còn trâu mà chăn. Thịt hết rồi.
thịt trâu nấu rau cần, xào rau muống.... ui thôi cụ nhỉ, voka

tung lavi

Xe tăng
Cụ chủ bảo có ông anh gấu mèo nhưng chắc ko có số má nên ôngg anh cũng chỉ ra chửi đổng thôi chứ nếu gấu thật thì sao bọn kia dám kéo người đến ??? Ở quê e họ hàng 5-7 năm trước cũng có số má chả sợ ai cả nhưng giờ về quê e đi lại một mình cũng lấm la lấm lét giữ ý chả dám nhìn thẳng vào bọn choai choai sợ chúng nó chả biết ai với ai nó đập cho một trận thì gọi người đến cũng đã ăn no đòn rồi, bọn trẻ con mới lớn ở quê cũng đáng sợ lắm, tốt nhất là nếu ko có gì nghiêm trọng thì nên lịch sự hòa nhã với chúng nó, vui vẻ một chút có khi chúng nó lại quý lần sau cứ coi mình như đại ca ý, sướng lắm . Ví dụ nó đạp xe cụ cụ ko chửi mà tủm tỉm cười và bảo : anh có cần đỗ xe sát thêm vào tường chút nữa cho e đi đỡ vướng ko có khi nó lại cười ngượng mà cúp đuôi té mất ấy chứ . Cụ chưa đủ cứng mà chửi nó chạm đến sĩ diện của mấy thằng choai choai thì mệt rồi .
voka cụ, cụ nói chuẩn quá

em khuyên các cụ là về đường quê nông thôn thì chớ có đỗ xe lên lắp cống rãnh và gốc đa đầu làng nhé :D
Luật quy định là không được đỗ xe trên nắp cống cụ nhá
Em về quê em thì chả ai bắt nạt cà khịa (họ nhà em to, về đến đầu làng là hạ kính chào hỏi rền 15 phút mới về đến nhà)

Nhưng sợ nhất là cái khoản được mời uống rượu
Rượu trắng Phú Lộc quê em loại ngon khoảng 50 độ, loại cực ngon 55 độ, em ở xa về vào bữa là ai cũng mời 1 chén.
Lần nào về quê cũng làm hơn chục chén, cứ gọi là... đứ đừ đến tận hôm sau :))

Chã Nhỏ

Xe điện
Ở quê bây giờ nào là Rì Xọt, nào là Vi La hết rồi =)) làm gì có đất chăn trâu nữa =))

buonduale

Xe tăng
Luật quy định là không được đỗ xe trên nắp cống cụ nhá
Em về quê em thì chả ai bắt nạt cà khịa (họ nhà em to, về đến đầu làng là hạ kính chào hỏi rền 15 phút mới về đến nhà)

Nhưng sợ nhất là cái khoản được mời uống rượu
Rượu trắng Phú Lộc quê em loại ngon khoảng 50 độ, loại cực ngon 55 độ, em ở xa về vào bữa là ai cũng mời 1 chén.
Lần nào về quê cũng làm hơn chục chén, cứ gọi là... đứ đừ đến tận hôm sau :))
Lấn sau cụ về quê thì báo cho em với nhé em mang máy thổi phục ở đầu làng kiểu gì cũng kiếm được can 20 l cuốc lủi