[VHGT] Văn hóa cao tốc ở đất nước hình chữ S

kenu97

Xe container
À, biết rồi, khổ lắm, nói .... nữa đê cụ chủ thớt :D
Bài viết của bác chủ thớt rất tâm huyết và hay nhg đọc mấy cái cmt kiểu này e thấy thật nản.
Nó cũng giống như tình hình giao thông kinh khủng hiện nay thi thoảng có người tặc lưỡi mặc kệ và đi theo ý mình

xe thủng lốp

Xe container
Bài viết của bác chủ thớt rất tâm huyết và hay nhg đọc mấy cái cmt kiểu này e thấy thật nản.
Nó cũng giống như tình hình giao thông kinh khủng hiện nay thi thoảng có người tặc lưỡi mặc kệ và đi theo ý mình
Thời buổi xã hội loạn lạc nó thế mà cụ, loạn từ trên xuống dưới

manhhaibcvt

Xe tải
Thank cụ đã góp phần mở mang kiến thức và tuyên truyền văn hóa giao thông cho đất nước hình S này. :P. P/s: Em hay đao to tí,

etran

Xe buýt
Công nhận ảnh cụ chủ chụp bằng máy gì mà đẹp phết. :))
Cụ ơi, trong đó toàn ảnh em google ra, có mỗi 2 cái xấu nhất là do em chụp, bằng "máy ảnh" iphone 4s ạ :D

Thank cụ đã góp phần mở mang kiến thức và tuyên truyền văn hóa giao thông cho đất nước hình S này. :P. P/s: Em hay đao to tí,
Em cũng cảm ơn các cụ đã nhiệt tình ủng hộ và chịu khó đọc hết cái post dài loằng ngoằng của em. Dẫu biết dã tràng xe cát nhưng đôi khi vẫn cảm thấy vui cụ ạ :x

Chỉnh sửa cuối:

gl1600

Xe điện
Từ cầu Thanh Trì về Big C, đi làn trong bên phải thật là tuyệt. Không bị ai xin vượt cả.
XXX nó vẫn bắt láo đấy bác. Gọi vào mà biết thì "thôi chúng tôi nhắc nhở là anh nên đi ra làn ngoài cùng cho an toàn"... ai không biết thì "anh đi sai làn - xe con chỉ được phép ra làn ngoài cùng"

Cụ chủ thớt viết rất tâm huyết rồi. Nhưng em cũng thông cảm cho bác gì ở trên nói "Biết rồi khổ lắm..." Ngay trên diễn đàn này có cụ làm ở CỤc đường bộ mà - cụ ấy còn bảo cái cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ có ý kiến thay đổi - đơn giản nhất là không phân theo tốc độ nữa -nhưng chẳng được duyệt vì....đại cuộc ạ

Chỉnh sửa cuối:

nxuanhoa

Xe đạp
Đường cao tốc nhiều làn thì em hay đi làn giữa cho an toàn, tránh làn ngoài cùng bên trái hoặc bên phải (vdu: đại lộ Thăng Long)
Còn nếu chỉ có 2 làn thì em đi vào làn trái vì làn phải thường dành cho xe bus hoặc xe tải mà (vdu: PV-CG)

buicongchuc

Xì hơi lốp
Hôm nay em về Nam Định rồi lên HN luôn. Đi đường cao tốc có 2 vấn đề lam em ức chế:
1. Xe con đi làn trái tốc độ 80/100, nhiều lúc như cố tình đi song với xe tải ở làn b3n phải để cho xe sau không thể vượt lên. Mặc dù phia trước xe đó không có xe cản đường, em xi nhan, nháy pha mãi nó không tăng tốc hoặc nhường đường cho vượt. Em gặp 3-4 lần như thế.
2. Vì đường mưa trơn em muốn giữ khoảng cách an toàn với xe phía trước mà không được .

Có lúc nghĩ dại, lúc đó mà đang láu con mitsu có cái cản inox phia trước em sẽ dí *** cho phát.

coixay

Xe buýt
Bài cu. viet rat huu ich !

Xe cỏ cũ

Xe điện
Em cũng gặp 2 trường hợp như vậy trên đường Cầu Giẽ - Pháp Vân. Cụ lưu ý đoạn Nam Định - Liêm Tuyền, CGST bắn tốc độ, hôm 21/2 thấy vịn 1 lúc chục xe liền.
Hôm nay em về Nam Định rồi lên HN luôn. Đi đường cao tốc có 2 vấn đề lam em ức chế:
1. Xe con đi làn trái tốc độ 80/100, nhiều lúc như cố tình đi song với xe tải ở làn b3n phải để cho xe sau không thể vượt lên. Mặc dù phia trước xe đó không có xe cản đường, em xi nhan, nháy pha mãi nó không tăng tốc hoặc nhường đường cho vượt. Em gặp 3-4 lần như thế.
2. Vì đường mưa trơn em muốn giữ khoảng cách an toàn với xe phía trước mà không được .

Có lúc nghĩ dại, lúc đó mà đang láu con mitsu có cái cản inox phia trước em sẽ dí *** cho phát.

sonnq74

Xe tăng
cụ nhận xét chuẩn quá nhưng làm sao để thay đổi đươc j đây. ý thức của người dân là do pháp luật định hướng. giờ đây pháp luật thì lởm, người thi hành công vụ đa phần là tởm thì cụ bảo thay đổi cách gì

F.Studio by FPT

Xe đạp
thế mới là ng việt nam cụ ợ

Huy_LacSE

Xe hơi
Cảm ơn cụ chủ vì bài viết quá hay! Em lên cao tốc là cứ đạp tối đa cho phép rồi nhan trái! Thế là hết cụ nào xin vượt! hé hé!

trustlaw

Xe hơi
Ngược với nước ngoài các cụ nhỉ!

thanhonap

Xe đạp
Website
onaplioa.com.vn
Nước ta hiện tình hình giao thông đã tốt rồi nên có nhiều đường đẹp nhưng văn hóa tham gia trên những con đường này còn nhiều điều đáng bàn lắm

pnew

Xe điện
Cảm ơn cụ chủ vì bài viết quá hay! Em lên cao tốc là cứ đạp tối đa cho phép rồi nhan trái! Thế là hết cụ nào xin vượt! hé hé!
Cụ khen bài viết hay mà vẫn "đạp tối đa cho phép rồi nhan trái" là sao????