[Funland] Vấn đề xăm trổ

Slimz

Xe buýt
Thực ra em cũng không dám xăm vì thấy cứ ngu ngu, thích thì dán, bôi vẽ, việc quái gì phải biến da mình thành cái tấm vải vẽ, tờ giấy nháp, được ba hôm chán. Còn tìm động lực, ý nghĩa hơn kiểu "sát thát" các cụ ngày xưa thì em lại chả có.

Sent from Other Universe via OTOFUN
Thì đấy là do bác ko xăm chứ phần lớn người xăm lại ko quan tâm ng khác đánh giá đâu ạ, đúng là có 1 số người xăm xong thì hối hận này nọ muốn xoá nhưng mấy trường hợp đấy e toàn thấy trên báo :)) . E cũng quen khá nhiều người có hình xăm trên ng, công nhân viên chức, từ làm Nn đến tư nhân, từ ng chỉ 1 vài hình nhỏ đến kín ng chưa 1 ai e thấy có ý định xoá hay hối hận đã xăm. Như nhiều cụ trên đã bảo đấy là ý thích cá nhân thôi !

Demchinhhang.net

Xe container
Em cũng chả phản đối, chỉ quan ngại đội xăm kín người, giờ trẻ trung mơn mởn thì nhìn nó đẹp, dăm bảy năm nữa xập xệ nhăn nheo thì không biết lúc ấy hình xăm nó thế nào, lúc ấy sao mà xóa đc.
Lúc trẻ là con đại bàng đậu trên quả địa cầu, về già là con gà rù đứng trên cái bu:))

thanhvn8020

Xe tải
Xăm để đánh dấu 1 sự kiện nào đó quan trọng thì xăm nhỏ nhỏ mỗi lần 1 cái. Chứ da thịt thì có hạn, mà mỗi lần xăm lại chơi một mảng to tổ chảng, em thấy đáng tiếc. Có những trào lưu đến rồi đi, có những cái mình nghĩ sẽ nhớ suốt đời nhưng rồi sẽ quên, có những cái không phải cứ nhớ mãi đã là tốt. Nhưng mà, suy cho cùng rồi cũng phụ thuộc quan điểm mỗi cá nhân. Em chưa có cái hình xăm nào nhưng hay khuyên thằng bạn : Mày xăm thì xăm cái nhỏ nhỏ thôi, mà nhớ suy nghĩ cho kĩ có đáng xăm thì xăm, tài nguyên có hạn nên phải biết tiết kiệm 😆.

Chỉnh sửa cuối:

HungNexus

Xe tăng
Giao diện đẹp
Xăm tí OK.
Xấu còn xăm nhìn nó BẨN.

Demchinhhang.net

Xe container
Hoàn toàn chính xác cụ ạ, xăm cho mình hay cho người thì phải rõ! Đằng này lúc thì tự ghi lại kỉ niệm, lúc lại nghệ thuật, lúc thì cá tính…. chả lí do nào nghe được! Lưu giữ kỉ niệm có rất nhiều cách, người sâu sắc người ta chả cần vài kí tự ngày tháng hay tên tuổi ấy vì nó nằm sẵn trong TIM rồi!Nghệ thuật thì ti tỉ loại hội hoạ điêu khắc có thằng méo nào xăm trổ quan tâm đâu, mà giả sử có tí nghệ thuật thật thì cũng méo đến từ mấy thằng “thầy” xăm bẩn bẩn ấy, nghĩ gì mà đi tin thẩm mĩ của mấy thằng thợ can giấy? Cá tính mà phải dùng vài cái hình hoa hoè hoa sói thì cũng là loại cá tính giả cầy, không khác gì mấy con hotgirl CR7 đá cho Pháp trên chương trình chào mừng WC! Tóm lại là đều hàng fake và lởm khởm hết, và hầu hết đến từ những suy nghĩ bồng bột, bốc đồng, cảm tính. Còn việc sơmi cổ cồn mà đểu, xăm mà tốt thì nó là việc đương nhiên, đừng nói nữa mà thừa nhưng tôi mạnh dạn khẳng định tỉ lệ láo nháo của người xăm cao vượt trội! Định kiến xã hội thì nhiều cái nặng nề thật nhưng đa phần là có lí vì được tổng kết đúc rút qua số lượng lớn, thời gian dài. Nhìn ra bên ngoài có ông nào dám bảo hội elite Tây Nhật Hàn nó coi xăm chi chít ra bình thường? :))
Cụ nào xăm trổ mà đi Nhật chơi là nó ứ cho tắm chuồng ở chỗ tắm Onsen, đi Nhật mà ko đi tắm chuồng thì phí phết. Chứng tỏ nó có định kiến.

Dan du an

Xe ba gác
Xăm vào chỗ kín thì đúng là cho thằng khác ngắm chứ chả nhẽ cứ trần truồng đứng trước gương cả ngày à

Dan du an

Xe ba gác
Cụ nào xăm trổ mà đi Nhật chơi là nó ứ cho tắm chuồng ở chỗ tắm Onsen, đi Nhật mà ko đi tắm chuồng thì phí phết. Chứng tỏ nó có định kiến.
Tắm chuồng ở Nhật nam nữ tắm chung hay riêng hả các cụ

Demchinhhang.net

Xe container
riêng thì xăm hay không ảnh hưởng gì nhỉ, hoặc quy một khu ông bà nào xăm vào tắm
Quy ra khu riêng hay không thì em không rõ, nhưng quy định rõ là KHÔNG có hình xăm, đi tập Gym trả tiền theo buổi nó cũng hỏi có xăm không, có cũng không nốt.

Ryan848

Xe container
Nếu sau này con cái CCCM nó cũng muốn xăm thì các Cụ, Mợ có can ngăn nó không?
Quan trọng là nó xăm cái gì? Cá chép om dưa vs kín lưng thì miễn đi :))
Còn xăm những hình nhỏ nhỏ, chỗ kín và có ý nghĩa vs bản thân thì ok.

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
chính thế em mới bảo là các ông nói rằng xh ta định kiến với lại k tôn trọng cái riêng này kia cứ nhìn ra mà xem. Chả chỗ nào mà hội elite nó cho là bình thường đâu, còn dạng dân hổ báo với nghệ sĩ, vận động viên thì k nói vì team ấy ở xã hội nào cũng là số ít!

Roman

Xe điện
Quan điểm cá nhân cháu là ko thích kín người. Kể cả kín tay. Xăm hình bé thì được nhưng không phải vợ và con gái mình. =))

tratida

Xe container
Em thích cứ dán và sơn, mỗi sự kiện một kiểu. Còn xăm cố định chắc xăm thông tin để vớt xác cho tiện thôi.

Sent from Other Universe via OTOFUN

Shadow381

Xe điện
Em nhìn thấy bệnh tật kinh vãi, đàn ông đã kinh nhưng phụ nữ xăm còn thấy tởm lợm. Trước quen em gái xinh như mọng, thế mà lúc em đó vén đồ lộ hình xăm làm em thấy lợm lợm, thế là té chả làm ăn gì nữa. Có thể là cảm giác mỗi người nhưng ko hiểu sao nhìn đội hình xăm em cứ thấy bệnh tật.

dheIa

Xe điện
Chả cứ tắm osen đâu cụ. Đến phòng tập gym nó cũng ghi rõ miễn tiếp người có hình xăm.
Dùng từ định kiến là còn nhẹ ạ. Nó phân biệt thẳng mặt luôn.